E mệt mỏi với mẹ chồng và chị chồng lắm rồi. E tuyệt vọng và đã muốn bế con ra đi.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hangtran2889, 16/7/2012.

1. hangtran2889

hangtran2889 Banned

8/8/2012. Trời mưa quá các chị ơi.
    Sau một thời gian tâm sự đc các c góp ý động viên, e mạnh mẽ kiên quyết phải làm 1 cái j đó để thay đổi đời mình. Nhà chồng e đa được bán xong với giá bèo bọt, đúng trưa chủ nhật vừa rồi e từ bên nhà ngoại về (e nhờ bà ngoại xuống đây trông cháu giúp e cai sữa cháu) lấy quần áo cho con gặp mc, bà ý bảo dọn đồ đi, ng ta ko cho thuê lại mấy tháng mà đòi nhà luôn. CN chồng e đi trực nên e chưa giám làm j, t2 chồng về, tuyên bố dọn nhà, theo ông bà lên trung cư, ông bà ý thuê trung cư ở 5tr/tháng, thế thì chả mấy mà hết số tiền bán nhà ít ỏi còn lại, e đã nói chồng nên khuyên ông bà có bao nhiêu trả nợ hết đi, rồi về quê sống cho yên tuổi già, nhưng ông bà lại quyết định quỵt nợ, ko trả, thuê trung cư ở cho sướng, e nói thẳng với chồng rằng e và con ko thể theo ông bà nay đây mai đó, lúc hết tiền thì bế nhau đi đâu, mà sống bằng số tiền quỵt nợ của ng ta thì có sống yên đc ko? Và e quyết định - một quyết định táo bạo và quá vội vì ko còn thời gian mà lên đây hỏi ý kiến các chị nữa - E quyết tìm nhà gần đó để thuê, vấn tiếp tục gửi con chỗ cũ vì bà ý trông tốt lắm. 2 vợ chồng e dằn vặt nhau cả đêm cn qua điện thoại,rồi ngày thứ 2, nhưng chiều thứ 2 e quyết xin nghỉ làm và về dọn đồ về nhà mới thuê đc. CHồng e quyết ko ở với vợ, ko ở với bố mẹ, mà lên cơ quan ở, e bảo tùy, gia đình anh tốt quá nên anh vẫn ép vợ con đi theo?, e phải sống cho sự an toàn của con e, anh đi hay ko tùy anh, e đưa túi quần áo cho chồng bảo ở đâu thì mang theo. E khóc nhiều lắm tưởng mất chồng, con thiếu sự gần gũi của bố, nhưng e cũng ko hiểu sức mạnh từ đâu mà e kiên quyết đến thế. E 1 mình (ko giám gọi bà ngoại và anh chị sang giúp vì thương mọi ng khổ vì e quá rồi, e chỉ nhờ mọi ng trông con cho e là tốt lắm rồi), e hì hục dọn đồ đạc, tủ quần áo của con 5 ngăn, e đẩy từ tầng 2 xuống tự chằng lên xe máy dọn đi cả đêm t2 e cố làm, đêm chồng e đi làm về, lại tiếp tục nói chuyện, mệt mỏi vô cùng, nhưng e đã quyết lần này ko thay đổi đc.E thuê 1 cái nhà trọ bé thôi, nhưng nó là của e, trước mắt kih tế e khó khăn lắm đây, nhưng may mà còn 2 chị và ông bà ngoại, mọi ng bàn nhau mỗi ng 1 ít mỗi tháng cho e đủ tiền thuê nhà và tiền gửi con, còn thiếu nữa thì sẽ hỗ trợ thêm nếu có. Vậy là e bước chân đi, họ thuê xe, thuê ng, gọi con gái, con rể đi dọn đồ lớn đồ bé, còn e ko cần, e chiến đấu 1 mình vẫn đc. Mà các chị nghĩ xem có ai đi thuê nhà lại bỏ ra gần chục triệu sơn lại nhà, rồi sửa chữa đủ thứ ko,phong cách tiêu tiền thật đáng sợ. Hôm qua là t3, e lại phải nghỉ làm để dọn nốt, vì ông bà ý dọn xong rồi, mà lại muốn đòi nốt số tiền còn lại cho nhanh nên bắt bọn e dọn nốt đồ nhanh, chủ nhà mới bị ép trả hết số tiền còn lại, thế là chiều qua nhà chủ mới đến bắt bọn e ra ngoài khóa cửa nhà của họ lại. E cố nói mãi họ cho thêm vài tiếng để dọn nốt. Chồng e nhờ 1 anh bạn, e nhờ anh rể sang, thế là mưa gió cũng cố mà bê đi, như 1 đàn kiến tha mồi về tổ. May mà còn có nhà ngoại ngay cạnh đấy để để nhờ đống giường tủ,quần áo, chăn màn mùa đông. Ngại vợ chồng chị gái lăm nhưng lúc này chả biết bấu víu vào đâu các chị ạ. Dù sao e cũng dọn xong rồi, giờ sẽ bắt đầu dọn đống đồ ở nhà trọ nữa thôi. Chồng e vẫn chưa quyết định ở đâu. nhưng linh cảm e tin chồng sẽ ở với mẹ con e. Các chị ơi e quyết định đi có sai ko, e ko theo bố mẹ chồng đi ở cùng là có sai ko, liệu chồng có bỏ e ko. Nhiều phụ huynh nói với mẹ e rằng con lấy chồng thì phải theo chồng, theo nhà chồng chứ. Nhưng gđ e rất thương e, e quyết vậy cả nhà cùng giúp đỡ. E hoang mang lắm ko biết e làm thế này có phải đang ra tay phá nát gia đình nhỏ của mình ko. Nhà chồng đã vốn gét e, giờ gét e nhiều lắm, kể lể cả với họ hàng 2 bên rất xấu về e, khổ thân chồng e ở giữa. Các chị cho e lời khuyên với. E cảm ơn các chị luôn ở bên.

