Tâm sự Em Bị Mẩn Ngứa, Vàng Da, Xấu Hổ Quá Chị Em Ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thuanh.brt, 28/4/2021.

1. thuanh.brt

thuanh.brt Thành viên tập sự

Thân là phụ nữ mà em lại bị vàng da, mẩn ngứa nổi khắp người làm em đi đâu cũng phải trùm kín mít, làm mất tự tin hẳn. Thời con gái da dẻ em cũng trắng sáng đâu đến nỗi nào, không hiểu sao từ hồi sinh bé là bị như vậy. Mới đầu da em bị nổi mẩn đỏ, cứ nghĩ là do dị ứng em đến da liễu khám nhưng kết quả thì không phải dị ứng. Sau khi khám tại nhiều nơi thì em biết mình bị nóng gan, men gan cao. Từ đó em ăn đủ loại hoa quả, nước ép, sinh tố để mát gan nhưng cũng chẳng mấy hiệu quả. Da vẫn cứ vàng như củ nghệ vậy, nhìn mà đến chán. Cứ đêm là người em ngứa râm ran, giống như là ngứa từ trong máu ngứa ra, rất khó chịu. Các vết mẩn đỏ ngày càng sưng to, tình trạng vàng da thì không biết làm gì cho hết. Em đã thử qua những phương pháp dân gian nhưng đều không có tác dụng. Có chị nào từng gặp tình trạng thế này thì chỉ em cách chữa với ạ chứ sắp nắng nóng rồi mà đi ra đường với tình trạng da thì vàng, mặt thì nổi mụn, chân tay lại đầy vết mẩn đỏ chắc em chết mất.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuanh.brt
    Đang tải...

2. minhha.tta

minhha.tta Thành viên tập sự

Bạn thử dùng Gasilyne xem, mình cũng hay cho chồng uống để giải độc mát gan

3. ngocanh.hrt

ngocanh.hrt Thành viên tập sự

4. thutrang.drth

thutrang.drth Thành viên tập sự

44bf72888c377e692726.jpg Nhà mình cũng đang dùng loại này thấy hiêu quả lắm ạ

5. Thảo - Nam Định

Thảo - Nam Định Thành viên sắp chính thức

MOM seach trên mạng bình can thảo của Dr cuong ý, mẹ mình đang dùng loại này, tối uống 2 viên đầu tiên, đêm đã dễ chịu hẳn. Ck mình men gan cao đã đi xét nghiệm trc và bắt đầu uống, 1 tháng sau sẽ đi xét nghiệm lại. Nhưng mình thấy khả quan vì ck mình bảo ăn thấy ngon miệng ra rồi. ( mình dùng đt nên ko up ảnh cho mẹ n xem đc)

6. hoanglan12

hoanglan12 Thành viên chính thức

tình hình của bạn là liên quan tới gan rồi. bạn nên bổ sung những thức tốt cho gan

7. Phạm Ngọc Tuyền

Phạm Ngọc Tuyền Thành viên tập sự

Mình nghỉ uống giải độc gan và ăn những món ăn mát là tốt nhất, trước mình cũng nhiều mụn lắm mà càng dùng kem này nọ càng lên, tốt nhất hạn chế dùng sửa rửa mặt, hoặc nên dùng sữa rửa mặt làm phần lớn từ thiên nhiên