Em biết phải làm sao? cho em lời khuyên với

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mebabyhieu, 8/9/2010.

1. mebabyhieu

mebabyhieu TÚI, VÍ DA THẬT HANDMADE 0988612369

2. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Ðề: Em biết phải làm sao? cho em lời khuyên với

Mình k cùng hoàn cảnh với bạn nhưng có thời gian mình cũng đa nghĩ như bạn bây giờ.Lúc đó mình chỉ nghĩ rằng chia tay là tốt nhất.
    Còn bây giờ tình hình gđ mình cũng k khá khẩm hơn mấy.Nhưng khá hơn dù ít vẫn tốt hơn là giảm đi.Thỉnh thoảng chán chồng.
    Mình có thể là may mắn hơn bạn vì mình k sống với mc, và mc mình cũng k khó tính như mc bạn.
    Nếu có đk, vay mượn thêm đc thì vc bạn ra ở riêng.
    Còn k thì bạn cũng nên nói chuyện rõ ràng với chồng bạn, chứ thế này mãi thì bạn thay anh ta làm chồng à.
    Thật sự thì mình cũng k ở trong chăn nên k bít chăn có rận thế nào.
    Chỉ buôn dưa tí với bạn thế thôi.
    Chúc vc bạn hạnh phúc .

3. Condauto bodaunho

Condauto bodaunho Thành viên đạt chuẩn

Cho mình nắm tay bạn nhé !rất thông cảm với bạn BMC đã thế thì được ông chồng đỡ đần đã đành đằng này gánh nặng đổ lên vai vợ hết,thực sự trong bối cảnh đó mình cũng chưa biết làm thế nào ,nhưng nếu bạn có thể ở riêng và sống tự lập được thì bạn nên ,hơn nữa cũng là thời gian để cho chồng bạn suy nghĩ lại .chúc bạn sớm có được sự bình yên ,hạnh phúc .

4. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Làm 1 cuộc chiến dịch mưa dầm thấm lâu, rỉ tai, tỉ tê, nịnh nọt chồng là ra ở riêng chứ sống chung kiểu đó thì ngang đầy đọa à. Bạn tự lập về kinh tế, quá tốt, thậm chí còn nuôi được chồng 6 tháng liền thì không có lý gì mà ko ra ở riêng được. Còn chồng bạn, tính ông ý đã vậy rồi thì phải lựa mà sống chung thôi. Hoàn cảnh của bạn không phải là không có lối thoát đâu, đừng nghĩ đến chuyện ly thân nhé, từ ly thân đến ly hôn gần nhau lắm! Chúc gia đình bạn hạnh phúc!

5. lccjsc

lccjsc Thành viên chính thức

Em cũng nghĩ chị nên ra ở riêng chị ạ. KHi ở riêng rùi thì mới nắn dc ax.

6. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Chắc ông chồng chị thấy cuộc sống như hiện tại là ổn rồi, có nhà, có cơm ăn, áo mặc, vợ con, bố mẹ... nên mới ì ra như thế. H bỗng dưng chị đòi ra ở riêng đời nào ông ấy nghe, vì như em hình dung, tuy mẹ chồng chị khó tính nhưng MC-ND cũng chưa có mâu thuẫn gì lớn.

Chuyện đến thế này em nghĩ chị cũng có phần trách nhiệm, vì đã đứng ra cáng đáng tất cả. Có thể em nghĩ chưa thấu đáo nhưng giải pháp của em lúc này là chị điều chỉnh lại chuyện tiêu tiền đi, phải thiếu thốn một chút chồng chị mới "thức tỉnh" được, mình còn phải lo cho con nữa mà.

Chúc chị tìm được giải pháp phù hợp!

7. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Bạn cứ gửi tiết kiệm đi 1/2 số lương.Cho thiếu trứoc hụt sau.Chồng hỏi thì bảo dạo này việc ít nên lương ít.A đi làm thì chi tiêu mới đủ.

8. vav1102

vav1102 Thành viên sắp chính thức

Chia buồn cùng chị...sống trong hoàn cảnh đó khó chịu thật,,,,e cũng chẳng biết nói gì hơn ngoài khuyên a c nên tính việc ra ở riêng...cố gắng vay mượn mua một căn hộ nhỏ để vợ chồng con cái chung sống...
    Mang gánh nặng nợ nần có thể sẽ khiến cho anh chồng chị có áp lực trả nợ và sống có trách nhiệm hơn..

CHúc chị may mắn ^^

9. denonxinh

denonxinh Thành viên mới

MC thì còn có thể chấp nhận được , dù sao cũng tự an ủi rằng 10 bà MC thì 7,8 bà ghê ghớm và mình cũng không phải sống trọn đời với họ . Nhưng chồng bạn như thế thì dở ẹc quá ( xin lỗi bạn mình nói thẳng ).ÔX mình tuy cũng không có tài kiếm tiền , nhưng lại rất chịu khó và trung thành với công việc . Và mặc dù cũng khá ham món ... bài bạc nhưng cũng biết điểm dừng , hầu như không bao giờ không đem tiền về cho vợ cả . Hay cũng có thể vì bạn kiếm được nhiều nên anh ta ỷ lại ?

10. châu chấu cào cào

châu chấu cào cào Thành viên mới

Nan giải .... chỉ MC thôi cũng đủ rồi , lại thêm chồng chị cũng không đối xử tốt với vợ nữa .. Em chân thành chia sẻ với chị ạ ...

11. CuBiyeu

CuBiyeu Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình bạn nên tìm cách ra ở riêng, nếu vay mượn mua được nhà thì tốt vì như bạn nói bạn cũng kiếm được nên nhiều khi có lẽ vì như thế, chồng bạn thấy không cần làm mà vẫn đầy đủ, sinh hoạt bình thường nên mới nảy sinh tâm lí ỷ lại . Nếu có thể nói là hơi vô trách nhiệm với vợ con , bạn cần phải nghĩ cách để chồng phải tự có trách nhiệm hơn với gia đình , với bố mẹ và vợ con nữa.

Giờ hai bạn vẫn sống chung với BMC nên nhiều khi bạn cũng khó mà có thể trao đổi thẳng thắn với chồng trước mặt BMC được, cứ tích lũy dần sẽ sinh ra buồn chán, chán chồng và có ý muốn ly thân , nhưng bạn phải suy nghĩ kĩ, vì dù bạn có làm ra tiền , tự nuôi sống bản thân mình và độc lập nuôi con, nhưng bạn không thể làm thay được công việc của người bố , dù rằng như bạn nói thì người bố của con bạn cũng suốt ngày say rượu và ko làm đủ trách nhiệm cần có.

Nhưng nói đến việc ra riêng cũng rất khó , MC bạn đã thế , bạn nên tìm thời điểm nói khéo với chồng xin ra ở riêng, việc này rất khó vì chồng bạn đã quen được đầy đủ , nay tự dưng bắt ra thuê nhà hoặc vay muộn rồi phải trả nợ , không phải dễ đâu nhé .

Tiếp đến mới là thuyết phục bố mẹ chồng , vì nếu chồng bạn đã thông thì BMC bạn cũng không có lí do gì để từ chối cả .

Hãy suy nghĩ cho kĩ trước khi quyết định bạn nhé. vì nó sẽ làm thay đổi cuộc đời bạn, con bạn ...

Chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt