EM bị mất rất nhiều tiền

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Ngaquynh8181, 8/1/2014.

1. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

Sau khi em viết bài này, đọc các comment của các mẹ thì em rút ra 1 điều là : Rất nhiều người được nghe kể, hoặc có người nhà bị, hoặc có mẹ chính bản thân bị rơi vào TH giống em, có mẹ còn bị 2 lần, em cũng tham khảo 1 bài báo và 1 số người có chuyên môn thì đc biết em không phải bị thôi miên, mà do chúng cho em hít 1 cái chất....(tiếng nước ngoài nên em không nhớ) ở VN đc gọi là " mùi của quỷ". Mà chính bản thân em cũng vừa đọc báo về chất này mấy hôm trước, nhưng thực sự nếu rơi vào TH em thì khó tránh lắm ạ. Vì khi có người vỗ vào vai, vào tay thì phản xạ tự nhiên của chúng ta là quay về hướng người đó, e không nhớ mình có quay người hay không nhưng thực tế là em đã bị ngớ ngẩn và mất hết tiền. Và TH này thì cầm tỏi là vô ích ạ. Tốt hơn hết là chị em mình đi đâu đeo khẩu trang vào thôi.
    Với bản thân em thì tiền mất rồi, buồn thì cũng buồn chán rồi, khóc cũng chán rồi, giờ em phải lo cày kéo để kiếm thôi ạ, vì đó là tiền em để giành bao lâu nay nên xót xa lắm ạ. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, mục đích em viết bài là để cảnh báo cho các mẹ, vì chính bản thân em trước đây không hề tin về chuyện này, không hề tin có thôi miên, có thuốc điều khiển đc mình, nhưng giờ bản thân em đã gặp thì buộc em phải tin, tốt hơn hết các mẹ sau khi đọc bài của em thì không nên chủ quan như em nhé. Ngoài ra không phải chỉ đàn bà phụ nữ mới bị đâu ạ, kể cả đàn ông nhé, bố của 1 mẹ có uy tín trên dđ mình cũng bị như em nhưng mất ít hơn thôi.

Đắn đo mãi em mới đăng lên đây bài này. Lâu nay em có đọc báo nhiều về việc thôi miên, em chưa tận mắt chứng kiến nên bản thân e hơi chủ quan.
    Hôm kia nhà em đông khách, bạn ship bận nên còn 5 đơn hàng em tự đi ship đồng thời đi lấy món tiền 117tr ở cquan đứa bạn. Em lấy tiền xong gói cẩn thận bỏ vào ống tay áo tcon trai em để trong cốp xe rồi đi ship nốt. Mẹ nào mua hàng của e rồi thì biết, em luôn giao hàng cạnh xe máy vì e đã từng bị mất xe nên rất cẩn thận. Khi về đến An Duơng Vuơng, có 1 chị vỗ vào tay em để hỏi đường Xuân La, từ đó trở đi là em chẳng nhớ gì hết, e đi từ ADV về nhà em ở Trần Duy Hưng, đau đầu quá em vào nhà nằm nghỉ, khoảng 1 lúc sau em mới nhớ đến tiền, em lục tung cả cốp xe mà không thấy, em nghĩ là mình đánh rơi rồi. Hỏi han khắp nơi không ai biết, em nằm khóc chán chê rồi cũng phải đứng dậy đi đón con, lúc đấy em mới phát hiện ra là tiền hàng trong túi áo cũng không thấy đâu, thế là mất thêm 2,7tr, tổng công là 119,7tr. Kì lạ là em không nhớ bất cứ cái gì từ đoạn đường ADV về đến nhà em, kể cả người hỏi đường em cũng không nhớ gì cả, chỉ nhớ là hỏi đường đến Xuân La thôi. Em định đi báo công an nhưng nói thật là em rất mơ màng khi tả về sự việc, em không thể nhớ rõ là trên đường về mình có dừng đèn đỏ hay không nữa, thế nên e không thể viết nổi bản tường trình luôn.
    Em đăng bài này lên đây để tất cả các mẹ cảnh giác hết mức nhé, tình huống của em là do em xui xẻo chứ em không nghĩ là nó theo dõi em đâu, em lấy tiền từ tầng 14 xuống thang máy vào nhà xe 1 mình thôi, đi đường cầm nhiều tiền em cũng nhìn nguơc ngó sau chứ không phải là thoải mái đi.

Các mẹ cảnh giác nhé, chồng em đi mua đồ ở gần nhà mà có 1 thằng nó cầm 1 gói thuốc lá THăng Long nhờ bóc hộ, chồng em nhìn thấy gói thuốc rõ ràng là bóc rồi mà nó cứ nhờ bóc, chồng e đi thẳng luôn, xong thấy đầu óc hơi choáng đấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngaquynh8181
    Đang tải...

2. bokuan

bokuan A light Future

Ðề: EM bị mất rất nhiều tiền

Chia sẻ cùng chị, mới hôm qua em có đọc một bài viết của một chị cũng đi đường, có người vỗ vai hỏi đường, thế là có gì cũng mang cho kẻ xấu hết, ko nhớ gì. Nhưng chị đó không có mất nhiều tiền như chị. Chia sẻ cùng chị, số tiền mất lớn quá

3. Ngaquynh8181

Cảm ơn bạn nhé...........................

hung soa thích bài này.
  4. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

đọc mà thương bạn chủ top quá, gần Tết đến nơi mà mất số tiền lớn quá. bạn đừng buồn, cứ hi vọng là tiền mất đi, thì may mắn và hạnh phúc sẽ đến với bạn nhiều hơn. theo mình bạn cứ nói rõ sự tình cho CA biết, vì dù hơi mơ hồ nhưng biết đâu, kẻ xấu giở trò trên đoạn đường cũ ấy nữa thì họ có thể bắt được đấy :rolleyes:

