Khác: Đốt viêm lộ tuyến

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi dungkt2008, 13/2/2012.

1. dungkt2008

dungkt2008 Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Mình đi khám sức khỏe để chuẩn bị lên kế hoạch có em bé thì phát hiện bị viêm lộ tuyến bác sĩ hẹn đi đốt. Nhưng mình thấy cũng có người lo lắng nếu đốt sẽ để lại sẹo ảnh hưởng đến việc thu thai. Có mẹ nào đã đốt viêm lộ tuyển rồi giúp mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dungkt2008
    Đang tải...

2. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Ðề: Đốt viêm lộ tuyến

Cũng ko ngại đâu bạn : mình đốt viêm lộ tuyến sau khi sinh bé thứ nhất khoảng 2 năm . Sau đó vẫn dính bầu như thường .

3. trangttda

trangttda Thành viên rất tích cực

Bạn làm phương pháp lisp cải tiến ý, ko để lại sẹo mà có thể xác định xem mình có nguy cơ bị ung thư cổ tử cung ko.

4. mecun55

mecun55 Thành viên tích cực

nếu bạn chưa có em bé thì cẩn thận vẫn chắc hơn, tớ bị VLT nặng lắm, nhưg sinh bé đầu xong đi khám ở phụ sản bs bảo có mấy đứa rồi, tớ có 1 nên bác sĩ bảo chỉ về điều trị thôi có em bé thứ 2 rồi hẵng đốt, tớ đang mang bầu bé 2, cũng khó chịu lắm, tớ toàn ra khí hư màu xanh thôi, đang chờ sinh bé thứ 2 đc 1 năm sẽ đi làm triệt để, nếu chưa có bé thì cứ cẩn trọng bạn ạ, kẻo sau này lại áy náy

5. ntlynk

ntlynk Thành viên tập sự

mình lúc chưa mang thai bé đầu đã bị nấm và viêm lộ tuyến rồi, đi chữa nấm và áp lạnh 1 lần duy nhất là khỏi hoàn toàn luôn. Sau đó mình kế hoạch 6 tháng và đến h đang chuẩn bị đón bé rồng đầu lòng đây :D

maithuhnd thích bài này.
  6. Linh susu

Linh susu Banned

Theo mình thì tùy mức độ nặng nhẹ thì nên đốt hay không mẹ nó ạ. Mình thì hơi nặng nên bác sĩ chỉ định đốt mặc dù đang lên KH có em bé. Đốt xong 4 tháng là mình dính bầu, giờ mình gần 12w rồi nên mẹ nó cứ yên tâm nhé.

7. mebill07

mebill07 Thành viên rất tích cực

Tớ đốt rồi, vẫn có thai bình thường nhé. Bạn không phải lo lắng quá đâu. Chúc bạn chữa khỏi bệnh và đón được bé yêu!

8. dungkt2008

dungkt2008 Thành viên tập sự

Mình cũng lo lắm, mình sinh mổ lần đầu nhưng bé phận mỏng ko ở với mình nữa. Nên lần này mình kiểm tra thấy bị VLT, đốt hay j đó khó có thai làm mình thấy rất sợ. Bác sĩ hẹn mình gọi lại khi mình hết kinh để lên lịch đốt, nhưng chắc mình phải hỏi rõ hơn. Mình phải rất cận trọng.

9. mebill07

mebill07 Thành viên rất tích cực

Nếu bạn viêm nhẹ thôi, thì cứ để sinh bé xong rồi chữa sau cũng được. Nhưng nếu viêm nặng thì nên chữa sớm bạn à. Mình thì trứoc khi có bầu lần đầu mình không đi khám Pk nhưng khi có bầu 6,7 tháng bác sỹ bảo VLT phải đặt thuốc, sau khi sinh xong đc khoảng hơn 1 năm j đấy mình đốt, lúc này mình bị viêm rộng ra hơn trước rất nhiều và đến bây giờ là sau 4 năm đốt và đặt vòng kế hoạch mình lại có em bé rồng rồi nhé. Bạn cứ hỏi tư vấn thêm vài bs rồi quyết định nhé. Chúc may mắn.

10. Chinsu.

Chinsu. Thành viên chính thức

nên đốt bạn nhé.chỉ ảnh hưởng đến độ mở của CTC khi chuyển dạ thôi chứ k ảnh hưởng j đến việc có e bé.Nếu bạn bị viêm nông thì có thể áp lạnh còn nếu viêm dạng sườn đồi thì nên đốt điện hoặc laze nhé.Bạn nên làm tế bào fat hiện ung thư sớm trước khi đốt,nên đốt khi đã sạch kinh 3-5 ngày,sau khi đốt bạn sẽ đc uống ks và chống phù nề.sau sạch kinh 01 tháng bạn đặt thuốc 1 đợt,quan trọng nhất là bạn phải kiêng quan hệ từ 06-08 tuần.sau 08 tuần bạn đến kiểm tra lại(có thể sẽ phải đốt 2 lần nếu bạn bị viêm rộng hoặc k kiêng được).chúc bạn mau có bé nhé

11. saorise

saorise Thành viên tích cực

Cácc ơi e cũng sinh bé đc 3 tháng. Htrc khám pk bs cũng nói pải đốt. Của e bị lộ tuyến tới 1 cm. Huhu. K biết nên đốt hay áp lạnh ah. Có đau lắm k ạ

12. Mẹ bé tipon

Mẹ bé tipon Thành viên tập sự

mình cũng bị lộ tuyến 3cm, đã áp lanh ở chỗ bác sỹ Thanh ở Nguyễn Huy Tự, mình bị hơi rộng, nên phải áp lạnh 2 lần, không hề đau tí nào bạn ạ, xong một cái thì có luôn em bé, tháng 8 này thì đón bé rồng đây, ko phải lo lắng đâu bạn nhé

13. hoangmai_baohan

hoangmai_baohan Thành viên tích cực

Mình đồng ý với mẹ này.Mình cũng có 1 bé rồi,mình cũng vừa đốt VLT cũng được khoảng 3 tuần rồi.Bs của mỉnh cũng nói đốt chẳng những ko ảnh hưởng đến thụ thai mà còn giúp cho việc thụ thai dễ dàng hơn,vì khi đốt xong CTC ko còn viêm,ko còn sần sùi nên tinh trùng dễ vào gặp trứng hơn.Nó chỉ ảnh hưởng là do nếu đốt sâu để lại sẹo sơ cứng sẽ làm ảnh hưởng đến độ mở của CTC để đưa em bé ra ngoài thôi.Mà cái này nếu ko sinh thường được thì sinh mổ thôi.
    Nếu viêm bạn nên chữa trị trước khi có bé để an toàn cho 2 mẹ con trong quá tr2inh mang thai nhé.chúc bạn mau khỏi bệnh và mau có tin vui