em bức xúc với trang web Muachung quá các mẹ ạ.

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi sonthao82, 6/4/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Non-Stop

Non-Stop Thành viên đạt chuẩn

Ðề: em bức xúc với trang web Muachung quá các mẹ ạ. (nhờ Mod 2 ngày thôi ạ)

Muachung này giờ fải gọi là Lừa chung thôi vì mình cũng bị 2 lần. Quảng cáo thì 1 kiểu, đến lúc lấy hàng thì quá là lởm luôn. Đã thế để xe vào lấy hàng con thu 3 ngàn nữa chứ. Mình cũng cạch bon này ra rồi.

Đang tải...

2. hahien139

hahien139 Sơ mi Nam 0994540206

Em bjo cạch mấy trang giá rẻ rồi, chả biết thế nào nhưng lừa đảo lắm

3. Cecilia

Cecilia Thành viên rất tích cực

Đừng mua VC du lịch của MC nhé, thấy mọi người kêu khách sạn gì mà như nhà nghỉ

4. sunflower90

sunflower90 Thành viên rất tích cực

e cũng bức xúc MC treo đầu dê bán thịt chó up hình một đằng, sp một nẻo hình ảnh MC đưa lên là bọ cọ fake bobbi brown mà khi giao sp cho khách lại là fake MAC lại vụ bát ăn thông minh nữa chứ pótay >.<

5. menghe

menghe

6. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

em thì cạch bọn này lâu rồi chị ạ. Làm ăn vớ vẩn mà thái độ phục vụ cũng làm mình điên tiết lắm

7. sunflower90

sunflower90 Thành viên rất tích cực

e thấy mấy trang nhommua, MC, HD, cucure.... toàn treo đầu dê bán thị chó mỹ phẩm toàn bán hàng fake nặng đa số các deal đẩy giá gốc lên thật cao r sale % tinh ra hoành tráng nhưng xét lại cũng chỉ = giá thị trường mua ngoài thôi toàn hàng cần date hoặc thanh lý những màu còn tồn k bán dc ->chạy deal KH chẳng có sự lựa chọn màu j` cả chán

Sửa lần cuối: 6/4/2012
  8. menghe

menghe

công nhận, mp toàn hàng fake là nhiều, ko chỉ nhommua mà 1 số web khác cũng thế. ĐIều đáng nói ra, em cmt là fake rồi mà mọi người vẫn cứ mua, bó tay luôn

huong177 thích bài này.
  9. Thesweetsock

Thesweetsock Thành viên chính thức

Em cũng mua ở các groupon này mấy lần rồi. Nói chung là trước khi mua nên tìm hiểu kĩ 1 chút. Có deal rất tốt, nhưng cũng có deal rất lởm. Nói chung, đã mua đồ kiểu này thì hàng không vừa ý mình là cũng có.
    Về chăm sóc khách hàng:
    - Nhommua: là tốt nhất trong số các groupon bây giờ. Trả lời comment cũng nhanh (tất nhiên là mấy cái "Chuyển qua bộ phận ..xử lí" thì chả ai thích :)). Nhưng được cái các bạn nhommua nhiệt tình, còn free ship, đến tận nơi lấy không cần trả tiền gửi xe. À, có lần em chơi trò chơi trên Facebook của nhommua, trúng cái voucher Con đường ẩm thực, các bạn ý gọi đến lấy, nhưng em bận, hẹn hò 2 lần, xong em còn định không đến lấy luôn, bẵng đi mấy ngày không liên lạc gì, cuối cùng các bạn ý vẫn gọi em đến lấy bằng được :)) - cũng có thiện cảm với nhommua hơn.

- Hotdeal: cũng vô cùng bình thường, không tiện bằng nhommua.

