Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Khác: Đọc mà không kìm được nước mắt: Chuyện rụng tim của ông bố trẻ đưa vợ đia đẻ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi xoaixoai, 19/7/2014.

1. xoaixoai

xoaixoai Bắt đầu nổi tiếng

Lần đầu mang bầu vừa vui mừng vừa lo lắng thế nên cứ có tin gì liên quan đến bà bầu là em lại tò mò. Đọc xong chia sẻ của ông bố trẻ đưa vợ đi đẻ mà em ko kìm được nước mắt. Xin chúc mừng gia đình, chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh.
    Em xin trích dẫn chia sẻ của bố nó ah:

Xin trích đăng toàn bộ câu chuyện “rụng tim” khi đưa con đi đẻ của nickname Cavali.

"Các cụ ạ, khi ngồi viết những dòng này. Bản thân em đã trải qua 3 ngày khủng khiếp nhất trong cuộc đời, và chắc rằng em vẫn sẽ phải tiếp tục chiến đấu với nó nữa. 3 ngày không ngủ và em luôn tự hỏi: sao nó lại rơi vào mình và vợ con mình. Giờ là lúc em không khóc nổi nữa. Hàng ngày ngoài lúc được vào thăm vợ thì cứ vạ vật như thằng chết trôi, cảm xúc mong chờ một hạnh phúc tột đỉnh rồi nó lại tắt ngúm và cảm thấy tuyệt vọng. Những cảm xúc này sẽ nằm mãi lại trong đầu em như một biến cố lớn trong cuộc đời, để em giãi bày với các cụ cho nhẹ lòng.

Vợ em tối 15/7 có dấu hiệu sắp sinh, em liền đưa vợ vào sản Hà Nội, khi vào đến nơi đã mở 3 phân. Tất cả chỉ số bình thường và tốt, dự sinh là 3h sáng, siêu âm tại chỗ con gái em nặng 3,2kg. Không thấy dấu hiệu gì bất thường, bọn em đã làm hồ sơ đẻ ở đây từ trước và chọn đẻ dịch vụ, vợ em có tiền sử nhịp tim và huyết áp nhanh, bọn em chọn đẻ mổ để đảm bảo an toàn, nhưng khi khám xong bác sĩ lại bảo có thể đẻ thường và dùng liệu pháp đẻ không đau, em rất lo nhưng bác sĩ bảo sức khoẻ hiện tại của vợ em hoàn toàn có thể đẻ thường và sẽ ổn, đến 11h15 vợ em vào truyền nước, 11h30 khoa có gọi em và bảo xuống đóng tiền để tiêm mũi không đau (1 triệu), em nộp xong thì là 11h30, đứng ngóng chờ rất suốt ruột ở ngoài phòng đẻ. Bỗng dưng đến 11h40 thì tất cả y tá, bác sĩ chạy từ trong chạy ra và từ các khoa khác chạy về rầm rập, tất cả rất vội vàng và cấp bách, khoảng 30 người liên tục chuyển các máy móc, thiết bị và dụng cụ y tế vào phòng đẻ với thái độ rất hốt hoảng, lòng em nóng như lửa đốt, 10 phút sau họ gọi em vào và thông báo rằng có biến chứng xảy ra khi vợ em đẻ, vợ em bị sốc phản vệ với thuốc gây tê màng cứng và ngay lập tức suy tim, truỵ thai, tim vợ em ngừng đập ngay trên bàn đẻ, họ phải dời tất cả thiết bị y tế từ phòng mổ xuống để mổ cấp cứu tại chỗ. Hiện tại đang tiếp tục cấp cứu và chưa hứa trước điều gì. Nhắn gia đình chuẩn bị tinh thần 11h59 thì họ gọi em vào thông báo rằng con em đã được cứu, cháu nặng 3,2kg, tình trạng suy hô hấp nặng do đẻ ngạt, hiện tại đã đặt ống nội khí quản và liên tục hỗ trợ bóp bóng ô xy, cháu tím tái, không khóc, phản xạ kém, vợ em đang không cầm máu được tử cung. Khả năng cao sẽ phải cắt bỏ tử cung để cầm máu, trực tiếp mổ cấp cứu cho vợ em có bác T. phó giám đốc, TS Q., trưởng khoa gây mê hồi sức, và một loạt các Giáo sư, Tiến sĩ khác trong ngành trực tiếp xử lý.

