3 tháng giữa: Em bị TỤ DỊCH MÉP BÁNH RAU, các mẹ chia sẻ cùng em với!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi quynhajc, 18/11/2014.

1. quynhajc

quynhajc Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, có mẹ nào bị như em không ah?
    E đang bầu tuần thứ 17, hôm được 16 tuần 2 ngày em đi siêu âm bác sĩ bảo em bị tụ dịch mép bánh rau kích thước là 34*12mm. Em có hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo em tránh vận động và nghỉ ngơi. E mmkhông thấy bác sĩ cho thuốc gì. Em lo quá! Các mẹ có kinh nghiệm hay mẹ nào gặp tình trạng như em chưa ah? Các mẹ chia sẻ cho em với ah! E cảm ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhajc
    Đang tải...

2. hathu1989

hathu1989 Thành viên tích cực

Ðề: Em bị TỤ DỊCH MÉP BÁNH RAU, các mẹ chia sẻ cùng em với!!!

Em chưa có kinh nghiệm, up phụ mẹ nào vào chia sẻ thông tin với mẹ nó vậy. Mẹ nó lên mạng gõ google kết hợp với hỏi bác sĩ xem sao cho chắc chắn.
    Chúc mẹ và bé cùng khỏe

3. quynhajc

E vào google em thấy các mẹ đều được cho thuốc mà em thì không thấy bác sĩ kê thuốc mn ah!

4. moihong155

moihong155 Bắt đầu tích cực

Mình cũng bị tụ dịch dưới màng nuôi lúc 10w, bị ra chút dịch nâu nhạt, ở nhà nghỉ ngơi và uống thuốc chống co bóp tử cung sang tuần 11 kiểm tra lại thì hết bạn ah, ko biết có giống bạn ko, không sao đâu đừng lo lắng quá. Bạn đến PK của cô yến ấy, cô ấy kê thuốc uống nhanh khỏi lắm, cô ý nhẹ nhàng làm mình an tâm nữa

5. quynhajc

em đi khám bsi không cho thuốc mà em cũng không thấy có dịch gì ra cả mn ah! E có hỏi bác sĩ nhưng cũng không thấy bsi cho thuốc. Có khi mai em lại đi siêu âm lại

6. Huongdeejsc

Huongdeejsc Thành viên đạt chuẩn

Nếu trong lần khám( khám định kỳ) mà bác sĩ không phát hiện gì thì bạn cứ an tâm ko sao cả. khi co hiện tượng đau âm ỉ, ra huyết nâu nhẹ hoặc tươi, đó là 'máu báo' dấu hiệu dọa sảy thai, máu này do trấn thương, do tác động từ bên trong như tụ dịch, bóc tách bánh nhau... gay ra. lúc này bạn cần hỏi kĩ lại bác sĩ, hoặc bs ko phat hiện ra nên khám nơi khác nếu chưa an tâm.
    Hiện tượng này có thể chấm dứt và khỏi, khi dùng củ gai tươi, sẽ an thai rất tốt.
    lưu ý cần bổ xung chất nhiều cho thai khỏe mạnh và nghỉ ngơi ko làm nặng, hạn chế đi lại nhé!
    chưa rõ chỗ nào, hoặc gặp hiện tượng này cứ alo cho mình ( 0987 600 905) mình giải thích, tư vấn chữa trị .