- Muachung: ôi các bạn này là bức xúc nhất luôn. Lúc MC mới chuyển văn phòng ra Mai Hắc Đế, em đến nhận hàng, hỏi han qua yh đủ kiểu, các bạn ý kêu là 23 Mai Hắc Đế, mò ra đến nơi là hàng mỳ vằn thắn, về hỏi lại, vẫn kêu 23 MHĐ, ức chế quá, không bao giờ đến chỗ các bạn ý nhận hàng nữa. Chị em mua tạp chí Bác học nhí cho thằng con trai, lần đầu đến thu tiền cả năm thì đến ngay. Đến tháng sau chả thấy đâu, thêm 1 tháng nữa không thấy, chị em gọi điện lên MC thì nó cho người đến, bảo là chắc tại bưu điện làm thất lạc, bây giờ số đấy cũng hết rồi, đền cho 20k. Từ các tháng sau thì luôn giao chậm 1 số báo ( tháng 3 thì giao số tháng 2). Nói chung chán Muachung vô cùng, cứ tưởng groupon đầu tiên phải tốt nhất, xong làm ăn lởm khởm, chăm sóc khách hàng như dở hơi.

10. linyuan153

linyuan153 Bắt đầu nổi tiếng

Trưởng dự án MC sao không thấy vào đọc nhỉ???

11. Megaubi

Megaubi Thành viên tích cực

Mình cũng mua hàng mấy lần bên MC và Nhommua nữa. Nói chung là tiền nào của ấy thôi các mẹ à, nói chung cũng như tất cả các link bán hàng trên mạng, mình phải nghiên cứu thật cẩn thận ko thì sẽ tiền mất tật mang. Nhưng đôi khi cũng có được sản phẩm như ý với giá rẻ hơn nhiều giá bên ngoài.

- Ăn uống: mình thấy cũng có nhiều voucher giá rất tốt so với thực tế. Vđề là chúng ta phải nghiên cứu kỹ nhà hàng đó, rồi giá cả bao gồm những gì, có phải trả thêm gì... Nếu nhà hàng, và giá cả ok thì ko vđ gì cả, cứ mua vc rồi đến đúng trong thời hạn có hiệu lực của voucher mà chén thôi :)

- Quần áo, thời trang: cái này các trang web như muachung, nhommua,... mình nghĩ cũng chỉ quảng cáo theo yêu cầu của đối tác (bên cung cấp hàng) chứ họ có rất ít thông tin hoặc nghiên cứu rất ít về sản phẩm và giá thực tế trên thị trường (để làm được điều này chắc cũng khó và mất nhiều time). Vậy nên người mua là chúng ta phải tự đi mà nghiên cứu thôi, mua qua mạng thì dĩ nhiên là chấp nhận quảng cáo và thực tế có sự khác nhau rồi, nếu ko chắc chắn thì dại gì mà chuyển tiền trước rồi nhận sản phẩm sau. Mình thấy chỗ nào cũng vậy thôi, khi đã nhận được tiền rồi thì nếu vì lý do là ko có nhu cầu lấy hàng nữa họ chẳng trả lại mình tiền đâu. Tốt nhất là nếu quan tâm đến mặt hàng này thì chỉ đặt voucher theo kiểu đến tận nơi lấy hàng, xem hàng ok thì trả tiền.

- Đồ gia dụng, đồ chơi: cái này cũng như đồ thời trang thôi, quảng cáo và thực tế ko phải lúc nào cũng như nhau. Tốt nhất mình quan tâm thỉ chỉ đặt voucher rồi đến tận nơi xem hàng, trả tiền.

