Cần giúp: Dùng bỉm và kem chống hăm loại nào????

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi ruby28, 29/6/2011.

Tags:
  1. T_T

T_T Thành viên tích cực

Ðề: Dùng bỉm và kem chống hăm loại nào????

Cảm ơn mẹ Chip đã giới thiệu mặt hàng nhà mình.
    Các mẹ ghé qua topic tham khảo comment của các mẹ đã dùng nhé, đảm bảo các mẹ không thể không hài lòng.
    Tính ra,tã giấy Atree nhà mình còn rẻ hơn cả Bobby đấy các mẹ ạ

Đang tải...

2. shop_xinh_online

shop_xinh_online Thành viên tích cực

Re: Ðề: Re: Ðề: Dùng bỉm và kem chống hăm loại nào????

Mình không biết các mẹ khác cầu kỳ thế nào, hàng xách tay, nhập ngoại này nọ hic hic cơ mà bé Bông nhà mình mình toàn dùng Bỉm của Bobby Fresh hoặc Nanys, kem chống hăm thì mình vote cho Bepanthen của Đức bán đầy ngoài hiệu thuốc có 47 -48k /30g, trộm vía da bé vẫn ngon, ko hăm không nốt

3. aviator

aviator Thành viên chính thức

Vote cho Merries & Sudo cream.

4. thaiha86

thaiha86 Thành viên tích cực

cả nhà cho em hỏi với, tã giấy nhìn như miếng băng vệ sinh của mình phải ko ạ? thế còn miếng lót chống thấm thì trông như thế nào ạ?

5. megaucoi2012

megaucoi2012 0915897889-bichdiep_1710

Bé dưới 1 tháng thì chỉ dùng tã giấy cho con thôi bạn ạ, Còn khi con khoảng 1 tháng thì ngày dùng tã giấy tối dùng bỉm Goon,Merries đều được.
    Còn về kem hăm thì mình dùng desitin, mình tìm hiểu kỹ rồi bạn ạ, đó là 1 trong 10 sản phẩm uy tín và bán chạy của Mỹ đấy. Bé nhà mình dùng kem nào cũng vẫn bị hăm, dùng desitin một lần khỏi hẳn luôn.

6. Mẹ Zinger

Mẹ Zinger Thành viên sắp chính thức

Bỉm thì mình vote cho Goon, còn kem bôi hăm thì Bepanthen,hoặc Sudocream. Riêng Sudo cream thì bôi muỗi đốt và bôi hăm đều hiệu quả rất cao.

7. autumn wind

autumn wind Thành viên chính thức

Hôm trước mình có đi học lớp tiền sản ở BiboMart được các giảng viên Việt Pháp tư vấn là dùng kem benpathen hoặc Hipp cho bé sơ sinh, nhưng không được sử dụng phấn rôm bôi vào kẽ mông, chân kẻo bịp hết lỗ chân lông khiến bé bị hăm thêm. Hầu như các loại kem có tác dụng dưỡng da, còn khi bé bị hăm nhẹ thì dùng được. Khi bé bị hăm đỏ dùng eumovate, gentrisone, bepanthen …khi bị viêm đỏ và loét rộng phải dùng xanh methylene. Các mẹ dùng bỉm Goon hoặc Merris (nếu có điều kiện mua loại nhập khẩu) thì sẽ nhẹ và thấm tốt. Tuy nhiên các mẹ nên thay bỉm thường xuyên cho bé, tránh để bỉm thấm quá nhiều rồi mới thay, như vậy sẽ khiến cho con mình dễ bị hăm lắm đây.

8. hanhxinh_2007

hanhxinh_2007 Thành viên chính thức

Bỉm goon thì tuỵet rùi.. miễn bàn... Tã giấy newborn bạn dùng của Huggis ý, thoảng mùi phấn rôm, thơm mà mềm hơn bobby nhiều..
    Mình dùng bỉm dry-pro cho con tháng đầu vì bé xì xoẹt nhiều đỡ tốn kém, size lại vừa vặn.
    Vote cho kem hăm bepanthen; nếu bị chàm sữa thì dùng kem a-derma

9. me.bong.2009

me.bong.2009 Thành viên mới

Kem chống hăm Bepanthen,sữa tắm Lactacyd và tã giấy Bobby hay atree là ổn rồi các mẹ ạ.Còn khi bị hăm rồi mình thấy bôi ko ăn thua.Lúc trước mình cho bé đi chơi đóng bỉm nhưng bé ị mà mình ko biết thế là bị hăm mẩn đỏ,bé đau rát quá khóc inh ỏi,may mình nhờ 1 bác sĩ quen bác bôi cho thuốc co 1 lần mà đỡ ngay,2 lần ko để lại dấu vết gì nữa.Mình mừng quá nhờ bác mua hộ luôn 1 lọ để sẵn trong nhà yên tâm ko lo con bị hăm nữa.Bên diễn đàn socola các mẹ có con hăm alo cho mình,mình gửi cho ít thuốc về dùng cho con khỏi sướng qua cám ơn rối rít,toàn mẹ ở tỉnh xa nữa chứ.

