Em bị cho ăn quả bom tạ ở 172 NGuyễn Văn Cừ các mẹ ạ

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Me_Myan, 27/5/2013.

1. Me_Myan

Me_Myan Thành viên nổi tiếng

"Tôi cam kết rằng thông tin này trung thực và chịu trách nhiệm cá nhân trước pháp luật về những thông tin mà tôi đăng lên diễn đàn LÀM CHA MẸ."
    Ôi, không ngờ là bây giờ có những người vô lương tâm và dư thời gian như thế này các mẹ ạ:(... số điện thoại của nó đây các mẹ nhé. giọng nó thì ồm ồm em chưa nghe bao h, chắc khoảng 35t ạ: 0166.867.6985
    Chiều thứ 7 vừa rồi, em có 1 đứa vô công rỗi nghề gọi hỏi mua 10 thùng bỉm, em cũng ngạc nhiên lắm hỏi lại nó là mẹ nó mua làm gì nhiều thế à, thì nó nói nó bán cửa hàng tạp hóa lấy về bán thêm, em hỏi nó địa chỉ, nó bảo ở 172 Nguyễn Văn cừ, cửa hàng tạp hóa lúc nào cũng có ở nhà. ..
    Nhưng vì tầm 3h chiều nắng nóng nên nhà em ko đi.
    Sáng cn sáng sớm nó đã gọi chị ơi chị ko giao bỉm cho em à, thì mình nói là khoảng 9h mình đi mẹ nó đợi nhé. Nó bảo vâng, mình còn hỏi lại là lấy những thùng gì, nó bảo lấy mỗi loại 1 thùng, mình bảo nó nhắn tin nhưng nó bảo ko cần đâu, cứ mang mỗi loại 1 thùng cho nó. Mình còn nói là, mẹ nó lấy hàng về để bán thì tớ tính giá tốt cho mẹ nó nhé.
    Em tính giá chỉ còn lãi 1,5k/gói ---> 10 thùng được 180k. Có nói cả tiền cho nó nữa. Nó ok.
    Của đáng tội đúng là hè bán chậm, chứ chả bao h em mang bỉm sang Nguyễn Văn cừ, mà cũng nghĩ là bán hàng với nhau vừa để thu hồi vốn, tiền lãi ít nhưng cũng đủ để đi 1 chuyến bằng 4 , 5 lượt em mang từng thùng... Thế là trước khi đi chồng em gọi cho nó bảo chị ơi, em đi bây h nửa tiếng nữa em đến nơi chị nhé... Nó baỏ uh, mình đợi mà.
    Chồng mình đi đến nơi thì nó là quán gội đầu cắt tóc, gọi nó nó bảo anh đợi em 15p em đang ra, xã đợi xong gọi nó lại bảo đợi 15p... sau đó thì gọi 10 cuộc ko thèm nghe máy... nó làm thế cho xã em đợi đến tận 11h trưa nắng mới được về các mẹ ạ... có những con mụ khốn nạn thất nhân thất đức thế cơ chứ...
    Em bảo với xã là cái loại ghen ăn tức ở nên chơi xấu người khác, nó làm thế thì nó cũng chả khá được... Không ngờ hôm nay đọc được mẹ chủ top bị lừa ở 129 Nguyễn Trãi cũng bị dính chưởng như em. mà xã em còn nhục nhã hơn vì bị nó kéo dài thời gian đứng giữa đường Nguyễn Văn Cừ gần tiếng đồng hồ vừa đói vừa nắng nóng. .. xã định giao xong mơí đi ă sáng mà,....

Chiêu thức của nó là hỏi mua nhiều để mình chủ quan mẹ nó ạ... Giờ tự nhiên lại bị như thế này,. làm p nghi ngờ nếu có mẹ đặt hàng nhiều, chứ trước em đã từng giao từ 8 - 13 thùng một lúc mà chưa từng bị thế này...

Cảm ơn các mẹ chia sẻ, cảm ơn mẹ nó.
    Lúc chồng mình gọi điện về bảo mình thử gọi cho nó xem, vì gọi mãi nó cứ bảo chờ, mình gọi cho nó thì hết chuông nọ chuông kia nó ko nghe máy, mình bảo chồng, chồng bảo nó vẫn nghe máy của anh nhưng cứ bảo anh đợi...
    Lúc đấy điên lắm, nghĩ bụng về nhà sẽ gọi cho nó chửi cho một trận, hoặc nhắn tin xỉ vả cho bõ tức... nhưng thấy chồng lại chở 10 thùng bỉm về, hàng này cồng kềnh lắm các mẹ ạ, còn ko để chân được, cứ p duỗi xuống đường ý chứ... thì thấy thương chồng lại động viên chồng là nó ghen ăn tức ở rồi cũng chả bán được hàng đâu. Mình bán được hàng là vì chả bao h làm thế với ai, thấy ng ta bán hơn thì mình cũng chả sang nhà ng ta mà tức tối như nó làm gì...
    Mình mang lên đây để chia sẻ mong mọi ng cảnh giác, và mình cũng sẽ cẩn thận hơn khi có các oder nhiều hàng đột xuất, dù có các mẹ có nhu cầu thực sự, nhưng vẫn cứ cẩn thận vẫn hơn.
    Nó k hỏi giá, mình nói tổng số tiền nó ok luôn... dã man thật, ko biết nó có thấy hả hê ko? xấu tính thế mà ko sợ ông thần 2 vai nhỉ các mẹ nhỉ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_Myan
    Đang tải...

