Hà Nội: Dọn tủ thanh lý các loại áo dạ, trendcoat, áo len, váy EVA de EVA, KAM, FIONA=> Updated ngày 27/9>

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi mekhanhram, 8/8/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mekhanhram

mekhanhram Thành viên nổi tiếng

Đã gần bước đến hết 15 trang nên hôm nay rỗi rãi hơn, mình xây nhà mới để up lại toàn bộ nhưng món này, có chia từng chủ đề cho dẽ theo dõi.

Link nhà mới đây các mẹ nhé:

https://www.lamchame.com/forum/thre...a-de-eva-ao-vay-da-trencoat-phu-kien.1781889/

- Đồ của mình chủ yếu là sz S (<45 kg) hoặc M nhỏ (do mình trên S, dưới M) có 1 số ít to hơn tí (45-48 kg) do được cho/tặng hoặc lên cơn điên mà mua (vì thỉnh thoảng muốn mặc rộng rãi cho thoải mái) và một số ít nhỏ hơn chút (40-42 kg) của con gái (áo len, áo nỉ...)

Các mẹ thích món nào thì nhắn tin check sz (01247913274)

I. Váy (phần lớn là FIONA, KAM, EVA DE EVA, IVY) đã mặc (kể cả mặc thử 1 lần)

II. Váy dạ, bộ vest dạ, áo len mùa đông đã mặc (kể cả mặc thử 1 lần)

III. Đồ mới tinh UNIQLO (áo giữ nhiệt cao cổ/cổ tròn, áo nỉ mặc thu đông có mũ,...), áo len sợi cao cổ và toàn đồ lẩm cẩm mình mua ở nước ngoài về làm quà nhưng thừa hoặc ko có nhu cầu sử dung (cái này Mod yêu cầu xóa rồi, mn có nhu cầu thì nhắn tin mình check). Vài hôm nữa đỡ bận mình sẽ lập 1 topic riêng để up đồ này

Mình có một số tất quần used 1-2 lần thôi, còn rất mới, màu hơi sáng so với gam mầu mình thích, mua rồi lấy ra đi nhưng sau đó không ưng màu sang nữa. Mẹ nào thích thì khi đến lấy đồ nhắc mình, mình tặng nhé

I. Phần I:

92. Có 1 hộp bột/nước giặt quần áo PIGEON cho baby của Nhật, lúc mình mua thì không để ý nên lấy nhầm của baby (mà baby nhà mình 15 tuổi rồi) nên đưa lên đây pass cho mẹ nào cần nhé: 100k

91. Sơmi UNIQLO sz S, màu sẫm hơn hình tí: 190 k

90. Váy Pantio xuông trẻ trung quá, mẹ bầu to mặc cũng ok lắm, chấtv ải đẹp nhưng chỉ mặc thu và xuân, đông mặc với áo khoác ngoài: 350 k

89. Váy FIONA trẻ trung, màu ngoài là hồng nghiêng về vỏ đỗ sẫm, ko nhạt nhòa như trong ảnh các mẹ nhé : 350 k (nguyên giá 1250, mình mua sale 50%). Mình mặc hơi trẻ quá nên pass lại ==> Mẹ ở Xuân Thủy

88. Váy FIONA xuông vải đũi đây dặn đẹp, nhưng mềm mại lắm, không phải váy bầu nhưng mẹ bầu to vẫn mặc được: 350 k (nguyên giá 1250, mình mua sale 50%). Mình mặc hơi trẻ quá nên pass lại, có ảnh mẫu mặc nhé, mn thích ngắm thì nhắn tin số đt mình gửi.

87. Váy xuông ALOME, S hay M đều ok nhé: 370 k.

86. Váy dạ S, có co giãn, 2 lớp CASTALIA, yêu lắm ấy, nhất là phần gấu, vòng eo khoảng 68-69 cm, dài khoảng 90 cm: 370 k

85. Váy dạ KAM (S), chỉ đột và thắt lưng điệu : 300 k, kết hợp với áo len bó hoặc giữ nhiệt bên trong như thế này hoặc mặc vest đỏ ở ngoài
    - Áo len sợi cao cổ bên trong chat rất đẹp, ko bai, xù, dão đâu nhé: 180 k

