Đôi Lời Tâm Sự Cùng Chị Em

Thảo luận trong 'Kết bạn' bởi vhqkb, 5/3/2017.

1. vhqkb

vhqkb Thành viên mới

Hi cả nhà,
    Hôm nay có chút thời gian, em mạn phép có đôi lời tâm sự + giãi bày về chuyện tình cảm của mình ạ.
    Câu chuyện tình cảm của em bắt đầu từ năm 2 đại học, tức là cách đây 5 năm rồi, khi mà cô gái ấy nhắn tin thổ lộ tình cảm với em vào một ngày rất bình thường như những ngày khác. Đó cũng là lần đầu tiên có người con gái nói với em những lời như vậy...và tất nhiên em đồng ý, vì cũng có tình cảm với cô ấy.Tuy là cùng ở Hà Nội nhưng bọn em ở xa, cách nhau hơn 10km nên cũng không thường xuyên gặp nhau được, chỉ tuần 1-2 lần. Sau hơn 1 năm yêu nhau em và cô ấy mới bắt đầu trao nhau những nụ hôn....và mọi thứ cũng tiến triển dần dần. Một ngày, do 1 số lý do nên em và cô ấy phải vào nhà nghỉ trú tạm, nằm cạnh cô ấy mà tim em đập nhanh khó tả...rồi cái gì đến cũng đến, vào cái giây phút quyết định đó...em đã ko làm, bởi vì em muốn giữ gìn cho cô ấy, ko muốn làm điều đó trước khi cưới, nên em chỉ quan hệ ngoài. Từ lần đó, mỗi lần có cơ hội, bọn em cũng chỉ tự giúp nhau giải tỏa...
    Nhưng sau này, do quá nhiều thứ ngăn trở, nên chúng em phải chia tay mối tình 4 năm trời ấy....mối tình đầu...và rất đẹp.
    Dạo gần đây không hiểu sao tự dưng nhu cầu của em cao quá, chỉ muốn tìm ai đó để cùng giải tỏa về vấn đề này...Nghe thì rất vô lý, rất không phải, và chắc chắn cũng sẽ có người nói :" vào nhà nghỉ kiếm em nào mà giải quyết, bày đặt này nọ...". Nhưng đó ko phải cách em muốn, lương tâm em cũng ko cho phép mình làm vậy. Với cái vỏ bọc hiền lành, đứng đắn, lịch sự như em thì chẳng ai nghĩ sẽ thế này thế nọ.
    Cái cảm giác thiếu đi tình cảm làm hâm muốn trong em trỗi dậy mạnh mẽ, nhưng lý trí thì ko cho phép làm những điều sai trái. Chính vì vậy em mới muốn viết vài dòng tâm sự lên đây, 1 phần để nguôi đi tâm sự, một phần cũng mong có tia hy vọng nhỏ nhoi là: Cũng sẽ có ai đó cùng tâm trạng, cảm xúc với em nhưng cũng vì cái vỏ bọc đứng đắn bên ngoài mà làm khép mình lại, ko dám bày tỏ.
    Biết là hy vọng nhỏ nhoi nhưng vẫn muốn chờ đợi [​IMG]:). Mọi người dành thời gian đọc hết những dòng tâm sự trên đây và cảm thông là em cũng rất mừng rồi ạ.

P/s: Em quên chưa giới thiệu về bản thân....biết đâu có ai đó lại thấy phù hợp ạ ^^
    Em năm nay 24t, đang làm văn phòng. Chiều cao cũng đc trên 1m7, ngoại hình thì em hơi gầy 1 chút, m.ng hay trêu em "Đẹp trai thế này thiếu gì cô theo", nhưng em thấy cũng bình thường thôi ạ. Tính cách em nhìn chung khá là hiền lành, vui vẻ, hòa đồng. Đặc biệt yêu thích nghệ thuật nói chung và âm nhạc nói riêng [​IMG]:).
    Ai có cùng tâm sự, cảm xúc muốn chia sẻ thì inbox cho em ạ, em ko tiện public zalo trên này.
    Cảm ơn mọi người nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vhqkb
    Đang tải...

2. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

1 chia sẻ rất thật lòng, ko phải ai cũng dám nói lên suy nghĩ thực của mình như em đâu. Chị chúc em sớm tìm đc hạnh phúc của mình, xã hội này để sống thật đc ko phải điều dễ, hãy gắng giữ cho mình tư chất chuẩn như thế nhé, đàn ông như thế chị thấy cũng hiếm đấy

vhqkb thích bài này.
  3. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

hi vọng bạn sẽ giữ được sáng suốt cho đến khi gặp được người thích hợp , mình luôn quan niệm không sợ muộn chỉ sợ nhầm

vhqkb thích bài này.
  4. vhqkb

vhqkb Thành viên mới

Vâng, em cảm ơn chị nhiều ạ ^^

5. vhqkb

vhqkb Thành viên mới

Hì...vâng, Sợ nhất là nhầm ấy chị :)

6. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

một phần cũng mong có tia hy vọng nhỏ nhoi là: Cũng sẽ có ai đó cùng tâm trạng, cảm xúc với em nhưng cũng vì cái vỏ bọc đứng đắn bên ngoài mà làm khép mình lại, ko dám bày tỏ.
    Biết là hy vọng nhỏ nhoi nhưng vẫn muốn chờ đợi...

Văn bác cao quá hihi, Hà Nội thì thiếu gì bác, giải tỏa dễ mà :D

7. vhqkb

vhqkb Thành viên mới

Đâu có đâu ạ, bác đọc kỹ em viết trên kia nhé, chắc cái "giải tỏa dễ" của bác khác ý của em rồi :)

8. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Lấy muộn không sợ chỉ sợ lấy nhầm, em mới 24 tuổi mà, con trai tầm 28 lấy vẫn chưa muộn

9. vhqkb

vhqkb Thành viên mới

Dạ vâng, lấy vợ thì chắc chắn em 27t trở ra mới lấy rồi ạ...Chỉ là tâm lý hơi bất ổn, nên muốn có người bên cạnh tâm sự thôi chị ạ :(

10. kakapapa

kakapapa Thành viên chính thức

Đọc xong mà thấy tui 24 tuổi trong sáng dạng không biết gì...Đúng là chưa yêu nên chả biết mấy bạn trai như thế nào...Nhưng bạn trai này cũng chuẩn đấy :D. Mình cũng thà bỏ sót chứ k chọn nhầm.

vhqkb thích bài này.
  11. hungacad77

hungacad77 Bắt đầu nổi tiếng

Đọc xong nhớ lại, thấy tâm sinh lý mình ngày xưa có trong đó :D

12. vhqkb

vhqkb Thành viên mới

Cái gì cần phải biết thì nên biết bạn ạ, nhiều cái vấn đề sẽ phát sinh sau này nếu như mình không biết trước... :)

13. socola_socola1991

socola_socola1991 Làm quen nha^^

#vhqkb: Cảm ơn đã inbox cho chị, nhưng chị ko thích, cũng ko có nhu cầu. Chị nghĩ nếu em đã đợi được đến 24t thì hãy đợi thêm đi..
    Cảm nghĩ: Haiz. Đọc xong tự nhiên thấy mình và bạn trai (cũ) quá trong sáng rồi.

vhqkb thích bài này.