Hà Nội: Địa chỉ khám chữa răng uy tín - khám, tư vấn răng miễn phí

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi nhich, 27/2/2014.

1. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, nếu không tiện thì bạn có thể gọi trực tiếp cho bs Toàn theo số 0983751519 để bs tư vấn (bs rất nhiệt tình) hoặc hẹn trước bs, vì có thể cố một số buổi bs bận ở viện chưa về kịp.
    Về chỉnh nha: tùy thuộc vào tình trạng răng và phương pháp chỉnh, có nhổ răng hay không nhổ, chi phí gắn mắc cài bằng titan từ 15-30tr/2 hàm.

2. nguyenduong.lks

nguyenduong.lks Thành viên mới

Em thường xuyên đánh răng thậm chí đánh rất kỹ. 1 ngày ít nhất 2 lần, sáng và tối. Tối ăn xong là đã đánh răng rồi. Buổi trưa có hôm đi làm hoặc đi ra ngoài thì không thể đánh được. Kem đánh răng và bản chải dùng cũng chất lượng. Nhưng không hiểu sao gần đây em phát hiện mặt ngoài chân răng nanh và 1 răng ở giữa có vết đen đen, mặt trong của răng hàm và răng cửa hàm dưới cũng có vài chỗ đen đen.
    Em đã chú ý và khi đánh răng cũng đánh cẩn thận hơn nhưng không hết được.
    Bác sĩ tư vấn cho em được không ạ?

3. chevroletnewway

chevroletnewway Thành viên mới

Bên mình có niềng răng ko ạ.

4. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, vết đen có thể đó có thể là chỗ sâu răng hoặc cao răng bám vào. Bạn đến bs để bs làm sạch chỗ bị sâu rồi hàn lại, hoặc cạo vôi răng, đồng thời tư vấn rõ hơn về cách vệ sinh răng miệng.
    Nếu lỗ sâu răng chưa ăn sâu vào trong thì bạn sẽ chưa có cảm giác đau, để lâu ngày sẽ sâu vào tủy rất đau.
    Để phòng các bệnh về răng miệng, đặc biệt là sâu răng thì bạn cần hạn chế ăn vặt, nhất là các thức ăn có đường, ăn nhiều thức ăn chứa vitamin D và canxi có lợi cho răng; Vệ sinh răng miệng đúng cách: Chải răng với kem đánh răng chứa flour ít nhất 2 lần/ngày, nhất là sau bữa ăn. Khi chải chú ý chải nhẹ nhàng, xoay tròn bàn trải và đều các mặt của răng: mặt răng, cổ răng, rãnh lợi. Nên đi khám răng và lấy cao răng định kì 6 tháng/lần.

5. nguyenduong.lks

nguyenduong.lks Thành viên mới

EM chưa bao giờ đi lấy cao rặng nhưng nghe bảo là lấy cao răng cũng có chảy máu với cả làm tụt lợi phải không ạ? Em sợ máu lắm ạ.

6. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Lấy cao răng ko làm tụt lợi, còn chảy máu nhẹ có thể xảy ra khi bs lấy cao răng nằm sâu dưới túi lợi, nhất là đối với bệnh nhân lấy cao răng lần đầu hoặc ít khi đi lấy cao răng. Nếu nhiều cao răng thì có thể gây viêm lợi, viêm quanh răng và có thể gây hôi miệng. Khi răng lợi bị viêm thì sẽ gây ra tụt lợi. Bạn nên định kỳ đi khám và lấy cao răng ở pk uy tín và bs có chuyên môn nhé.

7. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, bên mình có điều trị niềng răng cho trẻ từ 12-13 tuổi và người lớn bị răng hô, răng lệch lạc ... CP điều trị từ 15-30tr/2 hàm tùy phương pháp điều trị đối với từng bệnh nhân.

8. ArtHome2015

ArtHome2015 Thành viên chính thức

Đánh dấu để hôm nào mình qua nào....

9. hongbuivt88

hongbuivt88 Bắt đầu nổi tiếng

mn ơi, beenhjvieenj chỉ làm ngày thứ 2 đến thứ 6 ạ. ví dụ tầm 10h em qua thì sáng trc khi đi em gọi điện đặt trc đc ko ạ? em muốn qua kiểm tra răng. dạo này đánh răng cảm thấy hàm trên có chỗ buốt và đau. chắc em sâu răng rồi, do trc dùng tăm xỉa răng tạo ra 1 lỗ lớn kẽ răng chắc đánh răgn ngày có 2 lần nên ko hết đc. hiccc

10. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, ở bệnh viện chỉ làm việc vào giờ hành chính thôi. Nếu bạn bận thì có thể đến pk địa chỉ 193 Vũ Hữu do bs Toàn trưởng khoa trực tiếp khám chữa nhé. Bạn có thể gọi trc cho bs theo số 0983751519 để đặt trước.

