Cần giúp: em cần bố mẹ nào hiểu biết về luật pháp giúp e với ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi hamin, 24/4/2014.

1. hamin

hamin Thành viên đạt chuẩn

thưa các bố mẹ , e đang bị rắc rối với công ty điện mà lỗi ko phải do nhà e ạ, bố mẹ nào làm luật sư hay biết luật hãy cho e lời khuyên :
    chuyện là công tơ nhà e nó bị hỏng ạ, tháng 2 nhà e đã đóng tiền điện tuy đúng là ít có 40k nhưng tháng đấy nhà e cũng dùng ít do tết đi chơi ạ và nhà e có cho thuê bán hàng đêm nhờ điện tháng 2 thì ngta nghỉ hết. nhà e đã đóng và có hóa đơn, đến tháng 3 người ta đi ghi số tiền điện là công tơ đo điện chết nó k nhảy 1 số nào từ đợt ghi lần trước, thì đến 23/3 nó mới thay công tơ mới có xác nhận của gia đình e

đến cuối tháng 4 thì nó cử người đến nhà e đòi truy thu 2 tháng 2 và 3 vì nó bảo tháng 2 đồng hồ chạy chậm rồi phải tính lại nên nó tính lại số lượng điện trung bình để đòi nhân lên từng ngày và trừ đi số e đã đóng tháng 2 cũ cộng them với tháng 3 là chưa đóng bao giờ . gia đình e ko chấp nhận vì tháng 2 đã đóng hơn nữa nó ko có chứng cứ gì chứng minh là đồng hồ bị chậm lại nó cứ nói mồm là trục chặc từ tháng 2 và nếu tính ra nhà e ko dùng đến mức mà nó tính.
    nó gửi e biên bản thỏa thuận k giải thích và cứ bắt kí nhà e k đồng ý và e đã làm đơn gửi sở điện lực hà nội nhưng hiện tại chúng nó cứ gây sức ép nào là mời lên gặp bọn văn phòng rồi ký thì mới được đóng tiền thnág mới, hiện tại dồn là 2 tháng nhưng chúng nó bắt nhà e phải đóng lại là 3 tháng ạ

Theo cha mẹ e nên phải làm gì tiếp tục đấu tranh với nó hay phải nhượng bộ nó đóng tiền cho xong đi ạ . Nhưng e ức lắm nó cậy độc quyền bắt ép dân mà thời buổi kiếm tièn thì khó khăn bản thân e cũng vừa học vừa làm đóng thế này thì hết cả tiền ăn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hamin
    Đang tải...

2. thucpham336

thucpham336

Ðề: em cần bố mẹ nào hiểu biết về luật pháp giúp e với ạ

cái này mình chịu roài, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

XIn lỗi bạn do sơ xuất của mod mà topic này đã bị xóa một cách không đúng.

4. Paidu

Paidu Bà già cốm

hợ, liệu có bị ép là ko đóng thì cắt điện ko chị.
    đồng hồ nếu mà chết tháng 2 mà nhân viên điện đi chốt số điện lại ko biết, thì đó là lỗi của nhân viên bên điện chứ chị nhỉ.