2. PhụngTiên

PhụngTiên Thành viên rất tích cực

Ðề: Em bị cho ăn quả bom tạ ở 172 NGuyễn Văn Cừ các mẹ ạ

Khổ thân anh xã nhà bạn. Bán hàng online nên cũng không biết làm sao để tránh những trường hợp của mấy đứa xấu bụng, thâm hiểm này. Đây ko còn là trò đùa dai nữa, mà là thất đức. Ngày hè nắng nóng như thế này, ng ta chưa ăn sáng, mà đứng đợi thế ko may cảm nắng thì làm thế nào...

3. mattroivang

mattroivang Bắt đầu nổi tiếng

Giờ đúng là "trăm (loại) người bán, vạn (loại) người mua..".... Thông cảm với mẹ nó đợt trước chị cũng bị dính chưởng một quả mua hàng thanh lý..... Chán toàn tập. Thôi mẹ nó cổ gắng nhé.......

Ngaquynh8181 thích bài này.
  4. shopdongho2011

shopdongho2011 You complete me!

Loại người ấy gọi là: "Nhàn cư vi bất thiện", nắng nóng như thế này mà hành con nhà người ta bêu nắng có ác không cơ chứ. Sao mẹ nó ko post số điện thoại lên cho mọi người cùng né. Thôi mẹ nó uống cốc nước mát hạ hỏa nhé!

Me_Myan thích bài này.
  5. Nha_Nghe

Nha_Nghe Banned

Thường những đứa đấy là dân buôn bán cạnh tranh với mẹ nó nên giở trò bẩn thỉu để dằn mặt nhau thôi. Thật vô văn hó và thiếu lương tâm. Trước có 1 đứa cũng định giở trò đó với mình. Nó đến xem balo giả vờ bảo chuẩn bị cho nó 100 cái để nó buôn bán gì đó. Mình là mình tỉnh táo lắm, bảo nó đặt cọc 1 it làm tin thế là nó kiếm cớ thoái thác lộ ngay cái đuôi cáo ra. Các mẹ nó tỉnh táo nhé.

Me_Myan thích bài này.
  6. huongtinh196

huongtinh196 Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẽ cùng chị. Giờ bán hàng online đúng là không thể lường trước được những việc như thế này. Những người nhàn cư vi bất thiện như thế này rồi sẽ bị báo ứng thôi chị ạ

Me_Myan thích bài này.
  7. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

thật lắm kẻ vô công rồi nghề, trời thì nắng nóng chứ có mát mẻ gì đâu mà hành hạ người ta thế nhỉ

Me_Myan thích bài này.
  8. binh_yen

binh_yen Kem trắng da

hic. em cũng gặp nhiều rồi
    chúng nó ghen ăn tức ở, vô công rồi nghề chị à
    chia sẻ với chị
    bây giờ bán hàng cũng lo ngay ngáy
    chồng em bảo chứ: giờ ai mua hàng thì nhờ họ chuyển khoản trc cho chắc
    cơ mà khách làm sao chịu thế đc :(

Me_Myan thích bài này.
  9. dokhuyenmaihn.vn

dokhuyenmaihn.vn Bắt đầu nổi tiếng

chia buồn với mẹ nó, nhung đọc những dòng bạn viết thì hình như vẫn giao đc bỉm à

Me_Myan thích bài này.
  10. meyuna79

meyuna79 Bắt đầu nổi tiếng

Cạnh tranh ko lành mạnh rồi, khổ thân xã bạn :(

shoptuixkMe_Myan thích.
  11. Menhimcua

Menhimcua Bắt đầu nổi tiếng

Lần trc mình cg thấy có bạn bị nthe này rồi,k ngờ bjo n ng ganh ghét mà làm trò mèo đấy nữa
    Mình chưa bán hàng n như các mẹ,mới chỉ tly mấy thứ k dùng đến thôi.
    Xã nhà bạn còn mát tính chứ xã tớ mà bị thế thì cho ăn đủ thứ ây hihii....
    Ngta làm thế cg chăg hơn đc đâu bạn ạ,đừng tức jan n mà nhanh ja hihii

Me_Myan thích bài này.
  12. Menhimcua

Menhimcua Bắt đầu nổi tiếng

Lần trc mình cg thấy có bạn bị nthe này rồi,k ngờ bjo n ng ganh ghét mà làm trò mèo đấy nữa
    Mình chưa bán hàng n như các mẹ,mới chỉ tly mấy thứ k dùng đến thôi.
    Xã nhà bạn còn mát tính chứ xã tớ mà bị thế thì cho ăn đủ thứ ây hihii....
    Ngta làm thế cg chăg hơn đc đâu bạn ạ,đừng tức jan n mà nhanh ja hihii

13. thanh.vgk

thanh.vgk Dứa yêu

Khổ thân mẹ nó, và cả chồng chị nữa. ĐÚng như chị trên kia nói như vậy là thất đức.
    Mẹ nó đưa sđt lên cho mọi người cùng cảnh giác với. Mình đoán đấy cũng là sđt KM thôi đúng k?

