Em bức xúc lắm rồi , mong các mẹ chia sẻ cùng em ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi babybaby7, 9/5/2015.

Tags:
  1. babybaby7

babybaby7 Bắt đầu tích cực

hĩ. Chả là chồng em mở công ty nên bọn em thuê một nhà riêng vừa để ở vừa làm văn phòng, nhà có 1 pk phòng ngủ có gác ở trên nên bọn em ngủ ở trên gác còn bên dưới làm phòng chứa tài liệu và dụng cụ. Đợt ra tết anh trai em ra đi làm nhưng chưa tìm đc phòng trọ nên anh em ở tạm và ngủ bên dưới. Anh chồng ( làm cùng nhưng ở chỗ khác) thấy thế cũng qua ngủ cùng anh trai em luôn , xong anh em tìm đc phong và chuyển đi nhưng anh chồng vẫn ở đây híc. Không những thế đứa em thợ và bạn chồng em làm cùng trước ở với anh chồng cũng qua bên này ngủ, em bảo chồng nói khéo cho 3 bạn ấy về bên kia ngủ nhưng chẳng về bảo bên kia nóng rồi chủ nhà khó tính... Em chán lắm rồi. Tính ra nhà có năm người lớn mà lúc nào cũng bẩn, dọn không kịp, vừa lau nhà xõng mấy lão đi làm về là tương luôn giầy dép vào , quần áo bảo hộ rồi mũ bảo hiểm bạ chỗ nào vứt chỗ đấy, bàn họp khi nào cũng đầy rác, ngồi đấy ăn hay uống một cái gì thì ruột thì hết nhưng vỏ ở lại trên bàn mặc dù thùng giác ngay bên dưới. Bjo tự dưng thuê cái phòng kia rồi để không ăn uống tắm giạt ngủ nghỉ bên này hết , quần áo tắm xong không chịu giặt luôn cứ phải để trong nhà tắm hai ba ngày mới chụi giặt, tự dưng em thấy mình như osin trong nhà ấy đi làm về lo đi nấu cơm rồi dọn dẹp nhà cửa mà ngày nào cũng dọn mà nhà vẫn bẩn. Đặc biệt vấn đề tế nhị nữa vợ chồng son ngủ trên 3 ông đàn ông ngủ dưới muốn thoải mái tí cũng sợ bên dưới biết nên lâu lắm rồi bọn em chẳng đc thoả mãn gì. Chồng em thì cũng kệ chẳng nói dứt khoát gì. Mà anh chồng cũng chang biet ý gì nhiều hôm hai vợ chồng em đang ngủ ở trên gác đã sập cửa chắn chỗ cầu thang đi lên xuống rồi tự dưng anh ấy đẩy cửa lên rồi đi lên gác như không vậy, nản luôn. Em thự sự chán lắm rồi bjo không biết phải làm thế nào nữa, cứ như nay em stress triền miên mất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi babybaby7
    Đang tải...

2. bonbon37

bonbon37 Medautay

nang nong the nay chac dien mat mẹ nó nhi. kiểu gì mẹ nó cũng phải nói chuyện khéo với ông xã về tình hình này, không cả ngày ức chế k chiu dc

babybaby7 thích bài này.
  3. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mẹ nó bàn lại với anh xã thôi hihi

babybaby7 thích bài này.
  4. cunxinh1011

cunxinh1011 Thành viên đạt chuẩn

cái này là do ông xã nói thôi, sống thế sao mà chịu nổi, mẹ nó cứ tác động ông xã nhiều vào

babybaby7 thích bài này.
  5. alone9x

alone9x Bắt đầu tích cực

Bạn nói cho ox bạn nếu không nói được thì phải chịu thôi, vấn đề này đâu phải ko giải quyết được đâu. cố lên bạn nhé.

babybaby7 thích bài này.
  6. babybaby7

hix em nói nhiều lắm rồi ạ, mà ox nhà em làm sao ấy, chẳng dứt điểm gì, chán kinh khủng, anh chồng còn dùng chung cả đồ quần áo, giày dép, chíp của xã em nữa, em nản toàn tập luôn.