84. Váy dạ KAM (S) kẻ : 300 k. Cái này kết hợp với áo đen nhưng mình lười nên cứ thử màu đỏ

83. KATIER (S-M đều mặc đc vì co giãn) thu - đông - xuân, chất conton dày, còn mới lắm, chắc mặc vài lân thôi: 250 k

82. Váy ZARA, cái này mình mặc cũng nhiều: 100 k

81. Váy CALVIN KLEIN CHÍNH HÃNG, mình mua ở STORE Mỹ cho em gái nhưng hơi dài (em mình 1.58m) nên chuyển cho mẹ nào cao >1,62 đẹp mỹ mãn, sz 2 tương đương M, dài khoảng 93-95, eo khoảng 70 (co giãn thoải mái): 500 k (cái này mình mua gần 200$ đấy).

Em mình mới dứt tag mặc thử thôi, mới gần như 100% luôn. Váy này mặc thu, đông (vì chất pha dạ mỏng chứ ko phải váy hè), khoác cùng khăn to màu sặc sỡ nhé, màu rêu sậm

Mẹ nào là tín đồ hàng hiệu nhìn là biết ngay này. Khi đóng đồ về, nình dứt đống TAG phải 1 lạng, dòng chữ MADE IN CHINA dập nổi đấy

80. Váy NERFERTITY, SZ S (eo khoảng 70 cm) dáng đẹp, mặc cũng tương đối vì mình rất thích cái này: 200k

79. Váy KAM S này giấu bụng cực tốt luôn, sz S, màu xanh đen 220 k (dành cho mẹ nào v2 <=68, V3< 87, chất co giãn nhiều nhưng mặt vải lì lắm)

78. Váy ONE gì đó được cho, mới tinh, họa tiết đẹp nhưng mình ko thích chất (chất thun, chỉ mặc thu đông), cho mẹ nào < 43 kg, cùng lắm 44 kg: 100 k ==> 80 k

77. Váy KAM S phần eo giấu bụng cực tốt: 200 k

76. Váy S (eo <=69) này màu đẹp nhưng kén da nhé, mình mặc 1-2 lần là cùng: 150 k

75.

74. FIONA sz S (2 lớp) phía sau lưng khoét 1 chút nhưng không hề hở đâu nhé, vải co giãn, dài 81 cm, vòng eo khoảng 70 cm: giá 220 k

73. Váy KAM sz S, cổ rất yêu, dành cho mẹ nào thấp vì váy này hơi ngắn nhé

72. Váy lụa NEM S -M, chất vải lụa thích lắm các mẹ ạ: 280 k

71. Váy mua ở Thượng Hải, vải đẹp lắm, dáng đẹp, ở thắt lưng đính hạt (bên trái, nhìn kỹ mới thấy) có bị bật ra tí tẹo, mình đã dập lại cẩn thận nên không bị tiếp nữa đâu: 280 k

70. Váy cũng mua Thượng Hải, chất không đẹp lắm (không bằng 2 cái bên trên) nhưng kiểu và dáng đẹp: 200k

69. Váy lụa CHLOE S, cho mẹ minhon vì vòng eo 64 cm:

68. Váy CASTALIA sz S, V2 khoảng 68-70, co giãn tốt: GIÁ 150 k==> 130 k

67. Váy/áo gì đấy vải co giãn đẹp: 150 k

66. Áo này mặc vơi legging thì đẹp nhé, dài 80 cm, vòng eo 72-73, mẹ nào thích sẽ thành váy, kèm thắt lung da mềm, vô cùng mềm mại: 100 k

65. Chân váy dạ dầy mùa đông rất mới và điệu đà: 170 k

64. Chân váy dạ dầy mùa đông rất mới và khỏe khoắn: 170 k

63. Juyp dạ 2 lớp này MADE IN KOREA nhé, váy 53 mỏng mặc thu, đầu đông; váy 52 mặc đông vì cực ấm: 150k/c, đẹp nhất cho các mẹ >157-1m60, còn 1,55 như mình thì cũng ko sao, chỉ dài hơn các mẹ người mẫu thôi, chứ dáng vẫn đẹp

62. Juyp dạ Made in KOREA, mặc đông vì cực ấm: 150k/c, đẹp nhất cho các mẹ >157-1m60

61. Chân váy vải Hàn Quốc, mình tự thiết kế (2 lớp): 150 k

60. Váy này MADE IN KOREA, mặc mùa hè thôi, xẻ thân trước 1 tí, lúc đi thấp thoáng thì có hoạ tiết thêu nên mình gấp mép váy lên cho mọi người nhìn thấy:

59. Chân váy đồng giá: 70k/c

58. Cái này vải pha kim tuyến rất đẹp, nhưng không bị dặm tí nào đâu nhé, không co giãn (nên dành cho mẹ nào đến cơ quan rồi mới thay ra mặc)

57. Cái này giấu bụng tốt:

56. Áo này mới nguyên 100% coton, mua cho con gái nhưng bạn ấy chê hơi dài, màu đẹp nhưng chỉ ai 42-43 kg vừa vì ngực <80. Mình có 2 c, màu 4 và 5, 50 k/c nhé (mượn ảnh mẹ Tít trên diễn dàn vì mình mua của mẹ Tít nhé)

55. Váy ngủ này của mình của WoW gần như mới tinh, chất cực thích luôn, MÀU NGOÀI THỰC TẾ ĐẸP HƠN NHIỀU. 100 k/c, ko fix thêm các mẹ nhé

Các mẹ xem tiếp phần dưới nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekhanhram
    Đang tải...

2. mekhanhram

I. ÁO/BỘ VEST, JUYP DẠ VÀ ÁO LEN

54. Trendcoat của VN, rất mới: 350k. Mình đo trên áo ngực 88, eo 72, dài 69 nhé

53. TRENDCOAT 2 lớp, vải rất đẹp, có thể bẻ 2 kiểu cổ như ảnh. Mẫu vườn cao 1.58, nặng 48 kg. Mẹ nào gầy và thấp hơn (như mình) thì mặc ko đẹp, Cao <1.65 và < 52-54 kg chắc vẫn ok. Áo này 750 k.

Còn có kiểu cổ thế này nữa nên ko sợ bị gió

52. Áo dạ này 3 lớp mặc cực ấm trong những ngày đại hàn. Cái này mua ở ĐỨC, nhân thể sắm khi lạc mất vali nhưng phải mẹ nào 50 kg mới đẹp. Mình biết là rộng nhưng vẫn phải rút tiền vì đây là sz nhỏ nhất rồi

51. Áo da lộn, trong là lông cực ấm, dành cho mn đi nước ngoài hoặc ở Việt Nam sợ cái rét thôi: 500 k (ko hiểu sao chụp ảnh lên nó lại ứ béo béo tròn tròn thế này)

50. Áo dạ đen, gần như mới tinh vì mới mặc thử 1 lần: 500 k

49. Áo dạ này đã dùng ở Hà Lan, lạnh -10-12 do: 500k

48. Áo dạ được tặng, <48 kg thì ok: 450 k

47. Bộ vest dạ, màu đen này mới mặc 2 lần (áo 2 lớp dạ mỏng, vòng eo 68-70, juyp dạ dầy, mặc mùa đông rét mướt): 520 k/bộ, bộ này đặt may ở nhà may Đức Nam, rất cẩn thận và vải đẹp, mẹ nào muốn lấy áo hoặc chân váy rời cũng ok nhé.

Juyp đen mình chưa chụp ảnh nên lấy tạm hình juyp nâu cho các mẹ dễ hình dung nhé.

Juyp dáng này nhưng màu đen, dạ dầy

46. Bộ vest thu màu ở ngoài tươi hơn rất nhiều, trẻ trung chứ ko tối xầm xì như trong ảnh, mình may ở phố AMBARSADORE, BANGKOK, Thái lan.

Vải thô đẹp nhưng so với mình hơi rộng nên áo chưa mặc lần nào, juyp thì mặc 2 lần (do đã bóp bụng lại), cả bộ 550 k, mẹ nào lấy rời cũng ok nhé.
    Áo đây, chắc vừa với mẹ 45-50 kg.

