3 tháng giữa: em be dap rat manh

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi luna_4teen, 10/7/2008.

1. luna_4teen

luna_4teen Thành viên mới

Minh dang mang thai lan dau, khoang 28tuan roi! Minh cam nhan be bat dau máy tu thang thu 3, va den bay gio thi be dap rat manh, nhieu khi dap khien minh cam thay rat dau...! Ma be nghich lam nhe, dap ca ngay thinh thoang nghi 1 luc roi lai tay may chan tay! moi lan dap la lai lồi lên mot cuc tron xoe( ko biet la khuy tay hay chan nua :rolleyes:).
    Be dap mạnh qua, nhieu khi minh rat tức bụng, cả bụng căng tròn lên khó chịu. Lần trước bị 1 trận như thế sợ quá hôm sau di sieu am thi bsi bao ko van de j ca!(tron via. Lan day s.am be duoc 26tuan 6ngay, nang 980g. Co me nao co baby nghich ngom som nhu minh ko>? chia se cung minh voi vi minh thay moi nguoi bao thuong thang cuoi thi be moi dap manh khien me cam thay dau va kho chiu thoi!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi luna_4teen
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Mình cũng đang ở tuần 29 đây, nhưng bé nhà mình lại đạp đúng giờ đúng giấc lắm (kô biết sau này có dễ bảo kô đây). Cứ khoảng từ 2h đến 5h là giờ bé đạp liên tục, tối sau khi mẹ ăn cơm xong và lúc cho bé nghe nhạc là lúc bé tiếp tục đạp.

3. cafeteria

cafeteria Thành viên sắp chính thức

Hehe, hồi em bầu bí, thằng chó nghịch dã man, suốt ngày đạp, lăn lộn. Bạn em hay là bố nó đèo em đều bị nó đạp vào lưng. Hồi em 8 tháng, cứ ngồi bàn làm việc, chẳng may chạm bụng vào thành bàn là 1,2,3 bụp bụp, mẹ tí ngã ngửa. Đến lúc đẻ ra, mẹ thì gầy mõ, con tận 3.7kg, nghịch kinh người, đến giờ vẫn như thằng giặc!

4. luna_4teen

dung roi day ban! nhat la luc an! hicc an no la dap manh oi la manh, ngu thi k de cho me ngu yen cu nghich ngom lam minh mat ngu hiccc
    ban co tham gia khoa hoc truoc sinh nao ko bao minh voi!:D

5. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hồi bé đầu mình có tham gia nhưng túm lại là áp dụng được ít lắm, nhất là các động tác khi sinh, lúc đó đau chả nhớ gì đâu, cứ tuỳ theo tự nhiên thôi. Khi bé về nhà thì nhờ y tá đến nhà tắm cho bé đến lúc rụng rốn, sau đó là bà nội tắm cho, mình cũng chả áp dụng được mấy.

6. memum

memum Thành viên mới

Cho mình hỏi khi mấy tuần thì bé mới máy vậy. Mình mang thai được 20 tuần rồi mà không thấy bé có chút động đậy nào hết. Mình lo quá các mẹ ơi, hổng biết baby của mình có làm sao không nữa hic hic hay là baby của mình yếu quá... các mẹ giúp với mình lo quá đi mất.

7. luna_4teen

=> be nha minh dap som lam, tu thang thu 3 minh da cam thay be may trong bung roi! den bay gio dc 7 thang thi dap suot ngay! minh duoc biet la co nhieu be ko hieu dong thi nhung thang cuoi moi cam nhan dc, nhung ban cung nen an uong day du de con duoc khoe manh va nho di kham hang thang nhe!

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Mới đầu bé chỉ máy thôi, nhẹ lắm như con tôm búng vậy, lúc nào bạn nằm ngửa, da bụng căng thì dễ cảm thấy hơn.

9. Chuột Típ

Chuột Típ Thành viên chính thức

Em bé của mình được 17 tuần rồi nhưng mình cũng chẳng thấy máy gì cả. Mà mình ăn yếu nên bụng mình bé tí, sữa lại không uống được, chẳng biết có vấn đề gì không. Nhưng bác sỹ bảo có người đến tận tháng thứ 5 mới máy cơ.

10. thutram

thutram Thành viên tập sự

Em bé của mình thì được 24 tuần rồi , nghịch lắm đạp suốt đêm làm mình nằm mãi mới ngủ được. Nằm ngửa thì mọi người bảo không tốt cho em bé nhưng nằm nghiêng em bé còn đạp dữ hơn. Nếu NhatHuyen không uống được sữa thì có thể ra hiệu thuốc hỏi xem họ có loại thuốc bổ dành cho bà bầu không vì mình cũng rất ngại uống sữa nhưng chị chồng mình đang ở Úc có gửi cho mình hộp thuốc bổ rất tốt .Mình cũng lười ăn lắm nhưng từ lúc uống thuốc đó thấy khoẻ ăn được mà cũng thôi không uống sữa nưa.

11. Jerry Mom

Jerry Mom Thành viên mới

Minh cung mang thai duoc 24 tuan rui, be cua minh cung quay du lam. May ngay gan day, minh thay thinh thoang bung cung lai, co lam sao khong??? cac me chi gium minh nha vi minh moi co em be lan dau.

12. Jerry Mom

Jerry Mom Thành viên mới

Minh cung mang thai duoc 24 tuan rui, be cua minh cung quay du lam. May ngay gan day, minh thay thinh thoang bung cung lai, co lam sao khong??? cac me chi gium minh nha vi minh moi co em be lan dau.