.........------------------.................--------------

Sáng 23.7.12
    CÁC CHỊ ƠI
    E cảm ơn các chị mỗi người một ý, một lời,nhưng ai cũng giành cho e sự đồng cảm, và thương e. Tối t5 vừa rồi e đưa con đi cấp cứu vì bị ngộ độc thức ăn, bố nó đi trực nên e báo ko nấu cơm nhà, rồi bế con sang nhà chị gái, chưa kịp ăn uống gì thì 3 anh em (vợ chồng chị gái và e) đưa cháu vào Việt Nhật cấp cứu, sau đó lại bế nhau ra Nhi, cả đêm đấy 2 bác ở lại viện chạy vạy đủ việc, ông bà nội nó chỉ lên, nói xót xa cháu lắm rồi cũng về, dù sao lần này họ đối xử thế cũng là tốt lắm rồi, vì từ ngày e sinh cháu đến giờ, chưa bao giờ cháu ốm mà bà bế, cháu sốt rồi nôn khóc cả đêm cả tháng cũng chả bao giờ thấy bà nội đâu, cháu vào viện cũng ko đc bà hỏi thăm 1 câu, chỉ khi nào cháu khỏe, cháu vui chơi thì bà nội mới thò tay bế cháu. Đến giờ cháu 16thang mà vẫn ko theo bà, có khi bà nội bế cháu còn khóc thét lên... Bà ngoại hôm sau xuống, chị gái e nghỉ làm, cho cháu ra viện về nhà chị gái e và mẹ e chăm cháu, bà thức trắng đêm bế cho cháu ngủ, vì nó sốt nên quấy đêm, còn e thì đêm qua đưa cháu đi cc đã mệt lắm, nên lăn ra ngủ....Nói chung nhà e đã rất vất vả, mà hôm qua e bảo chồng e "nhờ bác nhiều ngại quá", chồng e làm 1 câu "Ai bảo e thích sang bên đấy ở..." E chán ộ quá, đấy hôm qua e bế cháu về cho họ chăm cháu, mà bà ý thì đi chơi, ông nó thì cũng chỉ bế 1 tý thôi, chả nhẽ sáng ra e đã cãi nhau với chồng, đấy bảo về đây cho ông bà nội chăm, hôm nay cháu vẫn ốm đấy ông bà để cháu ở nhà mà chăm, thế mà vẫn phải đi gửi con ra nhà trẻ. Hình như chồng e cũng vậy cả thôi, chán lắm, họ đều như nhau. E có muốn thương chồng cũng chả đc. Có ai thương e đâu.

Lần đầu tiên e lập topic tâm sự trên diễn đàn, ko ngờ đc các c quan tâm chia sẻ nhiều như vậy, e thấy vui và lạc quan hơn nhiều rồi. E cảm ơn các chị lắm lắm.

