Đóng góp ý kiến giúp 1 số mẹ bị dị ứng da nổi mẩn :)

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Đang màu hồng, 30/7/2013.

1. Đang màu hồng

Đang màu hồng Thành viên tập sự

Em chào các mẹ :)
    Chuyện thế này, hôm em đi về nhà bạn chơi 2 ngày, ko hợp nước nên bị dị ứng nước nổi mẩn sần sùi cả mặt, mà em chưa bao giờ bị thế, em lao mình vào tìm cách chữa trị, và lấy mình làm vật thí nghiệm, kết quả mỹ mãn nên muốn chia sẻ giúp các mẹ cùng đẹp và cùng lấy lại tự tin. Hì hì.
    Bước 1: Các mẹ lấy quả bí đao tươi roi rói ý :) gọt vỏ bỏ ruột say nhiễm nó ra, rồi lấy cái khăn màn của các bé con ấy vắt lấy cốt nước của nó.
    Bước 2: Cái bã bí các mẹ cho ít nước vào nấu lên để nguội hoặc pha ít nước cho nó ấm ấm lấy rửa mặt, mát xa thành vòng tròn, từ trong ra ngoài, lấy tay vỗ nhè nhẹ. Lấy khăn khô thấm (nhớ là thấm thôi nhé đừng chà sát ko hỏng da xinh ^^)
    Bước 3: Cái nước cốt ý, các mẹ lấy bông tẩy trang thấm và xoa đều lên mặt như mình làm với nước hoa hồng ấy. Cũng mát xa, xoay tròn, trong ra ngoài và vỗ vỗ :p
    Bước 4: Để khô và đi ngủ để qua đêm, sáng ngày rửa lại bằng nước sạch và rửa sữa rửa mặt như bình thường nhé :)
    Chú ý: Các mẹ thử trước khi thoa lên mặt ko là có 1 số mẹ ko may bị dị ứng đấy, làm buổi tối trc khi đi ngủ, các mẹ có thể bảo quản trong tủ lạnh dùng na. Có thể kết hợp với uống luôn cho mát. Ra đường nhớ thoa kem chống nắng và đeo khẩu trang na ^^. Chúc các mẹ vui đẹp. Em làm vật thí nghiệm cho mình rồi, chỉ trong 4 đêm giờ hết da sần sùi, hết mẩn ngứa, dạ lại min màng. Hì hì

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Đang màu hồng
    Đang tải...

2. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Ðề: Đóng góp ý kiến giúp 1 số mẹ bị dị ứng da nổi mẩn :)

Cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm của mẹ nó nhé

Đang màu hồng thích bài này.
  3. Đang màu hồng

Đang màu hồng Thành viên tập sự

Hình như em đưa sai mục. hè hè

4. mebelala

mebelala Thành viên tích cực

E nghĩ là do nước bí mát chăng?