Cần giúp: Em Bắt Đầu Cho Con Ăn Yến Sào.

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi GĐ Tom, 17/8/2015.

Tags:
  1. GĐ Tom

GĐ Tom Thành viên đạt chuẩn

Con e còn mấy hôm nữa là chuẩn bị được 2 tuổi- con trai nhưng chỉ nặng 10kg( tính đến hiện tại) cháu lười ăn- em đã cố gắng lên thực đơn , bổ sung vitamin.... ai chỉ đâu e cũng cố hóng đấy,
    Em mới nghe các mẹ nói cho con ăn yến sào bổ sung vitamin và tăng sức đề kháng nên cũng quyết tâm mua, may mà có chị chồng trong vũng tàu chồng chị ấy đi biển nên e gửi mua được yến tự nhiên, giá mềm- chứ e cũng dạo 1 vòng thị trường rồi đủ các loại yến chả bít đâu mà lần,
    E lên đây các chị ai cho con ăn rồi chỉ giúp e cách chế biến và cho ăn hiệu quả nhất( chứ đắt thế không biết cách cho ăn cũng vô tác dụng mất), e cũng hì hục làm cả tối nhặt mới được 2 tổ để cho ăn ít hôm rồi nhặt tiếp, nhưng mà kì công quá, hixxx
    các chị cho con ăn được bao lâu rồi, con ăn vào thấy có hiệu quả không ah, con e chỉ mong con tăng sức đề kháng , khỏe mạnh là cũng mừng rồi.
    Các chị bớt chút kinh nghiệm chỉ dùm e nhé! thanks các chị,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GĐ Tom
    Đang tải...

2. namviethanoi

namviethanoi Thời trang nam Owen, thời trang dành cho phái mạnh

Em cũng cho con ăn yến sào mn ơi. Nhưng mà em cho con ăn 2 tổ, cách ngày lại cho ăn vì cho ăn nhiều con cũng k hấp thụ được mà ăn nhiều là con sợ đấy mn ơi. :)

GĐ Tom thích bài này.
  3. GĐ Tom

ui, chị cho bé ăn 2 tổ liền 1 bữa ạ, như vậy có nhiều không chị, e làm 2 tổ nhưng mới cho hấp cho con ăn 1 ít, e cũng cho 1 chút gừng và đường phèn nhưng cu cậu không chịu ăn, em ăn thử thấy hơi tanh tanh- vậy là bữa đầu mẹ ăn hộ,:p.! chị chế biến như thế nào để ngon miệng chỉ e với? vì cu nhà e nó kén ăn wa!

4. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

bé khoảng 2 tuổi mỗi lần dùng 2gram yến khô nên 1 tai yến bạn chia nhỏ ra cho bé dùng nhé, dùng nhiều bé hấp thụ không hết lại làm bé rối loạn tiêu hóa. Bé dùng cách bữa là tốt nhất, dùng sau khi bé ăn tối khoảng 2h (trước cữ bú đêm). Nếu chưng đường phèn bé vẫn không thích bạn có thể chưng cùng hạt sen, nhãn nhục, nho khô để yến thơm kích thích bé dùng nha.

Yến sau khi bạn làm sạch, bạn để cho thật ráo nước rồi cho vào từng ô/ bọc nhỏ đủ lượng bé ăn mỗi lần cho vào ngăn đông/đá tủ lạnh, khi nào cần chưng thì rã đông. Cách này bảo quản yến được hơn 1 tháng đấy bạn.

Còn việc hấp thụ thì tùy bé, nhanh thì chỉ 1 -2 lần là bạn sẽ thấy bé ngủ ngon, ngủ sâu, ăn ngon miệng hơn - Chậm thì phải 2-3 tháng bạn để ý bé sẽ bớt bệnh vặt, có ốm đau cũng nhanh qua.

Hy vọng 1 ít kiến thức của mình giúp ích cho bạn.

5. GĐ Tom

Vâng, em cám ơn chị đã chia sẻ nhé! e sẽ chế biến lại cách làm như chị nói, chúc chị sức khỏe và kinh doanh tốt ah,:)

pinkpig-lotus thích bài này.
  6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

mẹ nó chịu khó vào đọc trong topic của các mẹ bán yến sào trong diễn đàn mình, các mẹ ấy sẽ có nhiều chia sẻ dùng yến cho đúng cachs mn ạ.

GĐ Tompinkpig-lotus thích.
  7. lehiepboypro

lehiepboypro CakhovudaiLehiep.com

mình nghĩ cách hay nhất vẫn là hấp gừng và đường phèn,quan trọng là phải ăn điều độ,không tham được thì mới tốt

GĐ Tom thích bài này.
  8. GĐ Tom

Sau khi tìm mọi cách dụ dỗ cho ăn không được e đã trộn yến sào sau khi hấp cách thủy vào hũ sữa chua, thế là cậu ấy chén ngon lành, có bác nào đã cho con ăn như vậy chưa ah, e nghĩ tiêc công mua về rồi thì đành cho ăn như vậy được thui ah.

9. MecuKhanh12

MecuKhanh12 Thành viên tập sự

nhà em thì chưa dám cho ăn, cũng vì chưa có điều kiện :(

10. snowlight1

snowlight1

thấy bảo món yến sào tốt mà mình chưa thử bao giờ, chắc phải ngồi ngâm cứu thui .................

11. GĐ Tom

Nói thật với các chị lương e cũng không cao nhưng vì con bé so với các bạn quá, thỉnh thoảng lại ốm vặt nên e cho ăn thử xem sao. hơn nữa e gửi được người quen mua được yến tự nhiên nên mất tiền e cũng yên tâm hơn, em mua 1 lạng cho con ăn cũng được khoảng 3 tháng mua 1 lần nhưng dùng được lâu, cố thôi chị ah.

12. GĐ Tom

Em cũng ngâm cứu mãi rồi mới gửi mua đấy ah, giờ các bác chia sẻ cho cách chế biến nên e đang duy trì cho ăn trong 3 tháng đây ah.

13. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mình cũng ngâm cứu, bé nahf mình 3 tuổi rồi, mà con kén ăn lắm, hjc

14. Yensaohoanghuong

Yensaohoanghuong Thành viên mới

Mình cho 2 nhóc ăn từ khi bắt đầu ăn dặm. Nhìn chung mình thấy con khỏe mạnh, sức đề kháng tốt, không béo phì và nhanh nhẹn
    https://m.facebook.com/Hoanghuongbi...anghuongbirdnest/?ref=bookmarks&ref=bookmarks

15. tranghoang13

tranghoang13 Thành viên sắp chính thức

thử cho con uống siro herokid gold xem sao,con mình dùng thấy ăn uống ngon hơn,trv hơn

16. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

con em cũng 2 tuổi mà e sợ nó bé quá nên không giám cho con ăn yến sớm