- Dịch vụ: trước mình có mua voucher "Xứ sở tuyết" để cho con đi chơi Noel, chẳng rẻ chút nào, 3 mẹ con hình như cũng mất tầm 400k thì phải. Hôm đó 3 mẹ con hí hửng dắt díu nhau ra Cung văn hóa, nơi tổ chức "Xứ sở Tuyết" để chơi, mình đầu tư cả 1 buổi nghỉ làm để cho con đi chơi vì quảng cáo quá hấp dẫn, muốn đầu tư cho con vì chả mấy khi có cơ hội này. Trời ơi, đến nơi mình thất vọng tràn trề, quảng cáo thì trên trời mà thực tế thì nó chả khác ngày thường là bao. Mình rất tức giận vì nghỉ mất buổi làm lại còn mất tiền chỉ để chơi mấy cái trò chơi như đu quay, câu cá,... mà chỗ nào cũng có, ngày nào cũng có.... Sau đó 1 dịp khác mình thấy cái công ty Star này quảng cáo tổ chức lễ tết, ẩm thực gì đó qua bên Nhommua, mình đã comment vào về chất lượng dịch vụ vậy và thực tế mình đã được nếm trải. Bên Nhommua sau đó đã xóa comment của mình, mình lại comment tiếp, lần này ghi chú rõ ràng là comment về chất lượng dịch vụ của công ty kia, chứ ko liên quan đến nhommua, chỉ để nhommua cẩn thận hơn với nhà cung cấp ko có mất uy tín --> ko thấy nhommua xóa nữa nhưng cũng khóa luôn topic đó do cũng có một số người khác bị như mình comment như vậy trong topic.

Sorry vì mình hơi dài dòng tí để chia sẻ với mọi ngừoi một số kinh nghiệm của mình về mấy trang web này.

biri thích bài này.
  12. www.thoitrangthailan.vn

www.thoitrangthailan.vn Bắt đầu tích cực

còn tuỳ sản phẩm thui bạn ạ, có nhiều cái cũng chẳng rẻ hơn ở ngoài tý nào, khéo khi còn đắt hơn ý, lại còn phải mất công đi lấy sản phẩm
    trong khi mình ra cửa hàng thì giá cũng thế mà được lựa chọn thoải mái
    em mua mấy VC ăn uống ở bên đó, nhưng mình đến khi mình đến sử dụng Vc thì thái độ của họ cứ như mình đến ăn xin ý, nên e cạch luôn, ko pao h mua mấy VC về ăn uống nữa

13. vitcon29

vitcon29 Thành viên rất tích cực

he he, ở trên mấy trang này toàn đưa giá bán vống lên để giảm xuống còn 50-60% nhưng thực tế ko cần voucher thì đi đến đó giá cũng chỉ đ8 hắt hơn mua VC có 10k =)) e bị mấy lần kiểu ý, 1 lần là đi ăn BF giá của cửa hàng thực ra là 180k xong đăng lên trên ý là 250k hay 270 luôn ý rồi giảm giá xuống còn tầm 170k =)) hết biết, xong lại 1 lần mua giày, đề giá là 289k giảm xuống còn 199k xong e ra cửa hàng xem giầy trước thì bạn bán hàng bảo là giá bán ( ko VC) là 200k =)) tức là mua VC xong rẻ đc có 10k thôi ạ , he he

14. daisy911

daisy911 Thành viên rất tích cực

Ðề: Re: em bức xúc với trang web Muachung quá các mẹ ạ. (nhờ Mod 2 ngày thôi ạ)

Tớ cũng nhiều lần mua vc của muachung và các nhóm khác nhưng trộm vía là chưa gặp vấn đề gì, vì khi mua vc, đặc biệt là vc ăn uống tớ thường nghiên cứu rất kỹ nhà hàng và món ăn đó, tớ mua vc ăn uống cũng nhiều lần rồi đều ổn, không bị phân biệt đối xử gì cả, và gần đây nhất hôm qua vừa ăn ở nhà hàng KUMBO ở Long Biên thì chất lượng phục vụ của nhân viên ổn, đồ ăn ngon...có thể là tớ may mắn, nhưng các mẹ cũng nên nghiên cứu kỹ trước khi mua.

Với lại, dạo này tớ cũng cai nghiện bớt rồi, bởi vì mấy trang này đa số là nâng giá lên rồi down giá xuống, nhiều khi mua cũng chỉ vì nó tiện dụng đỡ phải đi tìm, chứ chưa chắc đã vì rẻ. Tớ chưa bao giờ sử dụng vc theo hình thức giao hàng tận nhà nên không gặp vấn đề về giao hàng như các mẹ, nhưng dù sao cũng rút kinh nghiệm để không gặp phải.

