Em bị nám da, có mẹ nào biết cách trị nám hiệu quả thì mách em với nhé!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi kembongqttb, 18/7/2012.

1. nana196

nana196

Ðề: Em bị nám da, có mẹ nào biết cách trị nám hiệu quả thì mách em với nhé!

tốt nhất là bạn nên tới da liễu hay bs có tiếng mà khám cho an toàn vì như vậy tốt hơn là lên mạng tìm phương pháp bạn ạ

Đang tải...

2. doctorspa

doctorspa Thành viên chính thức

Sử dụng một lòng trắng trứng gà, thoa lên toàn bộ da mặt trong 15 phút và rửa lại với nước ấm. Cách này cũng có thể sử dụng với người da nhờn và nhạy cảm. Mặt nạ nên sử dụng 3 lần mỗi tuần giúp da sáng và trị nám da.

3. duyanh12

duyanh12 Thành viên chính thức

có rất nhiều mẹo để trị nám bạn gái có thể dùng cách trị nám từ cà chua, chanh, hay nghệ:
    Cách làm rất đơn giản: với chanh bạn pha loãng rồi dùng nước thoa lên vùng da bị nám và thoa kem dưỡng ẩm ngay sau đó, với nghệ thì tạo mặt lạ để đặp, cà chua cũng vậy

4. hoa_thực phẩm chức năng

hoa_thực phẩm chức năng Thành viên rất tích cực

Mình thấy mọi người bảo: Nếu dùng chanh thì cần chú ý tránh ánh nắng mặt trời ko thì nám còn đậm hơn đấy nhé!

5. maitu

maitu Thành viên kỳ cựu

bên mình cũng có bột tây thi trị nám da, sạm da rất oke, khá nhìu fb, chị cứ thử tham khảo nhé :D

6. zuzaxoan

zuzaxoan Thành viên mới

em thấy các chị nói dùng Sắc Ngọc Khang cũng được chị ạ

7. venus_angel

venus_angel Milk&More

Mình may mắn chưa bị nám da, nhưng mà bạn mình thì nhiều ng` bị
    Đa số phụ nữ thì thường bị nám sau khi sinh, một số thì bị từ trẻ (hay gọi là tàn nhang)
    Nám sau sinh thì dễ chữa hơn, chỉ cần uống thuốc nội tiết, bổ sung Collagen và bôi các sản phẩm dưỡng da đặc trị là ok thôi mà.

8. hoa_thực phẩm chức năng

hoa_thực phẩm chức năng Thành viên rất tích cực

Tàn nhang khác với nám bạn ah?
    Tàn nhang thì khó chữa hơn nám nhiều lắm. Tàn nhang thường là do di truyền trong khi nám là do các yếu tố bên ngoài gây nên

9. xukute

xukute DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT 100% - NẾU KHÔNG SẼ HOÀN TIỀN

em đọc thấy mẹ nào uống rau ngót kiên trì trong vòng 2 tháng thì hết nám hản đấy. Nám vẫn là nỗi ám ảnh của Chị em mình :(

10. kietxu1109

kietxu1109 Thành viên tập sự

Nám sau sinh thì chỉ cần uống thuốc nội tiết thui mà. Chị em bị nám sau sinh, nhưng chờ hơn 1 năm mói được phép uống vì sợ ảnh hưởng tới con. Nhưng mà mẹ em, bị nám lâu năm, phải đi bắn bắn tia laser mấy buổi mới hết đó.

11. kembongqttb

kembongqttb Thành viên tích cực

Mình đã đi tia laser rồi đốt bằng công nghệ ánh sáng... nhưng ko có hiệu quả. Những cách dùng truyền miệng như chanh, nha đam, cà chua đều dùng rồi cũng chưa thấy tác dụng rõ rệt. Vẫn rất hoang mang ạ :(

12. Ngaycuagio

Ngaycuagio Thành viên tập sự

C bắn mấy buổi mà ko hiệu quả vậy? C gái e cũng bắn laser làm ở tmv đông á, ko hết hoàn toàn mà được tầm 60-70% đó ah, e thì thấy vết nám có vẻ đều màu hơn, ko như trc. C phải bắn hết liệu trình mới có kết quả, chứ bắn vài lần chưa xi nhê gì đâu ah.

13. thanhngocdiep109

thanhngocdiep109 Thành viên mới

ơ e chỉ thấy trị nám bằng laser chứ chưa nghe trị nám bằng ánh sáng bao giờ ấy mẹ. e nghe bác sĩ bảo chỉ có laser mới chữa được nám thôi. còn nếu mẹ nó trị bằng laser cũng k hiệu quả thì e cũng thấy lạ ấy, có thể là k hết hẳn chứ làm sao mà không hiệu quả được. mẹ nó làm ở đâu thế

14. tranphuong.tp

tranphuong.tp Thành viên mới

e cũng nghe trị nám là phải dùng laser, thế nên chỉ có là do các mẹ chọn địa chỉ không đúng, công nghệ không hiệu quả chứ làm sao là do laser không hiệu quả được

