Dự Đoán Con Cái Bằng Kinh Dịch

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi metom11.2009, 15/3/2019.

1. metom11.2009

metom11.2009 Đông trùng hạ thảo Gold Health

Chào các mẹ,
    Mình đang theo học bộ môn kinh dịch: là bộ môn khoa học dự đoán được nhiều vấn đề, trong đó có cả dự đoán về con cái.
    Mình mở topic để xem miễn phí mục đích luyện tập để chiêm nghiệm lý thuyết đồng thời có thể giúp được ai đó trong TH luận đúng, các mẹ ai cần hỏi về các vấn đề mang thai, nhất là các mẹ hiếm muộn đang mong con, muốn xem khả năng cao khi nào thì có...thì có thể đặt câu hỏi, MIỄN PHÍ không mất gì nhé, nhưng các mẹ hỏi xong mà được trả quẻ rồi thì khi có kết quả nhớ phản hồi lại để mình chiêm nghiệm vì mình đang học nên kết quả có thể đúng có thể sai, và các mẹ cũng chỉ nên tham khảo chứ không nên chỉ căn cứ vào đó mà sau nhỡ kết quả không đúng lại chỉ trích mình nhé.
    Hướng dẫn cách hỏi quẻ:
    Có 3 cách thường dùng như sau:
    1. Lên quẻ bằng giờ động tâm
    Giờ động tâm là gì? Động tâm thế nào mới chuẩn?
    ---------------------------------------
    ⏭ Động tâm được hiểu là rung động trong lòng. Giờ động tâm nghĩa là thời gian mà lòng mình bị dao động bởi một câu hỏi, một sự việc nào đó, điều này thôi thúc tâm can ta phải tìm ra câu trả lời.

✅ Động tâm chuẩn cần đảm bảo 2 yếu tố là Tự Nhiên và Tâm Thành.

1️⃣ Động tâm đảm bảo sự tự nhiên: Tự nhiên nghĩa là do tâm mình tự khởi phát lên, không do ngoại lực tác động vào như bị người khác xúi hỏi, thấy người hỏi mình cũng muốn hỏi, hỏi chơi chơi cho vui...Ngoài ra người hỏi cũng cần tự nhiên khi nhận câu trả lời: nghĩa là người hỏi cần để lòng trống rỗng, tức là không được mong muốn câu trả lời theo ý mình, như vậy thông tin phản hồi trong mỗi quẻ sẽ đảm bảo chính xác.

2️⃣ Động tâm đảm bảo tâm thành: "Khi Tâm thành thì quẻ sẽ ứng nghiệm". Tâm thành nghĩa là ý nghĩ phải tập trung, tức là người hỏi cần tập trung sức chú ý vào một việc duy nhất mà mình muốn hỏi, từ đó thông tin sẽ phản ánh chính xác vào tượng quẻ. Nếu ý niệm của người xin quẻ không mạnh, không tập trung, suy nghĩ lung tung, quá nhiều việc muốn hỏi, khi ấy là tâm đã bị loạn, thông tin sẽ bị nhiễu, bị phân tán tâm trí dẫn tới việc tâm không thành và không phản ánh chính xác vào tượng quẻ nên quẻ không ứng nghiệm

⚠️ Khi gặp trường hợp bị loạn tâm thì người hỏi cần tạm thời quên tất cả mọi câu hỏi, nghỉ ngơi, thư giãn, khi nào tâm bất chợt nghĩ tới câu hỏi thì xem quẻ sau

3️⃣ Không xem quẻ trong các trường hợp sau:

- Không có việc không xem quẻ
    - Không bị ảnh hưởng không xem quẻ
    - Không động không xem quẻ
    - Không cần không xem quẻ
    - Không khác thường không xem quẻ

Lưu ý: Chỉ nên hỏi quẻ một lần: Khi đã hỏi và được giải đáp rồi nếu thấy kết quả không như ý không nên hỏi lại lần 2, lần 3, bói đi bói lại cho đến khi hợp ý mình. Như vậy quẻ sẽ không bao giờ linh ứng. Chỉ hỏi lại khi mà câu trả lời của quẻ Dịch chưa rõ nghĩa, cần hỏi thêm để biết rõ nghĩa hơn.‼️

2. Lên quẻ bằng cách rút tiền:
    Các mẹ nghĩ về việc muốn hỏi (con cái) nhắm mắt nghĩ về nó trong 1 phút, sau đó rút 1 tờ tiền bất kì, chụp rõ số seri tiền đăng lên cùng giờ, ngày, tháng, năm lúc mình hỏi quẻ
    3. Lên quẻ bằng cách gieo đồng xu
    - Cần 3 đồng xu cổ (thường là đồng càn long)
    - Chuẩn bị reo quẻ : ăn mặc chỉnh tề thắp hương gia tiên đặt xu lên đĩa khấn thành khẩn thiên địa vô ngôn, con xin trời đất quỷ thần linh ứng cho con xin 1 quẻ hỏi về việc... và chỉ rõ cho con nẻo cát hung. Sau đó cầm 2 đồng đặt vào lòng bàn tay khấn Con lạy đức vua phục hi, đức vua văn vương, đức vua chu công và đức khánh khổng tử linh ứng cho con xin 1 quẻ. tập trung vào bàn tay và nghĩ về việc cần hỏi 1 phút rồi xóc lên, nam 7 lần nữ 9 lần, rồi reo ra đĩa, khi nào được 1 mặt xấp 1 mặt ngửa thì trời đất đồng ý. ta mới tiếp tục reo quẻ. không được thì làm lại, sau 3 lần đều k được 1 mặt âm 1 mặt dương thì để khi khác reo lại.

