Em bị dị ứng sau sinh_ các mẹ giúp em với ạ!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Mẹ CÓC, 2/4/2013.

1. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

Các mẹ ơi, tình hình là em mới sinh xong( đc gần 3 tháng) nhưng cách đây 2 tháng e bắt đầu bị dị ứng, ko rõ là do thời tiết hay ăn uống phải cái j! Nhưng cứ trời lạnh hay thay đổi thời tiết là e lại bị ngứa khắp người, có luýc thì nổi mẩn đỏ hết lên, có lúc ko nổi mẩn đỏ cũng ngứa. E đã uống thuốc dị ứng rồi thì tắm các loại lá như bác sĩ khuyên nhưng ko đỡ. Có mẹ nào bị như e cho e xin ít kinh nghiêm? và nếu đi khám thì nên ra viện nội tiết hay viện da liễu khám ạ? :((](*,)](*,)](*,)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ CÓC
    Đang tải...

2. yoccol

yoccol

Ðề: Em bị dị ứng sau sinh_ các mẹ giúp em với ạ!!!

Mẹ nó ơi, mẹ nó giống mình rồi, Hồi mới sinh em bé hễ cứ động vào nước là hai chân mình lại ngứa lên ko chịu được ( Mà chỉ có 2 chân thôi mẹ nó ạ). Nên mỗi lần tắm thì thật là khổ sở chỉ nhanh nhanh chóng chóng lau khô chân thôi, nhưng khi bé lớn đc tầm 7-8 tháng thì tự nhiên mình lại khỏi chứ, trộm vía thế ko biết, ko biết mẹ nó sinh bé đc mấy tháng rồi. Hi vọng là mẹ nó cũng giống mình nhanh chóng hêt dị ứng không thì khổ lắm.

3. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

E sinh đc gần 3 tháng rồi, mỗi lần ngứa là ngứa phát điên lên ấy, cả người luôn :(
    Định đi khám mà đang băn khoăn cái viện nội tiết hay da liễu quá mẹ nó ạ@__@

4. Namtom_kts

Namtom_kts Thành viên nổi tiếng

Oài giống hệt mình. Hồi ấy tớ lo lắm! Bị mề đay toàn thân cơ, cứ muốn cào cho xước hết người rồi xát muối vào cho thỏa cơn ngứa ấy, nhưng tớ không dám uống thuốc vì sợ mất sữa. Chủ top thử mua coõin về bôi xem, ngày ấy tớ bôi đấy. Rồi có người mách là uống rễ cây mùi tàu..... Nói chung là mách thế nào mình làm thế nhưng tuyệt đối không uống thuốc linh tinh.

5. huongkh009

huongkh009 Bắt đầu tích cực

Ngày trước mình sinh mổ xong cũng vậy đấy cứ buổi chiều tối là ngứa điên đảo lên ấy !Nhưng sau đó khoảng tháng 7,8 trở đi cũng mới hết.

6. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

Hic em cũng thế - tầm con được 7 hay 8 tháng em cũng bị dị ứng - ngứa khắp người mà càng sờ càng gãi thì nó càng lan ra. Mà đang cho con bú thì không uống thuốc được, khổ thế chứ. Em cũng đi khám da liễu rồi sợ quá đi xét nghiệm máu nữa nhưng cũng không phát hiện bị gì. Em về quê mọi người mách ông bác sỹ nghỉ về hưu rồi chuyên chữa ngứa dị ứng - ông ấy kế thuốc cho uống trong vòng 1 tuần là khỏi hẳn. May thế chứ đúng là gặp thầy gặp thuốc có khác

7. Conlatatca2012

Conlatatca2012 Thành viên kỳ cựu

Hix.. Khổ thân mẹ cháu! May mà e k bị vụ này!!!!! Trộm vía:)

8. yoccol

yoccol

Chắc là do chị em mình sinh xong nên thay máu, thấy các cụ bảo thế, mẹ nó thử tìm xem có bài thuốc dân gian nào ko. chúc mẹ nó chóng khỏi.