Mà chưa chắc đã là ng ở địa chỉ đấy đâu, chỉ là vì ghen ăn tức ở với mẹ nó nên làm thế đấy. Nó cứ ở nhà đt, biết mẹ nó chưa giao vì chưa gọi đt và sau thì....

Me_Myan thích bài này.
  14. yeucon_nhattrendoi

yeucon_nhattrendoi MẸ YÊU BÔNG NHẤT TRÊN ĐỜI

chia buồn với mẹ nó nhé.... Gieo nhân nào gặt quả ấy thôi Mẹ nó đừng buồn. Mình cũng vì miếng cơm manh áo nên đôi khi cứ nhịn nhục thôi ạ.

Me_Myan thích bài này.
  15. huyenbk84

huyenbk84 Bắt đầu tích cực

Nghe mà điên tiết quá, chia sẻ với mẹ nó

16. PhụngTiên

PhụngTiên Thành viên rất tích cực

Mình bị 1 vố như thế này rồi, mình đăng thanh lý nồi cơm điện tử Philip. Có 1 mẹ trên này nhắn tin, gọi điện thoại rất nhiệt tình mua. Hỏi mình từng chi tiết có móp méo, có làm sao ko/ xuất xứ và tiêu hao điện hết bao nhiều...v..v mình giải đáp hết. Mẹ ấy nói chắc như đinh đóng cột là chị chắc chắn lấy, nhà chị có rồi, chị mua ch o bà ngoại dùng thôi.... Mình cũng hẹn ngày mang tận nơi lên giao hàng. ( Mình từ Văn Giang, Hưng yên nhé). Trời cũng nắng nóng mình mang lên đến tận nhà, chị ta ra đón. vào nhà chị ta cắm thử nồi cơm điện, đun nước, mang cả gạo ra nấu cơm... Chán chê xong chị ta quay sang hỏi chồng Thế ý ba nó thế nào? Có lấy ko? . Chồng thì kiểu chả thích... còn bảo Nồi cơm này tốn điện lắm đấy, mỗi bữa tốn 1 số chứ chẳng ít đâu. Tùy mẹ nó thôi.2 VC hội ý chán chê rồi bảo mình, em ơi, nồi cơm này của tàu em ạ, tốn điện lắm ( ơ hay, lúc hỏi mình xuất xứ, tiêu thụ điện năng mình giải đáp hết rồi cơ mà.). Thôi hay là em cứ mang về, hôm nào chị lấy nồi cơm của bà ngoại thay ra, chị gửi qua đường bưu điện tặng em nhé ( mình đi thanh lý hàng, chứ có phải mình đi xin xỏ đâu. mang tiếng 2vc có ăn có học đấy). Mình bực lắm, bảo ko cần chị ah. Mình đi về, cứ thương chồng sáng hôm ấy, nghỉ làm đưa vợ đi HN thanh lý đồ. Ngồi ở ngoài gần 2h đồng hồ chờ vợ...Bán hàng cho loại người vô lương tâm, thất nhân thất đức mệt lắm. Từ đấy, mình chả thiết tha thanh lý đồ gì phải ship nữa, mang cho còn hơn.

17. Không Sao Đâu

Không Sao Đâu Thành viên rất tích cực

haiz.đúng là 1 bài học kinh nghiệm đắt giá các chị ạ
    nhưng mà e nói thật là sao những kẻ đó thừa thời gian và công sức hay sao cứ đi lừa người này,người kia thê nhỉ.mà c nên cho mọi người cái sđt để mà tránh c ạ.khổ thân anh nhà chị
    những kẻ thất đức,vô tâm rồi trước sau gì cũng gặp quả báo thôi

yeucon_nhattrendoi thích bài này.
  18. Không Sao Đâu

Không Sao Đâu Thành viên rất tích cực

cái này nhiều người bị quá,em nghĩ là mod nên lập 1 cái sổ đen gồm danh sách những thành viên,những số điện thoại lừa đảo để mọi người biết mà tránh xa các chị ạ

19. hang.vuminh

hang.vuminh Đủ quyền lập Họ

Cạnh tranh thủ đoạn thế này k khá được đâu ạ. Có thời gian thì chăm sóc khách hàng, cập nhật topic đi. Muốn cạnh tranh thì phải tiến bộ hơn chứ ai lại suốt ngày đi chơi xấu.

20. heo9991

heo9991 Thành viên tích cực

E tự hỏi mấy bà đấy làm thé để làm j ạ :( không hiểu ?? Cno có đc lợi lộc j đâu @@ mà nắng nóng tn bực mình thật í...chia buồn cùng c nhé...thôi đàng nào cũng xảy ra r...coi như m có bài học c ạ !! Bọn đấy ăn ở tn vận hết vào người thôi...đừng buồn nữa c nhé :(

Sửa lần cuối: 27/5/2013