Kinh nghiệm: đi xe số dùng túi xách nào trong thời buổi cướp giật?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ruouvangchat, 10/1/2010.

1. ruouvangchat

ruouvangchat Thành viên rất tích cực

mấy hôm nay em lên mạng đọc mấy chuyện bị cướp túi xách mà sợ quá, công việc em lại hay đi khuya về sớm..
    có xe ga đi thì yên tâm rùi, nên em mở topic mong các chị đi xe số chia sẻ với em, nên để túi sách kiểu ji cho an toàn, và có chị nào có kiểu túi nào nhỏ nhỏ mà vẫn đề dc nhiều thứ
    (đồ của con gái thôi chứ sách vở thì chịu rùi) thì show hàng cho em với ạ.
    thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ruouvangchat
    Đang tải...

2. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Mình cũng đi xe số đây, túi sách thì mình dùng loại nào cũng được nhưng yêu cầu quai phải mềm và không được bằng da. Lý do: để đảm bảo an toàn quai túi phải chốt bảo hiểm trước xe nếu da cứng thì khó để còn bằng da thì sau một vài lần sẽ bong ngay, mình phải bỏ đi mấy cái túi chỉ vì cái quai đấy. Tốt nhất là không lên để đồ, giấy tờ có giá trị, nhiều tiền trong túi sách vì chẳng may bị mất cũng đỡ tiếc, cốp xe số của honda cũng rộng nên cũng tiện để đồ lắm.

3. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Tớ toàn phải chọn túi nào có quai đeo chéo, còn lại các loại túi khác miễn sử dụng vì đúng như shinthoi nói, hỏng ngay quai túi.

4. camanh

camanh Thành viên chính thức

Xe số hay xe ga đều phải cẩn thận nhé, mình bị cướp mấy lần cơ (cơ khổ, ai cũng hỏi sao bị cướp những mấy lần).
    Nên đeo túi có thêm 1 dây đeo chéo nhỏ, tháo ra tháo vào được
    mà có nhiều chị đeo túi chéo nhưng lại đặt túi sau yên xe. Mình mà có kéo cũng cắt được dây.
    Nói chung là nên cẩn thận

5. shinthoi

Túi quai chéo thì đi trên đường thoáng an toàn thật đấy nhưng những lúc tắc đường các mẹ cũng cẩn thận dân hai ngón nhé, túi thì còn nhưng đồ lại mất đấy. Em thì thường không mang nhiều tiền theo người trừ khi có việc, vừa an toàn lại tiết kiệm được chi phí mua sắm:D

6. Mẹ Cóc

Mẹ Cóc và bé Sâu

Tớ cũng đi xe số đây. Đúng là kinh nghiệm ko nên dùng túi da, vì để giữa xe, nó dễ bị bong da lắm. Tớ đang dùng 1 em 9w nhỏ nhỏ dạng túi đứng, kích thước khoảng 10x18x27cm, chất liệu là kaki hay là vải dù ý, thích cực, đựng đồ tẹt ga. Tớ vẫn để được 1 em ví (loại ngắn, hôm nào dùng loại dài cũng vẫn thấy ok), 1 túi mỹ phẩm nhỏ nhỏ (phấn, mắt, má hồng, son, NH - tất nhiên là mấy em nho nhỏ thui), điện thoại, chìa khóa với mấy cái giấy tờ linh tinh nữa. Nói chung là ổn lắm.
    Như bạn Shinthoi nói, quan trọng nhất là cái quai túi ah, nó phải mềm và chắc thì mới an toàn. Chúc bạn sẽ sớm tìm được một em túi vừa ý hợp thời trang nhá

7. ♥Me Quan Tham♥

♥Me Quan Tham♥ Ta mê Quan Tham

Nhà Xù kể ra các mẹ đừng cười vì tính cữn thựn phát rồ của Xù nhá..Chả qua vì sống trong xã hội này quá nhiều nguy cơ khiến nó phải rồ thía thui...
    Đọc báo, rùi bao nhiu bạn bè bị giật túi..mất của chả nói, mà sợ nhất ngã xe..nói dại..nhẹ thì gãy tay chân..nặng thì chấn thương sọ não...lúc í khổ cả nhà..còn nhớ rất lâu có cô phát thanh viên hay biên tập viên đài truyền hình tên gì nhà Xù quên òi..cô ấy bị giật giỏ, ngã xe hôn mê rùi mất lun í.. sợ qué..

Xù đi xe số nè.. thủ sẵn túi nylon đen đen bữn bữn bỏ giỏ vào..vừa móc, vừa kẹp ở giữa.. đến nơi lôi túi ra đi tòng teng...khoe túi..hia hia...bao nylon đen thì nhét xe để dành đợt về..
    Giờ gần Tết rùi..cướp lộng hành lắm các mẹ ạ..mụ bạn nhà Xù đeo cái dây vàng trắng mỏng manh chừng 5 phân vàng mà nó cũng giật ạ..xướt cả cổ...ặc ặc..ra đường giờ thấy bất an quá thể...
    ::):)-k

me bive thích bài này.
  8. shinthoi

Có lẽ chị camanh có duyên với bọn cướp giật rồi, em thì chẳng có tiền đâu nhưng đi đường em hay cẩn thận lắm nếu cảm giác có xe nào đi san sát mình hoặc có người nhìn mình trông có vẻ gian gian dù vô tình hay cố ý là em cũng đề phòng ngay, nếu mình cứ vô tư là tiếp tay cho chúng nó, mất của thì không sao chỉ lo thân thể chảng may bị ngã ra làm sao thì khổ mình.

9. RedPearl

RedPearl Thành viên sắp chính thức

Quai bằng da cũng được chứ, tớ cũng đi xe số nên hay dùng túi mesenger, reco bạn 2 cái túi da vừa an toàn lại vừa đẹp, khi đi xe máy thì quàng chéo, đi bộ thì khoác trên vai hoặc cầm tay. Túi mesenger cũng được gọi là loại túi dành cho phụ nữ có cá tính

Túi T&T , đựng được vô cùng nhiều đồ, thậm chí cả áo khoác mỏng

Túi Scorpion, dầy khoảng 7cm, cũng đựng được rất nhiều.

Phôtbucket khùng quá, sory, tớ up hình sau vâậy

Hoặc ko thì dùng ba lô vậy.

Sửa lần cuối: 11/1/2010
  10. ruouvangchat

giống bà chị em wa, toàn để túi trong giỏ xe rồi để trên mấy bịch ni lon đen đen bửn bửn:eek:
    em thì k quan trọng túi to lắm, vì cũng k đựng nhiều, nhưng muốn có cái túi để xách cho nó lịch sự tí, đang tìm cái nào nhỏ nhỏ để trong cốp
    Ai có cái túi nào đẹp đẹp xinh xinh thì show típ nha

♥Me Quan Tham♥ thích bài này.
  11. chi_chocolate

chi_chocolate UpDaTe Hàng Mới 7ngày/lần

ui,bây h kinh lắm ý,chẳng nói xa số,xe ga cũng bị giật như chơi,e thì dạo này chẳng mang túi tiếc gì,toàn để cốp xe quển sổ+cái ví,đến công ty đỡ phải gửi đồ :D k lo bị giật túi thì em toàn lo nơm nớp bị cướp xe,hic,bi h bọn nó trắng trợn lắm ah,e nghĩ đến mấy cảnh e tận mắt chứng kiến mà hãi hùng :((

12. dingdoong

dingdoong Banned

e cũng sợ lắm các mẹ ạ.Nên giờ chỉ toàn để ở cốp xe thôi

13. Thai Anh

Thai Anh

thời buổi điên đảo, cướp giật trắng trợn, khoác túi trên vai cũng bị cướp.