15. lamida

lamida Thành viên tập sự

Trị nám da là cứ phải kiểu đông tây y kết hợp cúng cơ các mẹ ạ. Em có bà chị năm nay U40 rồi, cuối năm ngoái tự nhiên thấy da mặt kiểu nhiều vùng nó bị sậm màu lại, 1 thời gian sau thì thành nám. Lúc đầu mua thuốc uống hình như sắc ngọc khang nhưng cũng chẳng ăn thua. Đến lúc dùng kem nám + ăn uống hợp lý lại thấy bớt bớt. Chẳng biết do kem nám hay do chế độ sinh hoạt, thôi thì các mẹ cứ kết hợp tất cả.
    1. Ăn nhiều rau xanh, cái loại rau họ cải đấy mẹ nó ạ.
    2. Uống nước càng nhiều càng tốt. Ít nhất 8 ly mỗi ngày nhé
    3. Che nắng. Cái này em thấy rất quan trọng. Ra ngoài thì mẹ nó nhớ thoa kem chống nắng, mặc áo, váy chống nắng, che mặt cho kỹ. Mà dùng khẩu trang thì mẹ nó dùng cái loại vài ngày rồi bỏ hoặc nếu không thì cũng phải vệ sinh cho kỹ không thôi vi khuẩn gây mụn nó hành cho thì ốm. Tàn nhang chưa chữa được mà mụn đã kéo đến hàng đàn rồi là toi đấy ạ.
    4. Kết hợp dùng kem nám. Lúc trước chị em dùng kem nám của Bạch Liên, 400 - 500k gì đấy. Cơ mà các mẹ dùng kem nám thì nhớ thử trước nhé. Kem nám nó hay dị ứng lắm đấy.
    5. Đi ngủ đúng giờ, đủ giấc: cứ 9 - 10h tối là ngủ cho khỏe, sáng 5 - 6 giờ dậy là ok.
    6. ĐỪng dùng mỹ phẩm làm trắng: nhiều mẹ thấy da sạm đi cứ nghĩ kiểu da bị đen đi xong dùng nhiều kem dưỡng trắng vào vô tình làm da mặt bị bào mòn càng bắt nắng. Mà cái kiểu đã bắt nắng rồi thì ôi thôi tàn nhang cứ gọi là hàng đàn.
    Đấy kinh nghiệm của bà chị em đấy, 6 tháng như vậy giờ mặt đơ rồi, chỉ còn chút đỉnh thôi.
    Hy vọng vài dòng chia sẻ sẽ hữu ích cho các mẹ ạ.

16. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Chủ top đã hoàn thành xong nhiệm vụ (sinh con cái đầy chỉ tiêu) chưa?

- Nếu đủ rồi: chủ top có thể uống thuốc trị nám kết hợp chống nắng (thuốc trị nám làm thay đổi nội tiết, nên có thể ảnh hưởng đến vấn đề sinh sản).

- Nếu chưa: chủ top có thể dùng trị nám bằng laser noblex làm da trắng lên kết hợp laser toning để đốt chân nám kết hợp chống nắng (cái này spa dạ yến thảo đã trị cho nhiều khách hiệu quả đến 85%)

Ngoài ra, nếu chủ top không đủ điều kiện trị bằng laser hay dùng thuốc. Mỗi ngày chủ top nấu cho em 2k trà xanh vừa dùng để uống nước vừa dùng để rửa mặt hàng ngày. Nám cũng sẽ mờ đi

17. Kimcuc2016

Kimcuc2016 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi. Đã dùng thuốc Đông để trị nám chưa ạ. Thuốc chiết suất từ tự nhiên đảm bảo an toàn sj. Cam kết khỏi tới 70% sau một liệu trình ạ

18. Kimcuc2016

Kimcuc2016 Thành viên tập sự

C
    Ơi. C dùng trị nám của Thanh Mộc Hương chưa.trị nám hiệu quả lắm ạ.

19. Thanhtu90

Thanhtu90 Thành viên tập sự

Các chị và các mẹ không may bị nám da tham khảo nhé:
    Nám thường xuất hiện do sư gia tăng quá mức của săc tố melamin. Hậu quả thường do du truyền, tia tử ngoai hay do dùng mỹ phẩm không tốt gây bào mòn làm da suy yếu dễ bị nám.
    muốn chữa dứt điểm nám nên chữa từ bên trong kết hợp bôi cao giúp đẩy nám 1 cách tự nhiên nhất. Đó là cơ chế thuốc Nam ở Bắc giang đấy ah.
    Có nhiều cô nhiều chị bị nám trên 5 năm vẫn khỏi 80%. Dù là con số ko tuyệt đối nhưng sẽ làm thay đổi diện mạo so với khi bị nám nhiều ah

20. lannhantho

lannhantho Bắt đầu nổi tiếng

t thấy các b bị nám sau sinh nhiều giống t quá, t nghe các mẹ dùng chanh, cà chua,nha đam nhưng ko ổn vì chanh có chứa acid nên tẩy rất mạnh, nếu đi ra nắng ko dùng kem chống nắng thì nám bị lại rất nhanh,cà chua và nha đam thì hiệu quả lâu hơn. T đang dùng tinh bột nghệ kết hợp uống và đắp mặt thấy khá ok và giá cả lại rất hợp lí.Nếu các b sau sinh bị nám thì dùng nghệ rất tốt đấy ạ, vừa bổ máu,tốt cho nội tiết và da lại trắng mịn hẳn lên. 1 tháng chỉ mất có hơn trăm thui bạn ạ.