Em cần các mẹ giúp ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi comgiadinh24h, 27/8/2015.

1. comgiadinh24h

comgiadinh24h Bắt đầu nổi tiếng

Có bác nào quen biết ai làm ở bảo hiểm quận Đống Đa hoặc đang công tác ở bên bảo hiểm quận Đống Đa cho em nhờ ạ.
    Em nghỉ thai sản ở cty em nhưng con bé phụ trách bảo hiểm nó mới ra trường ko có kinh nghiệm nên chờ mãi cũng chưa nhận được tiền chế độ, cả em ý và em cũng không hiểu mấy vụ này mà thực tế là cũng không biết bắt đầu từ đâu vì hồ sơ báo nghỉ lao động đã gửi lên bảo hiểm rồi.
    Vậy có bác nào giúp được em để em sớm nhận được tiền hỗ trợ nghỉ thai sản sớm không? Hoặc cho em lời khuyên. Em xin cảm ơn và hậu tạ bác nào giúp em nhiệt tình từ a đến z ạ. (Vì kinh tế không có nên em cần lắm khoản tiền ấy để trang trải ạ...!)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi comgiadinh24h
    Đang tải...

2. dungpk

dungpk Thành viên tích cực

có mẹ nào biết không giới thiệu cho bạn ấy đi

3. bonbon37

bonbon37 Medautay

bạn làm việc thẳng với công ty bạn đấy. nếu cty bạn k nợ tiền bảo hiểm đến thời điểm bạn sinh và bạn phụ trách bảo hiểm cty bạn làm hồ sơ luôn thì chỉ khoản nửa tháng là bạn nhận đc tiền thôi.
    tiền bảo hiểm của bạn = 6(tháng) * mức đóng bh+ 2( tháng) * 1.150.000( mức lương tối thiểu. bạn cần chuẩn bị cho họ giấy chứng sinh hoặc bản sao giấy khai sinh của con
    tiền nghỉ dưỡng sức của ban đc lấy sau khi kết thúc nghỉ 6 tháng thai sản: sinh thường = 5 ngày * 1.150.000 * 25%
    sinh mổ là 7 ngày. còn nghỉ tại viện * 40%. bạn nắm dc cách tính này k là mất tiền như chơi.

comgiadinh24h thích bài này.
  4. bonbon37

bonbon37 Medautay

nếu cty bạn mà nợ bảo hiểm thì bạn có đến làm việc với bảo hiểm họ cũng k giúp gì dc đâu. còn kiện công ty cũng lằng nhằng lắm. bạn cứ đến cty nói nhẹ nhàng với em phụ trách mảng bảo hiểm, là cố gắng làm hồ sơ nhanh hộ.,,, công ty tớ, chậm chễ làm hồ sơ, người lao động họ thúc luôn đấy, nhưng mình cũng đã từng làm mẹ,từng sinh con nên có trường hợp thai sản nào phát sinh là tớ đi làm luôn cho các mẹ sớm lấy tiền thai sản

comgiadinh24h thích bài này.