ĐỪNG ĐỂ SAO TẮT! - Các bố mẹ ơi, hãy vào đây đi!

Thảo luận trong 'Quỹ Từ Thiện' bởi Shop RÙA, 10/11/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Link bài viết về em : http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=82433

Rùa em không thể cầm lòng được trước ánh mắt và những giọt nước mắt kia :(((((((.

Em có một ý kiến thế này. Nhà mình ( và Hội các mẹ kinh doanh trên LCM nói riêng) sẽ lập ra 1 quỹ hỗ trợ các em có hoàn cảnh khó khăn như em Sao. Gọi là của ít lòng nhiều. Hàng tuần, mỗi người sẽ đóng góp với nhau 10k có được không ạ? Đó là ý kiến của mẹ Bond, em thấy cũng rất hợp lí. Vậy, mình sẽ mở một tài khoản chung LCM để cùng nhau đóng góp và giúp đỡ những cháu có hoàn cảnh khó khăn, đáng thương nhé!
    Hi vọng sẽ nhận được sự ủng hộ của tất cả mọi người.

Em nhờ Mod đổi tên topic thành : HỘI KINH DOANH Làm Từ Thiện. giúp em với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop RÙA
    Đang tải...

2. mecuBond

mecuBond 42 Hàng Hành-0983212000

Sáng nay hội của tớ bên OF đã đến tận nơi tìm bé, nhưng đã nhận được tin Bé đã có 1 tổ chức đến đón đi rồi các mẹ ạ. Rất may cho bé đó, cầu mong thay đổi được số phận cho bé.

Me Kem thích bài này.
  3. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Em mới đọc xong bên topic kia của bé, trong lòng buồn thương cho hoàn cảnh của bé và lo cho sức khỏe của bé. Bây giờ qua topic này, nghe tin mecuBond báo mừng quá. Mong bé sớm được hết bệnh và số phận bé sẽ thoát được những ngày tăm tối.

mecuBond thích bài này.
  4. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

OK được đấy bạn ạ , đóng nhiều một chút thì khó chứ đóng ít thì mọi người nói chung cũng dễ hưởng ứng, mà cũng nên quy định luôn mỗi lần đóng st ... trở xuống, để ai ít đk cũng có thể tham gia mà không có cảm giác ngại ngần

dikhatumecuBond thích.
  5. Shop RÙA

Em nghĩ mỗi tuần mỗi chị em mình 10k như ý chị mẹ cu Bond thì là hợp lý rồi các chị nhỉ? Mình bắt đầu từ tuần tới đi, việc cần là tìm ra một chị đứng ra nhận trách nhiệm giữ tiền cho hội. Với lại, ngoài em Sao ra, thì trường hợp nào có hoàn cảnh khó khăn, chị em ta coi như của ít lòng nhiều. Ví dụ như cháu bé bị kim đâm vào đầu như link của chị Mốt Đẹp nữa chẳng hạn.
    Tại sao cuộc sống này có được bao lâu đâu mà nhiều cảnh đời khổ thế hả các chị?????

dikhatumecuBond thích.
  6. mecuBond

Mỗi người có 1 số phận mà nhiều khi do hoàn cảnh mà họ không thể thay đổi được số phận của mình. Tớ mong MỌI NGƯỜI HÃY CHUNG TAY giúp một phần nhỏ để có thể thay đổi số phận của NHỮNG NGƯỜI KHỐN KHỔ !

Vì vậy nên tớ muốn cùng Mẹ Rùa lập " HỘI KINH DOANH LÀM TỪ THIỆN" tại LCM. Hy vọng được MIN, MOD ủng hộ.

7. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi, có ai đó đứng ra mở tài khoản để chị em gửi vào ủng hộ bé Sao đi, ai đã gặp bé Sao rồi, gặp ở đâu thì cho em biết với. Em cũng muốn đi gặp bé nữa.