11. tna

tna Thành viên rất tích cực

đánh dấu

12. thaitunhi1606

thaitunhi1606 Thành viên chính thức

có làm răng trắng ko bạn :D:D:D:D:D

13. cassi2311

cassi2311 Thành viên tập sự

Chị ơi em đang mọc răng khôn cách đây khoảng 1 tháng e thấy hơi đau răng hàm trong cùng bên phải khoảng 2 ngày rồi nó hết. Cách nay khoảng 10 ngày răng hàm dưới cùng bên phải đó lại đau và phần lợi ở đó sưng lên. Em có mua thuốc ở hiệu thuốc về uống thì bớt đau và sưng rồi nhưng bây giờ lợi của em bị sưng lên và phần răng hàm dưới của em bị đau nhức , đặc biệt là 4 răng ở dưới răng cửa. Em có súc miệng và ngậm nước muối thương xuyên thì thấy đỡ hơn. Em chưa đi lấy cao răng lần nào và hiện tại e thấy ở giữa răng và lợi có các viền màu vàng , đen . V ới trường hợp của em thì em đang gặp vấn đề gì và chi phí điều trị hết khoảng bao nhiêu , chị có thể tư vấn cho em được không ạ , em cảm ơn

14. cassi2311

cassi2311 Thành viên tập sự

Hiện giờ 4 cái răng phía dưois răng cửa đó của e sờ vào thì thấy hơi lung lay và khi ăng cơm lúc nhai rất khó chịu nữa ạ

15. dungtranvncom

dungtranvncom Thành viên đạt chuẩn

e sâu răng bị mất vài cái, tầm 7,8 cái , giờ e muốn trồng răng thì giá cả thế nào ạ, địa chỉ cụ thể của mình là ở đâu ạ!!

16. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, bạn cần đi nha sĩ sớm nhé. Có thể bạn bị cao răng, viêm lợi hoặc viêm quanh răng nên lợi bị sưng, đau nhức, răng bị lung lay. Bs sẽ lấy sạch cao răng và kê thuốc cho bạn uống nhé. Cp lấy cao răng khá thấp (80k), khám và kê đơn miễn phí nhé!
    Trong giờ HC bạn đến gặp bs Toàn ở địa chỉ 49 Thái Thịnh.
    Ngoài giờ bạn đến pk của bs Toàn ở 193 Vũ Hữu nhé! (ĐT bs Toàn: 0983751519).

17. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, chi phí làm răng giả phụ thuộc vào chất liệu răng sứnhư sứ thường 800k/r, sứ titan 1,5-2tr/r, sứ không kim loại 3,5-5tr/r.
    Trong giờ HC bạn đến gặp bs Toàn ở địa chỉ 49 Thái Thịnh.
    Ngoài giờ bạn đến pk của bs Toàn ở 193 Vũ Hữu nhé! (ĐT bs Toàn: 0983751519).

18. fitnessmen1208

fitnessmen1208 Hương Anh Yoga 0936.657.555

ngay gần nhà , sau khi cưới mình sẽ cố gắng sắp xếp qua khám răng...

19. Shop Tiện Ích

Shop Tiện Ích Thành viên sắp chính thức

Mới đọc qua tưởng khám chữa răng miễn phí :)))))))))))))

20. druto94

druto94 Thành viên tập sự

Chán .em đã khám và điều trị tủy 1 răng 37 ở viện mình sau đó đk chị nha sĩ khuyên bọc sứ ngay thất vọng quá tại sao nha sĩ lại khuyên em nên bọc sứ làm gì cơ chứ, sao cái gì cũng tư vấn rất kỹ còn bọc sứ thì không, sao nha sĩ ko nói cho e trước là bọc sứ có nguy cơ gây viêm, hôi miệng , đã thế bọc răng cối sẽ gây khớp cắn ko hài hòa dù em đã chỉnh tới 2 lần, nghiêm trọng hơn khớp cắn bất ổn còn gây lên bệnh loạn năng khớp thái dương hàm. sau khi bọc răng đk 3 tháng chỗ bọc thì hơi sưng mặc dù ngày đánh răng 3 lần, h hay mỏi hàm ăn nhai khó chịu , nhai còn phát tiếng kêu ở khớp, lên diễn đàn thì thấy ai cũng kêu về hậu quả chứ rất ýt người khen, nếu không bọc chăm sóc kỹ thì răng cối đấy cũng có tuổi thọ cao và ko có gây ra sự khó chịu về khớp cắn, e thấy buồn quá giá như tìm hiểu kĩ hơn thì tốt không biết bs toàn ngĩ thế nào chứ lúc đó e đk chị bs khám và làm h chán quá..........