Dầu gội, ủ tóc xách tay Pháp rẻ + freeship HN1

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi khanhvi84, 3/9/2010.

1. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Dầu gội, ủ tóc xách tay Pháp rẻ + freeship HN1

Tks cậu nhé, chúc cậu cũng đắt hàng

2. mequanglong

mequanglong Thành viên kỳ cựu

Nàng ui, dầu ủ nhà nàng dùng ủ nóng và ủ lạnh đều được hả nàng, Tui đang tham khảo để hết loại đang dugnf thì đổi loại khác

3. Ðề: Dầu gội, ủ tóc xách tay Pháp rẻ + freeship HN1

Em ơi,
    Ship cho chị bộ gội và ủ số 1 nhé
    Có nhớ địa chỉ của chị ko
    Tks em

4. khanhvi84

Okie chị, chiều em ship hàng nhé, em vẫn nhớ địa chỉ chỗ chị, chị yên tâm nhé. Tks chị ủng hộ

5. khanhvi84

Ủ này dùng được cả nóng lẫn lạnh nàng nhé, chỉ cần ủ 1,2 phút là okie rùi, nếu cẩn thận nàng để 5' là okie lắm lắm rùi nhé. Ủ xong tóc mềm mượt ngon ngay.

6. khanhvi84

5 mẹo giúp tóc mượt mà
    Dưỡng tóc mỗi tuần một lần

Bạn có thể dưỡng ẩm cho tóc một tuần một lần và mỗi lần từ 15-30 phút. Có rất nhiều các loại thuốc dưởng tóc để lựa chọn tuy nhiên bạn nên tìm các sản phẩm có chứa protein, dầu ô liu và các thành phần giữ ẩm khác.

Ngoài ra, có thể tham khảo cách dưỡng tóc bằng các phương pháp tự nhiên như sử dụng mặt nạ trái cây cho tóc...

Sử dụng dầu gội dưỡng ẩm

Để giữ độ ẩm cho tóc, bạn hãy sử dụng một loại dầu gội đặc biệt dành cho tóc khô và nên tránh các sản phẩm có chứa lượng cồn cao vì nó khiến tóc bạn dễ gạy rụng nhanh hơn.

Bạn có thể dưỡng ẩm cho tóc một tuần một lần và mỗi lần từ 15-30 phút.
    Để tóc khô tự nhiên

Sấy tóc hay là tóc đều khiến tóc trở nên khô, giòn và gãy vì vậy nếu không có thời gian để tóc khô tự nhiên, bạn có thể dùng khăn thấm hết nước trên tóc, sau đó có thể sấy tóc.

không nên lau mái tóc mạnh với một chiếc khăn tắm. Điều này có thể gây hại cho tóc, đặc biệt là khi tóc đã mất nước.

Chải tóc

Chải tóc thật nhẹ nhàng hai lần một ngày sẽ phân phối các loại dầu từ da đầu xuống chân tóc sẽ giúp kích thích da đầu, tăng các loại dầu tự nhiên bổ sung cho tóc cũng như loại bỏ bụi bẩn và các hạt gây hại từ tóc. Chọn một bàn chải mềm và không nên chải khi tóc ướt, thay vào đó hãy sử dụng lược răng thưa khi tóc ướt.

Thực hiện chế độ ăn hợp lý

Một chế độ ăn lành mạnh và hợp lý cần có nhiều rau xanh, hoa quả, ngũ cốc, protein và chất béo cần thiết. Thực phẩm giàu protein cũng như chứa vitamin A, B, C, E và K rất tốt cho tóc.

Thêm vào đó, hãy tìm các loại thực phẩm có nhiều chất silica, chẳng hạn như khoai tây, măng tây, dưa chuột và ớt chuông. Silica là một khoáng chất cần thiết giúp tóc khỏe và sáng bóng.

Nếu tóc bạn thiếu độ ẩm và dễ gãy, có thể bạn thiếu axit béo thiết yếu (EFAs). Thực phẩm giàu EFAs bao gồm cá ngừ tươi, cá hồi, cá mòi, cá trích và cá thu. Hạt lanh, ô liu và bơ cũng có chứa hàm lượng axit thiết yếu cao.
    (Theo Tiền phong)

7. khanhvi84

Cách tự ủ chăm sóc tóc

[video=youtube;eu2immOjJKY]http://www.youtube.com/watch?v=eu2immOjJKY[/video]

8. khanhvi84

TKs mẹ nó ủng hộ...................