9. mynham

mynham Bắt đầu tích cực

từ từ mới hết được mẹ nó à, rất khó chịu nhưng phải cố thôi.........

10. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

giống mình rồi, mình thì tháng 3 là bị bị đến tận tháng 11 ko dám uống thuốc nhiều nhưng vẫn phải uống khi bị. Lắm lúc điên lắm muốn đâm vào otô mà ngẻo nhưng thương con lại thôi bị lên cả mắt, môi, lưỡi đang dạy cũng bị.
    T đi chữa tất cả thuốc đông tây khám hết Da liễ, Bạch mai, Y học cổ truyền đều ko đc. Có bs bảo khi đẻ thay máu, có bs bảo do cho con bú lên bị.
    Rồi cuối cùng t khỏi khi cai sữa cho con 1 tháng, 11 tháng đã cai vì ko chịu nổi, sau đó t khỏi dần.
    Đến h thì hết. Nhưng lại mắc bệnh khác là thiếu xiền
    Nói thế cho mẹ nó lạc quan lên. Phải thuốc thì khỏi thôi.
    Khi mẹ nó bị bị cố gắng ko gãi lấy 1 thau nước nóng, cho nhiều muốn chà lên tất cả. Rồi tăng sức đề kháng lên, tâm trạng luôn lạc quan, ko nên cáu giận quá.

11. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

tình trạng giống mẹ cháu rùi. Hum kia e còn muốn nhảy cả 2 chân vào chậu nc sôi cơ=))
    Quyết định là mai đi khám ở da liễu cái ạ, ko xong thì sang nội tiết rồi Bạch Mai. Tự dưng lại đc gặp...bác sĩ](*,)](*,)](*,)

12. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

hic, đúng là gặp thầy gặp thuốc chứ như e uỗng mãi ko khỏi, chỉ thấy thêm ngứa điên đảo ::):)(

13. mecuphe

mecuphe Thành viên rất tích cực

Ngày xưa mình bị thế, mẹ mình lấy cây phát ban khô mà đc cắt vào đúng sáng mùng 5 tháng 5. đun lên rồi cho mình xông và tắm là khỏi.

Sửa lần cuối: 13/4/2013
  14. thuymakeup

thuymakeup Bắt đầu tích cực

ng ta hay bảo sữa về nên nó rực lên ý, mình chẳng dám uống thuốc . giờ ng như ghẻ tàu ý ngứa ko chịu đc, đi viện da liễu ng ta kê cho thuốc dị ứng loại nhẹ chỉ uống vào buổi tối trc khi đi ngủ, chỉ khi nào ngứa lắm mà lan cả toàn thân lên đầu m mới dám uống 1 viên thôi.

15. thotuong

thotuong Thành viên nổi tiếng

mình con được 11 tháng rồi mà vẫn ngứa điên đảo chân tay toàn sẹo chán quá. Chồng cứ trêu là bị ghẻ các mẹ ạ.

16. metombin

metombin Thành viên chính thức

Nghe các mẹ nói em sợ quá. 3 tháng nữa em mới sinh. Cái này chắc phải chịu khó thôi nhỉ, chứ cũng không uống thuốc linh tinh được. Chắc lúc em sinh bớt nóng bức rồi, cũng không khó chịu lắm :(

17. thuymakeup

thuymakeup Bắt đầu tích cực

mẹ nó chăm bôi kem của chị lotus là đỡ đấy, mình cứ bị ngứa gãi xước da là bôi luôn để khi lành thì ko bị sẹo thâm.

18. vankhanhshop

vankhanhshop Thành viên chính thức

Bạn thử tắm lá khế bánh tẻ xem, tớ ko bị nhưng con gái tớ nổi mẩn khắp mặt tớ đem đi khám bác sĩ bảo tắm lá khế bánh tẻ ( ko non ko già) thì hết, tớ làm theo con ko nổi mẩn và ngứa nữa, mấy mẹ tớ mách tắm cho con cũng hết đấy, bạn thử xem. Mình có bị ngứa kiểu ấy nhưng là do bị dị ứng với các con giáp xác ( cua.tôm...) nên ko ăn là hết