14. trieu.thiennhi

trieu.thiennhi Bắt đầu tích cực

vì tính chất công việc nên em luôn phải mang túi, và thường là loại túi to (dựng giấy tờ, máy ảnh, máy đo ... )
    cũng lo nơm nớp bị giật, tiền thì e thường không mang nhiều, nhưng máy móc, giấy tờ toàn liên quan đến khách hàng cả nên mất thì tiếc lắm. Rồi lại còn mấy vụ mẹ em kể bị giật túi,bị ngã xây xước, rồi ảnh hưởng đến tính mạng nữa. hix.
    Nhưng được cái may, đến h túi của em vẫn còn gnuyeen chưa thấy thằng nào săm soi cả.
    Vì thế em mạo muội được rút ra vài lý do (em suy đoán) như sau:
    - EM ăn mặc trông bình thường (cứ khoác cái áo ấm cũ của bạn trai vào rồi đi, hoặc áo đồng phục cũ của em gái :) ), lại đi xe honda nữa nên nó đóan trong túi mình chả có cái gì mà giật. hì.
    - Thứ 2 là em toàn đeo túi tay phải thôi (dù lắm lúc nặng sái cả tay mà chả dám đổi), và đi thì đi gần sát vỉ hè. Vì đi thế khoảng trống để nó lách xe mình sang mà giật cũng ít hoặc không có, như thế sẽ yên tâm hơn. hihi.

Mấy cái suy đoán cỏn con thế. ko biết có chị nào áp dụng được ko nữa. Thôi thì cứ chia sẻ vậy.

Đừng ai cười em nhe

15. hanj

hanj Thành viên tích cực

Đeo túi ở vai em thấy nguy hiểm hơn đấy chị ạ, nó giật 1 cái thì có khi lệch cả tay lái còn gì. Thời buổi này ghê quá :( đi đâu làm gì cũng sợ

16. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Giờ tớ đi xe ga cho an toàn và có cái cốp rộng, đựng 3 mũ bảo hiểm cho 3 mẹ con,

Còn lúc trước đi xe số, tớ toàn có cái túi vải xấu xấu to to quai đeo chéo như của mấy em sinh viên ý, đeo choàng chéo qua đầu xe máy, túi để ở giữa chỗ đèo hàng, ngay trước mặt mình nên mình quan sát được tốt. Còn túi điệu bằng gì cũng được thì ... nhét bên trong đó . Hi hi, đánh lừa kẻ xấu thôi mà , đến nơi vào bãi gửi xe an toàn rồi mới lôi cái túi đẹp của mình ra diện bình thường . May quá, chưa bị giật bao giờ cả :pray:

Chúc các mẹ luôn đi đường an toàn nhé (u)

17. me bive

me bive mẹ của bé Bive

em cũng hay mang túi y như mẹ Xù ấy ạ. Giờ đi xe ga rồi, yên tâm hơn, nhưng vẫn làm theo cách ấy.

♥Me Quan Tham♥ thích bài này.
  18. shinthoi

Em cũng thấy như vậy, nhiều lần đi đường mấy các chị em cứ đeo túi lủng lẳng ở vai nhìn mà sợ, chính để túi kiểu này là dễ bị cướp giật nhất và khi ngã là nguy hiểm nhất.
    Đúng là đi xe ga an toàn hơn nhưng biết bao giờ em mới được lên đời xe đây.

19. ♥Me Quan Tham♥

♥Me Quan Tham♥ Ta mê Quan Tham

Mụ bạn nhà Xù nà..mụ í khoác cái ba lô 1 bên vai..chồng đèo...bọn giật hôm í, chủ đích giật dây chuyền của mụ ..mà nó dày quá..vàng tây kiểu khoen lật mà cả cây vàng..nên nhì nhằng nó giật không được, bỏ ra giật ba lô của mụ í.. lôi cả hai vợ chồng lăn ra đường, mụ thì trầy xướt cả tay và mẹt..may không có sẹo sâu nhưng lão chồng thì bị gãy tay bó bột...ặc ặc...

20. ruouvangchat

hic, những lúc như thế này thì chỉ mong nó cướp dc của mình, để người ngợm dc an lành, chứ xây xước mới cả bó bột thì quá tội nhỉ.
    các chị có biện pháp phòng chống giật mà vẫn đẹp, vẫn thời trang thì chia sẻ nhé :p