............--------------...............-------------------...............---------------...............---------------------...............--------------................--------------------

E cảm ơn các chị yêu quý đã động viên e cho e thêm nghị lực. Bà ý hôm qua bắt ông bc e đi ký giấy tờ bán nhà rồi, kiểu j rồi bà ý cũng lừa lấy hết tiền thôi. Đúng là chẳng chịu nổi, chồng e đêm qua ko chịu nổi phải chảy nước mắt vì thương ông ốm đau bệnh tật giờ ko biết đi đâu về đâu. 2 v ch chỉ còn biết nhìn nhau khóc, còn bà ý vẫn nhởn nhơ, vẫn cười, vẫn lẩm bẩm hát hò đc. E ko tin nổi lại có ng đàn bà ác đến vậy, đây là cái nhà thứ 3 phải bán để trả nợ cho b ý rồi, nhưng 2 cái nhà trước BC e còn đi làm, còn sức khỏe để kiếm tiền mua lại nhà bé hơn, giờ thì ông đau ốm thế này thì bất lực rồi. 2 v ch e đều đang đi học liên thông và tại chức, đi thuê nhà, gửi con đi trẻ, quả thật là 1 tương lai mờ mịt hơn tất cả. May mà bố mẹ e và 2 chị gái luôn ở sau lưng hỗ trợ e về tinh thần và vật chất. E cầu trời cho các chị k gặp phải ng MC như e..........

..........----------------................----------------..................-----------------..................---------------..................-----------------.................---------------

Chuyện e dài lắm, E hi vọng các chị chịu khó đọc hết những chia sẻ của e, cho e vài lời động viên để e có nghị lực tiếp tục sống cùng chồng.
    E yêu và cưới quá nhanh, chưa đầy 1 năm. E đc biết về gđ chồng tương lai của mình thế này: Bố công an về hưu, Mẹ chủ tịch phụ nữ xã, chị sn 82 chưa chồng, chưa ng yêu, mở 2 cửa hàng bán quần áo. Vậy có lẽ là 1 gđ công chức nề nếp. Bọn e cưới vội vì bc e ốm đau, sợ sẽ ra đi sớm. Nhưng đến nay hơn 3 năm ông vẫn duy trì tốt.
    Lấy nhau xong e mới biết bc đã về 1 cục ko phải về hưu, mc thì mê tín dị đoan đồng bóng đến khinh khủng, cc thì chả có việc j nên mở cửa hàng theo cảm hứng, bán hàng thì ít mà ăn chơi thì nhiều.
    Về nhà e chả khác j 1 em osin.
    + MC thì đi chơi tối ngày, các cuộc chơi xuyên tỉnh, xuyên ngày đêm, với lý do là đi lễ, là bận kiếm tiền nuôi cho cái nhà này (vì BC e ốm đau, thuốc men cũng tốn chút). E mới cưới thì bà ý cấm ko cho chửa đẻ con tuổi hổ thì vồ ông nội ( ông tuổi hợi), đẻ năm sau thì tuổi mèo sẽ vồ bà ý (vì bà ý tuổi chuột). E cố gắng kìm hãm nhưng tuổi trẻ ko biết cách tránh nên chót có thai ngay, sợ bà ý 1 phép, nhưg cũng ko biết làm tn vì trót có rồi. sau đó thai đc hơn 10 tuần thì e bị sảy, thật sự e quá áp lực tâm lý vì con tuổi hổ, lại thêm là bà ý xem bói kêu là con gái (bà ý thích con trai, sợ e ko đẻ đc cháu trai, vì nhà e là 3 chị e gái).
    Sau đó bà ý suốt ngày nói e đủ các cách để tránh thai, rồi còn bảo sẽ đưa e đi đặt vòng, vì nếu đẻ con tuổi mèo sẽ hại chết bà ý. E mệt mỏi quá. Nhưng số cả rồi, 6 tháng sau e lại trót dại ... có chửa với chồng e!!. E mới mang thai đc hơn 4 tháng, trước mặt mẹ e, chị cả e, chồng e, bà ý bảo với mẹ e là "e đã bảo nó ko đc chửa đẻ tuổi này mà ko nghe, từ ngày nó chửa đến giờ công việc của em mười mươi tưởng thành nhưng rồi lại hỏng hết", tức là tại cái thai e đang mang làm hại công việc làm ăn của bà ý. E chửa thì ch e bắt nghỉ làm ở nhà vì cái thai trc đã hỏng. E quần quật với việc nhà cho cả nhà 5 người cộng thêm 1 ng bán hàng của bà chị ch. Tiền e bỏ ra, sức e bỏ ra, mà họ nói e sướng, chỉ việc nằm nhà chơi. Chửa vượt mặt ra mà vẫn loanh quanh bê xô nước lên tầng lau chùi, dọn rửa, cái nhà vệ sinh mà để hơi bẩn làm bị BC chửi luôn (chửi chung cả bà MC và mấy đứa con, nhưng đương nhiên ý là chửi e rồi). E mệt mỏi, cả tinh thần lẫn thể xác. vưầ mang bầu thì chị ch cưới, cưới xong đưa ch về nhà ngoại ở (dù nhà ch bà ý cũng nhà cao cửa rộng, nhưng do ko có ai hầu hạ nên bà ý ko thích ở, lôi chồng về ở nhà ngoại). E 1 mình ôm cái bụng chửa hầu cơm nước nhà cửa cho 6 con ng, BC, MC, CC, chồng của CC, ng bán hàng cho CC, và chồng. chưa bao giờ e đc MC hay CC vào bếp cùng nấu nướng giúp, cứ 1 mình nấu cơm, bê mâm lên, ăn xong họ gọi nhau ngồi dậy, pha chè uống, e lại bê mâm xuống dọn dẹp. Nhiều hôm e nghén, e mệt quá, phải gọi điện nhờ bà ý về sớm nấu hộ bữa cơm (chắc tất cả giỏi lắm đc 2 hoặc 3 lần), còn phận e thì tự mò ra ngoài ăn bát phở.
    Tháng thứ 8 e đi lại làm nhiều, nên bị ra máu dọa đẻ non, e nằm viện 1 tháng, 1 tháng đó chỉ có 2 chị gái e và mẹ e từ quê ra chăm, mc E chỉ lên viện đúng 1 lần cái hôm e đi cấp cứu, và lần thứ 2 là hôm mổ. dù rằng viện còn gần hơn cả quán karaôkê mà bà ý hay hát. Trước khi mổ e về tắm gội để chuẩn bị lên bàn mổ, vừa về bà ý đã sách thức ăn vào bếp và bảo e nấu đi, rồi lại dắt xe đi, may mà chồng e là ng tốt, bảo e lên nằm đi để anh nấu.
    Cháu ra đời bà ý sợ dính vào là bị đen đủi nên gần như ko mấy khi bước vào phòng, để mặc chị và mẹ e chăm, mẹ e 1 tháng thức trắng đêm bế cháu, ngày thì ko ngủ đc vì tuổi già đâu có dễ ngủ đâu, trông bà gầy, xanh, mắt thâm quầng, chị e cũng vậy, tối bế cháu, ngày đi làm, vậy mà nhà ch e thấy vẫn bt, kệ kệ và kệ. Đc 1 tháng e về quê ngoại 2 tháng cho mẹ e chăm, bố e cũng gầy đến mức tiều tụy vì ông quen có bà chăm rồi. Vậy là E làm khổ cả nhà e các chị ạ.
    Cháu đc 3 tháng e quay lại nhà ch, lại điệp khúc cũ, 1 tay bế con, e tay xào nấu cho xong bữa ăn cho: BC, MC, CC, chồng của CC, giúp việc của CC, chồng e thì làm CA nên suốt ngày đi làm vụ án, rồi đi trực cả ngày cả đêm muốn giúp cũng chả giúp đc.
    E mệt mỏi, đêm nào cũng muốn khóc thôi. Nhưng chồng e tốt lắm, nên e cố gắng vì ch vì con.

