Em buồn và tủi thân lắm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi heocon1983, 15/4/2009.

1. heocon1983

heocon1983 Thành viên mới

Em buồn vả tủi thân lắm các chị ơi.KHông biết có chị nào tình trạng giống em không.Em lấy chồng hơn 2 năm mà vẫn chưa có em bé.Vợ chồng em buồn lắm nhất là em .Lúc nào em cũng mang mặc cảm có lổi với chồng.Em thương chồng em lắm anh biết em khó có con nhưng vẫn chấp nhận lấy em.Năm ngoái em hạnh phúc khi thử que thấy 2 vạch ,vợ chồng em mừng lắm .Nhưng cuộc đời thật bất công , em bị thai ngoài tử cung các chị ạ.Em bị áp lực nhiều lắm.Gia đình chồng có người thì nói tội nghiệp ,có người thì "mày bị diếc rồi hả , sao mang thai gì kỳ vậy"em cố nuốt nước mắt vào trong (buồn lắm:().Đi theo tây y thì em không cò khả năng ,chỉ còn con đường cuối cùng là uống thuốc bắc thôi nhưng chưa thấy gì hết.Còn 1 tháng nữa là qua con cọp .Em mà không có bầu trong tháng tới đây chắc em phải đi ra khỏi nhà chồng thôi.Em không có chổ để đi ,em cũng không thể quay lại nhà mẹ em nữa.Mẹ em nói nhiều người không có con cũng có sao đâu nhưng mẹ đâu biết bên trong người ta có nổi khổ tâm.Nổi bất hạnh lớn nhất của người phụ nữ khi không thể làm thiên cức làm mẹ.Em không dám ngước mặt lên nhìn ai hết.Em không biết cuộc đời em sẽ đi về đâu ,chắc số em khổ lắm đây.Em tâm sự chắc dài dòng lắm .Em chỉ mong có người để tâm sự khi em không biết tâm sự cùng ai.Em bị buồng trứng đa nang, ứ dịch vòi trứng , tử cung nhỏ.Em chúc các chị hạnh phúc bên gia đình.Em cầu mong không ai bất hạnh giống như em, chúc các chị đang mong em bé thì sẽ có tin vui.Cầu mong cho tất cả mọi người được nhiều may mắn hạnh phúc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi heocon1983
    Đang tải...

2. kimtuyen

kimtuyen Thành viên chính thức

Bạn đã đi bác sĩ kiểm tra rồi à .Nhưng bạn cũng có 1 lần có thai rồi thì cũng còn hy vọng bạn à .Dù sau mình cứ hy vọng nha bạn .Mong là ba5nso71m có tin vui nha

3. check_book

check_book Thành viên rất tích cực

mẹ heocon ơi, đọc những dòng tâm sự của chị, e thấy thương chị lắm. Nhưng chị đừng bi quan như thế chị ạ. Em thấy chị có viết là:"chị khó có con" ko có nghĩa là không thể có chị ạ.
    Con bé em họ e nó cũng bị buồng trứng đa nang, nhưng h nó đã có em bé rồi chị ạ.
    Chị hãy vững tâm lên chị nhé. Hãy hy vọng và đừng bi quan tới thế. Hạnh phúc sẽ mỉm cười với chị

4. Maymummim

Maymummim Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Kimtuyen nói đúng đấy em ạ. Đã 1 lần có thai thì còn hy vọng mà em. Đừng buồn nhiều quá, mặc kệ mọi người nói gì, em cứ chăm lo cho tổ ấm của mình đi đã. Ah, mà chị thấy có mấy người đi thụ tinh đấy. Thử mọi cách em ah.
    Chia sẻ cùng em và chúc em mọi điều tốt lành! :heart::heart:(u)(u)

5. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi oi con nhieu cách ma,dau phai da het cach.aChi hay vui len,tam trang thoai mai thi kha nang dau thai moi cao.e chuc chi that nhieu may man

happyday1382 thích bài này.
  6. heocon1983

Cám ơn các chị nhiều lắm.Đọc được những lời động viên chia sẽ em cảm thấy có thêm sức lực.Nhiều lúc em buồn chẳng biết tậm sự cùng ai nay có các chị làm bạn em vui lắm.Em sẽ tiếp tục chiến đấu .Hy vọng ông trời thương xót em .Em ngàn lần cảm ơn các chị nhiều lắm.KHi nào em có tin vui sẽ thông báo cho các chị nha.Chúc tất cả các chị hạn phúc bên chồng con và luôn luôn gặp nhiều may mắn trên đường đờii ,gặt hái nhiều thành công.

