Khác: Dự đoán giới tính của bé qua nhịp tim

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi kennymanh, 29/11/2014.

1. kennymanh

kennymanh Thành viên chính thức

Bạn đã bao giờ nghe đến việc đoán giới tính của bé dựa trên nhịp tim chưa? Nghe thì có thể hơi…vô lý, nhưng thực tế, giả thuyết này đã tồn tại từ rất lâu rồi đấy! Theo lý thuyết này, nếu như nhịp tim của bào thai là từ 140 nhịp/phút trở lên, thì khả năng đó sẽ là một bé gái. Nếu nhịp tim dưới 140 nhịp/phút, bạn sẽ có khả năng sanh con trai.

Cách dự đoán này vô hại và cũng khá dễ thực hiện. Mỗi lần đi khám thai, bạn hãy hỏi bác sĩ xem nhịp tim của em bé và áp dụng vào phép tính trên nhé. Thông thường, từ 8 tuần tuổi trở đi, bác sĩ có thể nghe được nhịp tim của bé bằng dụng cụ nghe tim thai. Bạn có thể hỏi bác sĩ số nhịp tim đập mỗi phút, hoặc bạn có thể tự mình đếm lấy bằng 1 đồng hồ tính giờ có đếm giây.

Trong các cuộc tán gẫu giữa các bà mẹ, giới tính thường là vấn đề rất được quan tâm bên cạnh những vấn đề khác như cân nặng, sức khỏe bà mẹ và thai nhi. Các bà mẹ thường chia sẻ với nhau những mẹo hay và vài cách dân gian để xem giới tính của bé. Và thông qua nhịp tim để đoán cũng là một trong số những cách đó. Hãy coi đó như một cách để kiểm tra xem liệu nó có đúng với trường hợp của bạn hay không nhé!

Hiện nay vẫn chưa có bằng chứng khoa học nào chứng minh giả thiết đoán giới tính em bé thông qua nhịp tim là chính xác. Nhiều bà mẹ tin vào giả thuyết này, nhưng thực tế nó chỉ là lời đồn đãi. Nhiều nhà nghiên cứu chỉ ra rằng, giả thuyết này có 50% khả năng chính xác, nhưng nếu có đúng thì chỉ là ngẫu nhiên

Có một điều thú vị là trong quá trình kiểm chứng lý thuyết này, các nhà khoa học phát hiện ra rằng nhịp tim của bào thai sẽ thay đổi khi thai nhi lớn dần. Thêm nữa, khi thai nhi lớn hơn và bắt đầu hoạt động nhiều hơn, nhịp tim cũng theo đó mà tăng lên. Và ngược lại, khi ngủ hoặc không hoạt động nhiều, nhịp tim sẽ dần hạ xuống. Nguyên nhân là do khi hoạt động, thai nhi cần thêm ô-xy để hỗ trợ các cơ.

Một phát hiện thú vị khác mà một nghiên cứu ở Mỹ đưa ra là các bà mẹ có trình độ học vấn cao thường có dự cảm chính xác hơn về giới tính bé yêu của mình. Có nhiều trường hợp dự đoán chính xác thông qua trực giác hay thậm chí, thông qua giấc mơ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kennymanh
    Đang tải...

2. binhtra

binhtra Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Dự đoán giới tính của bé qua nhịp tim

Ngược lại hoàn toàn với zai đầu nhà mình

3. Me_moka

Me_moka

Cái này thì mình nghĩ chỉ đúng vài phần thôi,nhịp tim bé nhà mình lại o giống như thế này mà vẫn là bé trai đấy

4. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

em bầu tuần 30 rồi, bác sĩ bảo trai, nhịp tim của bé thường 135-140

5. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

Mình được 7w 4 ngày rồi nhịp tim là 155 he he nếu theo cái này là gái thì mệt nhỉ tập 1 đã gái rồi