Nhưng e chưa gặp 1 người phụ nữ nào, lại là chủ tịch hội phụ nữ, mà lại mê tín đến thế, ăn chơi đến thế. BC e về 1 cục đc mấy trăm triệu, ông đi mua đc 14 cây vàng cách đây khoảng 3 năm, vừa mua xong thì ông lại đau ốm phải nhập viện mấy ngày, ở nhà bà móc ví lấy mã số két, lục vali quần áo lấy chìa khóa két rồi về nhà mở két lấy hết số vàng đem bán, 2 mẹ con gái họ chia nhau, con gái đc 100tr, còn lại của mẹ. Tiếp sau đó, khi hết tiền 2 mẹ con gái nhà họ, do có chút quen biết với 1 anh làm ở ngân hàng, lập 1 cty ma với cơ sở vật chất là cái cửa hàng quần áo của bà CC, họ đã móc lối nhau, để bà mc e giả chữ ký của bc e làm thủ tục cắm sổ đỏ cho ngân hàng để vay lấy 500tr. Cũng chả đc bao lâu, một năm sau đến lúc đáo hạn ngân hàng, mẹ con họ chạy vạy vay nóng để đáo hạn và tiếp tục vay thêm 500tr nữa, Vậy là giờ số nợ ngân hàng là 1 tỷ. Giờ mọi chuyện vỡ lở, bà ý nói vay là để lo cho cái nhà này, rồi bố mày ốm đau tốn tiền thuốc lắm, nhưng thực ra ai cũng biết rõ ràng rằng bà ý vay mượn rồi đốt hết vào lô đề cờ bạc, rồi cúng bái mê tín. Giờ nhà e đang cố gắng bán nhà để trả nợ cho bà ý, nợ ngân hàng 1 tỷ, nợ ng quen, bạn bè, và cả bọn xã hội đen với số tiền là khoảng 1,8 tỷ. Bán nhà cũng chả đủ để trả nợ, vì giờ giá đất xuống lắm, mãi chả có ai mua vì ng ta cứ ép giá cho thấp nữa mới mua.
    Hết tiền, chả giám nói j BC e, và Chồng e, nên bà ý gây sự với e, bà ý đi chơi suốt, e bảo bà ko ăn thì báo cho con 1 tiếng ạ, thì về bà ý chửi ch e bảo "nó là mẹ tao à mà t phải báo cáo là có ăn hay ko". E mệt mỏi quá các chị ơi, mấy ngày nay vợ chồng e cãi nhau suốt đêm, vì chồng e bảo e ko đc nhắn tin cho mẹ thế, mẹ ăn hay ko thì phải gọi điện hỏi hằng ngày.
    Giờ bán nhà vợ chồng e, con e lại bế nhau đi tìm thuê nhà, tiền thì gần như toàn nhờ vào nhà ngoại hỗ trợ. Giờ lại thêm tiền thuê nhà, e mệt mỏi quá, đêm nào cũng nghĩ, ngày đi làm cũng chả cười nổi với ai.
    Còn nhiều chuyện muốn tâm sự quá, nhưng e sợ dài quá rồi, các chị ko đọc hết nổi, E cảm ơn các chị đã đọc đến đây.
    Các chị giúp e phải sống làm sao đây, MC e còn trẻ, khỏe, 2 năm nữa về hưu lại ko có lương hưu vì mới đóng BH đc mấy năm, gánh nặng phía trước là chăm nuôi BC, MC ko đồng lương hưu, ko chút vốn phòng thân, ko mảnh đất cắm rùi. CÁC CHỊ ƠI E CHẾT MẤT. E THƯƠNG CHỒNG E, CON E QUÁ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hangtran2889
    Đang tải...

2. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

Ðề: E mệt mỏi với mẹ chồng và chị chồng lắm rồi. E tuyệt vọng và đã muốn bế con ra đi.

Chia sẻ với em. Chị cũng chỉ biết Động viên em cố lên thôi ,cố giữ sk mà lo cho bản thân Minh và con em ah. Các môi ngừoi có lỗi khổ riêng. Nhưng chị khuyên em. Làm gì thì làm. Sống đúng mực đạo dâu con ,nhưng không nhu nhược cả nể em ah không thì em khổ suốt đời đấy. Phụ nữ mà cứng rắn lên thì không bị thiệt thòi ,em nc thẳng với chồng cho chồng chia sẻ và tc với em mà tìm hướng giải qquyết em ah. Chuyện quá khứ hay cách sống của nhà chồng thì em ko thể thay đổi đc đâu. ,em nên có hướng tự lo cho vc em thôi Chúc em mạnh khỏe và lựa chọn cách tốt nhất cho Minh em nhé

3. hangtran2889

hangtran2889 Banned

Ðề: E mệt mỏi với mẹ chồng và chị chồng lắm rồi. E tuyệt vọng và đã muốn bế con ra đi.

E hâm quá, c động viên thì tự dưng lại thấy tủi thân kinh khủng, lại chảy nước mắt, E cũng từng hỗn láo (sau lưng thôi, nói xấu mc và bị phát hiện), từ sau lần bị phát hiện e nói năng hỗn láo, ăn nói kiểu vô học về mc, e cũng ân hận lắm, còn trẻ, lại hay bỗ bã cái mồm chứ quả thật chỉ to mồm sau lưng thôi, chứ quay về nhà là lại cúp đuôi 1 dạ 2 vâng. Từ đấy e ít nói hẳn, e chỉ sống và nói chuyện với chồng thôi, giờ e cố gắng là vì cái lỗi đó, cứ như kiểu vợ đi cặp bồ, bị chồng phát hiện rồi tha thứ, sau đó hằng ngày ở với nhau bị tra tấn bằng tinh thần, bị đay nghiến, dày vò. E cố gắng chịu đựng vì e là ng có lỗi. Nhưng chị xem mc e như thế thì e kính trọng làm sao đc. E có sai quá ko c.