9. Ðề: Dầu gội, ủ tóc xách tay Pháp rẻ + freeship HN1

EM ơi
    Mai on buzz chị
    1 bộ xanh đầu tiên cho tóc thường là bao nhiêu, ship đến CQ chị ở BT
    - 1 ủ
    - 1 gội
    - 1 xả

10. khanhvi84

Tks chị ủng hộ, chiều nay em ship qua nhà cho chị nhé.

11. khanhvi84

Đối phó với rụng tóc
    (Xinh xinh) - Chắc chắn không ai muốn mình bị rụng tóc nhưng tiếc là rụng tóc đang ảnh hưởng đến tất cả chúng ta, hằng ngày. Bạn nên tìm hiểu làm thế nào để đối phó với rụng để có được mái tóc óng mượt và tươi tốt. Đối phó với rụng tóc không phải là việc dễ dàng. Trước khi chuyển sang mua một số sản phẩm chống rụng tóc, việc cần thiết phải làm là bạn hãy xác định chính xác nguyên nhân của việc rung tóc của bạn.

Có một loạt các sản phẩm có thể đối phó với việc rụng tóc nhưng trước khi chi tiêu tiền triệu vào các sản phẩm này, tốt nhất hãy xác định chính xác những gì tóc của bạn cần để có thể mua đúng sản phẩm bạn cần, nó sẽ giúp bạn tiết kiệm một khoản tiền lớn. Có nhiều nguyên nhân có thể gây sự rụng tóc ở cả nam giới và phụ nữ, có các nguyên nhân có thể điều trị được và các nguyên nhân có thể không. Bạn hãy tìm hiểu cách để đối phó với việc rụng tóc của bạn:

Thiếu vitamin

Sự thiếu hụt vitamin thường là một nguyên nhân gây ra rụng tóc. Tóc có nhu cầu vitamin nhất định để duy trì sự tăng trưởng và khỏe mạnh. Việc thiếu các chất dinh dưỡng có thể dẫn đến một "nạn đói" cho các nang lông, dần dần sẽ bắt đầu mỏng dần và cuối cùng là rụng tóc. Trung bình một ngày bạn có thể bị rụng khoảng 100 sợi tóc một ngày, đó được coi là bình thường nhưng bất cứ điều gì vượt quá con số này là không bình thường và nên điều tra để xác định nguyên nhân của rụng tóc. Thông thường chú ý đến chế độ ăn uống của bạn, và bổ xung đầy đủ vitamin trong các bữa ăn hàng ngày của bạn có thể giúp ngăn chặn sự rụng tóc, nếu nguyên nhân là do thiếu hụt vitamin.

Hãy bổ xung dưỡng chất và vitamin để cơ thể và tóc của bạn thật khỏe mạnh

Các loại vitamin cần thiết cho sự phát triển khỏe mạnh của tóc là vitamin B tổng hợp đặc biệt là vitamin B6, biotin, inositol và acid folic. Ngoài ra các khoáng chất magnesium, lưu huỳnh và kẽm đóng góp rất lớn cho một sự phát triển tóc khỏe mạnh và thiếu hụt một trong những khoáng sản này có thể là một yếu tố gây ra sự rụng tóc của bạn. Hãy nhớ rằng vitamin B5 và B3 đóng một vai trò thiết yếu trong sự phát triển tóc, hãy sử dụng chế độ ăn lành mạnh và thường xuyên bổ sung vitamin để giảm sự rụng tóc. Nhưng chú ý rằng quá nhiều vitamin như vitamin A cũng có thể gây rụng tóc. Nếu được bạn hãy đến bác sĩ để xác định chính xác xem cơ thể bạn thiếu vitamin gì.