13. memum

memum Thành viên mới

baby của mình hôm nay đã máy rồi, được 21 tuần hơn rồi các mẹ ạ,hơi chậm phải không ca1cme5 nhưng mình mừng lắm. Mình cảm nhận được sự sống trong bụng của mình nên vui không thể tả.

14. mymouse

mymouse Thành viên tập sự

Bé nhà mình được 21 tuần rồi,mình và anh xa cứ thắc mắc vì thấy đọc tại liệu là thai nhi chỉ đap theo giờ thội Thê mà nhóc nhà mình cứ đạp suốt ngày, 2 vơ chông cú lo lắng hay nhóc nhà mình bực bội cái gì mà cứ đạp mẹ suốt lắm lúc buồn cười. anh xã nhà mình đi công tác xa tuần về có 1 ngày nhưng cách đây 2 tuần và công việc căng thẳng về bực bội lớn tiếng thé là tuần sau về đặt tay lên bung đến cả tiếng nó không thèm đạp đến 1 lần , anh xã nhà mình nghĩ là do lớn tiếng của tuần trước nên không thèm đạp khi bố về , thế là xin lỗi vậy mà vẫn không đạp.Cứ bố bỏ tay ra thì đạp liên hồi và cứ đạt tay vào là lại im thin thít. Thế mà tuần này về cũng có thèm đạp đâu , vậy lai thủ thỉ xin lỗi tiếp và đến đêm nó đạp cho 2 cái vào tay( khi anh xa đặt tay lên bụng mình ) anh xã nhà tớ thấy thế sướng quá vì con tha lỗi cho bố rùi , cả sáng nay cứ goi điện về hỏi con có đạp không. Đấy mới có 21 tuần mà đã ghê thế rồi, không biết rồi sau này ra đời thì không biết "bắt nạt" bố mẹ thế nào nữa. Nhóc nhà mình đạp nhiều lắm bắt đàu từ tuần 16

15. luna_4teen

hihi cung bung ko lam sao dau ban ah! minh cu an no la be lai dap roi truon cung het ca bung, kho chiu lam! day la do em be khoe nen moi dap nhieu va mạnh , tron via... Hom no minh thay tuc bung va cung di s.am, dc 30 tuan, 1,7kg rui hihi

Jerry Mom thích bài này.
  16. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Bé nhà mình cũng đạp nhiều lắm, có lẽ chỉ lúc mẹ chạy xe thì mới kô cảm thấy thôi, còn ngồi hoặc đứng là con đạp méo cả bụng mẹ luôn. Đêm thì mẹ ngủ say tít nên cũng kô biết con có đạp đêm kô?

17. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Không có gì phải lo hết bạn à, bé khỏe nên hay máy đạp.
    Những lúc như vậy bạn hãy trò chuyện với bé nhé !
    Mẹ xoa bụng nhẹ nhàng, cho bé nghe nhạc, bằng cách áp phone vào bụng (đừng dùng diện thoại di động nhé :D).
    Tuần thứ 28 là thời điểm này bé đã có đủ các bộ phận cơ thể, phát triển các cơ quan thần kính, nên đã có thể cảm nhận được tình thương của cha mẹ dành cho bé rồi đó.
    Bên cạnh đó bạn hãy đếm số lần máy đạp/ ngày, theo dõi hằng ngày để xem sự phát triển của bé nhé, nếu bé bỗng dưng giảm hẳn số lần máy đạp thì đó mới là dấu hiệu đáng lo.

Chúc 2 mẹ con khỏe nhé !!!!

18. Jerry Mom

Jerry Mom Thành viên mới

cam on cac me nha. Do lo ve vu lau lau bi cung ca bung lai.
    Be nha minh cung ngo lam, dap nhieu truon cung nhieu nhung cu ba no cho tay vao de xem the nao thi cu cau lai im thit. Minh mac cuoi wa ma chang biet lam the nao, nan ni ma nhoc cung khong chiu dap them cai nao nua.
    A, me Susu oi, be nha minh co hom dap nhieu, co hom dap it- the co sao khong??? Minh de y thay hom nao co an trai luu vao thi be dap it di, vay co sao khong me???
    Mong su chi dan tu cac me nhieu lam.

19. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

con em đây, hồi có bầu, mang tiếng là con gái mà nghịch như giặc, đạp lung tung suốt ngày đạp mẹ thôi, méo cả bụng đi ý chứ, nên giờ thì ui giời ơi nghịch như quỷ sứ, chả ai nhận trông nó cả, đi mẫu giáo chắc ngta cũng đòi trả lương gấp đôi mất nên đành ở nhà đánh vật với Bác ( 2 bác cháu ở nhà trông nhau thôi, ko làm gì hơn dc). MỆT KINH NGƯỜI VỚI NHỮNG ĐỨA TRẺ ĐẠP MẸ TỪ TRONG BỤNG.

20. MiBu

MiBu Banned

Hihi, vừa mới sanh ra 1 cu cậu đáng yêu và hiếu động. Vào đây nghe các mẹ kể chuyện mang thai thấy nhớ quá :D Lúc đó em cũng hay lo lắm vì nhóc nhà em có ngày thì đạp nhiều ơi là nhiều, còn có ngày thì cậu ngủ tít thò lò đến tận nửa đêm mới quẫy. Về sau quen rồi nên mới thôi lo, mà em bé nhà em đạp cũng chẳng theo giờ giấc nào cả, cũng ko sao đâu, các mẹ đừng lo quá. Anh xã nhà em mắc cười mãi vì có lúc cậu nhà ta đạp rồi để chân ở đó luôn, ko thèm rút lại :rolleyes: Các mẹ đừng quá lo lắng nhé. chúc các mẹ khoẻ và sinh ra những thiên thần đáng yêu. :D