E quyết định mua điều hòa hai chiều Panasonic inverter 900btu, các bác mách e chỗ mua rẻ ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Me Hai Khanh, 8/1/2013.

1. Me Hai Khanh

Me Hai Khanh Guest

Phòng e trên tầng 3 lạnh lắm, con thì nhỏ, đêm hay đạp chăn, cứ canh con mà mẹ mất cả ngủ. Phòng e điều hòa 1 chiều, giwof đổi sang cái 2 chiều thì cũng nhiều xiền và bỏ phí cái kia. E định mua máy sưởi, theo các mẹ máy sười dùng có tốt không ạ và loại nào tốt cho bé nữa. Phòng e có hơn chục m2 thôi. Cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Hai Khanh
    Đang tải...

2. cahoi_thitbo_nhapkhau

cahoi_thitbo_nhapkhau Mẹ Tôm

Ðề: Mod cho e nhờ 1 ngày nhé: Nhờ các mẹ tư vấn có nên mua máy sười không ạ? và loại nào t

em mới mua máy điều hòa sưởi VGPGEN CH2000W , dùng ko khô da, ko ngột ngạt. thấy mấy laọi máy sưởi , dòng nay thấy ổn ổn

3. Forever_Alone

Forever_Alone Thành viên chính thức

Ðề: Mod cho e nhờ 1 ngày nhé: Nhờ các mẹ tư vấn có nên mua máy sười không ạ? và loại nào t

nếu mua máy sưởi thì mua loại máy sưởi dầu bạn ạ, nhà mình dùng quạt sưởi rất khô da, đang mún đổi sang em sưởi dầu này:D

4. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

Không biết các mẹ khác thế nào, nhưng cá nhân mình thì thấy cái máy sưởi dầu không có mấy tác dụng. Năm ngoái rộ lên đi mua máy sưởi. Nhà tớ cũng khuân về 1 cái. Máy sưởi dầu. Phòng bé nhà mình cũng nhỏ thôi, chắc chỉ khoảng 10m2. Nhưng bật máy lên chủ yếu chỉ ấm được khu vực quanh quanh máy, chứ cũng không ấm hết được cả phòng. Mà con bé còn được, chứ con mình năm nay hơn tuổi rồi, nghịch ngợm chỉ sợ bé sờ vào thì bỏng. Để xa giường thì không ấm, mà để gần giường thì chẳng may chăn, mà dính vào cũng nguy hiểm. Thôi bạn cố gắng lắp cái điều hòa hai chiều.

5. clpt1

clpt1 Thành viên rất tích cực

Tớ thấy mấy cái đó không có tác dụng mấy chỉ là phong trào, mua về chật nhà, tốn điện. Mua thêm chăn đắp là ấm nhất

6. haquynhhuong2004

haquynhhuong2004 Mẹ yêu Nhím^^

Em nghĩ mẹ nó cứ mua cái điều hòa 2 chiều ấy.

7. maiboong

maiboong Thành viên rất tích cực

vte điều hòa 2 chiều mẹ nó à, mang nhiều thứ chật nahf, tính ra thì cũng thế cả mà

8. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Có máy sưởi cũng tốt nhưng da bị khô khủng khiếp mẹ nó ạ

9. thơng984

thơng984 Thành viên rất tích cực

đang bảo mua tự nhiên các mẹ nói thế em lại ngại

10. Meminhle

Meminhle Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó oi nhà tó cũng có quạt sưởi nhưng từ khi ông xã đi hàn quôc xách về 1 đệm sưởi :3.2T tớ chẳng dùng đến quạt sưởi nữa, cứ đệm sưởi tớcắm cho con ngồi trên giường và chơi trên giường, thích nhất là đêm ngủ, con có đập chăn ra mẹ mà mệt quá nhỡ ngủ quên không kịp kéo chăn cho con on cũng đỡ lạnh hơn rất nhiều,
    nhà tớ cũng có điều hòa nhưng chưa phải bật ngày nào cả.
    mẹ nó có muốn xem và dùng thử để mua thì quanhà tớ nhé.

Sửa lần cuối: 8/1/2013
  11. lavanghp

lavanghp Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó vào đây mà xem, có người hỏi giống mẹ nó đấy:
    http://vnexpress.net/gl/khoa-hoc/hoi-dap/2013/01/nen-dung-quat-suoi-may-suoi-hay-dieu-hoa/
    1 người trả lời đc nhiều người đồng tình:
    Máy/lò sưởi đều hoạt động trên nguyên tắc là trung tâm phát nhiệt để từ đó nhiệt lan tỏa ra làm ấm phòng. Có 2 loại máy/lò sưởi: loại trực tiếp và gián tiếp. Loại trực tiếp là loại mà nguồn nhiệt tiếp xúc trực tiếp với không khí và đốt nóng không khí, loại này gồm điều hòa 2 chiều, đèn sưởi và máy xấy. Loại gián tiếp là loại mà nguồn nhiệt không trực tiếp làm nóng không khí, nguồn nhiệt làm nóng nước hoặc dầu và khi dầu/nước bị nóng làm nóng không khí. Tùy thuộc vào mục đích sử dụng mà bạn trọn cho mình loại máy/lò sưởi phù hợp. Thí dụ, chỉ cần làm ấm phòng một thời gian ngắn (như làm ấm phòng tắm) thì nên sử dụng loại đèn sưởi. Còn nếu làm ấm phòng trong một thời gian dài (thí dụ cả đêm) thì không nên sử dụng loại trực tiếp (kể cả dùng điều hòa 2 chiều) vì loại này làm khô không khí dẫn đến khô da, khô mũi dễ gây chảy máu cam chưa kể làm khô đồ vât trọng nhà làm giảm tuổi thọ đồ vật cũng như dễ gây nguy hiểm do độ nóng của lò/máy có thể gây bỏng, cháy. Trong trường hợp này tốt nhất dùng loại sưởi bằng dầu/nước tuy hơi lâu nhưng an toàn và không bị khô phòng. Khi dùng lò sưởi thì dù bất cứ loại nào trong phòng nên có chậu nước sạch để tạo độ ẩm.