4. me_bach

me_bach Thành viên nổi tiếng

Chia sẻ với sự vất vả và ức chế của em. Nhưng em ạ, em hãy nghĩ, và chia sẻ với chồng suy nghĩ này: trước hết phải lo được cho bản thân mình và con mình đẻ ra thì mới có thể tiếp tục lo cho người khác. Vậy nên, em hãy cố gắng giữ sức khỏe để sống, làm việc, lo cho con khỏi thiếu thốn. Đối với bố mẹ chồng, hãy sống đúng mực em ạ. Việc gì không làm được, hoặc làm thì ảnh hưởng đến gia đình, chồng và con mình, cứ nói thẳng luôn là không làm đc. Tính mẹ chồng em như vậy, mà e cứ nhún mãi, cúc cung phục vụ, sợ sẽ đến lúc em chẳng còn nổi sức lực để lo cho con em đâu. Gì thì gì, trước hết phải giữ mình, phải có sức khỏe. Em phải đi làm, kiếm tiền nuôi dạy con, để cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra, 2 mẹ con em không phải ăn bám vào ai cả. Rồi sẽ đến ngày trời sáng. Cố gắng lên em.

5. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

Giờ em đã đi làm rồi, tâm trạng cũng sẽ thoải mái hơn chút, với lại còn có thêm tiền phụ chồng lo cho gd, cho con là tốt rồi.
    Chồng thương yêu mình là nhất, gia đình chồng có ân có nghĩa với mình cũng chỉ xếp thứ 2. Giờ gia đình chồng em ko được như thế thì em chỉ cần trọn đạo làm con thôi. Mình vẫn hiếu lễ với bố mẹ, anh chị chồng nhưng kinh tế thì tách bạch, mình phải lo cuộc sống gia đình riêng của mình, hàng tháng gửi biếu bm ít tiền để bố mẹ chi tiêu thêm

6. megiahuy2012

megiahuy2012 Banned

Èo, làm sao sống cả đời trong 1 gia đình như thế được..........

7. lehongnhung

lehongnhung Đủ quyền lập Họ

cố lên chị nhé 5ting. .....

8. emvitbeo

emvitbeo Thành viên kỳ cựu

Khổ thân mẹ nó. Mẹ nó phải nghị lực ên vì chồng, vì con nhé

9. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

hỏi xem ý chồng e bg là ntn?cũng mệt với cái kiểu này quá.kệ mẹ nhà bà ý e ạ.ra riêng ở lo cho con e là đc rồi

10. lolem.house

lolem.house Banned

Chị ơi em đã từng đọc 1 câu đại ý như thế này: Mình nên mỉm cười khi khó khăn đến vì khi đó 1 nghiệp ác của mình đã được giải trừ, như cây kim được rút ra khỏi da thịt đó chị. Chị cố gắng lên vượt qua giai đoạn khó khăn này chị nhé, sau cơn bĩ cực lại đến hồi thái lai. Chị hãy giữ trọn đạo làm con, làm vợ để sau này dù có thế nào cũng ko hổ thẹn. Hãy lấy chồng, con làm niềm vui, niềm an ủi chị ạ, chị may mắn khi có họ ở bên đó :D

11. mekimbum

mekimbum Thành viên tích cực

đọc hết chia sẻ của bạn rồi, mình đồng ý với ý kiến của bạn này, quan trọng là ở chồng bạn ấy.

12. hangtran2889

hangtran2889 Banned

E cảm ơn các chị yêu quý, bà ý hôm qua bắt ông bc e đi ký giấy tờ bán nhà rồi, kiểu j rồi bà ý cũng lừa lấy hết tiền thôi. Đúng là chẳng chịu nổi, chồng e đêm qua ko chịu nổi phải chảy nước mắt vì thương ông ốm đau bệnh tật giờ ko biết đi đâu về đâu. 2 v ch chỉ còn biết nhìn nhau khóc, còn bà ý vẫn nhởn nhơ, vẫn cười, vẫn lẩm bẩm hát hò đc. E ko tin nổi lại có ng đàn bà ác đến vậy, đây là cái nhà thứ 3 phải bán để trả nợ cho b ý rồi, nhưng 2 cái nhà trước BC e còn đi làm, còn sức khỏe để kiếm tiền mua lại nhà bé hơn, giờ thì ông đau ốm thế này thì bất lực rồi. 2 v ch e đều đang đi học liên thông và tại chức, đi thuê nhà, gửi con đi trẻ, quả thật là 1 tương lai mờ mịt hơn tất cả. May mà bố mẹ e và 2 chị gái luôn ở sau lưng hỗ trợ e về tinh thần và vật chất. E cầu trời cho các chị k gặp phải ng MC như e..........

