Em bị lừa, thất vọng quá, các bố mẹ giúp em với!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vojchoij, 31/7/2009.

1. vojchoij

vojchoij Thành viên tập sự

Em có chuyện bức xúc quá, bố mẹ nào giúp được em không?
    Từ lâu em đã ấp ủ muốn mua một cái Iphone, thế là vừa rồi em thấy trên mạng đăng bán một cái Iphone mới 100% hàng chính hãng Mỹ xách tay về, giá hợp lý (5.060.000 đồng), thế là em gọi điện hỏi mua cái điện thoại đó. Em ở Hà Nội, còn người bán ở Sài Gòn. Qua trao đổi em rất tin tưởng người bán, theo như anh ấy nói thì anh ấy đi nước ngoài như đi chợ, kiếm nhiều tiền rất dễ dàng, bán cái điện thoại này do mua 2 cái nên thừa một cái. Em cũng không có kinh nghiệm mua bán như thế này, nên em đã chuyển tiền 100% cho người bán làm 2 lần ngày 27&28/7 vừa rồi. Ngày 30/7 em nhận được qua đường bưu điện một cái điện thoại Iphone bị vỡ màn hình, lại không phải là hàng Mỹ mà là hàng Trung Quốc :cry: :( :( :(
    Nhưng ngay sau khi em chuyển đủ tiền thì anh ta đã tắt máy. Ban đầu em nghĩ chắc anh ấy đi công tác, vì em rất tin tưởng, đến khi nhân được máy em gọi hoài cũng không được, tình cờ tối hôm qua em gọi được bảo tình hình máy như thế, thế là anh ta tắt máy luôn. Em lại đợi cả ngày hôm nay xem anh ấy có gọi lại không, em gọi thì tắt máy hẳn rồi. Bây giờ em không biết làm thế nào, em đưa những thông tin về anh này lên đây, bố mẹ nào làm ngân hàng Vietcombank, hay ở trong Sài Gòn giúp em với, em muốn tìm thông tin về anh này ạ ::):)(

Tên là: Trần Hậu Bình
    Số điện thoại: 0906 817 215
    Thông tin tài khoản Vietcombank là: 0071004079029

Các bố mẹ làm ở Vietcombank có thể check giúp em với, em đang thất vọng và tiếc tiền quá ::):):)(

Thông tin trên kiện hàng gửi cho em là:
    Lê Anh Vũ, số 103 đường Huỳnh Tấn Phát, quận 7, Tp HCM.

Em hỏi 1080 ở Sài Gòn thì họ bảo có rất nhiều 103/ /... nên họ không biết ::):)( Có ai biết người này không ạ? Giúp em với!

Còn đây là hình quảng cáo của anh ấy ạ :( :(

[​IMG][/IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vojchoij
    Đang tải...

2. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

Thật là buồn vì xã hội càng hiện đại lại càng xuất hiện nhiều trường hợp lừa đảo.
    Buôn bán qua mạng thì cái quan trọng nhất là chữ tín của cả bên mua và bên bán.
    Chia sẻ với bạn này nhé.

vojchoij thích bài này.
  3. vojchoij

Vâng, đúng là em rất tin tưởng họ, hay họ thấy em là con gái nên chuyện mua bán này họ lừa dễ... vì máy của em vừa bị vỡ màn hình, vừa bị là máy Trung Quốc ::):)(

4. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

trời ơi. chia buồn với chị nhé.
    tại sao lại bị lừa đau đớn như thế chứ.

vojchoij thích bài này.
  5. Ruby07

Ruby07 I love my Audi

Với giá hơn 5tr chỉ có hàng tàu thôi bạn ạ,nhưng a này lại lừa đảo người ta thất đức quá,xa xôi thế bạn k nên mua bán qua mạng đâu,thoi coi như của di thay ngưòi.

vojchoij thích bài này.
  6. vojchoij

Thì đây là lần đầu tiên em mua như thế này, nên em không có kinh nghiệm, em cũng hỏi là có phải máy chính hãng không, anh ấy bảo chính hãng, bla bla... nghe giọng thì rất có vẻ lịch thiệp :confused: nên em mới tin tưởng ::):)(

7. ship_hang_vic

ship_hang_vic Thành viên tập sự

Em ơi check PM nhé, nói chung là khó tìm lắm.

vojchoij thích bài này.
  8. vojchoij

Vâng, em biết là khó, em đang cố gắng tìm được họ, vì đây chắc không phải một người. Ở tin quảng cáo thì là Lê Hoàng Hải, người mà em chuyển tiền vào tài khoản của họ là Trần Hậu Bình, mà người gửi qua bưu điện cho em thì là Lê Anh Vũ. Người em nói chuyện trao đổi thì xưng là Trần Hậu Bình. Có bố mẹ nào ở Ngân hàng giúp em với! Em cảm ơn (u)

