Kinh nghiệm: E Cũng Mới Sinh Ở Phụ Sản Hà Nội

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi chieucuoiha, 4/1/2016.

1. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

Nhân toppic này e muốn chia sẻ đôi chút kinh nghiệm về quá trình mang thai và sinh nở của mình.
    Trong 3 tháng đầu nếu có bị ra dịch nâu thì phải đi khám ngay vì đây là hiện tượng bong màng nuôi( màng này cung cấp chất cho thai nhi)
    Uống vitamin tổng hợp càng sớm càng tốt. Loại e dùng là Vitamama. Sau 3 tháng e bổ sung thêm sắt và can xi. Can xi uống dau ăn sáng còn sắt uống tối. Khi uống sắt thì out-put sẽ ko còn mầu vàng nữa mà sẽ thành xanh đen. Hoàn toàn bình thường các mẹ nhé. Về thuốc thì e chỉ uống có vậy ngoài ra e uống sữa tươi thay sữa bầu. Trộm vía là con sinh ra ko bị vàng da.
    Các mẹ NÊN là tripstest đừng như e cứ nghĩ đơn jan làm cái đó chỉ để phát hiện bệnh dow. Nhưng ko phải vậy. E ko làm nên lúc làm hồ sơ sinh mới biết bị viêm gan B. Cũng may mắn là của e ở thể ko hoạt động nhưng để đảm bảo e vẫn tiêm huyết thanh cho con.
    Tháng thứ 5 thì tiêm uốn ván. 2 mũi cách nhau 1 tháng. E tiêm ở Nguyễn Chí Thanh giá thuốc ngoại hết tầm 200k còn nội thì 100k nhưng tùy vào thời điểm họ còn thuốc j
    Tầm tháng thứ 7 e phải làm thêm xn đường huyết do thai to hơn quy định. Nhưng trộm vía e ko bị. E làm ở medlatec hết tầm 400k
    Còn xn Hbeag thì hết gần 700k cug ở medlatec
    Tuần thứ 36 e qua pshn làm hss e qua khu tự nguyện d1 làm hết 688k rất nhanh
    Quá trình chuyển dạ của e như sau. 12H đêm e đi vs thấy máu báo(tuần 39) theo kì kinh cuối, mấy đứa bạn e đều sinh ở tuần 39 nên e nghĩ con đầu thường sẽ ra sớm 1 tuần. Cả nhà bắt xe vào viện nửa đêm. Tiến thẳng vào khu cấp cứu. Các mẻ vào khu khám thai bên phải để khám và thụt cho mình sau đó họ cho thay đồ bv rồi mình đi đóng tiền tạm thu vào viện. E sinh khu thường nên đóng 3tr.
    Sau đó sẽ có y tá dẫn lên khu a2 để bs khám xem mở bnhiêu phân và cho chạy moniter rồi truyền thuốc(kích đẻ). Mới đầu chỉ nhâm nhẩm rồi sau thì đau...dã man hic e thấy ko chịu đc nên phải gây tê màng cứng ko thì ko có sức rặn con. Kinh nghiệm cá nhân e là nên dùng gây tê này. Nó giúp cuộc chuyển dạ nhẹ nhàng hơn đến 90%. Chỉ cảm thấy đau khi 2 hộ lý tỳ 2 bên bụng khi rặn thui.
    Đẻ xong bs bế con ra cho ng nhà và nói luôn tiền bồi dưỡng 1tr 200k tiền bế cho xem mặt. Khoản này e thấy đúng là trắng trợn vì cv của họ đã đc bv trả lương rồi mà.
    Cái e chán nữa là họ khâu rất ko thẩm mỹ. Do e sinh thường, con 3,8kg nhưng họ rạch bung bét rồi khâu chằng chịt. E thật sự hãi khi tự mình lần đầu làm vệ sinh!!! Nhiều lúc nghĩ biết thế đẻ mổ cho xong. Đến hôm nay đc 19 ngày nó mới gọi là tạm ổn, trộm vía.
    Chi phí khi thanh toán thì e hết 700k do có bảo hiểm và có giấy chuyển viện. Tiêm huyết thanh cho con hết gần 1,8tr tiền sàng lọc sau sinh 1tr(bà nội cháu cho làm gói max nhất, ko chỉ 500k) tiền mua thuốc mẹ thuốc con tầm 1,5tr tiêm gây tê 1tr.
    Thật sự đẻ xog 1 đứa e thấy hãi lắm ạ hic.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chieucuoiha
    Đang tải...

2. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

đón con chào đời là 1 hạnh phúc nhưng chặng đường thì thật là gian nan cm nhy

3. Song Linh 224

Song Linh 224 Thành viên chính thức

Cũng lo lắng cho con yêu chào đời.

4. Song Linh 224

Song Linh 224 Thành viên chính thức

Cũng lo lắng cho con yêu chào đời.

5. Băng Tâm 278

Băng Tâm 278 Thành viên đạt chuẩn

Sinh nở ở bệnh viện phụ sản hà nội cũng tốt mờ :p:p:p

6. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

giờ nói đến sinh đẻ sợ lắm, tốn tiền lại đau đớn

7. hoangmai1508

hoangmai1508 Thành viên tập sự

mn ơi, cho e hỏi là sau khi mổ, lúc ở phòng hậu phẫu, các mn có xoa bụng cho bụng mềm không ạ. em nghe nói là không xoa bụng thì bụng cương cứng lên, lúc y tá họ vệ sinh cho mình, họ ấn bụng đau lắm ạ

8. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

M thấy các mẹ mổ khi về nằm phòng sau sinh thì chỉ nằm thôi. Còn mình sinh thường. Sau khi e bé ra khỏi cái hộ lý bảo mình xoa luôn. Xoa thế cho dịch hậu sản ra nhanh. Các mẹ sinh mổ sẽ đc vs tại giừơng. Còn sinh thường thì tự lọ mọ mang bỉm đi để họ làm vs. Mà làm wa loa lắm

9. me_be_lyna

me_be_lyna Tin tưởng và trở lại

Chúc mừng mn nó. Ngắm con yêu là quên hết đau đớn ngay. :)

chieucuoiha thích bài này.
  10. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

có mẹ nào sinh mổ không cho em xin ít kinh nghiệm, em định sinh mổ ah

chieucuoiha thích bài này.
  11. Me.tuboong

Me.tuboong HanaShop

Cũng hóng giống mẹ caixanhhoa, mẹ nào vừa sinh mổ cho em kinh nghiệm với ạ

12. metruyenky

metruyenky Quạt điều hòa DAINIL

ôi. cũng may mẹ tròn con vuông rồi ạ :*