em bị làm sao ???

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi hạt điều rang muối, 12/4/2013.

1. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

2. munky

munky I want to live, not survive!

Ðề: em bị làm sao ???

Chị phải đi khám đi, lần đầu em bầu cũng bị thế, đi khám chốt là động thai đấy, phải nằm 1 chỗ ko đi đâu làm gì đến khi ổn

hạt điều rang muối thích bài này.
  3. hạt điều rang muối

hạt điều rang muối 0987 40 80 43

hihi, em cám ơn các mẹ iu nhiều lắm ạ, nhờ kinh nghiệm của các mẹ đi trước nên em yên tâm lắm, vì bấy bì còn nhỏ quá chắc chỉ hơn tuần tuổi nên các cụ nhà em chưa cho đi siêu âm, đợi thai lớn tý ạ, nhà em có gọi cho các bác sĩ thì theo dấu hiệu chỉ là máu báo thôi vì em chỉ ra máu 2 hôm, mấy hôm nay thì k ra nữa ạ, giờ em nghỉ ngơi ở nhà ăn uống đầy đủ ạ :D

các tình iu đi trước xin cho em ít kinh nghiệm với ạ:
    -thời gian này e có nên uống sữa chưa ạ? và nên uống loại sữa gì ạ
    -em nên kiêng khem gì ạ? món gì là tốt nhất cho em bây giờ ạ?
    -em nên nằm ngủ với tư thế nào là tốt nhất ạ
    -nhà em cao tầng nhà vệ sinh lại k ở trong phòng nên cứ lên đi đi xuống liệu có ảnh hưởng tới em bé k ạ?
    ....................................... hih em có vô vàn câu hỏi ạ, vì em có đọc sách báo thì lại k đồng nhất nên em nghĩ kinh nghiệm của các mẹ đi trước là số 1 ý ạ :D :D :D, mong các mẹ chỉ giáo cho e với hí hí.

4. linh_ngo84

linh_ngo84 Bắt đầu tích cực

bạn ra ít máu đó là do trứng đã vào tử cung và bắt đầu làm ổ, thai tầm 4 tuần rồi. bây h bạn nên đi khám và siêu âm ở bác sỹ, sau đó sẽ dc kê đơn uống vitamin tổng hợp và 1 số thuốc sắt, canxi, nội tiết tùy theo thể trạng. Bạn cần chú ý ăn uống tẩm bổ ngay từ h nhé, sinh hoạt điều độ nếu được thì bạn uống thêm sữa bầu để con khỏe nhé

5. mehen87

mehen87 Banned

Mình thấy bạn chưa nên đi siêu âm vội, như mình con đầu lòng nên cũng sốt ruột, 2 vc tuần 5 đã đi siêu âm rồi, lúc đấy chưa có tim thai nên tuần 8 mình lại đi siêu âm tiếp để yên tâm con vẫn khỏe mạnh, bạn nên đi siêu âm vào khoảng tuần 7 lúc đấy con đã có tim thai , bạn cũng không phải siêu âm nhiều vừa mất thời gian mà quan trọng là siêu âm nhiều cũng không tốt cho con bạn ah