Cần giúp: Dụng Tóc Trong Thời Kỳ Cho Con Bú

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ducanhtian, 29/8/2016.

1. ducanhtian

ducanhtian Thành viên chính thức

Em chào các mẹ,
    Hiện tại con em đang tháng thứ 3 mà em thấy tóc mình dụng nhiều lắm ạ, em cũng đã lên mạng xem thì bảo ăn vừng mè đen sẽ chữa dc bệnh dụng tóc thời kỳ cho con bú, mà em dùng đến giờ cũng dc tháng rồi mà vẫn ko hết ạ. Dụng nhiều nhất là vào buổi sáng khi bắt đầu vệ sinh cho con thì thấy tóc dụng trên giường, các mẹ nào đã qua rồi cho em xin tư vấn ạ không thì ""con biết nói thì mẹ hói đầu" =(.
    Em cảm ơn cả nhà ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ducanhtian
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

bạn có kết hợp ủ tóc với dầu dừa ko... ngày xưa mình kết hợp ăn vừng...uống dầu dữa và gội dầu dừa...nên sẽ hạn chế giảm trí nhớ và tóc dụng nhé...

3. bongbong8890

bongbong8890 Thành viên tích cực

Tóc có dài không thì cắt bớt đi bạn ạ. Cắt vừa nhẹ đầu lại giúp bớt dụng hơn. Mình trước cũng bị dụng nhiều vì do mình lười gội nên tóc không được chăm sóc. Mẹ thử kết hợp chăm sóc tóc hơn xem sao.

ducanhtian thích bài này.
  4. hoangnhu0310

hoangnhu0310 Thành viên chính thức

rụng tóc sau sinh e thấy nhiều mẹ gặp phải lắm. nhưng theo e nếu vẫn đang cho con bú thì e ngĩ mẹ nó gội đầu ko nên dùng dầu gội mà gội bằng bồ kết hoặc bằng lá xem thế nào, có đỡ ko. còn nếu trong trường hợp ko đỡ thì nên đi khám xem sao, ko có hói đầu thì khổ. e thấy bên Đ. Á có khám soi miễn phí gì đó. bên này chuyên về chữa trị rụng tóc mẹ nó ah

5. minhha.hn

minhha.hn Thành viên đạt chuẩn

rụng tóc nhiều thế này thì có thể do nội tiết đó. em thấy mẹ nên đi khám thử. có thể tham khảo 1 số địa chỉ mà mọi người tư vấn đấy

6. thanhthanh2015

thanhthanh2015

vào học hỏi kinh nghiệm của các mẹ

7. ducanhtian

ducanhtian Thành viên chính thức

Mấy hôm em bận ko vào diễn đàn dc, có đứa em nó bảo do em thiếu canxi nên bị vậy, vì thời gian cho con bú, trẻ sẽ lấy canxi từ cơ thể mẹ dẫn đến như vậy, ko biết có phải như vậy ko các mẹ.

8. Nguyễn Bình Nguyên

Nguyễn Bình Nguyên Thành viên tập sự

Theo mình tìm hiểu thì do :
    • Thứ nhất sau sinh bị rối loạn nội tiết tố,
    • Thứ hai, do rối loạn tâm lý. Sau sinh bà mẹ thường bị stress, trầm cảm, khiến cho quá trình trao đổi chất bên trong cơ thể bị rối loạn, máu lưu thông kém, tóc không được cung cấp đủ dưỡng chất, yếu dần và rụng.
    • Thứ ba, do thiếu hụt chất dinh dưỡng. Trong thời kỳ mang thai, dưỡng chất được dành để cung cấp cho thai nhi. Sau khi sinh con, lại tiếp tục tập trung dưỡng chất cho bầu sữa nên dẫn đến tình trạng cơ thể thiếu hụt dinh dưỡng, khiến tóc không nhận được đầy đủ dưỡng chất từ máu nên tóc dễ hư tổn và nhanh rụng...
    Mình cần ăn uống đầy đủ và đa dạng các loại thực phẩm chứa dưỡng chất cần thiết cho tóc như đạm, sắt, kẽm, các vitamin A, B, C, E, H... (có nhiều trong thịt, cá, trứng, sữa, các loại rau xanh và trái cây...) và uống nhiều nước.