Juyp thì bụng mn chỉ <64 vừa, có thể nới rộng hơn

45. Áo 3 lớp, cổ lót thêm lớp len: 270 k

44. Vest Mello sz S (màu đẹp, bên ngoài đẹp nhưng lót ko được đẹp) mới tinh: 200 k

43. Áo gió 2 lớp chất rất đẹp, cản gió rất tốt (cổ tay có cả lớp bo tay), còn rất mới: 220 k

42. Áo khoác lông cừu UNIQLO, sz S nhưng to lắm ấy, các mẹ L mới vừa nhé. Áo này mình đã mặc nhưng con gái chê già quá, trời thật rét cũng chỉ cần áo này và 1 len mỏng bên trong nữa thôi. Chất mềm và mịn lắm: 220 k

41. Áo lông cừu UNIQLO Kid 150 nhưng mẹ nào sz S hay M vẫn ok nhé. Mặc áo này thì ấm vô cùng và lại rất nhẹ nữa: 350 k

40. Áo nỉ UNIQLO sz S dầy dặn nhưng lại rất mềm mại: 350 k

39. Áo lông cừu UNIQLO Kid 150 cực ấm và nhẹ, mẹ nào sz S vẫn bon chen tốt: 180 k[​IMG]

38. Set áo len mới lắm nhé, len xốp, hình như của Công ty ở Đà Lạt: 250 k

Áo 2 dây trong thì như thế này:

37. Áo len ZARA mình mặc cũng rất ít: 150 k

36.Áo này mình thiết kế, vải mình mua ở Hàn quốc (như kiểu phông Lacos): còn mới lắm, mặc với quần bò cũng ok mà juyp đen cũng ok: 170 k

35. 35Áo len mua ở Đức, dài 51 cm, cổ đổ, tay lỡ (có thể gập gấu tay lên như hình) mình có 2 c (màu tím như hình và màu trắng ở dưới, màu tím đã mặc nhiều hơn, màu trắng mới hơn): 130 k

34. Áo len mua ở Đức, dài 51 cm, cổ đổ, tay lỡ (có thể gập gấu tay lên như hình) mình có 2 c (màu tím bên trên nữa), màu trắng mới hơn: 150 k

33. Áo len này của Campuchia, mình mặc ít lắm nhé, phần sau lưng yêu lắm nhưng mình ko chụp thêm ảnh vì sợ load trang lâu: 120 k

32. Áo len mỏng, trông cổ thì rất bình thường nhưng mặc lên mới thấy đẹp nhé: 130 k

31.
    Áo len/sợi màu hồng phấn dẹp chứ không loang lổ và nhạt nhòa như trong ảnh, mình mua ở Đức cho con gái

30. Áo 3 lớp, được tặng: 220 k

29. Áo nỉ dài của con gái, có 2 túi (ở chỗ 2 ống tay áo nhé-để các mẹ ước lượng độ dài) mặc với legging hoặc bò bó): 70 k

28. Khăn len, chất len đẹp, mịn và rất ấm, gần như mới tinh các mẹ nhé: 50 k/c

27. Cái này ở ngoài màu ngọc rất đẹp chứ ko nhạt nhoà vớ vẩn thế này:

26. Khăn len FIONA chất dày dặn, đẹp: 100 k

25. Áo sơmi lanh Mango, vạt trước ngắn hơn vạt sau, <50 kg vẫn vừa. Mình mặc bị rộng:100 k nhé

24. Túi mua ở Thái từ 2013 nhưng ko dùng, màu cam sẫm, xinh lắm mn nhé: 150 k cho vui thôi

23. Đồng hồ nam SEIKO chính hãnh mình mua tặng bạn cùng nhà ở
    miễn thuế sân bay Quốc tế BANGKOK (200 $) vào 10/2013, bạn ấy đã cắt dây và đeo làm hàng đúng 3 ngày vì bạn ấy thích đônhg hồ thể thao hầm hố cơ. Còn nguyên cả đoạn dây đã cắt, cả hộp, hoá đơn, khăn lau, phiếu bảo hành..., ko thiếu thứ gì: 2.900 nhé.
    Link chi tiết trên web của Anh đây nhé, dưới là ảnh thật mình chụp nguyên trạng:

Đây là chi tiết mặt:
    24. Mũ cho con gái, gấp cho vào túi thoải mái của NÓN SƠN, nó ko chịu đội, mẹ thì xót ruột lắm cũng đành cho đi: 100 k ==> me truclinhlinh

25. Tất CALZEDONIA mình mua tại Ý, đến bắp đùi hoặc cao hơn, có vòng silicon ở chỗ ren hoa, cực bám vào chân mềm mại nên ko bị tuột các mẹ nhé: 200 k
    Mình còn vô số tất còn mới lắm, chất vô cùng đẹp , màu cũng đẹp đã bị rách 1 đường (vì bị mắc vào ghế hoặc bàn mỗi khi đi họp ở nơi lạ). Các bạn trẻ bây giờ (như con gái mình ấy) lại có thời trang tất rách (lại còn cố cào ra cho rách thêm)thì nhắn mình nhé.

