Doanh thu chủ yếu của bạn từ khách quen hay khách mới?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi webmaster, 9/11/2011.

?

Tổng doanh thu của bạn chủ yếu là từ khách hàng quen hay khách hàng mới?

1. Khách hàng quen

164 phiếu
    65.3%
  2. Khách hàng mới

87 phiếu
    34.7%
  1. C_T

C_T Vì em là gió...

2. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Ðề: Doanh thu chủ yếu của bạn từ khách quen hay khách mới?

Em thì khách cũ và khách mới đều có, hihi ....

3. bovameyeucon

bovameyeucon Thành viên rất tích cực

Hic hic mấy hôm trước thì em ko biết chứ giờ em bít rùi bác Kiên ạ. :( Nhưng em mới bán trên này chưa đc 1 tháng. Với em 5 triệu em đã ngưỡng mộ rùi. Hy vọng em cũng tăng được dần dần! :D

4. Lê Dung

Lê Dung Guest

5. nhokcoi89

nhokcoi89 Thành viên nổi tiếng

hì, e cũng thấy cả mới lãn cũ doanh thu tương đương :p

chắc e còn fai học hỏi kinh nghiệm của những mẹ đi tcr nhiều lắm ạ :)

6. dophuogthao

dophuogthao Bắt đầu tích cực

Em cũng vào học hỏi các mẹ chút. Em cũng mới tập tành kinh doanh, khách của e chủ yếu là khách mới, và có khách cũ giới thiệu cho khách mới. Em rất vui vè điều này, chứng tỏ mình cũng có uy tín nên được các mẹ lưu tâm. Em cảm ơn ạ :p

7. ththang

ththang Thành viên tích cực

Tinh dầu mình thấy nhiều người dùng chứ bạn, vì hàng nhà mình bán nến và cốc để nến mọi người cứ hỏi có tinh dầu thơm không để họ mua nến để đốt tinh dầu mà. Bạn cứ PR mạnh vào để nhiều người biết đến sẽ đắt hàng hơn.

8. kobiperfume

kobiperfume Thành viên mới

Khách hàng truyền thống vẫn là quan trọng nhất

9. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Doanh thu của mình thì phần lớn là từ khách quen, vì từ khi chưa thành lập công ty thì mình đã manh mún buôn bán cái mặt hàng này rồi, khách quen cứ gọi và mua, mình thành lập công ty phần lớn là duyên từ khách quen mang lại và từ khách quen động viên.

10. goisuckhoe

goisuckhoe Gối Sức Khỏe

Mình nghĩ là lợi nhuận 5tr chứ doanh thu 5tr thì lợi nhuận.... Bạn thử đi, nếu muốn bạn cũng có thể và tự ngưỡng mộ thêm của chính bạn nữa đó :) Hehe

11. ngocnhi06

ngocnhi06 Bắt đầu nổi tiếng

Cũng nhờ vào lượng khách cũ và mình cũng tích cực phục vụ khách mới. Hầu như là dựa vào dịch vụ và giá cả.

12. fagroup_noithat

fagroup_noithat Thành viên chính thức

Theo mình thì việc đầu tiên là phải có uy tín về sản phẩm của mình bán ra. Mình luôn luôn làm việc có uy tín, từ đó khách hàng từ mới hay đã quen biết đều rất vui vẻ khi mua hàng của mình.

13. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

mới bắt đầu kinh doanh, dĩ nhiên là mình phải tự tìm khách hàng. Nhưng sau này làm thế nào để cho khách hàng mình là khách hàng trung thành mới là quan trọng, họ có thể tiếp tục tiêu dùng sản phẩm của mình hoặc giới thiệu khách hàng mới cho mình.
    hiện tại thì e mới kinh doanh cho nên khách hàng của e đa số là khách hàng mới :)

14. winteraroma

winteraroma Thành viên mới

Với em thì doanh thu đến từ khách cũ luôn chiếm từ 60-80% tùy từng tháng.
    Theo em thấy dù kinh doanh online hay có cửa hàng hay thậm chí với công ty thì khách quen là vô cùng quan trọng, bởi vì khách quen có sự tin tưởng nhất định ở cửa hàng, đã có trải nghiệm cùng sản phẩm của cửa hàng, nếu họ còn quay lại thì có nghĩa là họ đã ưng ý và tin tưởng, quyết định đi đến mua hàng sẽ nhanh chóng và dễ dàng hơn.
    Em nhớ không nhầm thì theo các nghiên cứu về tiếp thị, chi phí bỏ ra để lôi kéo, thu hút một khách hàng mới là gấp ba lần chăm sóc, giữ lại khách hàng cũ. Thêm vào đó, ở mô hình kinh doanh nhỏ, không có nhiều chi phí cho quảng cáo thì quảng cáo truyền miệng dựa trên các khách hàng cũ là vô cùng quan trọng.

Tuy nhiên với lượng khách cũ và quy mô, chất lượng sản phẩm không phát triển thì doanh thu không thể tăng lên được, điều này lại phải dựa vào việc mở rộng khách hàng mới, và không ngừng nâng cao chất lượng.
    Theo em, điều cốt lõi là: Luôn luôn cố gắng biến khách hàng mới thành khách hàng quen, và khách hàng quen thành khách hàng thân thiết.
    hihi.

15. hopshopgo

hopshopgo Bắt đầu nổi tiếng

Mình thì hiện tại doanh thu của khách cũ và khách mới tương đương nhau vì ko phải khách cũ nào cũng trở thành khách hàng thường xuyên, trong 10 khách cũ thì chỉ có khoảng 2 khách trở thành khách hàng thân thuộc.

16. alecphuong

alecphuong 0166.877.9957

Mình biết đến LCM và bán ol trên này đã được gần 3 năm rùi.
    Cho đến nay có thể nói nguồn thu chủ yếu từ khách quen chiếm đến 80-90%, còn lại là khách mới tự tìm đến và do khách cũ giói thiệu.
    Mình nghĩ đúng là chất lượng sp đặt lên hàng đầu, nhưng trong thời buổi trăm người bán chỉ có vài người mua thế này thì điểm hút khách còn nằm ở chất lượng chăm sóc khách hàng, dịch vụ giao hàng sao cho nhanh và chính xác.
    Bán mặt hàng là khăn giấy, giấy vs , ai cũng biết là lợi nhuận ở những mặt hàng này là cực kỳ ít. Nhưng nhà mình luôn cố gắng free ship đến mọi khách hàng có thể, trừ những nơi quá xa k thẻ kết hợp được. Nhiều khi khách cần , giục dù 3 kg giấy mình cũng vui vẻ cố gắng ship cho khách, trừ xăng xe, đt khéo âm vào vốn mất, hii.
    Nhưng bù lại là mình có lượng khách quen đáng kể.
    Thật sự rất vui khi có thể giúp các mẹ tiết kiệm được thời gian và công sức, bản thân lại có thêm thu nhập nữa thì còn j bằng.
    Các mẹ cùng chia sẻ với mọi người đi ạ.
    Cám ơn bác Kiên đã lập ra topic này để mọi ng cùng chia sẻ.

chilli910 thích bài này.
  17. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nhà mình cũng là khách quen của bạn. Mua giấy online rất tiện và tiết kiệm. Nếu không tiện đường thì tính chút phí vận chuyển cũng được. Làm sao để mọi người đặt hàng chung nhau thì mình tiết kiệm chi phí hơn. Nhất là đặt hàng cùng cơ quan hay đặt hàng cho cả xóm.

18. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

em thì toàn khách quen. quen đến nỗi họ chảng bao giờ vào topic, mà mới cung ko viet vào topics thế mới lạ chứ. mà những khách quen ý. tức là khách hay gọi nhất ý. thì cung toàn bắt đầu từ gọi điện thoại hihi, chảng hiểu sao nữa. hay tại em ko hay viết nhỉ

19. In_Me

In_Me Thành viên tích cực

Mình cũng toàn khách quen giới thiệu cho là nhiều. Mình rất thích quan điểm: khách hàng chính là người bán hàng cho mình hiệu quả nhất. Vì hàng mình có tốt, thì mọi người mới tin tưởng, và từ đó mới giới thiệu cho người thân quen của họ mua. Nên giữ chữ tín và giữ khách hàng đang có là điều cần thiết nhất trong kinh doanh. Dù bán cái gì cũng thế.

webmasterdikhatu thích.
  20. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Mình buôn bán nghiệp dư, lãi lời chả được mấy nhưng nếu gọi là có doanh thu thì cũng chủ yếu từ khách quen. Mình bỏ bán tất 2 năm rồi, topic bị mod xóa sổ rồi mà vẫn có khách lưu số điện thoại hỏi hàng mỗi khi mùa đông về, trong khi mình đã xóa hết số điện thoại của khách vì không muốn "buôn thúng bán mẹt" nữa :p

Chính khách quen đem lại niềm vui và lợi nhuận cho mình, nhờ có khách quen mà mình mở lại topic bán hàng. Bán hàng cho khách quen rất thích, vì chỉ có họ là người hiểu rõ về sản phẩm cũng như cung cách phục vụ của mình nhất.

Với mình thì mỗi lần mở topic bán hàng lại có thêm một vài khách quen mới, họ là những người đến sau nhưng nhanh chóng trở thành khách quen của mình. Cho nên khái niệm "quen" và "lạ" trong bán hàng nhiều khi hoán đổi cho nhau :p