Cần giúp: Em Bị Tắc Tia Sữa Cần Các Mẹ Giúp Đỡ Ạ ( Mod Cho Em Nhờ 2 Hôm Ạ)

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi bebaoanh, 6/8/2016.

1. bebaoanh

bebaoanh Bắt đầu nổi tiếng

Em cám ơn các mẹ đã chia sẻ hiện tại em đã hết tắc rồi nhưng 1 bên của em lại bị mất sữa còn 1 bên thì khá nhiều nên ngực của em bây giờ thành bên bưởi bên tranh rồi em đã cố cho bé bú bên ít sữa nhưng con không thích lắm với lại cho bú bên ít thì bên còn lại chảy ướt hết khăn mà con thì đói nên em không nỡ lại cho con ti bên nhiều sữa không biết sau cai sữa ngực có còn bị lệch không các mẹ nhỉ các mẹ có cao kiến gì không giúp em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bebaoanh
    Đang tải...

2. camhue

camhue Thành viên tích cực

Em gọi người đến châm cứu không? Chị từng bị sốt đùng đùng vì tắc sữa, châm cứu nửa tiếng sau hạ sốt luôn.

3. khanh07

khanh07 Thành viên tích cực

uống nước bồ công anh chưa bạn, và thuê máy hút sữa đôi medela ấy về hút một lúc là hết mà

4. hghg

hghg Thành viên sắp chính thức

mn làm thể cách này xem đc ko: dùng lược chải xuôi xuống rồi dùng 1 sợi tóc mai gẩy đi gẩy lại,làm vài lần như vậy. trước m đã làm và thành công...

5. Halobi

Halobi Bắt đầu nổi tiếng

Em nhờ chồng ti hộ chưa?

6. quynh phuong

quynh phuong mebimxinh

Bạn dùng mẹo dân gian k đc thì gọi người chữa tắc tia sữa đến. M mới bị phải gọi đến và thuê máy hút sữa đấy

7. Minhminh

Minhminh Thành viên rất tích cực

bạn lên mạng search Phòng khám bác sĩ Nam ở Huỳnh Thúc Kháng. Chị Nam là bác sĩ viện C chuyên chữa tắc sữa bằng vật lý trị liệu đấy. Có dv đến nhà. Bạn đừng chữa lung tung, họ nắn bóp nguy hiểm lắm. Ở đây cũng tư vấn cách làm mềm quầng thâm, sau này nếu bạn làm theo k bị tắc nữa đâu. Mình chữa ở đây mấy lần, sau này học theo còn tự chữa tắc sữa cho bản thân đc :D

hoamattroi352 thích bài này.
  8. trami9x

trami9x Thành viên rất tích cực

M cũng bị. Lấy chai nước nóng chườm mạnh vào các khối cục bên trong. Cố chịu đau day nhiều lần là hết. Nhờ chồng làm cho

9. hoahonggai3367

hoahonggai3367 Bắt đầu nổi tiếng

Nói chung b goi ng den hút. Hoac vao bvien mà hút. Sau ko bị apxe

10. suiucuame

suiucuame Thành viên nổi tiếng

T cg bị khi mới sinh xong 5 ngày,t lấy lá đinh lăng sao vàng hạ thổ đun lên uống cả ngày,đem cho bé ti là hôm sau hết,sợ gần chết,cứ nghĩ hôm sau phải đi viện đấy,b thử xem,lá này thì dễ kiếm hơn bồ công anh.sau đó t thuê máy vắt sưa về kích sữa và thành công,t cg bị tắc 2 lần nhưng sữa cung k nhiều đâu,giờ kích sữa ok nên chang cần ăn nhiều mấy món lợi sữa mà vẫn dư sữa cho bé ăn,mỗi ngày tích dc 1-2 túi trữ sữa nữa

11. thuyhong91

thuyhong91 Thành viên rất tích cực

Mn thuê dvu thông tia sữa nhé. Sao để tắc những 5 ngày cơ chứ? Nó mà thành apxe là mất sữa luôn đó mn.

12. lethuyanh025

lethuyanh025 Mẹ Bông&Bon

M thì chỉ biết là phải hút hết sữa r mới đc thôi k nên để lâu. Lúc m sinh đc 2 tháng bị tắc xong phát sốt phát rét 2 hôm thì hết chủ quan 1 tháng sau cục áp se to bằng lòng đỏ trứng phải đi hút dịch làm sinh tiết và uống ks nặng mất nửa tháng mới tan đấy. Vừa đau vừa tốn kém mn ạ

13. vhuong

vhuong Tinh dầu Huế

Làm như bạn này là ok liền đẩy! Chắc chắn là bị tắc tia sẽ bị đau khi massage nhẹ...sau đó chườm nóng ( dùng khăn bông hay là khăn rửa mặt í nhúng vào nuớc nóng, vắt đi để khăn ẩm ấm áp vào ngực, đi chuyển khắp bầu ngực và chú ý tránh nóng bỏng nhé... làm lướt qua khoảng 3-4 lần nếu thấy ngực mềm hơn là thôi chuyển qua hút sữa! Lần đầu hút khoảng 15-30' tu lan sau cách 2-3 h hút 20-40' làm đều đặn thì mời không bị tắc lại nhé! Sữa lúc đầu ít lắm... hút thường xuyên sữa sẽ về nhiều! Mình đã trải qua chuyện này! Mong bạn khỏe!

