Em Cần Chia Sẻ Kinh Nghiệm Về Học Ielts Ạ

Thảo luận trong 'Học tập' bởi ThuyLinh.Nguyen90, 12/8/2017.

1. ThuyLinh.Nguyen90

ThuyLinh.Nguyen90 Thành viên mới

Dear các mẹ,các chị, các em, các bạn
    Trước em có đi thi thử IELTS để lấy điều kiện thi tốt nghiệp và được 6.0 xong cái này cư nhảy vào thi mà chả học hành gì hết á. Giờ thì em đang muốn học và thi lại IELTS để có điểm phẩy cao hơn.
    Em nên tự học hay đi học ở trung tâm ạ. Target của em là muốn thi đc 7.0-7.5 . Nhưng cái em vẫn tự hỏi là em học IELTS để làm gì bây giờ nhỉ?? không biết thi IELTS có thể nâng cao trình độ dịch thuật ko nhỉ/
    các mẹ , các chị, các bạn, các em giúp em nhé. Thanks nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThuyLinh.Nguyen90
    Đang tải...

2. daylaixecon

daylaixecon Thành viên tích cực

Nâng cao hay không thì bạn phải luyện nhiều

3. Skypetalk

Skypetalk Thành viên đạt chuẩn

IELTS chỉ là chứng chỉ thể hiện năng lực ngoài ngữ của bạn như các chứng chỉ khác thôi. Nhưng các nhân mình thấy có được chứng chỉ IELTS cao có thể làm được nhiều thứ, ví dụ như đi du học, dạy tiếng Anh hay dịch thuật. Hồi trước mình vẫn dịch tài liệu và phiên dịch cho sếp của mình suốt.:)

4. linhpham8948

linhpham8948 Thành viên tập sự

Bạn nên có một kết hoạch học tập rõ ràng, nên ra trung tâm học ngta chỉ mình nhiều mẹo tốt hơn

5. ThuyLinh.Nguyen90

Thật ạ??? em thực ra học chuyên khoa tiếng Anh nhưng mà xem ra cái bằng nó chả giúp ích đc gì ạ. Đi đâu cũng hỏi bằng ielts em có chưa các kiểu.

6. ThuyLinh.Nguyen90

có kinh nghiệm gì về chọn trung tâm ko bạn. Giờ thấy trung tâm nó chỉ mạnh PR chả biết chất lượng ntn. Còn chưa kể vụ Dan Hauer bóc phốt nữa kia. đang nhảy hoang mang style luôn

7. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

Người thật việc thât, IELTS READING 9.0 nhé bạn. https://www.facebook.com/mam.d.xanh/posts/1112146988822848

8. lethicaoduyen

lethicaoduyen Thành viên mới

các chị có biết chỗ nào học luyện Ielts thi mà có hiệu quả không chỉ em với ạ. Học theo kiểu chỉ bảo tận tình, chỉ cách làm đó, chớ nhiều chỗ em đi học vô cứ ào ào về nhà em đọc lại còn chẳng hiểu gì, dí bài như điên hic em theo không nổi ạ. Em ở TP HCM ạ, cám ơn mọi người.

9. ThuyLinh.Nguyen90

Sau khi lập đàn để các anh, chị ,em đàm đạo thì mình nhận ra phần reading và listening có thể tự học đc đấy nhỉ. Khó nhất vẫn là writting và speaking.Writting mình kém thậm tệ luôn, nếu thi thật thì chỉ mong tàm 6.5 thôi vì mình có căn bản bề ngữ pháo nhưng phần trạng từ với tình từ thì không biết dùng kiểu gì cho chuẩn. Nên dù muốn dù không thì nhưng bạn kém writting như mình thì chắc fai đi học ơ trung tâm nào đó để nâng cao khả năng viết. Biết thế ngày trước chăm học môn viết thì có fai đỡ ko