12h15 họ gọi em vào thông báo rằng đã cầm được máu, nhưng vẫn đang ở trong tình trạng hôn mê sâu, rất nguy hiểm, do cơ địa sốc phản vệ với thuốc gây tê nên giống hệt nạn nhân trong vụ thẩm mỹ Cát Tường. Suy tim và có thể mất ngay tại bàn mổ. Ngay sau đó em có xin cho con em chuyển viện sang Nhi Trung Ương để có thể điều trị tốt hơn, lúc đó là 1h đêm, trời mưa tầm tã, em đưa cháu sang viện nhi vào khoa hồi sức cấp cứu sơ sinh, lập tức xin cho cháu làm liệu pháp làm mát não, sau đó em lại quay về sản HN thì nhận được tin vợ em bước đầu đã cứu được, hiện tại tình trạng vẫn đang nặng và điều trị tích cực tại phòng hồi sức cấp cứu

Em không biết phải diễn tả sao nữa về những cảm giác trải qua trong vòng mấy tiếng đồng hồ ấy, tất cả ngấm sâu vào não và cứ liên tục quay lộn tùng phèo trong đầu, tiếng hò hét, tiếng người chạy rầm rập ở hành lang, tiếng máy móc kêu lẫn lộn hết tít ngắn rồi đến tít dài, cứ khi nào máy tít dài tim em nó nghẹt lại, em đứng ở cửa phòng khóc đến tê dại cả người, khủng khiếp và nặng nề lắm các cụ ạ.

Đêm qua, 2 ngày sau khi biến cố. Em có nhờ người quen xin vào thăm cháu ở bên nhi, phòng cháu là phòng 1A ( phòng điều trị nặng) vì là phòng vô trùng nên không cho người nhà vào, nhờ vả mãi cuối cùng cũng được vào nhìn cháu 15 giây rồi đi ra, lòng em nặng trĩu và cảm giác xót xa.

Có nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ, bước vào một dãy các cháu nằm một mình một lồng kính, còn đến con mình thì nằm ở khu đặc biệt, một mình cháu sử dụng 6-7 máy và thiết bị quanh người. Xót lắm các cụ ạ. Mấy hôm nay chưa ngủ, hút nhiều thuốc nên cơ thể đang mệt mỏi và suy kiệt, em chợt nhớ ra rằng bây giờ mình là người quan trọng nhất, trụ cột chính cho 2 mẹ con, sau khi chia sẻ với các cụ cho nhẹ lòng em sẽ về nhà ăn một bát cơm to, ngủ một giấc thật sâu để lấy lại sức, vì giờ này em là người không thể gục được, con em mới đỏ hỏn ra đời nó đã can đảm và kiên cường đến thế, chống chọi với bão tố cuộc đời ngay lúc mới sinh ra, em nghĩ rằng cháu như một siêu nhân vậy, không có cớ gì em lại kém hơn con gái em được. Cảm ơn các cụ đã nghe em giãi bày."

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xoaixoai
    Đang tải...

2. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

Ðề: Đọc mà không kìm được nước mắt: Chuyện rụng tim của ông bố trẻ đưa vợ đia đẻ

đúng là đọc mà thương và cảm phục ông bố này quá. người ck, người cha nào rơi vào hoàn cảnh đấy chả sợ và lo buồn. mình cũng mong vợ bạn ấy chóng bình phục, không phải bỏ tử cung, con gái sẽ mạnh mẽ mà sống ngoan với bố mẹ (u)

3. xuhuongtre

xuhuongtre Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Đọc mà không kìm được nước mắt: Chuyện rụng tim của ông bố trẻ đưa vợ đia đẻ

Giờ đi đẻ cũng sợ lắm ấy.Nếu bình thường thì ko sao, chứ có vấn đề về sức khỏe cái là lo đứng tim thật ah.
    Chưa kể, có 1 số bệnh viện và y bác sĩ ko lo lót thì lại ko tận tình cứu chữa khiến cả mẹ và con cùng chết như báo đài đưa tin thật là đáng sợ.
    Cầu mong vợ anh này sớm khỏe lại và bé con bình an, khỏe mạnh qua vòng nguy hiểm.
    Chúc các mẹ đang bầu bí như em đón thiên thần bình an và khỏe mạnh chào đời ah.

