Cần giúp: Em bé bị sứt môi hở hàm ếch :((

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi boy_nd, 20/9/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. boy_nd

boy_nd Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nay vợ chồng mình đi siêu âm thì bác sĩ bảo con của chúng mình bị sứt môi hở hàm ếch, mình cũng chưa biết mức độ nặng nhẹ như nào ngày mai bác sĩ hội chẩn lại. Con mình tầm tháng 2 /2016 sẽ sinh. mình rất lo lắng và tìm hiểu trên mạng về điều này, mình có đọc được bài viết trên diễn đàn và rất hoang mang lo lắng:((. Muốn nhận đươc thông tin chia sẻ về điều này. cám ơn các bạn rất nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi boy_nd
    Đang tải...

2. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Cái này cho bé phẫu thuật là được mà mn,

3. boy_nd

boy_nd Bắt đầu nổi tiếng

ai có em bé bị rơi. chỉ cho vc em với. cho e xin sdt để tư vấn với ạ. bọn em lo lắng quá

4. dám ước mơ

dám ước mơ Hàng tốt - Giá tốt

thật sự chia buồn với mn :((, nhưng mà em thấy cái này có thể phẫu thuật mà mn. chúc mn sớm mẹ tròn con vuông :).

5. boy_nd

boy_nd Bắt đầu nổi tiếng

cam on mn. ngay mai vc e se di choc oi de xn da di tat. mong rang moi chuyen on ca

6. thbin007

thbin007 Khởi đầu mới

M nghĩ mn nên đi SA nhg chỗ khác xem sao, biết đâu bsi của mn nhầm, nếu chỗ nào cũng bảo vậy thì mn cũng nên chấp nhận và học sẵn cách chăm sóc bé bị sứt môi. Trc m có đọc bài chia sẻ của 1 mẹ có con bị vậy, khá vất vả, nhg đợi bé lớn chút phẫu thuật là ổn thôi. Cứ suy nghĩ tích cực cho con khoẻ mn nhé.

7. nguyen88555

nguyen88555 Thành viên tập sự

Chào các bạn! Tôi bị SMHHE và được phẫu thuật, nói vẫn khó nghe. Tôi đã có gia đình và hai cháu. Trộm vía cả hai cháu đều ngoan ngoãn và khỏe mạnh. Vợ tôi làm việc tại một cơ quan Nhà nước, tôi kinh doanh bất động sản thứ cấp mua bất động sản (chủ yếu là căn hộ, v.v... ) để bán. Sau 8 năm tích cóp, vợ chồng tôi đã có nhiều căn hộ để cho thuê.

Sau đây, tôi xin chia sẻ với bạn những kinh nghiệm của chính bản thân mình: 1. Bài học lớn nhất mà tôi rút ra cho bản thân – đó chính là luôn rèn luyện thân thể bằng cách chạy bộ mỗi ngày cũng như tập đu xà ngang để tránh cong vẹo cột sống do trẻ thường đi cúi đầu, bạn có thể mua máy tập chạy bộ ở nhà cho trẻ nếu trẻ quá tự ti để có được một sức khỏe tốt, để giữ được tinh thần tốt chịu được áp lực trong thế giới nhiều áp lực.

Kinh nghiệm thứ hai không kém phần quan trọng đó là các bậc phụ huynh cần theo dõi sát sao sự phát triển răng miệng của con em mình, quá trình mọc răng và thay răng của bé, những chiếc răng sữa có thể sẽ không tự rụng đi nên buộc phải can thiệp đến nha sỹ nhổ răng sữa cho trẻ.

Điều thứ ba tôi muốn chia sẻ với bạn, đó chính là sau các ca phẫu thuật điều trị khe hở, trẻ còn liệu trình điều trị rối loạn phát âm để các cháu có giọng nói bình thường trước khi đến trường, điều chỉnh nắn răng mang lại hàm răng đẹp cho các cháu. Phẫu thuật mô mềm, cà sẹo và chỉnh hình mũi khi trẻ 18 tuổi hoặc trước 18 tuổi nếu có thể được theo chỉ định của bác sĩ, nên phẫu thuật TM nhiều lần và lựa chọn bác sĩ có trình độ và kinh nghiệm. Chúc các bạn vui vẻ!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.