8. dikhatu

dikhatu Thành viên kỳ cựu

chi cung dong y voi kien nay, bot chut chi tieu cua minh chang dang la bao nhung cua nhieu nguoi gop lai se giup ich duoc cho nguoi khac
    Va em cung co y kien la neu me nao biet nhung truong hop kho khan nao can giup do se thong bao cho hoi de tim hieu va giup do phan nao
    Vi rat con nhieu canh doi khon kho nhung chua duoc bao chi biet toi

9. mebutbong

mebutbong Hương Ngọc Lan ..........

Nh­­ng mình nghĩ trong diễn đàn đã có Quĩ từ thiện rồi mà bây giừo lại lập 1 hội như thế này sợ ko nên , lúc đấy sẽ chia thành nhiều hướng ko tập chung và sợ ban QT diễn đàn cũng ko đồng ý là như vậy đâu ( đấy là mình nghĩ như thế )
    Tất cả tấm lòng của mọi người đều được ghi nhận nhưng làm thế nào để đi vào 1 cái thống nhất thì là tốt nhất nên mình nghĩ nếu bạn nào có tấm lòng thì cứ đồng hành cùng với quĩ vì quĩ ta ra đời cũng là để giúp mọi hoàn cảnh khó khăn và éo le .như nhiều trường hợp quĩ vẫn làm và có sự ủng hộ của mọi người đấy thôi
    Mình hi vọng mọi người hiều và chia sẻ ý nghĩ của mình

Girlvip Fashion thích bài này.
  10. Shop RÙA

Mục đích chính và chung của chị mẹ Bond và em cũng chỉ là cùng nhau chung sức và kêu gọi mọi người cùng hưởng ứng với mình, đặc biệt là các mẹ kinh doanh trên này. Hội từ thiện là "tầm cỡ" lớn hơn, còn đây chị em mình tập trung nhau lại hàng tuần đóng góp đều đặn như vậy cũng được chứ ko có gì to tát cả, chắc MIN, MOD ko đến nỗi phản ứng mạnh với lòng tốt của chị em mình đâu.
    Tuy nhiên, nếu chị nào cảm thấy có hội Từ Thiện LCM rồi mà mình lập ra hội này nữa, ko nên thì cứ cho ý kiến nhé, chị em mình cũng điều chỉnh. Với em thì thế nào cũng được, ăn thua nhau ko phải HỘI mang tên gì, hoạt động quy mô ra sao, mà mục đích chính là làm được việc mình mong muốn.
    Em và chị mẹ Bond rất mong mọi người góp sức cùng nhau!
    Em cám ơn và rất cảm động khi đọc tin nhắn PM chị dqtbaoboi nhắn riêng cho em. Chị em mình cứ hẹn nhau thế chị nhé!. Cả chị Mốt Đẹp, chị dikhatu nữa chứ, trước mắt có sự ủng hộ của các chị thì em và chị mẹ Bond rất vui. Chị mẹbutbong nếu được, cũng tham gia cùng mọi người nhé!

Em đồng ý là mẹ nào biết về các hoàn cảnh khó khăn khác thì cùng vào đây chia sẻ nhé, vì ko phải hoàn cảnh nào báo trí cũng biết đến thật.
    Cuộc sống còn nhiều mảnh đời bất hạnh quá các chị nhỉ!:(. Ngày nào lên LCM em cũng mong ko phải nhìn thấy những cái "Tít" rùng mình, vậy mà ngày nào cũng thấy......

Sửa lần cuối: 11/11/2009
  11. mecuBond

Ôi, Rùa ơi, ý tưởng của chị em mình thế nào rồi nhỉ ! Hay mình sang box nào đó đúng chỗ thì xin MOD cấp mảnh đất nhỉ ! hix hix...

12. Shop RÙA

Em thấy mọi người PM cho em nhiều, người thì ủng hộ, người lại bảo ko nên, em cũng ko biết thế nào nữa......:(. Chắc mọi người thấy chị em mình lạ hoắc, hô hào nên ko ai chú ý chị ạ. Thôi, lực bất tòng tâm thì xem đâu ủng hộ, chị em mình dắt nhau vào đấy vậy chị nhỉ!

