Cần giúp: Em bị dính quảng cáo trên trình duyệt không biết làm sao để gỡ bỏ

Thảo luận trong 'Học tập' bởi kitty_mom, 8/5/2015.

1. kitty_mom

kitty_mom Thành viên mới

Hiện máy em mới mua được vài tháng, sử dụng bình thường, bổng 1 hôm em vào mở web lên đọc báo thì quảng cáo ở đâu nó nhảy ra quá trời, em tắt mãi mới hết được.
    Mỗi khi khởi động máy lên là nó hiện ra, em đã dùng rất nhiều cách mà vẫn không xóa được, em xóa hết lưu trữ mở lên vẫn bị vậy. Các mẹ nào rành về máy tính giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kitty_mom
    Đang tải...

2. giangmy9x

giangmy9x Thành viên tích cực

ở trình duyệt bạn vào tool ->add-ons-> extension->bạn thấy những addon nào lạ nghi ngờ thì disable nó đi. Nhưng tốt nhất bạn nhờ người nào đó hiểu biết chút về IT họ remove giúp bạn. Có thể nó chỉ là addon trong trình duyệt hoặc nó là một phần mềm chạy ngầm trong máy tính cần phải vào program để xóa

3. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Chị có teamview ko em coi cho :D Quảng cáo thường bị dính từ add on hoặc khi chị cài phần mềm mà ko bỏ tích vào những mục hỏi cài quảng cáo.

4. kitty_mom

kitty_mom Thành viên mới

Cảm ơn các mọi người nhé, hiện mình đã xóa bõ dc rồi, kêu kỹ thuật cty cài win lại rồi :((

5. Tiana Nguyen

Tiana Nguyen Thành viên tích cực

Cũng giống chị thử nhiều cách vẫn ko khả quan nên e ghost lại máy tính luôn. bjo thì dùng lại ok rồi hi

6. TrongTran410

TrongTran410 Thành viên chính thức

Tiện nhất là mn nên vào store của chrome, hoặc của trình duyệt đang xài, cài cái ad-block hoặc ad- block plus ý, nó chặn hoàn toàn pop-up, và gần như toàn bộ quảng cáo khác đó mn, còn nếu do cài phầ mềm gì đó, nó đi kèm quảng cáo, thì vào program rồi remove nó đi.

7. conanlee

conanlee Thành viên đạt chuẩn

nếu mà dính ko gỡ dc, thì cài đặt lại trình duyệt mới, gở bõ cái cũ, và gỡ bõ các ứng dụng liên quan là ok ngay.