Dù sao cũng xin chia sẻ với chủ top.

15. me_Banh

me_Banh Thành viên rất tích cực

Ðề: em bức xúc với trang web Muachung quá các mẹ ạ.

mình thấy mấy web kiểu này toàn treo đầu dê bán thịt chó thôi, cũng là 1 mặt hàng đó mà chất lượng chả ra gì. có lần mình mua voucher đi ăn set dành cho 2 người, quảng cáo thì hay lắm nhưng đi ăn thì mới thấy giá trị của nó có khi còn không bằng giá đã giảm, không hiểu nếu bán đúng giá thì bán cho ai??? (mà giảm tận 55%), lần khác thì mua thảm chùi chân 90k, quảng cáo đâu đó 140-150k gì đó, nhưng ra thị trường thì đều thấy họ bán 90k hết (chứng tỏ họ toàn nâng giá trị thực rồi giảm giá xuống), sau đợt này mình mới để í các sản phẩm sau khi giảm giá rồi thì đều bằng hoặc rẻ hơn rất ít (chỉ 10-20k) so với thị trường. 1 lần khác thì thấy bán voucher off 50% mua quần áo trẻ con, ghi là áp dụng đến giữa tháng 5/2012 mà chỉ 1 tuần sau khi đăng voucher mình đi qua cửa hàng đó thấy dẹp hết thay vào đó là 1 hàng khác, không hiểu những mẹ đã mua voucher mà chưa đi mua hàng sẽ làm thế nào nữa :))
    thế nên các mẹ hãy sáng suốt trước khi mua bất kì sản phẩm nào trên các web mua theo nhóm, cá nhân mình thì mình quá chán vì mấy lần chuột bạch rồi, ăn uống có, mua sản phẩm có, mua voucher có, nhưng chưa lần nào hải lòng về chất lượng của nó cả, túm lại của rẻ là của ôi, mà bán cái kiểu này chả khác gì lừa đảo khách hàng cả

16. vodafone36

vodafone36 Thành viên chính thức

Mình mua 3 cái chuông chống trộm của bọn Máu Chó.Ôi trời có mà trộm đến thì nó cũng bật cười mà thôi.Âm thanh thì bé tí tẹo tèo teo.May mà chưa chuyển tiền trước nếu không thì biếu không cho chúng nó rồi.

17. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Túm lại là đã đăng kí mua là đố có huỷ được,nên phải cân nhắc thật kĩ trước khi order.

18. Yanchi2112

Yanchi2112 Thành viên chính thức

Em hôm nay đi ăn voucher Lẩu mắm ở Sài Đồng của Nhommua này, đi ăn có voucher mà tính ra còn đắt hơn bình thường vì nhà hàng đang sale 50%, 1 suất lẩu cá nhân 89k còn 45k, trong khi voucher mua 47k/1 suất lẩu đến ăn nhân viên còn bắt đóng thêm 10k/voucher (họ giải thích rằng voucher trị giá 79k trong khi 1 suất lẩu là 89k, khi làm deal quên không ghi là mỗi khách hàng khi ăn phải đóng thêm 10k/voucher!!!). Thế là tổng cộng hết 57k/ng trong khi bình thường ăn là 45k/ng. Haiz, may mà đi với zai hiền nên zai bảo thôi không sao nên mình mới không phản ứng j

19. fragilelys.linhnguyen

fragilelys.linhnguyen Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi trường hợp chuyển tiền rồi người ta ko giải quyết cho chị là đúng rồi. Chị đừng bức xúc nữa ạ. Chỉ khi nào chưa chuyển tiền và thực hiện giao dịch thì mới hủy lệnh order rồi thôi. Nếu ai cũng mua xong rồi hủy như thế thì cũng thật là khó. Mà nhất là chuyển tiền rồi thì ko bao giờ được đâu. Hình như nó quy định ở mục nào đó trên web rồi. Haizzzz.

20. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

mua nhưng chưa thanh toán tiền vẫn hủy dc chị àh, E từng hủy rồi.

fragilelys.linhnguyen thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.