thơng984 thích bài này.
  12. Love_MS

Love_MS Thành viên tích cực

Bạn này nghĩ thế nào ý. Đêm lạnh mấy bạn đắp nhiều chăn cũng ấm nhưng mà trẻ con bị lạnh nữa là do hít phải không khí lạnh, từ đây dẫn đến khô cổ, đau cổ, viêm họng,... Bạn đắp nhiều chăn cho con thì được nhưng làm sao để con hít thở ko phải không khí lạnh đây? Ngoài ra đứa nào chẳng tung chăn ra, tay thì kéo vứt tất đi. Mua máy sưởi hay điều hòa 2 chiều là để nó sưởi ấm không khí, con hít thở ko bị không khí lạnh vào mũi hay tung chăn kéo tất thì cũng đỡ bị nhiễm lạnh. Chắc bạn chưa có gia đình hoặc chưa phải ngủ với trẻ con bao h nên ko thấy tác dụng của những thiết bị sưởi ấm như vậy.

13. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó nói đúng mình kh thích sưởi dầu, đắt tiền, tiêu hao nhiều điện mà không ấm. Mình dùng đèn sưởi nên không bị khô da, giá rẻ. Nếu các mẹ sợ khô da thì chỉ bật khoảng 1 tiếng là phòng ấm lắm rồi. Phòng mình 25m2 cơ đấy. Còn về sợ phỏng các bé thì cần nói cho bé tránh xa. NHà mình 2 thằng con trai nghịch lắm nhưng mình đưa tay bé gần đèn và nói cho bé biết cái này rất nóng, rất đau. Bé hiểu và không lại gần sờ nữa. Với các đồ vật nguy hiểm mình đều giải thích cho bé nên khá yên tâm k lo bé bị tai nạn. K phải gia đình nào cũng có thể bỏ tiền ra mua điều hòa 2 chiều, mà nhất là dùng đh 1 chiều rồi bỏ đi cũng phí.

14. kinkin2410

kinkin2410 Bắt đầu nổi tiếng

Nếu dùng lâu dài thì bạn nên mua điều hòa 2 chiều. Đèn sưởi ấm nhưng nếu cả đem thì khô da bé lắm và là nó đốt nóng không khí nên dùng lâu rất khó chịu, sưởi dầu thì tốn điện mà ko ấm lắm. Nhà tớ có cái sưởi dầu giờ chỉ dùng hong khô quần áo :D

15. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

Mình dùng đèn sưởi của Nova và của Sam sung nhé. DÙng được mấy mùa đông rồi mà vẫn tốt. Mình bật đèn sưởi lúc bắt đầu đi ngủ đến nửa đêm dậy cho bé đi tè là tắt đi. Đến sáng mình dậy sớm chuẩn bị đi làm lại bật lên đến lúc bé dậy là không bị lạnh khi ra khỏi chăn. Vừa tiết kiệm điện lại k lo khô da.

16. Me Hai Khanh

Me Hai Khanh Guest

các mẹ ơi, nhà mình có cái máy sửoi dầu của Nga hồi xứa ý mà k ăn thua, chỉ đê sấy kho quần áo thui, hic hic

17. Love_MS

Love_MS Thành viên tích cực

Nhà mình dùng máy sưởi dầu nhưng đặt gần giường ấm lắm, bật lâu cũng ấm cả phòng luôn nhưng mình vẫn thích điều hòa 2 chiều cho an toàn

18. Me Hai Khanh

Me Hai Khanh Guest

cám ơn các mẹ đã tư vấn, e quyết định mua điều hòa 2 chiều, điều hòa kia mùa hè thanh lý vậy, nhờ các mẹtuw vấn mua loại nào tốt nhé, phognf e hơn chục m2 htooi

19. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

Ðề: E quyết định mua điều hòa 2 chiều, nhờ các mẹ tư vấn giúp e nên mua loại nào nhé

Mình thấy loại rẻ nhất là của Samsung, hơn 5tr. Có điều kiện thì mua của panasonic, hơn 10tr.

20. thudo_hanoi

thudo_hanoi Bắt đầu tích cực

Ðề: E quyết định mua điều hòa 2 chiều, nhờ các mẹ tư vấn giúp e nên mua loại nào nhé

làm cái điều hòa 2 chiều cho gọn,mùa hè,mùa đông đều tiện,mà điều hòa bây giờ đang rẻ,,,làm cái panasonic 12000 giống mình có 4tr5 ngon....cái 9000 chắc 3tr tẹt ga.....