Kinh nghiệm: Địa Chỉ Trị Mụn Uy Tín Nhất Sg

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi phuongkim10594, 16/11/2018.

1. phuongkim10594

phuongkim10594 Thành viên mới

Hành trình trị mụn tốn kém và buồn khổ của bản thân mình ( vì còn khá ít tuổi với khá đông thành viên trên wtt nên được xưng là mình) kéo dài khoảng 1 năm là da đẹp hẳn hoi,ai cũng hỏi thăm chỗ trị,vì lúc bị mụn da mình rất là ớn,nhìn vô là muốn khóc.
    Từ nhỏ đến hết cấp 3--> da siêu mịn,có mụn nhưng 1 2 cái nhỏ
    Lên đại học,từ khi học bơi,da đen,sử dụng kem Pond rồi đắp mặt nạ thiên nhiên: yến mạch,đậu đỏ,cao bí đao,rồi sau sử dụng trị mụn Giori hết được khoảng 2-3 tháng rồi mụn ùn ùn kéo tới tàn phá nát mặt. hic hic

Da mình thiên về dầu nhưng không nhiều,lúc bị mụn thì dầu tăng gấp 10 chứ đừng nói gấp đôi.
    Đã đi trị bs Huy quận 8 (khá nổi ý) bác chuyên trị sẹo nữa,nhưng vô ích vs mình,trị xong mụn rỗ,mụn ẩn kéo tới còn khiếp hơn,uống thuốc nóng trong người mụn k hết nổi dù là chuyên về y khoa.
    Rồi nản chí chuyển qua trị thiên nhiên,dài k thể tả---> vô ích lần 2
    Mặt lúc này thâm ít mà mụn ẩn to đau nhức,ẩn trắng li ti nùi nùi,đôi khi ngứa,tới lúc thời kỳ mỗi tháng con gái thì mụn bọc,đầu đen giăng kín,thề với lòng là không sử dụng gì nhưng chứng nào tật đó,nào là srm của B.O.J,lột mụn,cũng bớt nhưng chả đc mấy ngày lên thêm.lên mạng ai chỉ gì làm theo,ăn rau diếp cá,rồi tỏi,rồi cao bí đao,mặt nạ trà xanh--->>>> chỉ nuôi cho mụn nó mập mạp lên.bây giờ da trở nên nhạy cảm,hơi khô,nóng râm ran,có dấu hiệu nặng nề hơn.
    Được nhỏ ban giới thiêu cho chỗ Trị mụn Vy Cống Lỡ Tân Bình,nói thật k phải bác sĩ chả dám đi,tiếp tục uống nhiều nước,tập thể dục,mụn bọc nổi càng dữ hơn khi mụn cũ chưa hết mụn mới lai lên,nổi cả xuống cổ nữa.
    Liều một phen đi với nó,lên đó khám thì bị phán " da em mun nặng,ngứa lắm đúng không,bị viêm nang lông nặng rồi,ráng trị nhất định sẽ hết".Ai trị cho mà chả nói vậy,lần đầu lấy mụn ôi thôi nó đau muốn tè ra quần,tại mụn quá nhiều k lấy hết,đi chừng lần thứ 4 thì lúc rửa mặt siêu mịn,còn thâm thì đầy mặt,liều cứ xài kem gia truyền gì đó của chỗ trị mụn rồi thì da đẹp như tiên,sẹo mờ,đến giờ là khoảng 5 tháng k đi lấy mụn rồi nhưng mặt thì sạch mụn,mướt,nói chung là tri mụn dứt thì xài thêm 2 hủ trị thâm tới giờ,lâu lâu thì chạy qua đó lấy mụn rồi về,môt lần 100k,đi trị gặp bạn mụn cũng xa lắc Bình Dương,Tiền Giang,Tây Ninh ôi đủ cả,nói chung người này giới thiệu người kia,ai muốn biết rõ thì mình chỉ,hay chỉ đọc tham khảo,dành cho ai mụn nhiều,mụn bọc,mẹ mình lớn 50t mụn gạo còn trị dứt,cô trong xóm bị mụn trắng nổi đầy mặt thấy mình hết mụn hỏi cũng 2 lần là hết,còn cô đó chỉ cho người khác,đến nay được năm tròn kể từ ngày trị,thấy vui vì đã đặt đúng niềm tin vào đúng chỗ cần.
    Lưu ý: lấy mụn về sử dụng bông gòn y tế (nhà thuốc tây nha,không được mua tạp hoá các kiểu) nhúng nước sạch lâu,mình toàn rửa hay lâu mặt bằng gòn,cả năm nay đều vậy,vì gòn k để lại bột như giấy,còn dơ thì thấy ngay và lau tiếp cho sạch,khăn mặt nhiều bụi hơn,với lại khăn thấy dơ dơ không an tâm áp lên mặt,nhất định không được sờ,vì da tay là ổ vi khuẩn,đi đg da bụi dơ cỡ nào về lấy cục gòn (xé vuông vuông) ra lau,còn mụn thì đừng xài gì nhé,nước sạch,uống nước dừa 3 lần/tuần cho mát,không cần uống nhiều nước như nhiều người hay nói,chỉ tổ no bụng rồi k giảm mụn thêm lo,sinh hoạt bình thường,ăn bình thg,hạn chế ngọt-cay,vì trị là lấy mụn chứ k phải là kiêng ăn đâu nhé!
    Chỉ nhiêu đó,không tốn xiền mỹ phẩm,tốn tiền trị mụn thôi là mặt láng mịn rồi.
    sẵn đây nếu bài post được ủng hộ mình sẽ chia sẻ thêm sản phẩm mình đang dùng để mặt xinh lúc nào cũng đc any khen sao a thấy e càng trẻ càng đẹp,không pr không quảng cáo,ai tin mình thì add zalo hay fb 0987493288 mình sẽ chỉ nơi trị,tối chỉ cần lăn ra ngủ sau hai bước dưỡng mà sản phẩm thì mua trong siêu thị cũng có,vừa rẻ vừa đẹp,mình sẽ bật mí sau suỵt,hihi da mình mụn rồi hết thì ai cũng biết,có thể coi sự thay đổi trên fb luôn.
    Thân!!! hihi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongkim10594
    Đang tải...