happyday1382 thích bài này.
  7. hikosen_kara

hikosen_kara Banned

Anh chị em cưới nhau 5năm, đi khám bsi cũng nói là khó có con, nhưng vẫn chịu khó đi chạy chữa. Bgio sau 5nam thì ddc 1 thằng ku kháu khỉnh đáng yêu lắm. Ko có tự nhiên được thì chị thử hỏi bsi về thụ tinh nhân tạo hay bơm TT vào xem. Dù sao thì cũng đừng thất vọng, fai lạc quan lên thì mới có ddc nhiều niềm vui chị a ^^ Chúc chị may mắn may mắn nhé.

8. vitawa

vitawa Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng có đứa bạn bị đa nang. Lấy chồng còn lâu hơn bạn rồi cơ, giờ chắc 5, 6 năm rồi.
    Chữa mãi rồi cũng có, bạn ấy bơm TT và giờ đang có thai sinh đôi 2 công chúa đấy. Khoảng tháng 8 là bạn ấy sinh.

Còn mình, cũng lấy chồng 20 tháng mới có thai này. Nhưng mình thì khó do TT của ông xã có tỷ lệ sống k cao.

Cả mình và cô bạn nói trên đều chữa ở BS Lan ở Bà Triệu đấy.

Bạn cố gắng lên nhé! Chúc bạn may mắn.

9. heocon1983

Em nghe nói chữa bác sĩ Lan ở Bà Triệu kết hợp đông y lẫn tây y hả chị .Chị cho em đia chỉ bác sĩ Lan nha(em cám ơn chị nhiều).Ở đó khám đến mấy giờ.Tuan sau em se tranh thủ đi khám .Chị em minh vẫn giử liên lạc với em nha .Nhờ các chị mà em vui lắm có được niềm tin tiếp tục chiến đấu rồi(hi hi)

10. peheozipp0

peheozipp0 Thành viên tập sự

tai sao cu fai? co' con ha? cac chi ? chong e rat muon co' con cu doi nang nac y' nhung e thi ko muon co 1 ti nao vj bon e con qua tre .(em moi 21tuoi thoi)

11. heocon1983

Có con là niềm hạnh phúc lớn nhất của người phụ nữ.Đứa con chính là món quà của ông trời ban tặng để kết nối tình cảm hai vợ chồng ngày càng hạnh phúc đó em.Hai vợ chồng không có con rất là buồn chán , đi làm về mệt có tiếng bi bô trong nhà sẽ làm tan biến bao nhiêu mệt nhọc trong người.KHông có trẻ con trong nhà 2 vợ chồng buồn chán lắm giống như hai bạn bè với nhau.Em nên có con đi rồi sẽ biết hạnh phúc như thế nào

12. seucoi246

seucoi246 Thành viên sắp chính thức

Đúng đấy, có 1 bé con để ôm trong tay, để nựng đôi má thơm sữa của nó, để nhìn thấy con ngủ bình yên... có những lúc cảm thấy mình hạnh phúc đến độ trào nước mắt. Mà nhất là lúc nào cãi nhau với chồng, ôm con trong tay rồi thì có thể quên hết mọi chuyện đấy bạn ah.

Chúc bạn chủ topic kiên cường để sớm có tin vui. Mình tin là mọi việc sẽ tốt đẹp thôi. Đừng bao giờ bi quan nhé.

kising_satan thích bài này.
  13. minhbninh

minhbninh Thành viên mới

Em đừng buồn nhiều, chị rất hiểu và thông cảm cùng e vì chị cũng đã trải qua như e chị biết.Chị cũng rất lo lắng mặc dù chị có 1 con trai năm nay học lớp 6 rồi, chị để 1 năm mà ko thấy có thêm đứa thứ 2.
    chị nghe người mách đến khám BS Lan ở Liễu Giai. Chị đến đó và được BS đoán đúng bệnh và bây giờ chị đang có bầu được 2 tháng rồi.Đi khám ở đó chị thấy có nhìu người bị đa nang và họ tiêm kích trứng rồi bơm tt và cũng có thai rồi. Tiêm kích trứng và bơm chỉ mất khoảng hơn 5 tr. Có người chị thấy phải đi mổ nội soi cắt góc rồi về cũng có đấy.
    Chị nghe nói BS Lan ở Bà Triệu khám cũng rất tốt.Chúc e mong sớm có tin vui!