13. menhimchuot

nếu mà bố chồng e tốt tính thì hỏi xem ý ông thế nào.nếu bán nhà đi thì bố chồng e và vc e có đc chia tiền nong thế nào.còn nếu ông ok ,chồng eook thì chị nghĩ nếu bg chưa mua đc nhà thì thuê nhà 2 vc e và bố chồng e cùng về ở với nhau để mà vc e còn cơm nc phục vụ cho bố.còn bà ý cho giải tán vì cái loại đàn bà mà lô đề cờ bạc chồng ốm đau o lo thì bà ý muốn ở đâu thì ở.còn nếu chông e o muốn như thế or bố chồng e vẫn muốn ở cùng bà ý thì 2 vc e cũng cứ ra thuê riêng mà ở còn e chịu khó chạy qua chạy lại quà bánh thăm nom bc e cho hết tình hết nghĩa.chứ cái kiểu này thuê ở chung cả nhà với nhau thì bà này cũng sẽ chẳng để yên cho vc e làm ăn công tác đâu.e cứ nói với chồng e thế là o ở chung nữa vì e còn con o hầu hạ đc con người mà đã nấu cơm cho ăn rồi còn đi cờ bạc.e hãy nghĩ đến cái sức khỏe của mình.nếu e ốm đau bệnh tật về già chỉ có cái thân e là khổ thôi.chả ai hầu e đâu.mình sống vì mình trc đi để còn mà lo cho con mình.mà e có thấy là bg e như thế này mà nhà đẻ e vẫn còn phải lo cho e o.e làm thế này thì khổ thân mẹ e lắm.mà chồng e thấy thế cũng sẽ ỷ lại.nc là kệ mẹ con mụ mẹ chồng e.

14. hangtran2889

hangtran2889 Banned

Nói chung là nan giải quá c ơi, ông bc e có khổ mấy thì cũng phải ở với bà ý thôi, vì bao nhiêu lần b ý hại ông ý mất nhà trả nợ lô đề cho b ý, mà ông vẫn chịu đựng sống chung, giờ ốm đau bệnh tật nhiều cái chỉ có b ý giúp đc (các cái tế nhị ý ạ). E chẳng biết tn nữa, hỏi chồng e thì cũng ậm ừ bảo để xem liệu có còn lại đc đồng nào ko, vì nếu thẳng tay trả nợ thì bán nhà xong cũng còn thiếu gần 1 tỷ nữa để trả nợ cơ. Chắc chắn là trắng tay rồi c ạ, bọn e chỉ mong đc yên thân chứ cũng chả hi vọng nhận đc đồng nào. E mở mắt ra là lại nghĩ, ko biết ngày mai tn, bỏ thì ko bỏ đc, mà cố gắng vì chồng vì con thì đến già cũng ko thoát khỏi cái nợ với bà ý, vì ch e là con trai 1. Gánh nặng quá. E chẳng muốn nghĩ j nữa, mẹ e cũng lo đến mất ăn mất ngủ, ko biết con cháu mình sẽ ra sao.

15. menhimchuot

thế chị hỏi e là e o thương lấy cái thân e à?e rút gan rút ruột ra hầu hạ nhà chồng xong để nhận đc cái j.nếu chồng e đã nói thế thì tức là chồng e muốn là vẫn ở chung hay ntn?bg chung hay riêng thì e bảo chồng e thuê người giúp việc hầu hạ bố chồng e còn đến bữa về thì e vẫn lo cơm nc.thế e có sức để trông con đi làm đi học kiếm tiền và làm osin o?còn đúng là với cái thời buổi bg mà đi làm để dành đc 1 tỉ mà trả nợ thì chắc đi cướp ngân hàng e à.còn chị nói thật nhé mc e mà nợ tiền vay nặng lãi mà chồng e đứng lên nhận trả mà o trả nhanh hay đúng hẹn thì 2 mẹ con e cứ liệu cái thân nhé.bọn nó sẽ dọa cắt gân trẻ con đấy e à.gần nhà chị n trường hợp c biết.nên e bảo chồng e nghĩ thế nào thì nghĩ.o thì đi vay mà trả nợ rồi tuyên bố với bà ấy là từ bg bà làm bà chịu trách nhiệm.rồi vc e kéo cày mà trả.còn chồng e mà nhu nhược nữa thì chị cũng chịu với nhà e.chồng e o nói đc bà ý à.vì bt mẹ cũng hay sợ vía con trai lắm.

