điên mất với con em chồng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi pnam, 2/8/2012.

1. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

thôi, chuyện j đã wa ta ko nói nữa kẻo lại tăng xông nhưng chuyện mới vừa xảy ra thì ko thể ko điên được. mình đang vừa gõ phím vừa cố trấn tĩnh để ko lao ra rủa xả, chửi mắng hay bóp cổ con em chồng thần kinh.

chả là hôm nay jai ngủ sớm, mẹ có thời jan lên mạng nên vác lap ra gần cửa ngồi. nhà mình nhà ống, phòng vợ chồng mình ở cuối nhà, bếp và máy giặt ở ngay phía trước nên mọi động tĩnh ở khu vực ấy mình đều thâu nhận được.

đang comment thì mình nghe tiếng tạch tạch của núm điều chỉnh máy giặt. máy giạt nhà mình là electrolux cơ cửa trước nên điều chỉnh mọi thứ đều phải dùng bằng tay. mình nghi nghi nên mở cửa ra dòm thì thấy con em chồng đang đứng xớ rớ ở đó. thân chinh ra xem thì thấy máy giạt ở chế độ đã giặt xong. quái thật, máy nhà mình thuộc đời cụ kị nên mỗi lần quay nó lồng lên như ngựa chứng vậy.

mình xoay lại nấc 6 rồi đi đánh răng, ra đã thấy bmc ôm máy giặt để máy ko rung mạnh mà đổ xuống đất.

may phước là hôm nay con jai ngủ sớm nên mình phát hiện ra chuyện này. chứ mấy lần trước, sáng lôi đồ trong máy giặt ra vẫn thấy sũng nước, hôi dù mình có ngâm nước xả nhưng vì vội nên mình cứ phơi đại.

các mẹ có con nhỏ chắc hiểu tâm trạng của mình lúc này. mình phải nói thật là mình đang rất điên đấy. nếu ko phải vì con em chồng nó bị trầm cảm nhẹ và được cả nhà quá chiều chuộng, bênh vực thì mình đã cho nó 1 bài học tởn tới già rồi.

sao nó ác thế nhỉ, bảo sao mà con mình cứ nổi mụn kháp người, ngứa ngáy và gãi suốt ngày. đồ của con thì mẹ giữ gìn, giặt giũ phơi phóng cẩn thận mà vẫn cứ hôi, dùng nứoc xả mà đồ vẫn cứng còng còng

mình điên quá, vào kể với chồng rồi tuyên bố luôn: anh nói hay dạy lại con em anh đi nhá. đừng để Phương điên lên đấy

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pnam
    Đang tải...

2. wanbi

wanbi Thành viên mới

Ðề: điên mất với con em chồng

Mình biết bạn đang tức lắm. Nhưng bạn chỉ nên nói nhẹ nhàng với chồng của bạn thôi. Chứ anh em nhà hắn lúc nào mà chẳng thương nhau. Bạn đừng giận quá mất khôn nhé. Nhiều ông bất cần đời lắm đó. Nó có thể bỏ vợ con nó. Nhưng nó không thể bỏ anh em nhà nó đâu. Các ông đó luôn có câu: Mất vợ này thì còn có vợ khác. Còn mất em thì khó có lại lắm à.

3. me An Nguyen

me An Nguyen Thành viên tích cực

Có khi nào vì cô em chồng bị trầm cảm nên làm những việc mà cô ấy không kiểm soát được không mẹ nó

4. bongbong2007

bongbong2007 Thành viên tích cực

Tức là em chồng bạn vặn linh tinh, và chưa giặt xong thì đã báo là giặt xong rồi chứ gì?

5. binhtq86

binhtq86 Bắt đầu tích cực

Người ta bị bệnh trầm cảm mà, thông cảm đi bạn. May phước là bạn không có bà cô suốt ngày đi đâm chọt sau lứng đó.

6. mẹ bông và tây

mẹ bông và tây thật sự là thiên nhiên.

tỚ TƯỞNG CÓ CHUYỆN GÌ NGHIÊM TRỌNG LẮM,BẠN ÊN THÔNG CẢM VỚI CÔ ẤY MỘT CHÚT,NGƯỜI TA CÓ VẤN ĐỀ VỀ THẦN KINH NÊN MỚI THẾ CHỨ,CÓ PHẢI NGƯỜI BÌNH THƯỜNG GHÉT CHỊ DÂU MÀ LÀM THẾ ĐÂU.KHỔ THÂN CÔ EM CỦA BẠN.

7. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

Chuyện này là chuyện mới nhất, ảnh hưởng đến con nên mình mới nổi cơn lên thế chứ còn trước đây thì đầy chuyện điên đầu giữa mình với nó cơ.
    Mình biết là lấy chồng thì chủ yếu sống với chồng, gia drinhf chồng thì mình cũng chỉ ở chung vài năm, khi nào có đk thì ra riêng nên cố nhịn. Mình ko muốn đàn ông phải nhọc tâm vì mấy chuyện của đàn bà nên mình ít khi kể xã nghe lắm, buồn bực j cũng cố nín mà khóc thàm thôi.

8. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

Nó bị tràm cảm mà toàn bắt nạt người nhà thôi nhá, ra mgoafi đường hay đi làm lại ngọt ngào, hiền lành, tử tế với người ta.
    Nói thạt với các mẹ là nếu ko thông cảm thì mình lôi cả nhà ra nói chuyện phải quấy rồi chứ chả để yên mà ôm cục tức vào đây kể lể như thế này

9. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

Nó bị tràm cảm mà toàn bắt nạt người nhà thôi nhá, ra mgoafi đường hay đi làm lại ngọt ngào, hiền lành, tử tế với người ta.
    Nói thạt với các mẹ là nếu ko thông cảm thì mình lôi cả nhà ra nói chuyện phải quấy rồi chứ chả để yên mà ôm cục tức vào đây kể lể như thế này

10. daobong

daobong

Phụ nứ ,ình khổ, bme nuôi hai mấy năm rồi đi về nhà ng khác Ở, tiền đóng gạo góp mà cứ như ôsin, nịnh ng nọ, nịnh ng kia, ko hẳn hoi còn bị nói xấu.... đủ kiểu!! Khổ thân bố mẹ mình thôi!!

11. holanhuong

holanhuong tổng thanh lý 0936012000

ui
    mẹ nó đừng tức nữa mình ở với mẹ chồng (vợ 2 của bố chồng)nhiều lúc cũng tức lắm nhưng thôi cho qua cho nhanh
    khăn sữa của con nhiều lúc bà ý vứt vào chậu xi con ị hay giặt vào chậu giặt... nhìn tức lắm nhưng chẳng sao lôi ra giặt lại là xong...và còn rất nhiều chuyện nữa của nàng dâu và nhà chồng mẹ nó chịu khó vứt cục tức đi để sống vui vẻ nhé

12. bongbong2007

bongbong2007 Thành viên tích cực

Mẹ nó cố gắng chịu đựng chờ đến ngày cô em đi lấy chồng! Ngày xưa mình cũng từng rơi vào hoàn cảnh giống mẹ này. Cô em chồng mình cũng tai ương, dở hơi cám hấp, đã thế lại toàn bị mấy bà cô nhà chồng xúi bẩy nữa chứ! Nhưng rồi một ngày đẹp trời cô ấy cũng lên xe hoa. Mình thở phào nhẹ nhõm!

13. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

Thôi, mẹ nó ah, ai có con nhỏ cũng hiểu trường hợp của mẹ nó thì mẹ nó sẽ thế nào mà. Nhưng mà em chồng cũng hơi có vấn đề - bị trầm cảm, mà trầm cảm thì đôi khi có những hành động hơi kỳ. Chắc BMC mẹ nó cũng biết nên mới có việc làm như chủ top đã kể

14. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ. mình biết mình phải sống chung với lũ, phải nhẫn nhịn để ấm nhà êm cửa. buồn bực lên đây kể với các mẹ cho nó khuây chứ cứ giữ trong lòng thì mình ko chịu nổi.
    một lần nữa, cảm ơn các mẹ đã lắng nghe và cảm thông cùng mình

15. megoalxinh1

megoalxinh1 Sống là không chờ đợi

Chia sẻ với mẹ nó, chắc vì cô em chồng có vấn đề thôi chứ mình nghĩ không ác ý, mình phải cẩn thận hơn thôi.

16. Tin&Ton

Tin&Ton Thành viên chính thức

Hqua vừa đọc đc topic này của mẹ nó bên WTT, thế r mẹ nó copy&paste sang đay cùng lúc luôn ah?

17. nhoc_dino

nhoc_dino Bắt đầu tích cực

Thông cảm với ng có bệnh đi mà mẹ nó. Chuyện cũng đâu có gì nhiều

18. Conlatatca

Conlatatca Khohangxuat

hiểu cảm giác của mẹ nó...Nhưng mà góp ý với mẹ nó chút là m thấy mẹ nó cũng ko đc bình tĩnh lắm...huống chi TH này em chồng bạn cũng bị trầm cảm mà...thông cảm đi mẹ nó ui...

19. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

sao mà khổ thân hả mẹ nó? bố mẹ bạn cũng sẽ có ô sin đến ở tiền đóng gạo góp cơ mà, lo giề ^^

20. mergi_rose

mergi_rose how come!

em cũng là em chồng, nhưng không như e chồng mẹ bé! xời ơi, bé là bé chung, làm mẹ còn thiệt thòi là con không mang họ mẹ, nghĩa là nghiêng về phần "em chồng" nhiều hơn cả mẹ, hại bé thì hay ho gì, quay qua nhiếc c dâu chứ tội gì hại bé, hêh ê (mẹ bé xả xì trét tí nha, c dâu e chồng nhà e tình củm lắm, hí hí)