Cần giúp: Dùng SỮA RỬA MẶT nhưng vẫn bị mụn?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Năm Dồn, 7/5/2015.

1. Năm Dồn

Năm Dồn Thành viên tập sự

Tại sao dùng sữa rửa mặt thường xuyên mà vẫn bị mụn? Các mẹ giúp với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Năm Dồn
    Đang tải...

2. ShopUSK

ShopUSK US + UK = USK

Việc bạn giữ mặt sạch sẽ cũng đâu có nghĩa bạn sẽ ngừa hoàn toàn đc mụn.
    Bên cạnh tớ có bạn mặt cũng mụn, bạn ấy tâm sự cũng thuốc tây thuốc bắc nhiều lắm, nhưng chả hiểu sao vẫn lên bt. Tớ nghĩ là do cơ địa nữa mn ạ.
    Còn vấn đề nữa tớ thấy ko liên quan nhưng mẹ thử xem.
    Tớ có 1 thằng em, gầy gò ốm yếu, hơi tí là lăn ra ốm với sốt ạ.
    Tớ khuyên nó đi tập gym, chạy thể dục. Nó nghe và tập độ 5 tháng, thì thấy sức khỏe có vẻ dẻo dai hơn, giờ cả năm cũng ko thấy ốm hay ji như ngày trước.
    Mn thử thể dục thể thao, để mồ hôi thoát ra kèm chất độc, cặn bã xem thế nào.

3. bovasoc

bovasoc yêu cái đẹp

NHIều khi srm chỉ làm sạch trên bề mặt da.mụn vẫn có thể mọc vì các chất dơ còn nằm sâu dưới da ,làm viêm da , nổi mụn.muốn hết mụn bạn phải trị từ bên trong.dùng sữa ong chúa tươi nguyên chất bôi vào buổi tối trước khi đi ngủ ,trong vòng 1 tháng bạn sẽ thấy kq ngay.
    cần tư vấn j lh 0942644188 inbox,zalo,fb mình sẽ tư vấn kĩ hơn

4. Panda_Express

Panda_Express Thành viên chính thức

Mụn do 2 nguyên nhân chính, bên trong và bên ngoài. Bên ngoài có thể là do lỗ chân lông bị viêm, bên trong là do cơ thể có độc nên nổi mụn là cách cơ thể thải độc ra bên ngoài. Bạn chỉ rửa mặt với sửa rửa mặt thì xem như tạm có thể gọi là giải quyết vấn đề bên ngoài thôi, còn vấn đề bên trong nữa

5. Mèo lon ton

Mèo lon ton Thành viên chính thức

Chài ơi dùng sữa rửa mặt thì liên quan gì đến vẫn bị mụn :))) sữa rửa mặt chỉ có tác dụng làm sạch bề mặt thôi bạn ạ, nếu bạn mà da dầu => dễ bị bụi bẩn bít lỗ chân lông thì nên dùng sửa rửa mặt có than(charcoal) sẽ giúp làm sạch tốt hơn, hoặc có salicylic acid giúp tẩy tế bào chết. Bị mụn do lỗ chân lông bị tắc nghẽn còn liên quan đến việc tẩy tế bảo chết, giữ mặt luôn sạch sẽ nữa. Nếu do cơ địa phải tích cực ăn đồ mát như bột sắn dây, nước chanh, đậu đen....Mụn không đáng sợ bằng thâm mụn đâu bạn.

hana_99Mays thích.
  6. Mays

Mays Thành viên chính thức

E bị tình trạng tương tự chủ top, vô đọc chia sẻ của mọi người thấy có hi vọng quá ^^

7. hana_99

hana_99 Thành viên mới

mình đồng ý với b này ;)

8. phuong_han

phuong_han Bắt đầu tích cực

Em lại sợ mụn hơn là thâm mụn.