16. hangtran2889

hangtran2889 Banned

E nói hết nước hết cái, và đúc rút ra 1 vấn đề là chồng e tốt, ngoan, có hiếu với bme, nhưng nhu nhược kinh khủng, biết rõ ràng việc làm sai trái của mẹ mình nhưng vẫn im lặng mặc kệ, giờ mọi chuyện vỡ lở thì mới ngồi nói, chả có ích j nữa rồi. E thì e đã tuyên bố là sẽ ra ở riêng sau khi bán nhà, và dù có mua đc cái nhà lụp xụp nào nữa mà ở thì e cug ko thể ở chung với bà mc nữa. Nhưng ch e vẫn chỉ im lặng, có hỏi thì cũng lại biết thế, để tính sau, e nói nhiều quá thì ch e vò đầu bứt tai xin e để cho anh yên, a đau đầu lắm rồi. E ko biết làm tn, đành im lặng tiếp tục chờ xem thu tục bán nhà xong xuôi thì sẽ ra sao. Nhưng e chắc ch e chả bỏ đc bme đâu, nói là giờ ông ốm đau bệnh tật anh là con trai độc thì anh phải lo, nếu ông có mất đi thì anh cũng là con trai 1 nên ko thể để bà 1 mình đc, vậy nên giờ e phải chọn 1 là thuê nhà tiếp tục sống chung với lũ, 2 là chia tay, bế con về ông bà ngoại. E đoán chắc nay mai dọn nhà là e phải chọn 1 trong 2 phương án đó.

17. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Thương chị quá, ở vào hoàn cảnh của chị thì đúng là chẳng biết làm thế nào cho được, Bây giờ thế này chị cũng đừng suy nghĩ quá nhiều, cứ ngẩng mặt làm ngơ, trơ trơ mà sống thôi chứ biết sao được, 2vc bạn thì cố gắng nuôi lấy bc, còn mc thì kệ xác bà ấy, chẳng có nhà chắc người ta cũng ko cho vay nữa, hết tiền thì bà ấy cũng hết chơi thôi chứ chơi được mãi sao

18. menhimchuot

đấy thế là chồng e nhu nhược rồi,mà nếu cứ đà này thì còn tiếp tục o giải quyết đc việc j đâu.e bế con về nhà bố mẹ đẻ e đi ,cứ tách nhau ra 1 thời gian.thương lấy thân e,con e.đừng có dính dáng vào bọn cho vay năg lãi o là e hối hận sẽ o kịp.nhu nhược thì khổ lắm e à.công an mà chán thế à.nếu o thì coi như kiếp trc e nợ nhà chồng e kiếp này phải trả nợ nợ đời ạ.bao giờ hết nợ ,hết duyên hết số ,lúc đấy thân e sức tàn lực kiệt thì hết nợ.là đàn ông mà o có tiếng nói thì vợ khổ lắm.e bảo a giải quyết việc gđ anh đi cho ổn thỏa đã rồi tính tiếp.e cho con về bà ngoại cho thanh thản đầu óc mà làm ăn.

19. oreka

oreka Thành viên rất tích cực

đọc bài của bạn này thấy bức xúc quá, không hề thấy bạn nói gì tới vai trò của chồng bạn cả, những lúc bạn bầu bí thế chồng bạn ở đâu? làm gì sao ko nói không giúp đỡ vợ. phỉa mình thì mình giải tán lâu rồi. haizzzzzzzzzzzz Phụ nữ sao cứ phải cam chịu thế nhỉ

20. hangtran2889

hangtran2889 Banned

E đã muốn làm thế lắm rồi, tối hôm t7 vừa rồi e định đi, nhưng nhìn chồng bần thần bảo anh đã làm j có lỗi với e đâu mà e đi, giờ bình tĩnh để bán nhà vợ chồng ra thuê nhà ở là xong. Nhưng hôm sau lại nói gánh nặng của mình với bme k thể dứt ra đc. Thế là e chả biết làm tn, thật sự chồng e cũng nhu nhược, nhưng thương vợ thương con, mà cũng nói bà ý nhiều rồi có khác đc đâu, ko thể làm j đc, e cũng chỉ còn biết ngồi đợi thêm vài ngày nữa xem sao thôi chị ạ.