Đinh lăng chữa tắc sữa và bồi bổ cho mẹ sau sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi TrangHan2011, 6/1/2013.

1. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Mình thấy hầu như mẹ nào cũng ko ít thì nhiều lần bị cái khoản tắc sữa này nhỉ. Mình bị tắc đến phát sốt phát rét luôn ý, cứ phải chườm ấm liên tục mới đỡ, có lần mãi chả được lại phải gọi chị Linh ở Nghĩa dũng thông cho mới khỏi được, chị ý làm cũng nhẹ nhàng, ko đau tẹo nào

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Chỗ này làm xog sữa cứ nhiều quá ý, vắt ko kịp ý

3. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình được 6 tháng rồi, mình đang bị tắc sữa nổi thành mảng to, giờ làm thế nào cho nhanh hết tắc, mình bị 5 ngày rồi, đau nhức lắm. Thấy mấy đứa bạn mình mách đến trung tâm Breatech ở chỗ phụ sản, ko biết ở đó chữa ổn ko nhỉ. Bạn nào đã chữa ở đó chỉ cho mình với. thanks nhìu.

4. Minhhuyenhoang

Phải cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

5. mienanhpham2019

Ở dốc phụ sản có một trung tâm thông tắc tia sữa rất ổn vê chuyên môn. Họ cũng nhiêt tình đến tận nhà sử lý vì biết mẹ sau sinh rất đau và mệt nữa. Các mẹ cần thử ới xem nhé

6. mienanhpham2019

Hôm qua thấy mấy đứa bạn mình tán gẫu trên nhóm mới sinh, nghe kể tắc sữa mà phát hãi, rồi rủ nhau đi đến chỗ trung tâm bretech gì đó để matxa, có mẹ nào từng chữa ở đây rồi cho em xin ít kinh nghiệm với, chị em sắp sinh nên cần thông tin để đề phòng nhỡ có bị tắc ạ. Hjj

7. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Có mình từng đến trung tâm Bretech rồi nhé. Ở đấy máy móc hiện đại, nhân viên làm cũng nhẹ nhàng lắm. Khuyên thật các mẹ là nên tìm trước 1 trung tâm chữa tắc sữa sau sinh vì hầu như đến 90% các mẹ sau sinh đều gặp vấn đề tắc sữa đó. số hotline của họ đây: 0946530809

8. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

trung tâm này địa chỉ ở đâu vậy chị. họ có đến tận nhà làm không hay phải đến chỗ họ ạ

9. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

trung tâm Breatech ở dốc phụ sản 929 Đê La Thành, cách cổng bv tầm 100m thôi mẹ nó nhé. Nhân viên ở đó toàn bác sĩ có tay nghề cao nên thông rất nhanh, nhẹ nhàng. Mình từng chữa ở đó rồi mình biết. Họ có dịch vụ chữa tại nhà nữa đó. Bạn gọi hỏi tư vấn đi

10. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng chữa tắc sữa ở 929 Đê La Thành rồi các mẹ à. Ổn lắm đấy các mẹ. Nhân viên nhiệt tình, làm nhẹ nhàng,làm xong còn tư vấn thêm cách chăm sóc vú và cho con bú nữa. Đến tận nhà làm nhưng phí ko cao lắm đâu

11. Đất Việt 21

Đất Việt 21 Thành viên mới

Tắt sữa do nhiều nguyên nhân lắm, có thể do mẹ bị stress, thời gian hút sữa k đều đặn, con không chịu bú, .... Tốt nhất là bạn đến cơ sở y tế có chuyên môn cao về sức khỏe mẹ và bé á, rồi chú ý bản thân mình nữa.

12. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

bạn nói đúng lắm. Tốt nhất là nên gọi nhân viên đến thông tắc cho. Nhân viên có chuyên môn được đào tạo bài bản nên sẽ xử lý tốt hơn mình. Vừa nhẹ nhàng vừa đỡ đau nữa. Nhiều mẹ review tốt ở trung tâm Breatech lắm đó.Mệ nào cần thì gọi ngay nhé

13. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Có bệnh thì ai mách chỗ nào cũng chữa. Em từng bị tắc tia sữa,áp dụng mấy biện pháp dân gian chả khỏi.Rồi gọi mấy trung tâm gần nhà cũng chả ăn thua. Cuối cùng gọi trung tâm Breatech ở dốc phụ sản thì đúng là giá cao hơn tý nhưng chữa nhanh lắm. Nhân viên đến có 1 lần mà mình đã hết tắc luôn, giờ đủ sữa cho con bú

14. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

cây đinh lăng này rất tốt đấy

15. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

Cũng lên diễn đàn tìm hiểu các trung tâm thông tắc sữa và nghe lời các mẹ, em sinh xong cũng gọi nhân viên ở Breatech ở dốc phụ sản đến nhà thông cho. Nhân viên nhiệt tình, chu đáo, có tay nghề làm nhanh lắm. Giờ em đã hết tắc và đã đủ sữa cho con bú. Hài lòng lắm các mẹ ạ

16. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Mình tắc tia sữa sau khi sinh xong, đau dã man. May mà chồng mình gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến thông kịp. Họ đến mát xa với hút máy có 1 lúc mà đã hết căng đau, sữa bắt đầu phun ra. Đúng là nhân viên mát tay thật. Mẹ nào đang bị tắc thì gọi họ sớm đi,số dt đây 0915941618