Tranh luận: Điều Gì Nên Cân Nhắc Trước Khi Phẫu Thuật Thẩm Mỹ Mí Mắt?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi maihoalinh305, 21/5/2021.

1. maihoalinh305

maihoalinh305 Thành viên tập sự

Điều gì nên cân nhắc TRƯỚC khi phẫu thuật thẩm mỹ mí mắt?
      • Không chịu tác dụng của botox trong khi lập kế hoạch phẫu thuật sẽ giúp việc lập kế hoạch chính xác và lành mạnh hơn. (Vui lòng cho bác sĩ biết lần cuối bạn tiêm botox.)
      • Tránh dùng aspirin, ibuprofen, naproxen natri, naproxen và các loại thuốc hoặc thảo dược bổ sung khác có thể làm tăng chảy máu trong khoảng một tuần. Nếu cần, bạn có thể sử dụng thuốc liệt để kiểm soát cơn đau.
      • Nếu mắc phải, bạn nên thông báo cho bác sĩ về các vấn đề sức khỏe chung của mình, các loại thuốc bạn sử dụng và các cuộc phẫu thuật bạn đã trải qua.
      • Nếu phẫu thuật của bạn được thực hiện với thuốc an thần, bạn phải nhịn ăn 4 giờ.
    Sau phẫu thuật thẩm mỹ mí mắt cần lưu ý điều gì?
    • >>> Xem thêm: có nên nâng cung mày
      • Với tác dụng của thuốc gây tê tại chỗ, bạn có thể khó mở mắt trong thời gian đầu và có cảm giác đầy bụng. Một lần nữa, do thuốc gây tê cục bộ, bạn có thể bị chảy nước tạm thời, nhìn đôi và nhạy cảm với ánh sáng.
      • Đặc biệt trong tuần đầu khi lau khô mặt, bạn cần lưu ý không được tác động mạnh và tránh tác động mạnh có thể khiến vết sẹo bị hở.
      • Băng trên mắt của bạn sau khi phẫu thuật có khả năng chống nước. Với cách này, bạn có thể tắm vào ngày hôm sau và rửa sạch mặt.
      • Một tuần sau, tại cuộc hẹn của bạn tại phòng khám, các cuộn băng sẽ được gỡ bỏ và bạn có thể thấy vết thương hơi sưng, có lẽ hơi tím.
      • Bạn sẽ mất hơn 3 tháng để mí mắt lành hẳn. Trong giai đoạn này, tình trạng sưng tấy của bạn giảm dần là điều đương nhiên.
      • Không dùng các loại thuốc có thể làm tăng chảy máu như aspirin hoặc các chất bổ sung thảo dược trong một tuần. Nếu cần thiết, hãy sử dụng các loại thuốc giống Parol nếu bác sĩ của bạn không có chỉ định thuốc để kiểm soát cơn đau.
      • Với các cuộc hẹn được giao cho bạn, tất cả các quyền kiểm soát của bạn sẽ được thực hiện trong tối đa một năm.
    • Sau khi cắt mí mắt có để lại sẹo không?

Nói tóm lại, sau mỗi cuộc phẫu thuật thẩm mỹ hoặc thủ thuật phẫu thuật, mọi tình huống phá vỡ tính toàn vẹn của làn da đều kết thúc bằng một vết sẹo. Chúng tôi, những bác sĩ phẫu thuật thẩm mỹ, cũng cố gắng để có một vết sẹo tốt và chúng tôi rất cẩn thận. Nó có xu hướng để lại ít sẹo, đặc biệt là trên mí mắt. Đó là vùng sẹo tốt nhất trên cơ thể. Sau quá trình phẫu thuật mi trên sẽ để lại sẹo nhẹ nằm trong đường nếp mí và hiếm khi kéo dài thành vết chân chim. Sau khi phẫu thuật thẩm mỹ mí mắt dưới vẫn để lại sẹo kéo dài từ dưới chân mi vào nếp nhăn quanh mắt. Ở cả hai vết chích, vết sẹo sẽ khó nhìn thấy khi bạn đã 1 năm kể từ khi phẫu thuật. Sự khác biệt về màu sắc đôi khi có thể xảy ra. Hiếm khi, can thiệp lại có thể được yêu cầu.

• Những rủi ro của phẫu thuật cắt mí mắt là gì?
    Sau khi phẫu thuật cắt mí, chảy máu, nhiễm trùng, khô mắt, các vấn đề về thị lực tạm thời, không thể nhắm mắt, mở nắp dưới (ectropion) là những vấn đề hiếm khi được xác định.

>>> Xem thêm: cách treo chân mày

Xem thêm các chủ đề tạo bởi maihoalinh305
    Đang tải...