Đóng bỉm cho em bé sơ sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi GiaBao, 10/11/2006.

1. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

bé mình cũng dùng Boby từ nhỏ tơi giờ, tính sẽ cho "cai bỉm" lúc 1.5 tuổi. mình thấy boby cũng tương ối tốt, nhưng khi bé tè thì hơi có mùi, đang định đổi qua loại khác, mẹ nào tư vấn giúp em với!

Đang tải...

2. babicareshop

babicareshop Thành viên tích cực

Em có nghe nói về việc đóng bỉm dẫn đến chân vòng kiềng, ảnh hưởng đến '' trim '' các bé trai là do bỉm không đảm bảo. Các mẹ à, các bé bên Tây đóng bỉm cả ngày mà không bị ảnh hưởng đến ''trim" và không bị chân vòng kiềng là do bỉm bên ấy được thiết kế đặc biệt cho bé sơ sính không bị vòng kiềng, chất liệu bỉm thì chiết xuất từ tự nhiên, không có clo( dùng làm chất tẩy), không độc hại nữa. Các bé lớn thì có bỉm dạng quần rất tiện. Các mẹ tham khảo bỉm Seventh Generation của Mỹ xem sao. Nhưng dù sao cũng không nên đóng bỉm suốt ngày cho bé. Khi đi ngủ, đi chơi, hay còn bé quá thì đóng cho con hay mẹ quá bận, còn thỉnh thoảng nên để không đóng bỉm và với các bé lớn thì rèn thói quen xi tè cho bé, dạy bé khi buồn tè thì bảo người lớn.

3. let5mi

let5mi Thành viên nổi tiếng

Mọi người ơi vô tình tớ đọc bài này mà sợ quá.

http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2009/10/3BA14878/

Đóng bỉm cho bé thường xuyên quá dễ bị viêm đường tiết niệu. Mà trong bài báo này có viết "trẻ bị nhiễm khuẩn đường tiểu thường có biểu hiện những vết đục khi nước tiểu khô". Lúc thay bỉm, tớ thấy cũng có màu đục đục như màu nước trà trong bỉm con vậy, chả lẽ con tớ bị viêm đường tiết niệu? Bé nhà tớ là bé gái nhé, có ai cũng như vậy k? Lo quá :(

4. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

2 bé nhà mình không tốn tiền bỉm,vì bé không chịu tè,tháo bỉm ra thì như là tháo cống. Từ đó mình chịu khó thay giặt cho con. Chỉ mùa đông,khi tối ngủ mới đóng một cái thôi.

5. medon

medon Banned

Mùa hè thì các mẹ không cần đóng bỉm cả ngày cho bé vì như thế nóng lắm. Còn mùa đông đóng bỉm sẽ giúp bé đỡ bị lạnh, đặc biệt là các bé sơ sinh, nhưng theo kinh nghiệm của tớ thì vẫn phải chú ý thay bỉm cho bé, đặc biệt là thay ngay sau khi bé ị. Còn bỉm cho bé sơ sinh thì chắc dùng Goon là tốt nhất rồi.

6. Maihuongshop

Maihuongshop Thành viên mới

Ðề: Đóng bỉm cho em bé sơ sinh

Các mẹ cho thiên thần nhà mình dùng thử Bỉm Dasom đi, em thấy Goo thì hơi đắt, nhiều mẹ chọn và sử dụng bỉm Dasom đều rất hài lòng, có mẹ mua mấy thùng về cho bé dùng dần nữa. Bỉm mỏng và mền nên các mẹ cứ yên tâm cho da nhạy cảm của bé, các mẹ quan tâm thì allo cho em theo số: 04.3776.4289/ 09879380348. Công ty em là c.ty phân phối chính thức của dòng Bỉm Dasom- Hàn Quốc nên các mẹ yên tâm. em là Mai Hương. Mong nhận được sự ủng hộ của các mẹ. ^_^

7. trinhvan

trinhvan Thành viên chính thức

Em thấy đúng là bỉm Goon hơi đắt thật, nhưng được cái có loại màu xanh lá (bỉm này mỏng, thấm hút và chống hăm thường dùng vào mùa hè) với cả màu xanh trời (dày hơn, dành mùa đông hoặc ban đêm) nhưng tốt nhất chỉ dùng bỉm khi bé đi ra ngoài thôi, mặc bỉm nhiều làm bé bị hăm tã đấy ạh.

8. tomvajery

tomvajery Thành viên tập sự

Em nghĩ là tiền nào của đó thôi mẹ nó àh ^^... Với cả đóng bỉm nhiều cũng ko tốt đâu ạh, ngoài việc hăm tã thì bé còn dễ bị viêm tiết niệu đó các mẹ

9. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Mình thấy dung fbimr goon công nhận là thích thật. Mùa đông này mình đóng suốt ngày mà con vẫn không bị hăm đỏ. Chỉ hơi đắt một chút nhưng tốt nhất cho con yêu thì chúng ta nên dùng. Vừa mua bịch nanny nhưng chưa dùng, không biết chất lượng ra sao?

10. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

ui, em thấy các mẹ đóng bỉm cho con suốt cả đêm ah, theo em được biết thì đối với trẻ sơ sinh, da của bé còn non nên mỗi bỉm ko nên đóng quá 3h đâu ạ, nước giải ứ đọng lâu có thể khiến bé bị hăm hoặc viêm da, nên tốt nhất khi da bé còn non thì 3-4h thay bỉm 1 lần, thì bé lớn hơn, thì có thể để bỉm cả đêm các chị ạ

11. Loveisblue

Loveisblue Mẹ chún chíu

Em dùng Nannys nhiều rùi nè, chất lượng cảm giác hơn Huggies chút xíu và nếu cùng sz thì cùng dài và rộng hơn. Mùa đông đóng bỉm cho con cả ngày lần đêm nên em dùng kết hợp cả goon xanh lá nữa. 1 ngày 3c nannys và 2 Goon. Có nhiều loại bỉm thấm hút tốt nên các mẹ hay để lâu mới thay nhưng kể cả khi các bé tè ít thì tối đa 6h phải thay cho bé rùi.

12. mauthoigian

mauthoigian Thành viên tích cực

Thiệt đấy, mình thấy có bỉm rõ là văn mình, con khô ráo sạch sẽ, nhà cửa thơm phức (chứ k phải cứ có con nhỏ là nhà khai mù)
    Tớ cũng đóng bỉm cho bé nhà tớ từ ngày... vừa sinh cho tới khi bé biết gọi khi có nhu cầu đi vệ sinh, bé chưa hăm bao giờ, chân cũng chẳng vòng kiềng.
    Tớ nghĩ miền bắc đang lạnh thế này mà các mẹ canh xi tè, đảm bảo bé vẫn bị ướt chân ngày vài lần có khi là nguyên nhân bé hay bị ốm vặt đấy (lạnh chân là dễ ốm nhất mà).

13. hienhienxinh

hienhienxinh Thành viên sắp chính thức

Thấy cái bỉm goon ấy đang có khuyến mãi các mẹ ạh, trung chuyến đi Nhật hẳn hoi mà ứ có bao giờ mình đươc trúng các mẹ nhểy. Mấy nay em cũng toàn mua cái goon này nhưng chả bít có loại dày & mỏng, thank mẹ trinhvan nhiều

14. mecute

mecute Thành viên chính thức

Mình đọc được hướng dẫn đóng bỉm cho bé, copy lại để các mẹ tham khảo, trời lạnh thế này bỉm đúng là vật bất ly thân của bé:):

15. nhoc3tuoi

nhoc3tuoi Banned

Gặp các mẹ ở đây rồi! Có mẹ nào rành về các loại bỉm cho trẻ sơ sinh không, chị mình sắp sinh em bé nên nhờ mình tìm dùm bỉm để mua cho bé. Lên search thì thấy nó nói nhiều loại quá :(

16. hienhienxinh

Mẹ xem thử topic này xem sao, nó có nói nhiều loại bỉm lắm đó http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?114781-***C%C3%A1c-lo%E1%BA%A1i-B%E1%BB%88M-N%E1%BB%98I-%C4%90%E1%BB%8AA-VI%E1%BB%86T-NAM-gi%C3%A1-r%E1%BA%BB-d%C3%A0nh-cho-B%C3%A9***
    Mà mình nghe nói bỉm Goon đang có khuyến mãi đó, qua mua thử đi

17. Thuymy

Thuymy Banned

Ùh, mua bỉm Goon sẽ được phiếu bốc thăm may mắn đó các mẹ ạ. Mình được 2 phiếu rồi. Không biết có trúng hay không đây, chỉ mong có giải khuyến khích là được rồi. Còn chuyện đi Nhật chắc không mơ tới được đâu. Ở Nhật chắc đẹp lắm phải không các mẹ, chắc toàn là hoa anh đào không thôi

18. trinhvan

trinhvan Thành viên chính thức

Bỉm Goon ở Việt Nam lâu chưa các mẹ, sao hồi giờ chưa nghe tới. Xài tốt không các mẹ, mẹ nào rành thì truyền kinh nghiệm cho các mẹ khác cùng biết với. Có khuyến mãi nữa thì chắc chuyển qua bỉm goon xài luôn, biết đâu được cái giải nhỏ nhỏ là chuyến đi Nhật sao các mẹ nhỉ :D

19. hienhienxinh

Bỉm này của Nhật qua Việt Nam lâu rồi đó mẹ ạ. Xài cũng được lắm đó, nó rất thắm giá cũng không cao lém đâu. Mình đang dùng nè, từ lúc mới sinh bé tới giờ toàn xài bỉm Goon không ah`.

20. Hoanganh_tran

Hoanganh_tran Banned

Mình cũng thấy chị mình cho cháu xài bỉm này nè. Nghe chị mình nói nó xài cũng tốt lắm. Các mẹ mua về cho bé xài thử đi rồi biết thôi. Em chưa có cháu chứ nếu có em cũng mua về cho bé xài thử rồi