9. mebibi607

mebibi607 Sỉ&Lẻ Sơn Móng OPI AU100% - 0943.43.66.55

đó là do bạn chọn sai sp phù hợp với da mặt nữa . sạch quá cũng bị mụn đó b .
    Ngày chỉ nên rửa mặt 2 lần b ạ

10. TD8x

TD8x Thành viên rất tích cực

Nếu mụn do vấn đề vệ sinh thì bạn sử dụng srm sẽ hết, còn mụn là do nội tiết của mình có vấn đề, bạn cần điều trị từ gốc, như thanh lọc cơ thể, nâng cao các chức năng gan, mật thì mụn sẽ khỏi,

11. Nguyễn Thị Ngoan

Nguyễn Thị Ngoan Thành viên mới

có thể bạn bị dị ứng với thành phần nào đó trong SRM, mình cũng bị như bạn rồi dùng SRM 1 thời gian mà mụn nổi chi chít, dùng SRM có loại tẩy da rất ác, rửa xong mà thấy da mình khô luôn. Sau đợt đấy mình ko dùng SRM nữa, dùng toàn thiên nhiên trực tiếp nên da hết mụn hẳn

12. Mèo lon ton

Mèo lon ton Thành viên chính thức

Kinh nghiệm của mình là như này: khoảng tháng 10 năm ngoái mình tự nhiên bị break out, mụn lên kinh khủng, toàn mụn bọc, tập trung ở 2 bên má. Các nguyên nhân mình đoán là: 1 là mình dùng 1 bộ mĩ phẩm (trà xanh balancing innisfree) quá ẩm, thừa dưỡng=> mụn (bộ này toner của nó đã dưỡng ẩm, k có tác dụng làm sạch gì đâu mn ạ), 2 là do mình đi hiến máu => thiếu máu => lên mụn, 3 là ăn uống vô đô, cay nóng mặn(suốt ngày ăn thịt nướng chấm tương ướt, lẩu cay...) và thức khuya thì lúc nào cũng thức khuya rồi. Tất cả những yếu tố đó làm mặt mình bị lên hàng loạt mụn,rất rất kinh khủng.
    Sau đó, mình phải bỏ luôn bộ innis, chuyển sang tối rửa bằng sữa rửa mặt, sau đó rửa nước muối sinh lí, kem dưỡng ẩm =>đi ngủ. đỡ sưng và 1 số cái mau lành hơn nhưng k đủ đô. vẫn nhiều mụn bọc mà nhân mụn ở sâu dưới da. Mình chuyển sang dùng toner neutrogana alcohol free, làm sạch rất tốt, đầu mụn mau se hơn, kết hợp mặt nạ ngải cứu(xay ra đắp vô mặt, mặt nạ này rất tốt, làm da trắng hồng, căng mọng nữa cả nhà nhé, nên dù bị mụn 2 bên má mà nhìn thẳng vô mặt mình da vẫn rất khỏe khoắn, căng, trắng). tuy nhiên vẫn không đỡ được mụn ẩn sâu dưới da(kiểu sương lên, sờ vô cứng cứng nhưng mãi k lên nhân trắng ấy). Mình liều mình chuyển sang dùng cả kem có chứa tretinoin, tối nào cũng bôi lên các nốt mụn, lúc đó lớp da xung quanh chỗ mình bôi bong tróc ra dần, và mấy cái nhân mụn cuối cùng cũng hiện ra. Mình không nặn, tiếp tục bôi kem và cuối cùng nó tự bong đi. Kết hợp dùng kem dưỡng ẩm tốt+chống nắng innisfree eco safety spf35(cái này dùng rất thích, bôi lên da trắng trong như sao hàn mà vẫn tự nhiên nhé). Bây giờ mặt hết mụn rồi ^^, mặt lại trắng tréo căng mọng.
    Các bạn da dầu, dễ bị mụn nên chăm sóc da như thế nào: buổi tối dùng dầu tẩy trang mát xa mặt, k dùng mĩ phẩm vẫn dùng bình thường, nó có tác dụng làm sạch sâu (mình dùng biore, cũng rẻ mà dùng cái này k hao đâu), rửa sạch dầu với nước (dầu tẩy trang gặp nước sẽ thành dạng sữa rửa cái là sạch), sau đó rửa lại mặt mà sửa rửa mặt tạo bọt(mình dùng the face shop charcoal, các bạn muốn rẻ mà dùng ổn dùng cái hadalabo màu trắng ấy), sau đó dùng toner(dùng các dạng drugstore của mĩ được việc hơn của bọn hàn), và kem dưỡng ẩm. Bạn nào muốn mua trắng, lành sẹo trước bước kem dưỡng dùng 1 loại serum nào đó là được, và nhớ đắp mặt nạ khoai tây sữa tươi 2 lần/tuần hoặc các mặt nạ ngủ làm sáng da. Chúc các bạn hết mụn nhá hihi