Stress

Stress ảnh hưởng đến tất cả mọi người và mọi bộ phận trên cơ thể con người nhưng các trạng thái tâm lý không ảnh hưởng đến tất cả mọi người như nhau. Mỗi người có tính cách khác nhau do đó có thể xử lý stress khác nhau. Những người nhạy cảm hơn thường dễ bị xúc động, do đó bị ảnh hưởng nhiều hơn và có thể gây ra sự rụng tóc. Đối phó với căng thẳng quá nhiều có thể khiến bạn phải đối mặt với nguy cơ bị hói. Hãy cố gắng phân tích tình hình của bạn với sự bình tĩnh và không được nhấn mạnh những khó khăn và tránh phát triển các vấn đề khác khiến bạn phải lo lắng, kể cả vấn đề đó là rụng tóc.

Stress là một trong những nguyên nhân khiến bạn rụng tóc

Bệnh rụng tóc

Rụng tóc là một dạng bệnh có thể dẫn đến hói đầu ở nam giới cũng như phụ nữ. Tình trạng này có thể là do di truyền và những gì gây nên tình trạng này vẫn chưa được biết. Có thuốc điều trị vấn đề này nhưng chúng không phải luôn luôn hiệu quả.

Bệnh rụng tóc do di truyền có thể khiến bạn hói thậm chí trọc tóc

Hãy thử sử dụng các sản phẩm cụ thể dành cho loại tóc của bạn để đảm bảo thông qua việc làm sạch tóc của bạn hằng ngày không gây ra bất cứ thiệt hại nào cho tóc của bạn. Việc sử dụng một số hóa chất như thuốc nhuộm tóc, thuốc uốn tóc… có thể gây thiệt hại cho tóc và gây rụng tóc của bạn. Hãy điều trị tóc và sử dụng mặt nạ cho mái tóc của bạn để bạn có thể đảm bảo đầy đủ dinh dưỡng cho mái tóc và không sử dụng hoặc hạn chế những loại sản phẩm có thành phần độc hại thường được dùng trong mỹ phẩm.

Hãy xác định nguyên nhân để tìm ra hướng giải quyết trước khi quá muộn

Bất cứ khi nào bạn nghi ngờ rằng bạn đang rụng tóc ở mức cao hơn bình thường hãy đến bác sĩ da liễu của bạn để có thể xác định chính xác nguyên nhân gây rụng tóc, trước khi mọi thứ trở nên quá muộn để chữa trị.

Nam Anh

12. Nhabibo

Nhabibo Thành viên kỳ cựu

Tôi dùng dầu gội với xả và ủ của bà rồi. Mới ủ được 2 lần, nhưng tự dưng hôm nọ c gái tôi bảo là trông tóc dạo này đỡ hơn :D chả biết có phải là do dầu ủ của bà ko ấy nhỉ. Hihi

13. mhmd

mhmd Thành viên tích cực

oánh dấu để còn mua!!!!!!!!!!!!!!

khanhvi84 thích bài này.
  14. tottochan8810

tottochan8810 Độc thân vui tính

free ship mỗi hn 1,tiếc nhỉ,nhà e ngay đầu hà đông.Để sang tháng e đi học tối ở Hồ Tùng Mậu sẽ ủng hộ chị.

15. khanhvi84

Tks em ủng hộ, lúc nào cần cứ ới chị, chị nhờ người ship cho.

16. cunbo1983

cunbo1983 Thành viên sắp chính thức

Chạy wa đây ủng hộ mẹ nó cái nào,ít nữa đỡ bù đầu vì hai nhóc nhà mình,có thời gian takecare mái tóc sẽ nhớ đến mẹ nó.Chúc mẹ nó đắt hàng nhé.

17. khanhvi84

Okie, lúc nào có nhu cầu ới tớ nhé.

18. Ðề: Dầu gội, ủ tóc xách tay Pháp rẻ + freeship HN1

Cặp dầu hôm nọ chị mua thích lắm em nhé, mềm tóc lắm
    Tks em nhiều

19. khanhvi84

Tks chị ủng hộ em nhé, khi nào hết ới em

20. khanhvi84

Làm thế nào để tóc nhuộm của bạn thật bền màu
    22/12/2010 07:10 AM
    (Xinh xinh) - Mặc dù tóc nhuộm là niềm yêu thích của rất nhiều người nhưng nếu thường xuyên nhuộm tóc có thể sẽ tiêu một lượng lớn trong ngân sách của bạn chưa kể đến sự mất thời gian và làm hỏng tóc của bạn. Hãy lợi dụng một số mẹo và thủ thuật sau đây để màu tóc nhuộm bền màu và sáng bóng hơn
    Nhuộm tóc có thể là một hình thức vui nhộn và thú vị làm thay đổi cái nhìn của bạn nhưng kỹ thuật này cũng đi kèm với chi phí bảo dưỡng đáng kể. Dưới đây là một trong những cách hiệu quả nhất để giảm thiểu việc viếng thăm các salon đắt tiền mà vẫn duy trì được màu tóc tuyệt vời của bạn.