Mặt xấp (dương) là mặt có hình
    Mặt ngửa (âm) là mặt có chữ.

- Sau khi reo 2 đồng được 1 mặt âm 1 mặt dương tiếp tục cầm cả 3 đồng lên xóc vẫn nam 7 lần nữ 9 lần và reo 6 lần và ghi chép lại các lần reo

Ví dụ:
    L1: SNN (sấp ngửa ngửa)
    L2: NSN
    L3: NNN
    L4: SSS
    L5: SNS
    L6: NNN

Ghi lại các lần đó và gửi lên đây cùng ngày giờ gieo quẻ.

CÁC MẸ LƯU Ý, HỎI VỀ THAI THÌ TỐT NHẤT NGƯỜI MẸ ĐỘNG TÂM HỎI SẼ LÊN CHUẨN HƠN NHÉ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metom11.2009
    Đang tải...

2. metom11.2009

chưa mẹ nào biết hay đã từng xem kinh dịch ạ?

3. huongngoclan95

huongngoclan95 Thành viên đạt chuẩn

Kiểu gì chẳng có việc nhưng không quan trọng thì đúng là ko xem quẻ :D

4. metom11.2009

đúng rồi, khi cần thiết mới nên xem, nhều bạn lạm dụng những cái bé tí cũng hỏi

5. Yeumuathu1508

Yeumuathu1508 Thành viên tích cực

Bạn ơi có thể xem giúp mình, mình sẽ có mấy con và mình có sinh con 1 bề không?

6. tvat8779

tvat8779 Thành viên tích cực

chủ top cho e sdt zalo đi ah

7. metom11.2009

xem số con với 1 bề hay không phải xem bằng tử vi bạn ạ, còn kinh dịch chỉ xem hỏi việc cụ thể như khi nào thì có con, có khả năng có con hay không, có bị bệnh không, bệnh gì, công việc có tốt không, làm cái này cái kia có lợi lộc gì không...kiểu câu hỏi cụ thể như vậy bạn ơi

8. Khuất Gia Trang

Khuất Gia Trang Chuyên kính thời trang- kính mát

CÁI NÀY TRÊN FACEBOOK ĐÃ QUÁ NHIỀU RỒI! CÁC HỘI KINH DỊCH TRÊN FB CŨNG QUÁ TẢI. HÀNG NGHÌN BÀI ĐỢI DUYỆT. TRÊN NÀY THÌ ÍT QUAN TÂM HƠN. CŨNG TỪNG LÀ ADMIN CỦA KINH DỊCH HỘI ( THẢO LUẬN) NÊN MÌNH THẤY VẬY.

9. metom11.2009

đúng rồi bạn, hiện tại trên fb vẫn có mấy nhóm lớn luận xem quẻ miễn phí và có phí, mình cũng mới học dịch thôi và đang nghiệm quẻ, bản thân mình thấy kd dự đoán khá chính xác, tuy nhiên cũng phụ thuộc nhiều vào năng lực của người đoán quẻ

10. Khuất Gia Trang

theo như mình xem trong khoảng từ tháng 3/2018 đến tháng 1/2019 thì nó phụ thuộc nhiều yếu tố. Năng lực là 1 phần! nhưng mà trên đó giờ nhộm nhạm quá nên chán! rời bỏ Kinh dịch hội từ tháng 9 năm ngoái rồi.

11. metom11.2009

đông quá nó thế bạn ạ

12. Hà Đẹp Zai

Hà Đẹp Zai Thành viên đạt chuẩn

Về đường con cái, mình có thể xem được thông qua bàn tay. Xem cả 2 tay sẽ ra được. Mình k hiểu tại sao, nhưng thấy xem rất đúng.
    Nhưng có 1 vấn đề khi xem qua chi tay là người xem phải có vía cao hơn người được xem thì mới chuẩn. Tuy nhiên, đường con cái thì khả năng xem đúng khá cao dù vía thấp hơn người được xem.
    Nếu cần, cứ gửi mình vào mail, mình sẽ xem và trả lời cho từng người. Tối đa 10 người/ngày

13. metom11.2009

vậy là bạn có năng lực khác người rồi, còn kinh dịch thì là bộ môn khoa học dựa trên lí thuyết đã định sẵn, ai học cũng xem được có điều luận sâu mở rộng hoặc cái vô hình khác thì k nói được thôi

14. toilapikachu

toilapikachu Bắt đầu nổi tiếng

bạn cho mình xin email với ạ. Mình thấy một số người nói mình có con hai dòng mà không biết như thế nào, bạn có thể xem giúp mình được ko?

15. haduyentmdt

haduyentmdt Thành viên tích cực

cảm ơn mẹ nó rất nhiều, mình xin được inbox cá nhân nhé.

16. haduyentmdt

haduyentmdt Thành viên tích cực

Đầu năm 2019, Chồng mình có chuyển cửa hàng về Vạn Phúc Hà Đông, mình muốn hỏi là chuyển về chỗ này công việc làm ăn có thuận lợi không, Cảm ơn Me Tom

17. Khuất Gia Trang

ừm! nhiều thị phi nên đành rút!

18. mehancoi93

mehancoi93 Thành viên nổi tiếng

b ơi cho mình xin đc mail đc ko ạ? Và chụp ảnh bàn tay gửi mail cho bạn hay bằng cách nào ạ?

19. metom11.2009

hi, mình thì không ham hố lợi lộc gì nên chỉ quan tâm cái hay thôi, còn cái thị phi thì tránh không tham gia là được

20. metom11.2009

tháng mới chúc các mẹ luôn may mắn