5. lananhle2107

lananhle2107 Thành viên tích cực

Chia buồn với chị. Số tiền lớn quá. Cảm thấy sợ quá, lúc nào cũng có người gian, người lừa đảo :(

Ngaquynh8181 thích bài này.
  6. Ms.Anh

Ms.Anh Cống hiến

chia buồn với mẹ nó, sao cuối năm nhiều ng gặp vận đen quá, chắc mẹ nó đi thôi miên rồi, rút kinh nghiệm đi đường đừng dừng và trả lời ng ta, đi nhanh chút chứ đi từ từ quá là thành con mồi béo bở cho họ ( kinh nghiệm của em thôi chứ các mẹ ko đi nhanh đc thì đi từ từ, chú ý đi chứ đừng nhìn ngắm quanh đường nhiều ), coi như của đi thay người mn nhé, mất tiền còn làm ra đc chứ nhiều cái khác ko dễ ý ạ

7. Ngaquynh8181

hic, em gặp 1 anh công an hỏi thì anh ấy cứ hỏi đi hỏi lại em là "tiền đấy cua em hay em cầm của người khác". Giống như kiểu là em báo sai để ăn chặn tiền của ngkhac , em chán quá chả muốn báo nữa, cụ em mất xe e báo rõ ràng thế mà còn khôgn tìm đc nữa là.

Ngay_thoEm Là Mõ thích.
  8. Mẹ ZinZin

Mẹ ZinZin Trading is waiting

Khổ thân bạn, số tiền cũng khá lớn nhưng làm một thời gian là kiếm lại được thôi, mất cái này được cái khác không lo đâu bạn.

Em nghĩ giờ tiền bạc nên giao dịch qua ngân hàng hết cho yên tâm, cầm đi trên đường sợ lắm, ví dụ lần sau mn nên bảo bạn kia chuyển khoản qua NH chẳng hạn.

Sửa lần cuối: 8/1/2014
    Em Là MõNgaquynh8181 thích.
  9. quynhngakt84

quynhngakt84 BÁNH ĐẬU XANH-BÁNH GAI

oi chia buon cung chu top, cu coi nhu no ganh cau hạn cho minh mn ah, phai canh giac voi kieu lua dao moi nay .

10. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

hic năm hêt tết đến mà gặp thế này nữa. Thôi chị cứ nghĩ bao nhiêu vận hạn mình đổi cho nó hết cho nhẹ lòng chứ giờ còn cách nào đâu.

11. meoluoi1107

meoluoi1107

Chia sẻ với chị nha, em cũng mới nghe kể vụ này trực tiếp, sao xã hội bây giờ loạn hết lên vậy nữa
    Với khoản tiền lớn chị nên giao dịch qua ngân hàng cho tiện chị ạ

12. PhamMinhTuan

PhamMinhTuan Thành viên nổi tiếng

hĩ, số tiền lớn quá, chia buồn với chủ tup!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

13. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

M năm ngoái mất cũng tầm 100 tr tiền xã đưa tiêu tết,do 2 mẹ con vào xin uống nước ,đi tiểu nhờ.. Nói chung cũng có tiếc, nhưng uất ức là m ko nhớ rõ nhiều chi tiết để bắt cái nhà đấy,bọn khốn nạn,đời e ghét nhất ăn cắp,lừa đảo,lạm dụng trẻ em nên e mà gặp đứa nào e oánh chết !!

14. bong_vannhi

bong_vannhi SHOP VÂN NHI

Hic, tết nhất đến nơi rồi mà b lại mất số tiền lớn quá nhỉ. Mất vài trăm K còn tiếc đứt ruột nữa là. B đừng lo lắng suy nghĩ quá vì cũng mất rồi. Cố làm lại thôi. Mọi người cũng cảnh giác nếu có ng hỏi đường hoặc vỗ vào ng nhé. M đi đường là cứ thẳng 1 mạch thôi, ko dám rẽ ngang vào đâu cả.

15. Lananh161108

Lananh161108 Thành viên nổi tiếng

trời, bây giờ vỗ vai cái cũng đã thôi miên được rồi cơ ạ, hic. chết mất, bây giờ chắc em phải cảnh giác ko bao giờ mang nhiều tiền theo người. mẹ nó hôm đó giao hàng cho em ở xuân la mà

16. Đẹp_Fashion_Shoes

Đẹp_Fashion_Shoes Hàng hiệu xuất khẩu

:( Giờ thì chuyện thôi miên này không còn là chuyện...ảo nữa rồi. Khổ thân em quá.

17. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Đọc xong mà em tiếc rơi nước mắt. Chán quá đi chị ơi. Năm cùng tháng tận rồi còn mất nhiều thế.
    Hôm em bị mất ví 20m trong cửa hàng, em khóc ko nín được.

18. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Nghe tới từ mất em cũng sợ lắm, chia buồn với chị, dạo này em cũng nghe nói nhiều đến 1 loại thuốc mê làm người ta khôg nhớ gì như chị, hic. Nhưng chị cũng vẫn nên đi báo công an ạ, để công an họ điều tra, biết đâu bắt được cả đường dây tránh cho những người sau này nữa mà

19. chien

chien Ước gì....

khổ thân em, số tiền đó với chị em mình là quá lớn. Cố gắng lên nhé, hay cứ ra công an trình báo xem ntn

20. chuchuotcon

chuchuotcon Bắt đầu nổi tiếng

chia buồn cùng mn, thời buổi này sợ quá, ra đường lúc nào cũng lo nơm nớp sợ bi lừa