7. phamthuy501

phamthuy501 Vì Em đã có Anh

Anh ấy ngại đấy chị ạ,khó nói lắm vì là anh trai và bạn bè,nói thẳng thì thể nào mấy người kia cũng nhảy lên là mình đuổi họ.
    Hay chị nói khéo với anh xã là "nhà nhiều đàn ông có mình vợ thế này không ổn,rất bất tiện,nếu anh không nói được thì để em dọn ra ngoài sống,anh thuê phòng khác cho em ở,em chịu được nóng chứ không chịu được sự bất tiện thế này". Nhẹ nhàng thôi chị ạ đừng làm căng quá.
    Còn anh chồng chị không thể nói và cũng không thể tỏ thái độ gay gắt được. Nhưng với bạn chồng,chị có thể nhắc khéo " ơ,phòng bên kia của mọi người giờ ai ở,bỏ không thế mà được à" hoặc thỉnh thoảng than "dọn nhà mệt rồi nhà có mình mình là phụ nữ mà việc gì cũng đến tay " ngay trước mặt mấy ông ấy luôn, nếu là người biết suy nghĩ họ sẽ biết phải làm gì. Còn nếu quá đáng hoặc mặt dày hơn nữa thì chỉ còn cách nói thẳng nói thật thôi.
    Kể ra cũng chịu mấy lão ấy thật đấy,cứ ì ra như vậy mới hay chứ,haiz.
    Em có chút ý kiến vậy thui ạ,biết đâu góp dc tí công sức cho chị,hihi. Chúc chị sớm thu được thành quả ạ ;)

babybaby7 thích bài này.
  8. babybaby7

cám ơn mẹ nó nhé, để tối em thủ thỉ với chồng :d

9. mẹ mói con

mẹ mói con Thành viên tích cực

ôi, mấy ông kia vô duyên quá đi. chồng mn chắc là ngại anh em rồi, nhưng mà thế này làm sao mà chịu đc. mn nói nhẹ nhàng vs chồng mn xem sao nhé.

10. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Hix, mình thế thì chắc điên luôn. Ghét phải chung đụng cái gì với ai ghê.
    Lựa lúc 2vch vui vẻ thì thủ thỉ với chồng về việc đấy mn ạ. Hoặc mn thử ko dọn cho chất đống lên xem mấy người đó có chịu được ko. Kiểu như cho sống chung với lũ thì chịu đựng được mấy ngày.

babybaby7 thích bài này.
  11. love_u_so_much

love_u_so_much

đúng r, ở lâu ức chế có ngày phát điên mất. Mấy người kia ko chuyển thì mn và ck chuyển chỗ khác. Chứ sống nvay sao đc. Mà e nói thật, ck mn có vđề gì ko vậy??? Dù sao nhà 5 người, có quen biết thì cũng chỉ có mình mn là đàn bà con gái. Chẳng biết nghĩ cho vợ gì cả. Ck thể loại gì ko biết!!!

babybaby7 thích bài này.
  12. myPANDORA

myPANDORA TRANG SỨC PANDORA AUTHENTIC 0989801793

ôi mn phải nói chuyện với chồng xem thế nào chứ ở thế làm sao ở đc ạ??

babybaby7 thích bài này.
  13. sakura203

sakura203 Thành viên rất tích cực

Ôi nhà e mới có 1ng ở nhờ k biết ý mà e đã mệt lắm rồi, vì thế mà suốt ngày cãi nhau với chồng. Mn còn có cả tập đoàn ở nhờ thế thì nản thật ý. Nhà e mà nói động đến ngkia thì chồng e xửng cồ lên, thế là lại cãi nhau. Chán.

babybaby7 thích bài này.
  14. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mỗi nhà mỗi cảnh :)

15. thietbiso5s.com

thietbiso5s.com Thành viên tích cực

Cái này 2 vc vợ nên kêu 3 người kia lại ,để góp ý và khuyên nên chuyển đi.:)

babybaby7 thích bài này.
  16. cenreahang

cenreahang Thành viên chính thức

Hic hic, đọc xong mà bức xúc thay cho mn. nhà mình tự dưng cả đống người kéo đến ở như không vậy. Đều là bạn bè, anh em thì chồng mn cũng có cái khó nói, nói thẳng ra thì mấy ng kia kêu đuổi họ mà nói bóng gió họ hiểu nhưng cố tình không hiểu thì cũng ko làm thế nào được cả. hic. mấy ông này mặt dày thật đấy.

babybaby7 thích bài này.
  17. nguyenlananh

nguyenlananh

Mình nghĩ đàn ông với nhau khó nói lắm . Kể cả mn có thủ thỉ với chồng thì chắc chồng bạn cũng ngại nói với mấy anh bạn kia .Hay bạn cứ khéo léo nhắc nhở , nếu các anh đó hãn cùn thì mình cứ nói thẳng , nói thật cho dễ sống .

babybaby7 thích bài này.
  18. subjkuty

subjkuty Thành viên tích cực

Theo mình là nói thẳng thôi,cứ bảo là nhà có 2 vợ chồng son,ra vào sinh hoạt ko đc tiện lắm,nên mời các bác về phòng trọ mà ở,đừng ở đây nữa.

babybaby7 thích bài này.
  19. Thai Anh

Thai Anh

vậy thì vc mn tính dọn ra ở riêng cho đỡ bức xúc riêng tư

babybaby7 thích bài này.
  20. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

phải nói chứ chuyện này khá tế nhị.

babybaby7 thích bài này.