14. mama_beo

mama_beo Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng từng bị tắc sữa, nhớ lại hồi đó phát sợ. k biết bạn bị tắc ở đầu ti hay tn, mình bị tắc tia ở chân ngực. Chồng cũng hút hộ, cũng sử dụng các biện pháp dân gian: uống lá bồ công anh, đinh lăng xao rồi hạ thổ... k hết,mình ra viện sản họ cho lên phòng hút, hút sạch sữa và bảo hôm nào cũng qua hút, nhà mình thì xa, đến viện lại chờ nữa nên mình tự mua máy hút sữa về, cũng k ăn thua bạn ạ. Mình cũng qua chữa ở bác sĩ Nam ở huỳnh thúc kháng, 1 liệu trình chiếu chụp 5 ngày, mỗi ngày 2 lần, 120k/ 1 lần mà cũng k hết, chưa kể lần đầu tiên mình đến khám thì bác sĩ Nam khám, các lần sau thì không, các cô y tá cứ hút rồi chiếu chẳng khám xem chỗ của mình đã hết cục chưa hay xem lại bệnh án xem có đỡ không, sau 5 ngày mình thấy k khỏi hỏi các bạn y tá thì họ nói cứ tiếp tục chiếu.....Hic. Cuối cùng mình đến bác sĩ Uyển ở Lạc Long Quân, bác chỉ làm 2 lần,mỗi lần 350k là mình hết tắc, nhưng phải nói rất đau, vì bác ý nặn chỗ bị tắc ra nên cực đau...Nhưng may mình đã khỏi, b xem trường hợp của b bị tắc ở đầu ti hay trong ngực, có bị cục cứng chỗ nào không rồi tìm bác sĩ và biện pháp phù hơp..
    Chúc bạn nhanh khỏi

15. nguyenhang17979

nguyenhang17979 Thành viên rất tích cực

M cũng bị tắc 1 lần khi sinh bé thứ 2, thuê dịch vụ về thông tắc mà ko hết lại bị đau gần chết. Sau đó nhờ ng.quen mách ra bác sỹ ở bv phụ sản chữa bằng cách xoa 2 viên dầu gấc vào 2 bên vú bị tắc sau đó day và xoa bóp nhẹ nhàng khu bị tắc khoảng 15' sau đó để nguyên 30' sau mới lau sạch đi. Làm vậy sẽ tan đc cục tắc đấy. Bạn thử xem nhé. Cách này rất hiệu quả.

16. banbuon2016

banbuon2016 Thành viên nổi tiếng

Bạn ninh móng giò với đinh lăng, búp non nhé ăn cả nước và cái sẽ thông tia sữa. Hoặc lấy lá đinh lăng sao vàng rùi đun nước uống, thông tia sữa và sữa rất mát

17. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

Mình vừa inbox cho bạn đấy mình cũng mới bị chữa khỏi xong

18. Mebesau1221

Mebesau1221 Thành viên chính thức

M bị tắc tia nặng luôn ý,thuê về thông thì mấy lần chả khỏi lại tốn kém.nên m nhìn mây của ngta ra mua luônc ái máy matxa chiếu tia hồng ngoại có 450k về tự chiếu fos hai hôm khỏi hẳn luôn.mn cần m tly lại cho dùng dc 1,2 lần nguyên hộp

dungnhi223 thích bài này.
  19. ha_td

ha_td Thành viên rất tích cực

nhà mình lúc sinh xong cũng bị tắc mất 2 ngày, gọi bên bs Nam ở HTK đến hút cũng ko ăn thua, sau nhờ người giới thiệu uống thuốc nam thì được luôn, lúc đấy cảm giác như thuốc tiên ấy, nếu cần thì pm mình, mình nhắn cho số đt và địa chỉ nhé

20. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Trước m sinh bị y như b do núm ti tụt vào trong con ko ti đeeuf gây ra tắc tia sữa m sốt rung giường cơ mà. Núm ti tụt thì m mua trợ ít của media sau nó hết tụt thì m cho con ti bt đc, còn tắc thì m uống nc bồ công anh còn lá đawsp b phải kiên trì cho khỏi hẳn rồi uống thêm mấy ngày nữa, m bị lâu phết uống ko kiên trì bị lại m lại uống sau con bú nhiều nó tự khỏi, b nhớ cho con bú cả hai bên nhé