Khác: Dọa xảy thai - Bài thuốc dân gian

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi check_book, 9/11/2009.

1. check_book

check_book Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi, có mẹ nào có bài thuốc chữa dọa xảy thai hiệu nghiệm thì cho em xin với ạ.Nhà em có triệu chứng đau bụng lâm nhâm, ra huyết như ngày đầu chu kỳ ý ạ. Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi check_book
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. De's Mum

De's Mum Bắt đầu tích cực

Mẹ nó uống củ gai xem sao. Ra các hàng thuốc bắc cũng có củ gai sao rồi. Nếu nhờ được ai ở Nam Đinh (đặc sản bánh gai mà) kiếm cho về mình thái lát, phơi khô, sao vàng rồi săc lên uống, giữ thai tốt lắm.

3. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Phải đi khám ngay mẹ nó ạ, đừng chờ ở nhà uống thuốc dân gian nhé. Thuốc dân gian cũng có bài tốt nhưng nên dùng sau khi dùng tây y bạn ạ. Đi BV các bác sĩ sẽ siêu âm, tiêm thuốc cho và phải kê cao chân lên, nếu ổn rồi về dùng thuốc dân gian gì thì dùng, nhớ tham khảo ý kiến nhiều người trước khi dùng. Chúc bình an.

4. quantreem84

quantreem84 Thành viên tích cực

Mẹ nó vào viện ngay đi, đợt trc em cg bị dọa sảy nên vào viện C cấp cứu kịp thời, may mà ko sao. Kinh nghiệm xương máu từ bạn em ạ, nó cg bị dọa sảy nhg chủ quan ko vào viện luôn thế nên hôm sau là bị sảy luôn. Lần sau cg em bạn này của tớ bị dọa sảy lần 2 nhg lần này rút kinh nghiệm và vào viện nằm lỳ trong viện C 2 tuần trời, ơn trời là bi giờ em ý đã sinh đc 1 công chúa, ko sao hết, do vậy, em nghĩ mẹ nó nên vào viện C kiểm tra nhé, em thấy nói là viện C xử lý mấy vụ này là tốt nhất đấy.

5. daolenhi

daolenhi Thành viên rất tích cực

mẹ de's mum nói đúng đó, trước đây em mang bầu bị dọa xảy phải nằm ệp trong viện từ khi mang đến khi sinh.
    em dùng củ gai, rửa sạch thái nhỏ nấu cùng cháo trắng và muối cùng nước xương hoặc cho tim, thịt... khi ăn bỏ những miếng của củ gai đi, cháo rất dễ ăn và cũng an thai lắm. em còn uống nước lá tía tô vào mỗi buổi chiều (1 bát ăn cơm), hơi khó uống nhưng rất tốt và mát, ko bị động thai.
    mẹ nó cứ áp dụng đi, vì đây đều là những vị thuốc bổ, mát, ko có tác dụng phụ đâu.

6. check_book

check_book Thành viên rất tích cực

Em cảm ơn các mẹ nhé. Nhà em đã dùng bài thuốc đó hiệu nghiệm lắm ạ. Nhà em hết có những triệu chứng đó rồi.