10. me.bong.2009

me.bong.2009 Thành viên mới

có mẹ nào con bị hăm mà cần thuốc thì cứ alô cho mình đừng ngại nhé.Cùng cảnh con thơ nhìn con bị đau rát vậy trông tội lắm

Sửa lần cuối: 10/8/2011
    me_beer_bo thích bài này.
  11. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Mình xin được recommend các mẹ bỉm Goon của Nhật rất là tốt, bỉm rất mềm và thấm hút tốt, các mẹ mua ở cửa hàng mình đều phản hồi rất tích cực về loại này, mặc dù giá đắt hơn các loại bỉm trong nước một chút :) Còn kem chống hăm, bạn có thể sử dụng của hãng Bubchen hoặc Benathen của Đức. Mình từng học và sống ở Đức 6 năm đều thấy trẻ con ở bên này dùng hàng mỹ phẩm kem bôi, kem chống hăm hay sữa tắm của Bubchen cả :) Chúc bạn sớm tìm được sản phẩm ưng ý!

12. CUTE24

CUTE24 Thành viên tập sự

Mình chia sẽ thông tin nhé, mình sanh con ngày 20/6/2011 á, sắp được 2 tháng rùi, mình đang xài bỉm pampers của Nhật, tuyệt lắm, nếu bạn cần mình chia sẽ vì mình còn 2 bịch loại so sanh, giờ mình chuyển lên size lớn hơn rồi.
    Kem chống hâm thì xài của Mỹ tên là destini cực tốt nhé, con mình xài bỉm 24/24 , mỗi ngày xức kem 2 lần thôi khi tắm buổi sáng và buổi tối lau mình xong thoa kem, ko hề bị hâm nhé, da bé trắng sạch sẽ.

13. tienvanhauvan3

tienvanhauvan3 Thành viên chính thức

nếu có thể thì mẹ tham khảo thêm dòng kem chống hăm của biolane là dòng nhập khẩu của Pháp dùng cũng được

14. phomaisua1982

phomaisua1982 Thành viên chính thức

Goon tuy đắt hơn các loại khác nhưng thấm hút tốt và mềm mại k đau chân con, k vón cục lại để đc lâu ( lúc mới dùng em cứ canh me thay tã cho con hoài mà lần nào mở ra cũng còn khô queo), 1 ngày con em dùng 4 miếng thôi.
    Em có chút thắc mắc các mẹ đã dùng qua Goon xách tay thì thấy có khác gì Goon của cty Lê Mây gì đó k... Em đang dùng Goon Lê Mây có in hình các con thú nhưng vừa rồi đc cho mấy miếng nghe bảo là GOON nhưng lại có hình bông hoa trên bỉm ( miếng nào cũng bông hoa hết k như loại của Lê Mây là nếu trên miếng dán là con gì thì trên tả là con đó), k biết là Goon gì luôn. Ngoài ra size của nó cũng to hơn size của Goon Lê Mây, con em mặc size S mà rộng rinh. Còn nữa, bỉm lúc chưa dùng thì trông nhỏ và mỏng hơn của Lê Mây nhưng thấm hút thì lại tốt hơn, khử mùi và độ mềm mại đặc biệt tốt nữa. Vậy cái miếng em đc cho có phải là Goon nội địa k?
    Xin cám ơn

15. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Mình vẫn dùng bỉm Bobby cho con, còn kem chống hăm thì dùng Bepathen, con mình dùng loại này ko bị hăm bao giờ.

16. thitluoc

thitluoc Thành viên nổi tiếng

em lỡ mua 1 hộp kem hăm loại to của bubchen co dược ko các mẹ? e chả thấy ai nhắc đén vậy? :(

17. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Mẹ nó cứ yên tâm dùng kem chống hăm của Bubchen, loại này của Đức (cũng giống như Bepathen), bé mà bị muỗi đốt, hoặc người lớn bị muỗi đốt mẹ nó cứ dùng bôi luôn vào là cũng tịt dấy.

thitluoc thích bài này.
  18. concobebe111

concobebe111 Thành viên tập sự

Cún con nhà mình cũng xài như vậy đó.Mình cũng có giới thiệu cho một vài người bạn xài cũng thấy ok nữa. Hai ý tưởng lớn lại găp nhau nè.

19. BiBi_Pinkyshop

BiBi_Pinkyshop Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy dùng bobby cũng tốt mà giá cả lại phải chăng. Kem chống hăm thì mình dùng bepanten, nhưng trị hăm ko hiệu quả lắm đâu. Bé 1 vài lần bị hăm mình dùng kem Gentrisone của Hàn cực kỳ tốt. Mẹ nào có bé bị hăm cứ dùng thử xem thế nào nhé!

20. huuminh

huuminh Thành viên chính thức

Bepanthen chống hăm tốt, Goon thì khỏi nói nhưng nếu ko có điều kiện mẹ nó thử bobby xem. Để chống hăm nên bôi sau mỗi lần thay tã thì khoản bỉm cũng ko phải là nguyên nhân chính lắm đâu bạn ạ. Nhiều khi dùng bỉm Goon mà ko bôi thì cũng ko giải quyết được hăm đâu. Đây là kinh nghiệm của mình :p