Phượng Bích 93 thích bài này.
  13. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Da mụn có nhiều nguyên nhân, theo mình để giảm bớt tình trạng mụn cần
    - làm sạch da thường xuyên bằng sản phẩm chuyên dụng cho da mụn để hạn chế bụi bẩn, bã nhờn gây tình trạng mụn mọc nhiều hơn
    - Không nên dùng tay nặn mụn hay chạm nhiều lần lên mặt
    - Uống nhiều nước, ăn hoa quả, rau xanh, tập thể dục cho toát mồ hôi để thải độc, đi ngủ sớm
    - Vui vẻ, lạc quan, tự tin, ko lo lắng về mụn quá nhiều khiến tình trạng thêm nặng:D

14. cangkhocangyeu

cangkhocangyeu Thành viên tập sự

cái này do cách sinh hoạt hằng ngày của mih thuj bạn...nếu bạn ăn ún, chăm sóc da theo đúng chế độ là da hết mụn liền...trước đây mih cũng hay bị mụn lắm...sau đó đi Spa chăm sóc da mụn...dc bác sỹ chuyên khoa da tại đó hướng dẫn chế độ chăm sóc tại nhà mà giờ da mih k những sạch mụn mà còn mịn màng hẳn ra

15. CherryJimy

CherryJimy

Mn thử rửa mặt, massage mặt hằng ngày vs mật ong xem sao. Em nghe 1 mẹ trên này mách nên làm theo, bảo bạn e quê Hòa Bình gửi mật ong lên cho, nhà bạn ấy bán mật ong, chỗ quen biết nên lấy cho loại đặc biệt, chứ ngoài thị trường cứ bảo mật ong rừng nhưng toàn loại 1 loại 2 thui. Em dùng thử bớt mụn, lại mờ vết thâm, sờ lên mặt thích lắm ạ :D

16. Năm Dồn

Năm Dồn Thành viên tập sự

17. CherryJimy

CherryJimy

Mn chia sẻ chi tiết quá, nhiều phương pháp e có thể học tập đc :D hjhj, oánh dấu cái vụ đắp mặt lạ bằng ngải cứu :D hjhj

18. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Có thể do bạn chưa chọn đúng sản phẩm dưỡng da phù hợp, do da chưa đc rửa sạch kỹ càng khiến bụi bẩn và dầu thừa làm tắc lcl, hoặc do bạn bị nóng trong ng, thay đổi nội tiết, v.v... Nếu do nguyên nhân bên trong thì b chú ý ăn đồ thanh mát, uống bột đậu, bột sắn dây để thanh lọc cơ thể. Nếu do nguyên nhân bên ngoài thì b có thể tìm đến các sp chuyên trị mụn như bộ trị mụn Clinique Acne Solutions xem nhé

19. Phượng Bích 93

Phượng Bích 93 Thành viên đạt chuẩn

Có phải do cơ địa không mọi người nhỉ. Mình dùng sữa rẳ mặt là bị mụn. Đầu tiên tưởng do da mình nhờn, càng tích cực dùng, lại càng mụn. Đến lần nó nổi kinh quá, li ti li ti đầy mặt, mình sợ quá, bỏ luôn. Quay ra rửa nước muối, sáng và tối. đỡ dần. sau 1 tuần thì hết cái đám mụn đáng sợ kia

20. trang huynh94

trang huynh94 Thành viên đạt chuẩn

sửa rửa mặt giúp làm sạch da chứ hok" trị được mụn" đâu bạn. bạn thử đi khám hoặc xem lại các bước skin care của mình nhé.