Đông nghiệp tham ô của công ty

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ngocthuy_2, 6/8/2013.

1. ngocthuy_2

ngocthuy_2 Thành viên chính thức

Chào các mẹ, em đang gặp tình huống này mà ko biết xử lý thế nào? Cty em có 3 nhân viên thôi, 1 phiên dịch, 1 kế toán ( em), 1 hành chính. Em hành chính làm nhiệm vụ mua tất cả các thứ cho vp. Mỗi lần mua j, em ý đều kê giá cao hơn gấp 2 so với thực tế (muốn biết giá thực tế em lên google là có ngay). Sếp em có biết hay ko em cũng ko rõ ( có thể ko biết vì sếp là người nước ngoài). Lương em ý 6tr, mỗi tháng em ý làm ăn thêm được khoảng 2-3tr ( tùy việc mua nhiều hay ít). Em đang băn khoăn giữa việc tố cáo với sếp hay kệ nó. Nếu kệ nó em thấy rất khó chịu, vì con bé đó rất ngang ngược, nó biết em ko nói với sếp nên rất quá đáng, hay thách thức em kiểu như " để em bảo sếp cho chị đi mua nhé". Em nên làm j giờ hả các mẹ. Tố cáo hay ko? ( con bé này rất được lòng sếp em).

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngocthuy_2
    Đang tải...

2. nguyenkimtuan82

nguyenkimtuan82 Thành viên rất tích cực

Ðề: Đông nghiệp tham ô của công ty

Kiểu văn phòng lúc nào cũng có ng này người nọ, giá như ai cũng sống biết điều nhỉ. Chị có thể nói với chị kia, dọa tý để chị ta thay đổi thái độ. Quan điểm của e, tham ô của công ty, ko ảnh hưởng đến mình thì ko quan tâm. Đi làm bây giờ mỗi người có một cách làm. Cty nào cũng o ép nhân viên lắm. Chỉ mong môi trường làm việc thoải mái vui vẻ là ok.

ngocthuy_2 thích bài này.
  3. greeno

greeno Hương nhang Bồ Đề Tâm

Ở VN mình nhân viên ăn cắp, cài cắm giá là chuyện thường ngày và các bạn ấy thấy là bình thường và còn kể với nhau bô bô ngoài quán cafe nữa. Thu nhập thấp hay cao tớ đều thấy vậy, kể cả những người bạn tớ, họ dạy dỗ con rất tử tế nhưng trong cv của họ vẫn ăn cắp, ăn bớt xén, cài cắm giá để lấy tiền của cơ quan rất nhiều và còn kể cho mọi người biết và giờ mọi người lại thấy là lẽ bt. Giờ ai ko như thế mới là chuyện lạ!

hitojanaingocthuy_2 thích.
  4. ngocthuy_2

ngocthuy_2 Thành viên chính thức

Cảm ơn chia sẻ của các mẹ............................