Điều trị Cứt trâu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bluestar26, 13/3/2008.

1. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi, bé nhà em bị cứt trâu. Mọi người bảo cứ để tự nó hết nhưng em thấy nó ngày càng dầy lên. Em dung jonshon điều trị cứt trâu một thời gian thấy hết nhưng sau đó lại lên lại hichịc Da đầu của bé thì cứ nhiều vảy trắng như gầu ý . Các mẹ giúp em điều trị dứt điểm với .Thanks cả nhà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bluestar26
    Đang tải...

2. tom_linh

tom_linh Thành viên chính thức

Trước khi tắm khỏang 30' chị dùng dầu Jonhson bôi lên đầu và maxa da đầu nhẹ nhàng cho bé, sau đó dùng lactacyt tắm gội vài lần cho bé là khỏi ngay, em áp dụng cho con em rồi và thấy hiệu quả lắm.

3. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Mình cũng làm như bạn đấy . Đúng là hết cứt trâu thật nhưng vài ngày sau lại lên . Chắc do cơ địa bé rồi bạn nhỉ

4. hanhfood

hanhfood 090 341 2468

Bé nhà mình trước đây cũng bị cứt trâu nhiều lắm, Cứ hết rồi lại lên cũng làm mẹo theo nhiều cách nhưng không hết hẳn. Sau đó mình cho cháu đến BV Da liễu ở Bạch Mai để khám và BS cho thuốc về bôi có 03 lần là khỏi luôn (cách dùng rất đơn giản chỉ cần bôi lên chỗ cứt trâu trước khi gội 15' - 30 phút thôi. Mà thuốc đó mua có 2500đ nhưng mình thấy rất hiệu quả). Mình vẫn còn nhớ tên của thuốc đó nhưng tốt nhất là mẹ cho con đến khám vì còn tuỳ vào cơ dịa của từng bé.
    Chúc cho bé của mẹ Bluestar26 mau hết nhé!

5. mecunkhanhan

mecunkhanhan Thành viên chính thức

Nếu bé có cứt trâu thì nên dùng bồ kết đun thật đặc để gội cho bé, mấy ngày sau là khỏi ngay thôi Cún nhà mình cứ thấy nổi lên một ít chấm vàng vàng là mình lại gội bằng bồ kết nên đầu sạch lắm lại còn thơm mùi bồ kết nữa chứ hì hì hì