Nếu bạn đang tìm kiếm một sự thay đổi về màu tóc mà sẽ đòi hỏi phải bảo dưỡng nhiều ý tưởng thông minh nhất là để lựa chọn một màu tóc đẹp nhất là không quá 2 hoặc 3 sắc thái trên hặc dưới màu tóc tự nhiên của bạn. Bằng cách đó bạn sẽ vẫn thay đổi đáng kể mà không cần nhuộm lại chân tóc quá sớm vì màu tóc nhuộm của bạn không khác màu tóc của bạn quá nhiều.

Tóc nhuộm được nhiều người yêu thích vì nó giúp bạn xinh đẹp hơn

Bên cạnh việc lựa chọn một màu sắc phù hợp các hành động bạn thực hiện trước khi quá trình nhuộm là rất quan trọng. Bạn chỉ nên gội đầu với một loại dầu gội là cần thiết vì nó sẽ giúp các chất nhuộm màu thâm nhập sâu hơn vào sợi tóc của bạn và do đó làm cho màu tóc được lâu hơn. Tránh xa những tông màu đỏ nếu bạn không muốn thường xuyên phải nhuộm lại chân tóc. Ngoài ra sau quá trình nhuộm bạn nên chờ khoảng hai ngày trước khi gội đầu để đảm bảo tóc của bạn ăn thuốc.

Chọn một loại dầu gội và nên là loại thiết kế đặc biệt cho mái tóc nhuộm là một bước quan trọng để bảo vệ màu tóc của bạn. Những dầu gội đầu thường chứa chất tẩy rửa và có thể ảnh hưởng không tốt đến thuốc nhuộm tóc của bạn. Nếu có thể bạn nên cài đặt một bộ lọc nước, đây là ý tưởng để có thể tránh sắt và canxi các chất có thể dẫn đến giảm màu nhuộm cho tóc của bạn. Clo có thể làm cho bất kỳ màu tóc nhuộm nào phai màu nhanh hơn vì thế bạn nên có một bộ lọc nước có thể là một sự đầu tư tốt cho cả vẻ đẹp và sức khỏe.

Bạn chỉ nên nhuộm màu chênh lênh hoặc xuống so với màu tóc tự nhiên của bạn 2-3 tông

Nhiệt có thể là một trong những kẻ thù tồi tệ nhất của tóc nhuộm, bạn nên hết sức thận trọng khi sử dụng các công cụ tạo kiểu tóc bằng nhiệt. Sử dụng một máy sấy thổi ion có thể có ích vì nó cắt giảm một nửa thời gian sấy khô và dễ dàng giảm sự xoăn cứng cho tóc bạn.

Mặc dù hạn chế việc sử dụng các công cụ tạo kiểu tóc bằng nhiệt là chính sách tốt nhất nhưng nếu bạn vẫn đang cố gắng để giữ màu tóc của bạn lâu mờ dần nên sử dụng thuốc xịt dưỡng để bảo vệ tóc trước khi dùng nhiệt khi tạo kiểu tóc mà bạn cần.

Gội đầu nhiều sẽ làm tóc nhuộm của bạn cứng, xơ xác và nhanh phai màu

Tần suất mà bạn gội đầu cũng có thể ảnh hưởng đến thời gian bạn phải nhuộm lại tóc. Gội đầu khoảng hai lần một tuần có thể giúp bạn duy trì màu sắc lâu hơn.

Sử dụng xịt dưỡng hoặc dầu bóng để ủ tóc một lần trong một tháng cũng có thể là một cách tuyệt vời để duy trì màu sắc ở một chi phí thấp hơn trong khi tóc vẫn bóng, khỏe. Việc tạo lớp tráng men có thể bảo vệ cho tóc khỏi những yếu tố có hại từ bên ngoài.

Hương Mai

Sửa lần cuối: 4/1/2011