3 tháng cuối: Dinh d­ưỡng khi mang thai tuần thứ 33

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Mèo ngƠ, 23/11/2009.

1. Mèo ngƠ

Mèo ngƠ Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi, cho em hỏi: em đang mang thai tuần thứ 33. Người ta thường nói nhưng tháng cuối mẹ càng ăn ngon miệng, hay đói vì con ngày càng lớn, cần nhiều năng lượng cho con, nhưng em thi không như vậy. Mấy tháng đầu em bị nghén nhiều, ko ăn được. Giờ ko nghén nhưng em cũng ăn rất ít. Hầu như ko khi nào em biết đói, chỉ nghĩ nên ăn vì con nên cố gắng ăn, nhưng ăn 1ít đã thấy no và bụng căng, rất mệt các mẹ a. Em vốn nhỏ con và gầy nên càng sợ không đủ dinh dưỡng cho bé. Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mèo ngƠ
    Đang tải...

2. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

ấy uống được sữa không ??? Ko cần sữa bầu đâu, sữa tuơi cũng được . Nếu không bạn chịu khó 1 ngày ăn 2 hộp váng sữa Monte ý , ăn sữa chua nữa. Ko cần phải cố ăn thật nhiều đâu , chỉ cần đủ chất thôi . Tớ đang mang thai tuần thứ 31, khám ở VF có nhò bs Thu tư vấn cách ăn uống , anh ý bảo tớ thế đấy. Tớ cũng có ăn nhiều đâu :D , con cứ phát triển tốt là được bạn ạ :)

3. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

ăn nhiều chưa chắc đã là tốt bạn ah, ăn uống điều độ, đủ chất là được
    ...nên chia làm nhiều bữa nữa nhé. (như tớ mỗi bữa chỉ ăn 1 bát cơm đã thấy no lắm)
    chúc 2mẹ con :"mẹ tròn con vuông"

4. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

uhmmm...Ko đáng lo đâu bạn. Vì khi mang bầu bạn dễ bị đầy hơi trong bụng nên ăn no rất khó chịu, bị ợ nóng nữa. Mình vừa sinh em bé mà. Có kinh nghiệm 1 chút.
    Bạn cứ ăn j bạn thik. Ko nên kiêng khem nhé. Nhưng bạn nhớ uống vitamin ba bầu mỗi ngày. Bổ sung canxi bằng cách uống thuốc hoặc ăn tôm, cua...
    Đặc biệt là nên ăn nhiều rau và hoa quả nhé.
    Chúc 2mej con khỏe nha!