Tranh luận: Du Lịch Thái Lan Tết 2017-bí Kíp Toàn Tập Để Có Chuyến Dl Siêu Tiết Kiệm

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Thao_An, 12/10/2016.

1. Thao_An

Thao_An Thành viên chính thức

Theo như lịch em mới xem thì Tết dương 2017 đc nghỉ 3 ngày, nhà em tính sang Thái Lan đi chơi, kết hợp nghỉ dưỡng đổi gió cho mới mẻ.
    Lịch trình thì dự kiến 4-5 ngày, có thể là đi từ 1-5/1 hoặc du di trước sau 1 ngày tùy giá vé hôm nào rẻ hơn. Biết là du lịch đúng dịp lễ tết như vậy thì các dịch vụ đều cao, từ vé máy bay, phòng khách sạn rồi ăn uống,... Nên nếu muốn tiết kiệm thì chỉ có cách là canh vé khuyến mại, săn voucher khách sạn từ giờ và tích cóp nuôi lợn từ hnay thôi các mẹ ạ. Hi em đang triển khai từ giờ rồi.
    Mấy hôm nay lởn vởn canh vé mà chưa thấy tín hiệu gì khả quan, còn khách sạn thì em làm trong nghề nên cũng có xin đc giá tốt dịp tết nên ko lo lắm. Hihi, ý thức đc túi tiền có hạn nên em phải chủ động lên dây cót đặt vé, đăt phòng sớm thì may ra sang Thái dịp tết 2017 mới mong tiết kiệm đc. Chứ mọi năm cũng ngại tốn kém, cả nhà toàn về quê, hoặc loanh quanh đà nẵng, cát bà, sapa,,, cũng chán.
    Có mẹ nào đang muốn sang thái dịp tết này ko, lập hội đi cho vui của vui nhà nhỉ :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thao_An
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

tiếc quá mình đi tháng 11 rồi k thì cũng nhập hội

3. Thao_An

Thao_An Thành viên chính thức

tháng 11 nhà em ko thu xếp time để đủ mọi người đc. chắc mong dịp tết dương cả nhà đc nghỉ thôi :)