4. vancouver

vancouver Thành viên rất tích cực

Đúng là k kìm đc nc mắt, khổ thân a ý quá. Anh hãy cố gắng lên nhé, v và con gái rất cần a lúc này. Chúc 2 mẹ con bình an và khỏe mạnh. Cả gia đình hãy cố lên nha.

5. thube

thube Thành viên chính thức

Mìn xin chia sẻ và rất khâm phục ông bố này. Cầu mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với gđ bạn.

6. bocuabebong83

bocuabebong83 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng đang khóc đây. Thương vợ chồng anh ấy và em bé quá. Chúc cho cả gđ sớm tai qua nạn khỏi.

7. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

đọc xong mà em cũng cảm xúc quá, nghĩ đến chồng em hôm đưa vợ đi sinh mổ , chỡ ngoài phòng mổ ngồi ko có chỗ nằm thì càng ko, vật vờ từ đêm hôm trước đến ngày hôm sau mà ko thấy họ đưa vợ ra

8. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

cố lên ông bo a trẻ nhé.moi chuyen rùi sẽ qua thui.đọc bài của ban mà mình sợ thot tim.may mà mình sinh 2 lần đều hạ cánh an toàn.

9. th0nggaday

th0nggaday Thành viên đạt chuẩn

hic , lấy vk sớm là chi cho khổ

10. sieuthivimart

sieuthivimart

Cố gắng lên anh nhé, chúc cho chị và cháu sớm tai qua nạn khỏi

11. Hương Điệp

Hương Điệp

Không sớm đâu ạ. Vợ chồng anh chị ý yêu nhau được 3-4 năm rồi mới cưới đấy ạ. Có cảm giác bố trẻ rất xì tin nhưng cũng rất yêu vợ, thương con. Em đọc xong thấy ao ước có được tình yêu đẹp như này ý :3 Hị hị
    Chị ý giờ đã tỉnh rồi, còn bé con mong con cũng sớm tai qua nạn khỏi ^^

12. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

CG LÊN ONGBOOS TRẺ nhé.chúc 2 me con ban buình an vô sự

13. Me_moka

Me_moka

Nói chung ai đẻ con ra chẳng muốn con khỏe mạnh,tài giỏi,o may vào trường hợp này thì chỉ mong con bình an,chúc chị và bé khỏe mạnh

14. bạch_dương_hn

bạch_dương_hn Thành viên rất tích cực

Chúc chị và bé mạnh khỏe!...........

15. nicecorner

nicecorner Thành viên tích cực

Chúc gia đình bạn sớm vượt qua sóng gió, hạnh phúc và bình an (u)

16. kagome

kagome

Cầu mong cho 2 mẹ con nhanh khỏe !

17. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

đọc mà rớt nước mắt... khổ thân... :(

18. sunny1542

sunny1542 Thành viên mới

mong bé và vợ anh màu khóe. cố gắng lên nhé.

19. mematto

mematto Bán Mỳ chũ

em vừa đọc bài này bên wtt, đọc xong cũng thở phào nhẹ nhõm

20. tranha6251988

tranha6251988 Bắt đầu nổi tiếng

Ôi thật sự quá xót xa,đọc mà nc mắt cứ chảy ròng ròng:(chả hiểu giờ các bác sĩ họ cứ thích tư vấn láo hay sao ấy,coi thường sinh mệnh con người quá thể đáng,con người chứ có phải con chuột đâu mà đem ra làm thí nghiệm chứ.