13. dqtbaoboi

Em Rùa ơi, đừng nản lòng như vậy. Mình ủng hộ là thật tâm, thật tấm lòng mình với những con người thật sự khó khăn cần có sự giúp đỡ. Mình không ủng hộ vì mọi người đều làm thế mà mình cũng phải làm thế. Chị và em cùng những ai có tấm lòng như vậy, mỗi một trường hợp chúng ta tận mắt nhìn thấy họ cần chúng ta thì chúng ta giúp đỡ. Ví dụ trường hợp của bé Sao. Khi nào em về, nếu không có ai nữa thì hai chị em ta đi thăm bé giúp đỡ bé được phần nào thì giúp có sao đâu. Đâu phải ta làm từ thiện để lấy cái tiếng tăm mà phải cần hội này hội nọ(em xin lỗi các hội từ thiện). Ta làm từ thiện vì ta thấy làm điều đó khiến lòng ta bớt đau khi nhìn thấy những mảnh đời éo le cơ cực. Vậy thôi nhá em.

Sony Mumthuytran09 thích.
  14. Shop RÙA

Vâng, em cũng có ý nghĩ như chị nên em nói vậy có nghĩa là, chị em mình ai có tấm lòng thì góp vào, còn lại ko nhất thiết phải lập hội hè lại thành to tát mà dễ gầy hiểu lầm. Cá nhân em thì muốn làm lắm chị ạ. Nhưng mình lập hội thế này, ko có ai hưởng ứng ( chắc ko tin tưởng ) thì phải, vì ngoài mấy chị em mình ra, ko thấy có ai cả. Nên em mới bảo là, có khi chị em mình ko lập hội nữa, mà mấy chị em cùng đồng lòng thì chúng ta tập hợp nhau lại có trường hợp nào thì quan tâm, giúp đỡ trong khả năng mình.

Em nhất trí với chị là nếu ko có ai thì vẫn có Chị, chị Hiền và em, mấy chị em mình vẫn đến thăm Sao hoặc trường hợp nào đặc biệt khác nữa, chị nhé! Đọc tin nhắn của chị em thấy ấm áp lắm! Em cảm ơn chị và chị mẹ Bond^^.

15. dikhatu

vay minh tu tiep kiem o nha nhe, co truong hop can giup do chi em minh se chuyen toi cho ho
    toi nay em se lam hop cai hop tiep kiem, moi tuan se tiep kiem 50k

16. dqtbaoboi

Ok. Mỗi tuần 50k. Mỗi tháng 200k. Cuối mỗi tháng chúng ta sẽ gặp nhau và tổng hợp lại. Mỗi tháng chúng ta sẽ giúp 1 trường hợp bất kể đó là trường hợp đã lên báo chí hay chúng ta tự tìm hiểu. Miễn là những trường hợp đó thật sự cần chúng ta giúp đỡ. Mọi người có đồng ý với ý kiến của tui không hỉ?

mecuBond thích bài này.
  17. Shop RÙA

Vâng, xong có trường hợp nào thì chị em mình báo nhau, chị nào rảnh hoặc có điều kiện gần thì đại diện nhé các chị nhé, như vậy có được ko ạ? Vậy là có thêm chị dikhatu nữa rồi. Mình đâu có đơn lẻ đâu, chị Hiền, chị qdtbaoboi nhỉ? Các chị tên gì thế, để em dễ xưng hô. Em Rùa chắc chắn nhỏ tuổi nhất rồi :D.

18. King of Foods

King of Foods Bắt đầu nổi tiếng

Nào các anh các chị, những thành viên yêu quý của Diễn đàn ơi, hãy đoàn kết lại, mỗi người góp 1 ít, góp gió thành bão giúp em Nguyễn Văn Sao chữa tim nào, tôi sẽ góp 500k
    Tiếp tục đi các anh, các chị
    >>>>>>

19. dikhatu

ok, minh bat dau tiep kiem tu tuan thu 3 cua thang 11 nay nhe!
    cu goi to la dikhatu nhe to tuoi Dê day :p

20. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Rùa ơi cho mình 1 chân nhé, mình sẽ góp cho em SAo và các em khác. Có gì pm lấy thông tin liên lạc nhau nhé.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.