Sửa lần cuối: 22/4/2009
  14. peheozipp0

e cha hiu noi nhung muk doi voi e bay gio co con la hoi som nhung ma bo me chong cung ko ep buoc e fai co bay gio. chi la chong e rat mun co thoi thuc ra e cug ko thick co con may cac chi a.

15. debui

debui Thành viên rất tích cực

@heocon1983: tối nay chị khó ngủ quá , mặc dù đêm thức hai ba bận cho con bú . Ngồi đọc những dòng tâm sự của em buồn nhỉ . Sang năm là con cọp thì mang thai vẫn cứ mang thai , sao lại kiêng cử . Em đã có thai 1 lần rồi thì em vẫn còn có khả năng có thai lại đó chứ . Chị có đứa bạn cũng kiêng cử , kiêng riết rồi tịt luôn . Em cứ để tự nhiên . Với lại tinh thần cũng phải thoải mái thì mới dẽ dính bầu . Chị cũng hiểu hoàn cảnh em , vì lúc trước vc chị cưới nhau mới có 5 tháng mà hai bên nội -ngoại hối thúc, đến tháng thứ 7 cũng kg có thế là bên nội lại đỗ thừa do chị , rồi bên ngoại lại bảo là do chông . Cuối cùng qua tháng sau chị dính bầu ( nhờ canh, hứng trứng , cực khổ cả đêm í nha ) . Đẻ xong chưa được 5 tháng dính bầu tiếp luôn . Chị chúc em sớm có tin vui. Cứ vui vẻ , vô tư, thoải mái ....dẽ dính bầu lắm đó .

16. debui

debui Thành viên rất tích cực

Em viết gì mà chị đọc cả buổi mới hiểu ra ??????????

chungvacacban thích bài này.
  17. peheozipp0

chi doc nhung doc nhung dong o? trang 1 e viet dj roi chi se hiu

18. thankgod

thankgod Thành viên chính thức

Vợ chồng chị cũng thế đấy, Lấy nhau hơn 3 năm rồi mà vẫn chưa có em bé, buồn lắm! Chị bị BTDN, chữa khắp nơi mà chưa có, chữa ở chỗ BS lan Liễu Giai, tiêm thuốc rồi bơm tinh trùng vào tử cung các kiểu mà vẫn không có. Hiện tại chị đang theo BS Lâm ở Mỹ Đình, đã 6 tháng rồi mà vẫn chưa thấy gì, nhiều lúc thấy buồn và chán nản ghê lắm, nhưng số phận mình như vậy rồi nên cũng chẳng biết làm sao....

19. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Chị họ tớ cũng chữa ở BS Lan này đấy. Chị ý lấy chồng 5 năm, ko có con, sau lại bị bế kinh ( ko thoát ra ngoài mà trào vào trong---> trứng ko sống được). Chữa mãi rồi cũng khỏi, giờ có 1 cu tý 4th rồi.

20. heocon1983

Chị Thankgo[/B]l ơi, chị cũng có hoàn cảnh giống em, em đọc tâm sự của chị sao em buồn quá.Em cầu mong sao không ai giống như em hết.Lúc trước em đi khám bác cho uống thuốc clonmid rồi canh trứng 2 chu kỳ nhưng không có thai,em chuyển qua bác sĩ Vương thị ngọc lan chích thuốc cho ra kinh nhưng lây quá không thấy kinh(chu kỳ 1 năm có 2 lần)thì em phát hiện có thai .Em mừng lắm.Lúc em có thai ngày nào em cũng cầu nguyện cho em , cho các chị chậm con đang mong con sẽ có được em bé.NHưng cuộc đời thật là bầt công thế. Đường con cái sao mà lận đận quá.5 tháng any em nay em chưa có kinh .Em đang uống Duphaston chắc tuần sau em có kinh rồi uống clomid tiếp rồi đi canh trứng.Các chị nhớ ủng hộ em nha.Chị thankgol oi, em với chị cùng nhau cố lên.Khi nào chị có tin gì mới thì thông báo cho chị em cùng vui với nha.Em chúc chị tháng sau có baby nha.

chungvacacban thích bài này.