Sửa lần cuối: 2/10/2015
  3. An.an

An.an Thành viên rất tích cực

đẹp nhỉ còn up nữa k mn ơi. fix mạnh cụ thể là ntn ah chị.

4. mekhanhram

Cả nhà ơi, Chịu khó qua Thái Thịnh nhà mình để thử nhé vì mình còn nhiều lắm ấy, chưa chụp up lên đc. Chắc chắn đến là mọi người sẽ tìm đc cái để đem về vì mình giữ cẩn thận và còn rất mới nhé. Các mẹ nhiệt tình mua là mình cũng nhiệt tình pass luôn, ko sợ mất côg đâu.

5. HoaiAn728

HoaiAn728 Thành viên tích cực

Bạn ơi, fix mình giá tốt 2 áo I :h: Mangoes nhé. Thanks

6. mekhanhram

Mango mình chỉ có 2 c màu 4-5 thôi bạn ơi. Áo mới tinh còn nguyên túi nilon, 2 áo đấy bạn đến lấy thì đúng 90 k/2 áo nhé. Bớt tí cho vui ấy mà

Sửa lần cuối: 9/8/2015
  7. thachanhtim8390

thachanhtim8390 Bắt đầu nổi tiếng

Cái sát nách só 9 màu hồng hả mn, mặc đông hay hè thế ạh?

8. mekhanhram

Váy ấy mặc thu -xuân thì hợp bạn ạ, khoác thêm vest đen nưa thì đẹp hơn

Váy này mình mới mặc thử 1 lần thôi vì cổ mình ko đầy nên ko ok

9. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Váy đầu bạn có freeship khong ?

10. mekhanhram

Bạn hỏi cái số mấy thế, mà bạn ở đâu cơ.

11. mekhanhram

Váy FIONA, 200 k

Sửa lần cuối: 9/8/2015
  12. lanphuong203

lanphuong203 Bắt đầu nổi tiếng

thích mấy cái nhưng ngại đi xa,tận văn điển ạh

13. mekhanhram

Đúng là xa thật, mà ngại nắng nữa mn nhỉ.

Mn thử xem ưng cái nào, báo mình chiều cao, cân nặng mình xem trước, tiện qua mình ở Thái Thịnh hoặc Trần Duy Hưng thì lấy nhé hoặc CPN vậy.
    Nói thế chứ qua nhà thử một lèo thì thích nhất vì mình còn nhiều lắm (2 vali to), up dần thôi

14. lanphuong203

lanphuong203 Bắt đầu nổi tiếng

nhìn lại thì size bé quá,e size L cơ

15. mekhanhram

Ù, L thì không vừa đc em ạ, sz to thì chị có áo TRENDCODE mới tinh thôi, đẹp nhưng chị mặc rộng quá, lúc mua vội vàng, ko để ý

16. Mẹ Liên Hương

Mẹ Liên Hương Điện Biên

Mn nhiều váy đẹp quá mà mình 40kg k bon chen được.chúc mn thanh lí nhanh.

17. thachanhtim8390

thachanhtim8390 Bắt đầu nổi tiếng

Vay Kam so 7,9. Váy VnXk vay fiona so 12 có lộ bụng k b? Eo 70, bung 79, 46kg co vừa k b?

18. Smilie

Smilie Bắt đầu tích cực

Mẹ nó fix gía váy Kam 8, 9 và váy Fiona 11 cho mình nhé. Tks

19. mekhanhram

Số 9 chắc chắn ok,
    VNXK thì sợ lộ bụng
    Còn 7-12 thì sẽ ôm hơn. Nhưng vải co dãn nhiều em a. Chị cũng thích mặc thoải mái nên thấy vậy,

Tốt nhất là nên thử. Nhà chị ở Thái Thịnh, còn làm ở Trần Duy Hưng

20. thuhuong3118

thuhuong3118 Thành viên rất tích cực

Fix cho m váy số 15 và 12 nhé.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.