9. H RE

H RE Thành viên mới

Mua bán trên mạng trước hết là đừng ham rẻ vì tiền nào của ấy. Nữa là phải tìm hiểu kỹ người bán hàng, tìm cửa hàng hoặc cá nhân có lịch sử buôn bán trên mạng uy tín mà mua.
    Chia buồn với mẹ nó, nhưng âu cũng là 1 bài học cảnh giác cho những lần sau và cho nhiều người khác khi mua hàng trên mạng!

vojchoij thích bài này.
  10. bongxinh0105

bongxinh0105 Bắt đầu nổi tiếng

Trời ơi, sao em lại ngây thơ thế, bây giờ làm sao để tìm được kẻ lừa đảo cơ chứ. Em có quen ai ở công an không, giấy tờ ngân hàng, và quảng cáo, mua hàng em còn giữ chứ. Tin này của em rất quan trọng cho nhưng ai hay mua bán qua mạng đấy. Mong em sớm tìm ra kẻ lừa đảo.

vojchoij thích bài này.
  11. vojchoij

Vâng, em biết mình dại rồi :(, em đang thu thập thông tin để nhờ người nhà em làm công an trong Sài Gòn giúp can thiệp. Em giữ tất cả thông tin nào em thu thập được, và thông tin liên quan đến giao dịch này rồi ạ. Em vẫn đang tìm thêm thông tin nên nhờ các bố mẹ ở đây giúp ạ.

12. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Vì vậy mà lamchame mới có dịch vụ là đứng ở giữa thu tiền hộ người bán hàng và chuyển lại người bán đó "Bảo hiểm tiền mua" thì phải, nếu các mẹ mua với số tiền lớn (trên 1 triệu) thì nên dùng dịch vụ này nhé.

vojchoij thích bài này.
  13. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

hic hic, mua bá qua mạng không xấu nhưng khả năng bị người ta làm cho xáu là bình thường...
    khổ thân bạn chủ toppic,, up lên cho các mẹ nào làm ngân hàng tìm giúp...
    riêng em ít khi nhận chuyển khoản cảu khách lắm, em chỉ tìm cách nào để khách vừa nhận hàng vùa nhận hàng, mình vừanhyaanj tiền thôi

vojchoij thích bài này.
  14. nhabepcaocap

nhabepcaocap Thiết kế nội thất, tủ bếp

Đăng lên nhiều diễn đàn, các trang mua bán rao vặt, trực tuyến để lật mặt thằng cha này, lừa đảo thất đức thế không biết. Để mình thử check tìm hiểu xem sao

vojchoij thích bài này.
  15. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Mình căm ghét cái kiểu chộp giật như thế này, quá thất đức. Lần trước bị lừa có 570k mà tiếc đứt ruột, bạn này lại bị lừa những hơn 5tr, khổ thân bạn. Thôi đành của đi thay người vậy bạn ạ.

vojchoij thích bài này.
  16. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Thất đức quá
    Mình chỉ bị lừa nhỏ thôi, mua áo lỗi, mất chút tiền đã tức mất mấy ngày
    Bạn post lên mấy trang web lớn để nhiều người biết mà tránh
    Cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đang định đặt hàng iphone đấy

vojchoij thích bài này.
  17. Cunyeu82

Cunyeu82 Thành viên mới

Chồng mình cũng hay mua bán qua mạng. Hôm nọ mới mua bộ loa 7 trăm của khách hàng tận trong SG. Tiền chồng mình chuyển trước. Đợi mấy hôm vẫn chưa thấy họ chuyển hàng ra. Mình trêu "mang tiền thật ra mua bộ loa bốc hơi".Mình tin chắc 100% là sẽ ko có hàng chuyển ra. May sao hôm qua họ chở hàng đến cho. Nhưng là hàng "rởm" mẹ nó ạ. Đàn ông còn bị lừa huống hồ mẹ nó đàn bà nhẹ dạ cả tin. Thôi mẹ nó đừng tiếc nứa rút kinh nghiệm lần sau là được.

vojchoij thích bài này.
  18. HaDung

HaDung Hội Dê 79 - Thiết bị bếp!

Em cũng nghĩ giống bác này, chúng mình tìm xem cha này bán ở những trang nào, vào đó cho ý kiến, lần sau khỏi lừa đảo thế này luôn, chẳng lẽ nhân cách của hắn chỉ đáng giá vài triệu???Bức xúc thay cho chủ top, chia buồn với bạn, thôi coi như là cái hạn của mình, của đi thay ng bạn ạ.....

vojchoij thích bài này.
  19. tanoshi

tanoshi Thành viên chính thức

Sao mà lại có nhiều kiểu lừa vậy hả bà con, cô bác????

vojchoij thích bài này.
  20. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Up bài lên cho chủ topic nhanh tìm ra kẻ lừa đảo và cũng là để mọi người cùng cảnh giác trong việc mua bán qua mạng.

vojchoij thích bài này.