Đi với gái mà chỉ cầm có 120k thôi ak, anh có đáng mặt đàn ông không.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi chinhksth, 31/7/2014.

1. chinhksth

chinhksth Bắt đầu tích cực

Ðề: Đi với gái mà chỉ cầm có 120k thôi ak, anh có đáng mặt đàn ông không.

mình kể cho bạn 1 chuyện nha, ngày xưa mình chưa yêu bạn gái đó đâu, đang trong giai đoạn đến tán thôi, bạn ý ở ký túc hôm đó mời đi xem phim, dẫn nguyên cả phòng đi, hôm đấy làm mình hết sạch cả tiền ăn luôn. khoảng 3 tháng sau nhận lời yêu mình. mình lại mời ny đi uống cà fe và cố tình nói mời cả phòng đi. tối hôm đấy sau khi cả phòng đến quán lại gọi bừa mứa, mình đứng dậy thanh toán ly cà fe và gửi cho ny mình tờ giấy, ngày xưa anh yêu em là thật nhưng sau cái vụ e làm anh đói cả tháng thì anh k còn yêu em nữa rồi, còn cà fe hôm nay anh đã thanh toán ly cà fe của anh, còn thịt bò khô, sinh tố gọi bừa bãi thì cố mà trả nha. ăn vào mồn rồi nôn tiền ra mà trả tạm biết cưng nhé, những lũ chết đói, k có nhân phẩm. cũng chả có tư cách và ưa điểm gì để anh tiến xa với em, còn kỷ niệm thì để anh dạy em một bài học của cái gọi là nghĩ cho người khác nha, nếu yêu chỉ về miếng ăn và những món quá, thì e với anh và với những người khác chỉ như những món đồ chơi, mà đồ chơi, chơi xong thì bỏ. đừng kêu là yêu em chỉ vì xxx h được rồi anh bỏ em nha.
    còn người việt mình cứ mặc định là đi chơi ăn uống con trai phải trả mới là ga lăng, hài có khá ít các bạn gái dám đứng lên trả tiền hoặc campuchia, theo mình là một thứ xấu tính của người việt. thử 1 lần lương thì vừa đủ mà pải trả hóa đơn bằng cả tháng mình tiết kiệm đi các bạn nữ nhé, xem lúc đó thế nào

Đang tải...

2. vt_soft

vt_soft Thành viên tập sự

Mình đã có vợ và trước vợ thì mình cũng có 3,4 cô bạn gái <yêu đương tuổi trẻ thôi nha> nhưng thật sự thì mình chưa bao giờ mất 1 đồng tiền quà nào cho vợ hay người yêu cả. Đi ăn thì phải có tiền mới đi và không ít hôm mình chả có đồng cắc nào cả<hồi ấy sinh viên mà>. Lễ tết này nọ, chả biết quà cáp là gì cả...thế mà vẫn lấy được vợ. Chả hiểu nổi con gái thời này nữa. hờ hờ

3. chinhksth

thực ra ai chả tiền k sao bạn ak, mình chưa bao giờ để các bạn gái trả tiền, nhưng ny hiện tại của mình bây giờ mình luôn giới hạn mức đi chơi 200k đổ lại. nói chung mình cũng sắp cho nó biến khỏi cuộc đời mình rồi. cái thể loại hôm nào kêu a k có tiền là mặt sầm vào. nhà nó ở xuân mai, hôm đi làm về kêu lên nam thăng long đón nó về yên nghĩa hẹn 6h30 mà đỏng đảnh gần 7h mới đến về đến bên xe yên nghĩa thì hết xe, lại phải đèo về xuân mai, hic hơn 100km mà đi làm về vừa đói vừa mệt. cái loại tiếc 30k xe but bắt ny đưa về từ nam thăng long về xuân mai, rồi mình chạy từ xuân mai về phòng trọ đúng là bá đạo trên từng hạt gạo vãi cả người yêu đi về đến phòng là 11h đêm vừa đói vừa mệt

nguyenlananh thích bài này.
  4. thuongcon2010

thuongcon2010 Bắt đầu nổi tiếng

nếua yêu nhau rồi mà chê 120k thì ko nên tẹo nào cả mà mình ko hiểu nổi chuyện như vậy mà mnag lên face nói được thì cũng chịu luôn

5. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

hihi, nói khí không phải 120k là còn nhiều ha ha ha, hiện tai yêu 1 anh chàng nghèo sơ đây, nhièu lúc nghèo thấy thương, nhưng đầu óc cũng tính toán lắm chứ bộ. Trước giờ ko tiêu tiền vì giai, mà giờ tiêu tiền vì giai nên nhiều lúc thấy giai nghèo nghèo hay hay. Thôi kệ đi, có bao nhiêu dùng bấy nhiêu sao phải sĩ diện với đứa con gái ko ra gì như thế.

6. ngocnguyen_cn

ngocnguyen_cn

Bạn ơi h lương 6, 7 chai là ổn r !
    Nhiều bạn trai còn thất nghiệp ấy chứ
    Đúng con gái mà đánh giá bạn trai qua miếng ăn thì đúng là nực cười

7. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

Bạn viết đùa hay thật thế, nếu vậy mình là con gái mình cũng ghét con đó bỏ xừ đi được, con điên hành xác người khác, yêu cái mù gì chứ. Tới người thường ko yêu thương gì mình còn ko hành xác vậy. Next nó đi là được rồi đó bạn

8. Hà Phương 1989

Hà Phương 1989 Dưỡng da & Trang điểm

nhớ lại ngày xưa chồng em hẹn hò em đi uống trà đá ăn ngô nướng trên cầu Long Biên hết có 20k :)) lãng mạn lắm các mẹ ạ :D chả bù cho thế hệ bây giờ :)) 120k mà còn không đủ

9. nguyenlananh

nguyenlananh

Ui công nhận cô này như thế thì chả yêu gì bạn đâu , thế này mà chẳng may đang làm ăn lụi bại chắc cô đi lấy chồng khác luôn , chào luôn cho nhanh bạn ạ . Tớ thì hơi bị vô tư khi ăn uống ai trả cũng chả sao vì thế gian này có người này , sẽ có người kia chả ai hoàn hảo trăm phần trăm cả , cũng chả ai nói trước được tương lai mình thế nào nhưng mà lợi dụng thì tớ bye luôn , ko lời từ biệt .

10. trucpv

trucpv Bắt đầu nổi tiếng

Nhìn mặt mà bắt hình rong.....con lợn có béo thì lòng mới ngon......
    ai bảo các bác cứ thấy mặt tiền đẹp là thích.......

11. chinhksth

cũng sắp rồi vì từ hôm nó bắt mình chở về mình thấy cái thủ đoạn đáng kinh tởm của nó, mình đi làm thì tối nó kêu nhớ mình và nhờ trở về yên nghĩa con bà nó mình đến nam thăng long từ hơn 6h vì tính chỉ khoảng 30-40p là đến yên nghĩa, rồi nó gần 7h mới vác xác đến, mình kêu nó đi về sáng mai rồi về quê nó kêu đi rồi bỏ nó lại. mà trời tối k lẽ lại bỏ người ở bến xe mà để nó đi xe ôm về nguy hiểm, mình lại lóc cóc đi từ yên nghĩa, hic hic k cầm nhiều tiền vì mỗi hôm chỉ mang 100k ăn trưa,để tiêu, cầm nhiều sợ tiêu hết vì mình chỉ ăn trưa, ăn sáng và đổ xăng 100k một ngày thôi, còn về ăn tối thì nhờ hàng xóm đi chợ rồi. hôm đó đổ xăng xong còn đúng 5k đi trên đường, đèo nó về mệt đói, vào quan trà đá hỏi chị ơi bao nhiêu một ly trà đá, chị trà đá hỏi. e sợ chị chém em ak, mình kêu e còn đúng 5k chị cho em 1 ly trà đá và 2 điếu vina ngồi hút điếu thuốc nghĩ bây giờ về mà bục săm chắc cắm điện thoại, đói lả cả người, mà đường 6 nó bụi lại nhiều xe to rất nguy hiểm mà mình cầm lái hơn 100km, về nhà mình ức chế k nt luôn, nó còn coi đó là nghĩa vụ của mình, về nhà k nt anh về chưa, anh ăn gì chưa, em cảm ơn anh. con mẹ nó về ở đường to xuân mai, nhà nó có bố nó có anh nó, mình kêu e gọi người ra đón đi, nó kêu nhà em làm gì có ai. thế mà lúc đưa ra nó vác con xe máy đưa mình ra vì đường lòng vòng mình sợ thanh niên làng đánh.đi hơn 100k còn vài chục k trong người đổ xăng, còn đúng 5k để uống nước và hút điếu thuốc cười cái sự đời

12. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Thật thì nhọ quá mn nhỉ? Nghĩ lại sao thế e thương người yêu e (giờ là chồng) thế cơ chứ. E chỉ sợ a ấy vất vả, mệt thui :D

13. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

giờ con gái thế tất, ngày xưa tình yêu thi vị bao nhiêu thì giờ thực dụng bấy nhiêu, nhà em từ hồi yêu nhau toàn cămpuchia, giờ lấy nhau em quản hết, hiiiiiiiii. Nghe bạn nam này nói cũng thấy thương thật, với mức lương này 1 tháng bạn chỉ gặp đc bạn gái 2 lần thôi, không thì nguy hiểm lắm bạn ạ hiiiiiiiii

14. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

giải tán đi, nghe bạn nói là không có sự tôn trọng rồi, hay còn muốn kiếm chác gì mới chia tay, thông thường người con trai mà đã căm thì nguy lắm, hiiiiiiii, chúc bạn dừng sáng suốt nhé.

15. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

hi, em này chả yêu thương gì bạn đâu. next đi cho đỡ phí tuổi xuân bạn ạ, sẽ gặp em khác tốt hơn em này.
    Mà sao nghe bạn kể thì số bạn hình như hơi bị đen trong tình duyên vì gặp toàn gặp em thực dụng.:(

Sửa lần cuối: 31/7/2014
  16. nana196

nana196

haizz, đọc từ: đi với gái,,làm e nghĩ tới gái...ý, haiz, cái chính là vui vẻ thôi mà, ngày trước e và a chồng đi chơi với nhau cầm có 50k ra đường, mà bọn e vẫn thấy vui vẻ, bọn e còn k có xe, đi xe bus thì đã làm sao đâu?

17. chinhksth

nói chung căm thù thì k bạn ak, nhưng thực sự bây giờ k buông tay được bạn ak, cũng chẳng biết sao nhà nó thằng anh trai và bố nó lại k mún cho nó đi học, vì trước kia nó học lâm nghiệp, ở chi nhánh miền nam, đầu năm tự nhiên nó nghỉ, nó kêu vì gia đình đại loại bố nó sắp tạch, nhưng lần trước mình đưa về, bố nó vẫn khẻo mà. h nó lại kêu bố nó muốn nó đi làm công nhân và lấy chồng cấm k ai được cho nó tiền đi học nưa, bố nó muốn nó làm công nhân xong lấy chồng, vì nó kêu bố nó sợ không lo nốt được cho nó, thằng anh nó thì gọi điện chửi bới gì đó, thực sự là mình muốn kiếm được việc làm thêm để nó có thể học nốt đại học thì mới chia tay bạn ak

Sửa lần cuối: 31/7/2014
  18. chinhksth

uk lần trước thì mình chai tay được ngay, lần này thì ny mình vừa xấu lại vừa thực dụng, nhưng hoàn cảnh gia đình nó gần giống với mình, nên mình có sự đồng cảm bạn ak, chắc chắn là mình sẽ giải tán, nhưng chưa pải bây giờ cố gắng giúp đỡ nó kiếm được việc làm và học hết đại học đã

19. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

Có nhất thiết phải thế k nhỉ, :-k??? bạn muốn kiếm việc làm thêm cho bạn gái đó hay cho bạn để kiếm thêm thu nhập cho bạn này học nốt?

20. Ðề: Đi với gái mà chỉ cầm có 120k thôi ak, anh có đáng mặt đàn ông không.

Nên tránh những cô gái như vậy.