E Bé Nhà Mình Tháng 9 Này Sinh Mà Giờ Chưa Biết Chuẩn Bị Thế Nào Ạ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi HiHi Đồ Ngốc, 22/7/2016.

1. HiHi Đồ Ngốc

HiHi Đồ Ngốc Thành viên tập sự

Mong các mẹ giúp đỡ e có biết 1 chị cho e. 1 địa chỉ ở lãn ông mua đồ cho bé nhưng đến thấy họ bảo cũng có quyển để mình liệt kê luôn nhưng toàn nhưng thứ đắt và không cần thiết cho lắm . Các Mẹ Đã có bé rồi chia sẻ cho em lúc chuẩn bị đi sinh cần những gì được không ạ ( em hỏi thêm câu nữa là - Về sữa cho bé lúc khi sinh ra , vợ em đẻ thường sợ lúc đó sữa chưa về thì dùng sữa gì là tốt nhất ạ)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi HiHi Đồ Ngốc
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

về lý thuyết....bé có thể chịu đói đc 7 tiếng sau sinh...nên chỉ cần cho bé bú sữa mẹ..tuy nhiên có 1 số trường hợp mẹ ko có sữa ngay thì nhiều người chọn mua sữa non,,,nhưng cũng có người chọn xin sữa các mẹ vùa sinh xong mà ơ cùng phòng mình ý...
    - còn khi sinh cần gì....bạn tìm đọc lại vài toppic trong mục này nhé....có rất nhiều mẹ đã post rất thực tế và hữu dụng nhé....
    chúc gia đình bạn hạnh phúc viên mãn..

quynhnhu.xt thích bài này.
  3. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mình mua đò càn thiết thoi, chứ ko theo danh sách họ đưa thì nhiều lắm :)
    mẹ nó đi sinh nhớ mua 1 họp sữa ong thọ, sinh xong pha nước nóng ấm uóng nhé1

4. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Bạn tham khảo danh sách của các mẹ trên này này. Về cơ bản list thì nhiều lắm, còn mình thì chỉ sắm những đồ cơ bản cho mẹ và bé thôi. Không phải cái gì cũng mua mới, đồ cho mẹ và bé tận dụng được của ai thì nên tận dụng, mua thêm một số đồ mới không thể dùng chung hoặc dùng lại được.
    Còn về sữa, thì sinh xong ko phải mẹ nào cũng có sữa luôn đâu. Bạn nên chủ động chuẩn bị cả sữa cho mẹ và bé sau khi sinh.

5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

mình để qua tháng 7 âm này rồi bắt đầu mua sắm dần.

6. thatlongyeuanh

thatlongyeuanh Thành viên nổi tiếng

bạn để lại mail, mình gửi cho cái list đồ cần mua, đừng mua theo list cửa hàng, nhiều cái ko cần dùng mà lại đắt. chắc con so phải ko bạn?

7. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Mình cg đi tham khảo trên này, google, người quen nhiều mà chưa chốt mua gì, mà kiêng mua tháng 7 âm hjhj nhưng cuối tháng 9 mình mới sinh nên chắc đầu T9 mới mua. Giờ chẳng xem nữa.
    Quanh quẩn lại tã, bỉm, quần áo, khăn sữa, chăn...thôi cứ tàm tạm là được, ko kỹ quá :).

8. Yennguyenth

Yennguyenth Thành viên mới

Mình cũng tháng 9 này sinh giống mn mà hôm trước 2 vợ chồng đi sắm đồ cho con mà không biết sắm gì, chọn gì, đúng là làm mẹ lần đầu, ngố quá mn ạ

9. Socfunny

Socfunny Thành viên tích cực

mn tham khảo các topic trên này, các mẹ chia sẻ thực tế nhiều lắm đấy, theo danh sách mua thì nhiều lắm

10. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Kinh nghiệm của mình là lên danh sách những đồ cần / có thể mua trước, chắt lọc từ những danh sách m tham khảo. Chứ theo danh sách ở các shop bán đồ trẻ em thì nhiều lắm luôn. Hồi m bầu qua tháng t7 là m đi sắm đồ, cũng tầm T8 dương năm ngoái, mua về, qua t7 âm thì giặt sạch, r gấp gọn để đó. Tính m hay lo xa, thế mà cuối cùng cũng sinh trước dự sinh 11 ngày, cũng may là chuẩn bị sẵn sàng hết rồi.